Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 tới 50 của 54
    Chủ Guild Friday13
    Guild Friday13
    vjemmc's Avatar
    Like
    4
    Được Like 211 lần trong 52 bài

sever sức mạnh , ss6 , ss8 ?

Đã thấy topic hỏi ý game thủ của admin nhưng vẫn lập topic này góp 1 kiến nhỏ nhoi với BQT và ae thảo luận

Mình đã chơi qua rất nhiều mu ss8 , cả vn và nước ngoài và thấy như sau :

Thứ 1 về up season 8 mong admin xem xét kỹ vì mình nghĩ ss8 của mu mình sẽ giống bên game thủ và hoangkim cũng là mu pri có tiếng vừa up ss8 , thật sự mà nói giao diện rối rắm , khung chat mất cân đối , ko tạo đc hiếu ứng đẹp cho lắm , Nhưng season 8 mình trải ngiệm ở fpt bản gốc webzen lại khác hoàn toàn , giao diện tuyệt đẹp , đồ họa đẹp , bố cục khung chat hợp lý , pk cũng chất hơn sẳn ss6 , ko bị lỗi nhiều và kỳ cục như ss8 của mu hoangkim và gamethu , ae nào từng trải nghiệm sẽ thích hẳn ss8 của fpt , và nói thêm 2 bản vào thấy khác nhau hẳn 1 trời 1 vực ...

Nên mình thảo luận ở đây là cái bản ss8 mu hà nội sắp up nếu nó chuẩn như ss8 của fpt thì tuyệt vời , còn ss8 bản vá của gamethu và hoangkim thì 80% ae ở đây đã trải nghiệm hết rồi và đa số là ko thích bản ss8 rườm rà rối mắt đó

ADmin nên xem xét kỹ vì ngoài trang chủ mình đã thấy big update ss8 , xét cho cùng ss6.9 hiện nay chơi vẫn chất hơn hẳn bản ss8 của hoangkim với gamethu , ko cần 1 cái mới của ss8 quá sớm để gây mới mẻ quan trọng là cách dẫn dắt sever của BQT cũng đủ gây hứng thú cho game thủ , 1 sever như QL nói thật có thể gọi là chán hơn so với mấy sv kia ,

QL cắm đầu cày cuốc quá chua quá mệt , sự thật trước mắt là item chưa ra đc hết sv chưa bão hòa item hay gì hết mà giờ nghỉ sạch 70% , 1 điểm hay của 1 số mu bền , sv nó chạy đc cả 1 2 năm mà vẫn nhiệt nó nằm gọn trong cái "giới hạn reset" chứ ko đâu hết , ai chơi mu mà ko thích săn boss thích đi chợ ở loren thích pk mà có thể thấy sv QL open đc 1 tháng hơn , từ top 20 trở xuống vẫn vật vã dí theo top từng ngày từng giờ mà trên đường đi đó nhiều người bỏ cuộc bán acc ngay từ đầu luôn -> sức hút mất .

Tóm lại chung cuộc muốn góp ý với BQT ko cần phải cải cách season 8 quá sớm , ss6.9 vẫn quá tốt mà chỉ cần đổi mới cách quản lý hợp lý hơn giữa event và cày cuốc cho hợp lý là cũng đủ hút game thủ rồi , mong BQT rút kinh nghiệm từ sv QL

2. 18 thành viên Like vjemmc cho bài viết này:

babyvoz (06-06-2014), bourne (06-06-2014), depzaichua (09-06-2014), duy.lethanh (07-06-2014), gackiem (06-06-2014), hackers (06-06-2014), smodHoa Linh (06-06-2014), Kienut (11-06-2014), kimco111 (06-06-2014), o0oHKo0o (07-06-2014), QuangNgaiBoss (06-06-2014), RebOrn (06-06-2014), thichthiok (06-06-2014), vuaduadoi (06-06-2014), xula_buon2011 (06-06-2014), YongHwa (06-06-2014), ZzBoyzZ (06-06-2014), ĐOIWADEN (07-06-2014)

Banned
    Like
    9
    Được Like 7 lần trong 4 bài
    Mình mới tham gia diễn đàn nên không post thread mới được. Các bạn cho mình hỏi, ngày mai Alpha Test sever Sức Mạnh, vậy mình phải làm thế nào để có thể tham gia Test? Lên trang chủ thấy chưa cho download phiên bản mới này

Thành Viên Guild The0ne
    Guild The0ne
    o0HacAm0o's Avatar
    Like
    62
    Được Like 117 lần trong 87 bài
    Trích Được post bởi Thành Trần Xem bài viết
    ADmin hãy theo ý kiến của game thủ nha chứ thật sự đa số ai cũng mún chơi phiên bản ss9 chứ ko ai thix chơi phiên bản ss8 đâu e đã qua thử sv thái bình +game thủ e thấy khung cảnh của nó ko có đẹp màu mè và nhức mắt quá test thì cứ test nhưng a phải ra 1 sv hợp lý nha a a theo số đông chứ số ít a theo làm gì tại ai cũng thử phiên bản hết khó chơi lắm a ơi
    ..^^.. Khó thì chơi nó mới thích chứ Rùa Con con ơi , chơi sv cũ bao nhiêu năm rồi ko thấy chán sao. Ss8 đê, khó dùng, khó hơn 1 chút.. nhưng thực ra ko khó đâu.. vì mọi người thích nghi chậm chưa quen tay,quen thuộc nó.. 1 time ngắn sẽ nhuần nhuyễn thôi.. Từ khó đến dễ, đến quen, đến pro thích nghi, Pk .. cứ như thế Mu mỡi giữ được sự hấp dẫn của nó, và game thủ cũng biết thích nghi với Mu kiểu mới chứ.. ít nữa Mu 2.0 nó ra nữa... cứ chơi cái cũ.. sao biết được sự hấp dẫn của cái mới..
    P./s: Kể cả server Sức Mạnh này ít thành công như mong đợi. nhưng trong thời điểm hiện tại trên lục địa MU, cái game thủ cần và hứng thú chính là những cái mới, những game thủ ở vùng đất khác trôi dạt đến MuHanoi này họ cần gì: Đó là những sự mới mẻ, có thật.. Khó người khó ta, dễ người dễ ta..Muốn có những dòng máu nóng mới,chấp nhận thay Máu là chuyện bình thường .. muốn có những đồng Đô La mạnh từ các nhà đầu tư.. chẳng chờ đợi được nhiều ở những gì đã cũ ..^^.. Xã hội này, cái game Hanoi này..^^.. Có thể khó.. Nhưng Tiền nhiều ắt Nó sẽ Ló cái Khôn ..

Senior Member
    Like
    0
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    bên mu hp chạy 8.2 rổi ko ổn lên lại phải chạy lại phiên bản cũ .tại vì quá nhiều lỗi cho chạy s8.2 cũng đc thôi nhưng có khắc phục đc lỗi ko . hay lúc đó các bác lại kêu .rồi chửi sv như lồn buồi gì đó hãy suy nghĩ thật kỹ

LĐTC Guild TheOne
    Guild TheOne
    Thành Trần's Avatar
    Like
    0
    Được Like 97 lần trong 89 bài
    Trích Được post bởi o0HacAm0o Xem bài viết
    ..^^.. Khó thì chơi nó mới thích chứ Rùa Con con ơi , chơi sv cũ bao nhiêu năm rồi ko thấy chán sao. Ss8 đê, khó dùng, khó hơn 1 chút.. nhưng thực ra ko khó đâu.. vì mọi người thích nghi chậm chưa quen tay,quen thuộc nó.. 1 time ngắn sẽ nhuần nhuyễn thôi.. Từ khó đến dễ, đến quen, đến pro thích nghi, Pk .. cứ như thế Mu mỡi giữ được sự hấp dẫn của nó, và game thủ cũng biết thích nghi với Mu kiểu mới chứ.. ít nữa Mu 2.0 nó ra nữa... cứ chơi cái cũ.. sao biết được sự hấp dẫn của cái mới..
    P./s: Kể cả server Sức Mạnh này ít thành công như mong đợi. nhưng trong thời điểm hiện tại trên lục địa MU, cái game thủ cần và hứng thú chính là những cái mới, những game thủ ở vùng đất khác trôi dạt đến MuHanoi này họ cần gì: Đó là những sự mới mẻ, có thật.. Khó người khó ta, dễ người dễ ta..Muốn có những dòng máu nóng mới,chấp nhận thay Máu là chuyện bình thường .. muốn có những đồng Đô La mạnh từ các nhà đầu tư.. chẳng chờ đợi được nhiều ở những gì đã cũ ..^^.. Xã hội này, cái game Hanoi này..^^.. Có thể khó.. Nhưng Tiền nhiều ắt Nó sẽ Ló cái Khôn ..
    Sau SV QL tôi ko thấy ông chơi ta kiếm hoài mà ko thấy đâu ông mà chơi chắc tụi nó chửi ghê lắm

Thành Viên Guild The0ne
    Guild The0ne
    o0HacAm0o's Avatar
    Like
    62
    Trích Được post bởi Vua Xếp Hình Xem bài viết
    bên mu hp chạy 8.2 rổi ko ổn lên lại phải chạy lại phiên bản cũ .tại vì quá nhiều lỗi cho chạy s8.2 cũng đc thôi nhưng có khắc phục đc lỗi ko . hay lúc đó các bác lại kêu .rồi chửi sv như lồn buồi gì đó hãy suy nghĩ thật kỹ
    Kêu la là chuyện bình thường của game thủ..^^.. Bởi cái lỗi của ss8.2 tất nhiên là có,có thể có rất nhiều nữa là đằng khác.. Nhưng mình sẽ thật ngạc nhiên và thấy ngớ ngẩn vì những cái như thế. Thế MuHanoi cũng chạy theo phong trào à, treo đầu dê bán thịt chó à, BQT làm gì,Những Adm kĩ thuật để làm gì.. những Mu khác đã test chạy thử những bản 8.2 rồi, đấy chính là những Mu đấy.. Gương to lấy nó mà Soi vào, Sao ko chơi mà test, mà thử, phát hiện lỗi.. mà về lên kế hoạch mà chỉnh sửa, ko làm được Thuê những người tài hơn giỏi hơn họ chỉnh sửa khắc phục cho. Ok con gà rồi thì mới Open..vv.. Về chuyên môn kĩ thuật, hay về cách quản lý game,đầu tư toan tính mình ko làm,cũng ko hiểu lắm.. chỉ đơn giản là 1 game thủ có cảm tình với game Mu này nên bên ngoài những thất vọng mình vẫn luôn dành sự kì vọng cho nó phát triển.. để có chỗ mà chơi ..^^..

Thành Viên Guild The0ne
    Guild The0ne
    o0HacAm0o's Avatar
    Like
    62
    Trích Được post bởi Thành Trần Xem bài viết
    Sau SV QL tôi ko thấy ông chơi ta kiếm hoài mà ko thấy đâu ông mà chơi chắc tụi nó chửi ghê lắm
    ..^^.. Mình thì ko có thói quen hành xử bằng cách chửi bới hay gào thét, Game với mình luôn là 1 thú vui cứ tận hưởng cảm giác cho mình thôi, người ta thối mình ko thể thối như người ta được. Cuộc đời và game đều như vậy.. Gục ở chỗ nào đứng lên chỗ đấy.. o0HacAm0o chơi game, server nào cũng vậy.. Chọn cho mình 1 chỗ đứng trong Game và tất nhiên.. Cứng luôn chỗ đó.. Nên ai muốn,tìm hoài tìm mãi.. Cứ chỗ Đứng và Chỗ Cứng đó mà Tìm thôi. Game là 1 sân chơi, là bạn hay là kẻ thù đối thủ.. cứ vào Game mà rèn luyện

Banned Extracting's Avatar
    Địa điểm
    Nam Định, Mảnh đất đầy tình thương..!!
    Like
    217
    Được Like 1,548 lần trong 948 bài
    Test thì cứ ss8.2 mà xõa ~

Nếu test ko đc thì lại về 6.9 thôi ~

Như 1 thời test ex701 vs 6.9 đó

Phó Guild Killers MrHieuBeo's Avatar
    Like
    364
    Được Like 541 lần trong 348 bài
    Trích Được post bởi Extracting Xem bài viết
    Test thì cứ ss8.2 mà xõa ~

Nếu test ko đc thì lại về 6.9 thôi ~

Như 1 thời test ex701 vs 6.9 đó
    đúng như thế

và cứ thế triển khai

Senior Member
    Like
    60
    Được Like 2,278 lần trong 1,050 bài
    Yes, nếu phiên bản Season 8.2 thật sự không ổn định trong giai đoạn ALPHA TEST thì chúng tôi sẽ quay lại phiên bản Season 6.9 khi Server Sức Mạnh bước vào giai đoạn OPEN BETA.

Senior Member
    Like
    14
    Được Like 1 lần trong 1 bài
    Trích Được post bởi Giám Đốc Điều Hành Xem bài viết
    Yes, nếu phiên bản Season 8.2 thật sự không ổn định trong giai đoạn ALPHA TEST thì chúng tôi sẽ quay lại phiên bản Season 6.9 khi Server Sức Mạnh bước vào giai đoạn OPEN BETA.
    Hãy chắc chắn nó là 6.9 khi open đi anh :v