Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 25
    Senior Member
    Like
    290
    Được Like 528 lần trong 324 bài

Block nhân vật StingDau

Thay đổi các tập tin của client Mu Hà Nội:

Theo luật:
    - Với việc cố tình thay đổi các tập tin của client MU- Hà Nội nhằm trục lợi, gây ảnh hưởng nghiêm trọng tới người chơi khác thì cũng sẽ bị xử phạt như việc sử dụng hack.
    Chi tiết xem tại topic: http://forum.mu-hanoi.net/showthread...-va-xu-ly-hack

KL: Block nhân vật StingDau
    Đong cho đầy hạnh phúc
    Gói cho trọn lộc tài
    Giữ cho mãi an khang
    Thắt cho chặt phú quý

Senior Member
    Like
    0
    Được Like 5 lần trong 5 bài
    ai con nhanh tay hoi toi roi ra dao di em ^_^

Banned
    Like
    0
    Được Like 3 lần trong 3 bài
    cho chết. cái thằng chó ghẻ này. block là đúng

Thành Viên Guild Killers Mr.Hùng's Avatar
    Địa điểm
    ๖ۣۜ๖ۣۣۜۜ- ~.Hugs Not Empty.~๖ۣۜ๖ۣۣۜۜ-
    Like
    198
    Được Like 133 lần trong 110 bài
    Trích Được post bởi Capricorn Xem bài viết
    Thay đổi các tập tin của client Mu Hà Nội:

Theo luật:
    Chi tiết xem tại topic: http://forum.mu-hanoi.net/showthread...-va-xu-ly-hack

KL: Block nhân vật StingDau
    à vâng , vậy a xem video này đi https://www.youtube.com/watch?v=_dwB...ature=youtu.be và em hỏi anh nhé , cái này có ảnh hưởng tới người chơi khác ko , và lâu r e cũng ko chơi mu , thằng em e nó đổi phong cảnh ở client mu e thấy hay thì chơi tí , và a thấy có ai ngu ví dụ có hack hay cố tình vi phạm lại mang ác chính ra để nghịch ko ,

Senior Member
    Like
    290
    Được Like 528 lần trong 324 bài
    1. chúng tôi không nói bạn hack trong trường hợp trên.
    2. bạn đổi client, nhưng làm ảnh hưởng đến người khác và ảnh hưởng đến MUHN thì chúng tôi sẽ xử lý theo luật định.
    Vui lòng đọc kỹ lại toàn bộ luật ở trên.
    Đong cho đầy hạnh phúc
    Gói cho trọn lộc tài
    Giữ cho mãi an khang
    Thắt cho chặt phú quý

Địa điểm
    Like
    198
    Ác SM StingDau hôm nay bị block bởi GM Capricorn vì lí do hack
    - thực sự thì mình chơi mu 5 năm rồi , chưa bao giờ hack đc , nhiều sv qua cũng có rất nhiều ae biết mình , và cũng đã từng làm CTV cho MU Hà Nội 1 thời gian nhưng do bận 1 số việc lên đã xin nghỉ việc và ko cùng đồng hành vs Mu Hà Nội đc nữa . Thực sự là máy của mình lâu ko chơi mu , cho thằng e chơi thì hôm nay vào thấy hay hay lên nghịch thôi chứ ko phải hack nhé anh Capricorn
    Video Kêu Oan :

Mong Rằng Anh Capricorn Sẽ Có Những Kinh Nghiệm nhiều hơn về những vấn đề như thế này , trc khi block mong a sẽ test trc ạ ,

Và NHư Luật Adm Đã Đề Ra Mong Rằng Adm sẽ Làm Đúng Như Theo Luật .
    * Phương pháp bồi thường:
    Khi một nhân vật bị tố cáo hack bị block, các bạn có 24h để làm clip chứng minh sự trong sạch của mình.
    Yêu cầu:
    + Khi quay video phải quay full màn hình và nhìn rõ ràng thanh start bar các trương trình đang chạy.
    + Clip quay phải có 1 máy khác địa chỉ IP internet quay cùng để chứng minh. Các bạn có thể pm yahoo GM: Hanoi_NuocMat hoặc Hanoi_Capricorn để được hỗ trợ teamview và quay clip cùng bạn.

Khi các bạn đã chứng minh được mình không sử dụng phần mềm hack, chúng tôi sẽ công khai xin lỗi các bạn trên diễn đàn và có các mức đền bù cho các bạn như sau (chỉ chọn 1 trong 2 mức):

1. Đền bù số lần reset = trung bình cộng reset của 3 ngày gần nhất, đối với nhân vật đang đua top, chúng tôi sẽ cộng thêm reset tại bảng xếp hạng đua top reset.

2. Đền bù 2000 điểm ủy thác.

Đây là trường hợp không mong muốn cho cả member lẫn BQT, vì lợi ích của tập thể cộng đồng Mu Hà Nội, mong các bạn thông cảm và hãy tự bảo vệ chính mình và tài khoản của mình, tránh những trường hợp đáng tiếc nhất xảy ra.

Senior Member
    Like
    15
    Được Like 26 lần trong 23 bài
    mới thấy nhảy nhảy đây mà sao giờ ra đây nhanh vkl thế nhĩ

Senior Member
    Like
    51
    Được Like 47 lần trong 42 bài
    như thế được xem là đánh trong thành. gây hoang mang đến các game thủ khác . bạn hãy rút kn lần sau. acc cua mình đừng cho thang em nào nghick cả.

9. Các thành viên đã Like 9718153 cho bài viết này:

Mr.Hùng (06-03-2015)

Địa điểm
    Like
    198
    2. bạn đổi client, nhưng làm ảnh hưởng đến người khác và ảnh hưởng đến MUHN thì chúng tôi sẽ xử lý theo luật định.
    anh gửi em xin cái link có luật là thay đổi client mu hà nội bị block hộ e với , e thề chứ e đọc cái luật mà a gửi đấy , ko có cái luật là block hành vi là thay đổi client cơ , hay luật vừa mới ra hả anh , và e lâu r ko chơi hôm nay vào chơi thấy nó như vậy , tưởng mu hà nội ra bản mới , cái này ai mà biết đc chứ , haizz , vs cả như vậy có ảnh hưởng gì tới người khác , người ta có bị thiệt hại gì ko thế anh ,

Địa điểm
    Like
    198
    Quy trình tiếp nhận và xử lý hack
    Các bạn thân mến

Như chúng ta đã biết, game online nào cũng đều có sự hiện diện của vấn nạn Hack, MU Hà Nội cũng không phải là ngoại lệ trong vấn nạn này, nhiều giải pháp được đưa ra cũng như áp dụng, xong thực tế vẫn chưa đủ sức răn đe đối với các đối tượng gian lận

Với các tình huống xử lý trước đây, các quy định, luật áp dụng đã thông báo trước đây - LUẬT CŨ, chưa phải là liều thuốc tốt để chống lại vấn nạn hack. Nay để tăng thêm các hình phạt cho các vấn nạn liên quan tới HACK, Ban Quản Trị MU Hà Nội áp dụng các quy định mới khi xử lý các tình huống liên quan tới HACK.

I. Quy trình tiếp nhận tố cáo hack:
    Như các bạn đã biết, công việc tiếp nhận và xử lý hack của MUHN chủ yếu trên diễn đàn. Bắt đầu từ sever Tình Yêu , các bạn có thể tố cáo trực tiếp, gửi clip cho chúng tôi qua 2 yahoo hỗ trợ: Hanoi_NuocMat và Hanoi_Capricorn. Tối đa trong 3 ngày chúng tôi sẽ có câu trả lời cho bạn. Khi đó, chúng tôi xử lý nghiêm khắc không cho nhân vật hack có cơ hội tẩu tán đồ đạc trong game.
    Ngoài ra, các topic tố cáo hack trên diễn đàn, chúng tôi vẫn xử lý theo luật định đã quy định.
    Yêu cầu đối với các clip tố cáo hack:

+ Khi quay video phải quay full màn hình và nhìn rõ ràng thanh start bar các trương trình đang chạy . Nếu ko quay clip full màn hình cho dù clip có bất cứ dấu hiệu hack nào chúng tôi sẽ có quyền từ chối không xử lý .
    + Khi tố cáo các bạn nên ghi thêm thời gian nghi ngờ hack vào khoảng thời gian thứ bao nhiêu trong clip tố cáo , ghi rõ tên nhân vật nghi ngờ và thời gian quay clip , để chúng tôi tiện theo dõi và kiểm tra .
    + Khi quay clip, các bạn phải ấn hiển thị ngày tháng ở thanh công cụ. Clip tố cáo hack chỉ có hiệu lực trong thời gian 3 ngày kể từ ngày quay clip, các clip sau 3 ngày chúng tôi không xử lý. Các trường hợp sau khi kiểm tra, nếu thấy gian lận về ngày giờ sẽ xử lý block nhân vật tố cáo.

II. Hình thức xử lý:
    Với xu thế phát triển của game online, nhằm đem lại tính công bằng cho toàn bộ gamer của Mu Hà Nội. Kể từ sever Tình Yêu trở đi, Mu Hà Nội sẽ “NÓI KHÔNG VỚI HACK”, tất cả các trường hợp sử dụng phần mềm thứ 3 can thiệp vào game sẽ chỉ có một mức án duy nhất “BLOCK VĨNH VIỄN”. Chúng tôi sẽ cố gắng hết mức có thể để đem lại tính công bằng cho toàn bộ game thủ MU Hà Nội. Cụ thể như sau:

* Khi người dùng bị hack đồ/acc:
    1. Bị hack acc lần 1 : Tùy vào từng trường hợp cụ thể sẽ phục hồi hoặc lấy lại đồ cho người bị hại, Thời gian tối đa từ khi bị mất đến khi báo mất là 3 ngày.
    2. Bị hack acc lần 2: như mục 1 và phạt 50k GC
    3. Bị hack acc lần 3: không lấy lại

* Đối với thủ phạm hack đồ/acc: Chỉ áp dụng khi bên bị hại làm đơn xin bãi nại.
    1. Hack acc lần 1: phạt 100k GC và xóa toàn bộ đồ có trong acc và các acc liên quan
    2. Hack acc lần 2: xóa acc

* Đối với việc sử dụng phần mềm khác can thiệp vào game: hack dupe, bug item, hack agi, speed, góc lag...
    1. Block vĩnh viễn.

Bên cạnh đó, chúng tôi mở box phòng xử án, cho phép nhân vật bị tố cáo hack đã bị block được quyền phản biện, chứng minh mình vô tội trong vòng 24h kể từ lúc xử lý. Nếu bạn có thể chứng minh được sự trong sạch của mình, bạn sẽ được mở khóa block và bồi thường cho bạn.

* Phương pháp bồi thường:
    Khi một nhân vật bị tố cáo hack bị block, các bạn có 24h để làm clip chứng minh sự trong sạch của mình.
    Yêu cầu:
    + Khi quay video phải quay full màn hình và nhìn rõ ràng thanh start bar các trương trình đang chạy.
    + Clip quay phải có 1 máy khác địa chỉ IP internet quay cùng để chứng minh. Các bạn có thể pm yahoo GM: Hanoi_NuocMat hoặc Hanoi_Capricorn để được hỗ trợ teamview và quay clip cùng bạn.

Khi các bạn đã chứng minh được mình không sử dụng phần mềm hack, chúng tôi sẽ công khai xin lỗi các bạn trên diễn đàn và có các mức đền bù cho các bạn như sau (chỉ chọn 1 trong 2 mức):

1. Đền bù số lần reset = trung bình cộng reset của 3 ngày gần nhất, đối với nhân vật đang đua top, chúng tôi sẽ cộng thêm reset tại bảng xếp hạng đua top reset.

2. Đền bù 2000 điểm ủy thác.

Đây là trường hợp không mong muốn cho cả member lẫn BQT, vì lợi ích của tập thể cộng đồng Mu Hà Nội, mong các bạn thông cảm và hãy tự bảo vệ chính mình và tài khoản của mình, tránh những trường hợp đáng tiếc nhất xảy ra.

* Phần thưởng cho clip tố cáo hack:

Với mỗi 1 clip tố cáo hack chính xác và được xử lý, người đăng clip sẽ được tặng 50 điểm tích lũy diễn đàn (tương đương 500 điểm ủy thác).

III. Kết luận:
    1. Dựa vào kết quả từ phía BQT và clip chứng minh của nhân vật bị tố cáo, GM sẽ đưa ra kết quả cuối cùng.
    2. Các trường hợp chống đối và lập id clone chống phá sẽ bị trừng trị thích đáng.

Ghi chú:
    - Với việc cố tình thay đổi các tập tin của client MU- Hà Nội nhằm trục lợi, gây ảnh hưởng nghiêm trọng tới người chơi khác thì cũng sẽ bị xử phạt như việc sử dụng hack.

Rất mong tất cả các bạn nói không với hack để bảo vệ chính mình cũng như tạo 1 sân chơi lành mạnh tại MU Hà Nội

Trân trọng cảm ơn các bạn

Thay mặt BQT MUHN
    Capricorn

-------------------

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối