Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 tới 40 của 61
    Banned
    Like
    40
    Được Like 179 lần trong 77 bài

Thảo luận Item Open Beta Máy chủ Zeus

Chào các bạn, đã hơn 1 năm trôi qua với sự phát triển và hình thành của 3 server : Tình Yêu - Anubis và Athena. Điều các bạn mong muốn chắc chắn là sự ổn định giá cả thị trường và phát triển server. Cùng nhìn lại, góp ý và nâng cấp máy chủ Zeus mạnh mẽ nhất.

Ngay tại topic này các bạn hãy góp ý về các vấn đề Item, ngọc, Vcent, và lỗi Ingame đang tồn tại ở mức độ nhỏ nhưng chưa Fix triệt để.

1. Items: Nên rớt những items cấp độ 1,2,3 ở mức độ nhỏ, 4,5,6,7 ở mức độ hạn chế hoặc rất nhỏ hoặc chỉ rớt ở các sự kiện.

2. Ngọc và lông vũ: Hiện tại giá ngọc đã đi vào ổn định chưa? Hạn chế rớt ngọc sáng tạo hoặc đưa vào áp dụng cho 1 số nhiệm vụ bắt buộc như tu luyện hay tăng mốc khi RL... Lông vũ và ngọc lúc open tỉ lệ rớt có quá cao.

3. Vcent: Hiện tại Vcent là tiền tệ mua bán chính trong game. Cần ổn định tại các mốc nào? Giảm tỉ lệ lô đề hay tính phí quy đổi...

4. Lỗi ingame: Hiện tại chưa có SS nào là hoàn thiện nhất. Chính vì vậy BQT mong muốn các game thủ góp ý và phát triển để hoàn thiện Zeus tối đa.

Cảm ơn các bạn đã đọc và góp ý. Những topic thảo luận tiếp theo sẽ về sự kiện ingame và sự kiện forum để giúp các game thủ có thời gian thư giãn Mọi đóng góp riêng xin gửi về YH! hanoi_sukien.
    Last edited by Racing; 22-09-2015 at 01:01 PM. Lý do: Thảo luận chung

2. 2 thành viên Like Racing cho bài viết này:

Út Cưng (22-09-2015), adminTổng Cục Trưởng (24-09-2015)

Phó Guild Killers MrHieuBeo's Avatar
    Like
    364
    Được Like 541 lần trong 348 bài
    Trích Được post bởi –HuyVn™ Xem bài viết
    Góp ý là 1 phần nhưng giả sử cậu là 1 trong những người cắm được vài chục acc mà bị hạn chế thì cậu sẽ nghĩ gì. Giờ mua máy tính khủng như vậy mục đích chính là để chơi game nhưng đùng 1 cái bị hạn chế thì sẽ ntn. Máy tính mình cũng chỉ cắm dc vài acc thôi nhưng suy nghĩ của mình k như vậy. Thiên hạ thường nói có tiền mua tiên cũng được cũng ko sai đâu
    bạn ơi tớ cắm đc 28 acc nhé thoải mái mà

Thành Viên Guild AeHaNoi
    Guild AeHaNoi
    –HuyVn™'s Avatar
    Like
    25
    Được Like 30 lần trong 28 bài
    Trích Được post bởi MrHieuBeo Xem bài viết
    bạn ơi tớ cắm đc 28 acc nhé thoải mái mà
    Bạn ơi mỗi người 1 tâm lý chơi game khác nhau nhé. Nhưng thôi bỏ đi cái này tôi k quan tâm lắm vì máy tui cũng cùi bắp mà

Phó Guild Killers MrHieuBeo's Avatar
    Like
    364
    Được Like 541 lần trong 348 bài
    Trích Được post bởi Racing Xem bài viết
    Các bạn nghĩ sao về việc hạn chế các loại sách, đồ, wing mini trong shop thay vì tự kiếm
    các skill với w1 thì a e cứ từ từ dần dần thay đổi nhất là antihack với đồ đạc thôi

thiết nghĩ ko cho đua top đồ 2 op nữa chỉ đua top 1 tháng = VND như thế ai cũng có thể đua top đc và giới hạn rs ngay từ ngày đầu tiên open để tránh tình trang rs nhanh chỉ hơn thua nhau cái 12h đêm hôm cuối tháng xem ai rs trước cày mã trước thì win thôi

Game Master Sương Đêm's Avatar
    Like
    73
    Được Like 107 lần trong 84 bài
    Trích Được post bởi thanquy117 Xem bài viết
    ingame : đây là 1 số vấn đề lỗi xảy ra liên tục ở athena
    thứ nhất là lỗi chuyển map chạy đc 1 đoạn giật về chỗ cũ đặc biệt là map arena fix lại vẫn bị
    lỗi thứ 2 là lỗi hiệu ứng phản dame rất ảo đặc biệt là class ef ( mình thấy ef bắn dk max phản ko thây phản tí j )
    lỗi thứ 3 là lỗi skin dịch chuyển của class DW cái này minh chơi class này nên hiểu rất rõ, cứ bị dính skin băng class # là ko thể tele đc coi nhưu skin này vô dụng luôn
    lỗi thứ 4 là đây không biết phải lỗi ko nhưng mình thấy 2 class MG vs DL mu này quá yếu pk thì ko nói tùy vào trình độ + đồ còn cái săn boss thì phải gọi là quá chán gần 40k poin đánh ko thấy ra 1 dame máu nào cái này BQT nên xem thật kỹ chứ ko mình cảm thấy 2 class này càng về sau càng hiếm hẳn ít ng chơi
    1. Lỗi chuyển map chạy được 1 đoạn giật về chỗ cũ đã không còn sau lần bảo trì update phiên bản ngày 7/9
    2. Hiệu ứng phản dame với class EF đó không phải là lỗi, đó là do dame EF to và rất to ở cự ly gần (áp sát) nên dẫn đến hiện tượng sock dame chết trước khi kịp phản dame bạn nhé !
    3. Lỗi skill dịch chuyển nhân vật (tele, biến) của DW mỗi khi chuyển map, dính skill băng đều không thể tele được, lỗi này cũng đã không còn từ phiên bản update ngày 7/9 rồi bạn nhé.
    Ngoài ra chúng tôi đã test và khắc phục và hoàn thiện hơn rất nhiều từ sau bản update ngày 7/9 như không còn bị dính độc, băng bất tử..v..v ! Các bạn có thể kiểm chứng lại nhé !
    Chúng tôi vẫn và luôn test và kiểm tra thường xuyên để tìm kiếm lỗi và khắc phục giúp game ngày một hoàn thiện hơn ! Rất cảm ơn bạn đã thông báo, chúng tôi rất mong tất cả mọi người cùng góp sức và thông báo ngay những lỗi, những điều bất hợp lý mà trong quá trình trải nghiệm trong game phát hiện ra tới BQT để góp phần cùng hoàn thiện game hơn ! Thanks !
    Last edited by Sương Đêm; 22-09-2015 at 06:23 PM.

Senior Member
    Like
    2
    Được Like 10 lần trong 6 bài
    Mỗi máy cắm 3 acc thôi nhé. Game giải trí thôi, ko phải chỗ kiếm chác

Senior Member Sabo's Avatar
    Like
    0
    Được Like 1 lần trong 1 bài
    Trích Được post bởi MrHieuBeo Xem bài viết
    các skill với w1 thì a e cứ từ từ dần dần thay đổi nhất là antihack với đồ đạc thôi

thiết nghĩ ko cho đua top đồ 2 op nữa chỉ đua top 1 tháng = VND như thế ai cũng có thể đua top đc và giới hạn rs ngay từ ngày đầu tiên open để tránh tình trang rs nhanh chỉ hơn thua nhau cái 12h đêm hôm cuối tháng xem ai rs trước cày mã trước thì win thôi
    em là em kết nhất cái vụ giới hạn acc , tránh tình trạng loãng game + ra quá nhiều đồ ex làm mất giá. Chứ 1 ng làm mấy chục acc vào thì chán lắm đồ đạc phải hiếm nó mới vui đáng đồng tiền bát gạo. Em thì mới chơi MU thôi nên k biết gì nhiều mong muốn chỉ có thế thôi

Senior Member
    Like
    4
    Được Like 8 lần trong 8 bài
    thú nhất đua tốp opan không lên treo giai sét 2op mà chi 1op thôi thu 2 LO ĐỀ là không đc bo vì ai có tài nguòi đó co tièn tiếp nua là 1máy cám không quá 5acc thì nhung nguoi khac mói theo đc tiếp nua la cac ADM phai nang theo doi GAME va phai loai bo cac thê loai bug+spee cac kieu và có 1y' cuc ki quan trong la toi Tunglouis đa tung bi buf xuyên map bất kì chô nào nhé ADM nêu làm đc se có rất nhiều men tro lai voi MU HN và cung đồng nghia men tro lai thì loi nhuan se tang lên.<ma góp y' cho xin cai tôp nap the đc item nua nha mình khoái cái này nhất>

Senior Member xmdoankoi's Avatar
    Like
    13
    Được Like 33 lần trong 32 bài
    Trích Được post bởi –HuyVn™ Xem bài viết
    Bạn đang nói ai vậy???
    nói nhưng ông muốn log 15 20 acc hay là 50 70 acc ^^

Junior Member
    Like
    2
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    Trích Được post bởi Racing Xem bài viết
    Các bạn nghĩ sao về việc hạn chế các loại sách, đồ, wing mini trong shop thay vì tự kiếm
    Mình bên MuHP qua đây, thấy mu này rất đáng để gia nhập
    Ý kiến của mod làm mình nghĩ đến thời mufpt, sách TTLH của dw bán = VNĐ>50 or 100k gì đấy !!

Member
    Like
    4
    Được Like 2 lần trong 2 bài
    Mình góp ý nho nhỏ thôi,
    1. Items: Nên rớt những items cấp độ 1,2,3 ở mức độ nhỏ, 4,5,6,7 ở mức độ hạn chế hoặc rất nhỏ hoặc chỉ rớt ở các sự kiện.==> cái này mình thấy hợp lý vì càng khan hiếm càng cạnh tranh và cang sôi động cứ như thời mua cái quần legen +3 luck mà khổ sở lắm, thêm phần nhiệm vụ tự làm ko có wing mini tất cả để tự nhiên

2. Ngọc và lông vũ: Hiện tại giá ngọc đã đi vào ổn định chưa? Hạn chế rớt ngọc sáng tạo hoặc đưa vào áp dụng cho 1 số nhiệm vụ bắt buộc như tu luyện hay tăng mốc khi RL... Lông vũ và ngọc lúc open tỉ lệ rớt có quá cao.===> Giá ngọc như vậy cần chỉnh đốn chút it, Ngọc sáng tạo lên đưa giá chị lên khi đó wing 3 mới giá trị, có thể đưa vào 1 số nhiệm vụ, lông vũ nên rớt vừa phải để khan hiếm chứ ko như sv ATN đi bc rớt nhiều quá,

3. Vcent: Hiện tại Vcent là tiền tệ mua bán chính trong game. Cần ổn định tại các mốc nào? Giảm tỉ lệ lô đề hay tính phí quy đổi...
    ===>> VC là tiền tệ mua bán chính trong game nên để nó gang bằng với vc trừ khi những ngày khuyến mại của các nhà mạng có thì trong game cũng nên có, nên dùng 2 loại tiền tệ thôi 1 là gc nạp thẻ và vc trong game, nên cho quy đổi ngọc ngược lại vc để tạo tính giá trị của ngọc mà game thủ ko cần phải bán ở ngoài mà đổi trực tiếp trong website
    4. Lỗi ingame: Hiện tại chưa có SS nào là hoàn thiện nhất. Chính vì vậy BQT mong muốn các game thủ góp ý và phát triển để hoàn thiện Zeus tối đa.===>> cái này thì ko thể hoàn hảo dc chỉ mong admin fix tương đối và nên kiểm tra thường xuyên trong quá trình chơi ko nên đụng tý bảo trì liên tục ảnh hưởng tâm lý anh em

xin hết chỉ là ý kiến nho nhỏ mọi ngươì góp ý thêm, đừng gạch đá, nhớ thời MU FPT quá mua cún sách evil 50k ngọc bless 30k,

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối