Nhìn các web MU khác mới thấy họ thật phát triển. Có nhiều cái mà chúng ta cũng nên học hỏi. Sau đây tôi thấy có mấy cái này mà cảm thấy hay, mọi người thử nhìn xem.

1. Nhiệm Vụ Dã Tẩu : Giống như nhiệm vụ dã tẩu trong Võ Lâm Truyền Kỳ nhưng với MU Hà Nội thì hơi khác một chút đó là bạn lên website nhận nhiệm vụ và vào vào Game để vừa luyện Level vừa nhặt nhưng món đồ mà thầy tu Dã Tẩu Yêu cầu bạn nhặt, khi đã nhặt đủ yêu cầu của dã tẩu thì bạn hãy thoát Game ra website trả nhiệm để nhận được nhưng phần thưởng sứng đáng với công sức bạn bỏ ra như : Điểm master level, Điểm Phúc Duyên, Point Vĩnh Viễn...
2. Máy quay chaos Online: Chúng tôi đã chơi qua rất nhiều MU, MU Việt Nam có MU nước ngoài có, cho nên chúng tôi hiểu được tâm lý khi kiếm được món đồ ưng ý muốn Ép lên +10, +11, +12, +13, +14, +15 nhưng nếu Ép trong Game Xịt sẽ mất trắng món đồ và chúng tôi đã làm ra chức năng Ép đồ Online trên web nếu xịt bạn sẽ không mất đồ nhưng mất nguyên vật liệu (yên tâm tỷ lệ thành công khi ép trên website sẽ cao hơn trong game )
3. Chức năng chợ trời Online : Giúp Game thủ kiếm thêm thu nhập và cũng để các bạn kiếm được nhưng món đồ hợp với túi tiền của mình
4. Bảo vệ đồ : Khi bạn cho ai đó mượn ID mà trong ID đó có nhưng món đồ rất quý vật chức năng này sẽ giúp bạn vấn đề này. Khi sử dụng chức năng này bạn yên tâm về vấn đề như : bị bán Shop, giao dịch mất, đưa lên chợ ....
5. Unlock Key : Bạn không muốn cho ai đó đăng nhập bằng nick của bạn trên website thì chức năng này sẽ giúp bạn làm điều đó
Theo tôi nghĩ, cũng nên làm thay đổi không khí và cũng là củng cố lại niềm tin của games thủ với MUHN