Ngồi một mình giữa căn phòng trống lạnh lẽo . Màn hình điện thoại bật sáng , anh nhận được tin nhắn của anh . Tin nhắn em chia tay , những lời nói lạnh lùng những lời nói ấy đâm thẳng vào tim anh . Tim anh vỡ thành ngàn mảnh nhỏ như chiếc li pha lê vô tình rơi xuống đất . Anh chết lặng đi , mọi thứ dường như dừng lại . THời gian dường như ngừng trôi , giọt mưa kia ngừng rơi và cơn gió đó ngừng thổi vào khe cửa .
Em đến với anh như tia nắng ấm áp của mùa xuân , soi sáng cuộc đời anh đưa anh khỏi sự u tối . Giờ đây bóng tối lại quay về bên anh , sự cô đơn lại quay về bên anh . Con tim anh đau nhói , cảm giác đau anh chưa từng trải qua , cảm giác đau anh ko thể tả nổi . Em đến bên anh , em cho anh cảm giác được yêu , được nhớ mong , được hạnhphuwcsw và giờ đây em cho anh cảm giác được đau . Vì em anh đã bỏ tất cả , anh đã quay lưng lại với anh em , anh quay lưng lại với MU . Anh đã bỏ quên mái nhà thứ 2 của mình , anh đã bỏ quên những người bạn cùng anh chia ngọt se bùi . Mà giờ đây em bỏ anh ra đi . Anh chợt nhận ra rằng quanh anh ko còn ai , quanh anh chỉ còn lại bóng tối .
Anh cảm ơn em đã đến với anh , chính em đã thay đổi cuộc sống của anh . Giờ em ở nơi đó anh chúc em sẽ tìm được người tốt với em hơn anh . Anh mong em luôn hạnh phúc . Thật sự lúc này đến lúc này tôi lại nhớ về MU , nhớ về những ngừoi anh em của tôi . Nhưng thực sự tôi dám vào MU nữa , tôi tự cảm thấy xấu hổ , cảm thấy mình ko xứng đáng với Mu và anh của tôi nữa . Thực sự xin lỗi