Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 tới 54 của 54
    Chủ Guild Friday13
    Guild Friday13
    vjemmc's Avatar
    Like
    4
    Được Like 211 lần trong 52 bài

sever sức mạnh , ss6 , ss8 ?

Đã thấy topic hỏi ý game thủ của admin nhưng vẫn lập topic này góp 1 kiến nhỏ nhoi với BQT và ae thảo luận

Mình đã chơi qua rất nhiều mu ss8 , cả vn và nước ngoài và thấy như sau :

Thứ 1 về up season 8 mong admin xem xét kỹ vì mình nghĩ ss8 của mu mình sẽ giống bên game thủ và hoangkim cũng là mu pri có tiếng vừa up ss8 , thật sự mà nói giao diện rối rắm , khung chat mất cân đối , ko tạo đc hiếu ứng đẹp cho lắm , Nhưng season 8 mình trải ngiệm ở fpt bản gốc webzen lại khác hoàn toàn , giao diện tuyệt đẹp , đồ họa đẹp , bố cục khung chat hợp lý , pk cũng chất hơn sẳn ss6 , ko bị lỗi nhiều và kỳ cục như ss8 của mu hoangkim và gamethu , ae nào từng trải nghiệm sẽ thích hẳn ss8 của fpt , và nói thêm 2 bản vào thấy khác nhau hẳn 1 trời 1 vực ...

Nên mình thảo luận ở đây là cái bản ss8 mu hà nội sắp up nếu nó chuẩn như ss8 của fpt thì tuyệt vời , còn ss8 bản vá của gamethu và hoangkim thì 80% ae ở đây đã trải nghiệm hết rồi và đa số là ko thích bản ss8 rườm rà rối mắt đó

ADmin nên xem xét kỹ vì ngoài trang chủ mình đã thấy big update ss8 , xét cho cùng ss6.9 hiện nay chơi vẫn chất hơn hẳn bản ss8 của hoangkim với gamethu , ko cần 1 cái mới của ss8 quá sớm để gây mới mẻ quan trọng là cách dẫn dắt sever của BQT cũng đủ gây hứng thú cho game thủ , 1 sever như QL nói thật có thể gọi là chán hơn so với mấy sv kia ,

QL cắm đầu cày cuốc quá chua quá mệt , sự thật trước mắt là item chưa ra đc hết sv chưa bão hòa item hay gì hết mà giờ nghỉ sạch 70% , 1 điểm hay của 1 số mu bền , sv nó chạy đc cả 1 2 năm mà vẫn nhiệt nó nằm gọn trong cái "giới hạn reset" chứ ko đâu hết , ai chơi mu mà ko thích săn boss thích đi chợ ở loren thích pk mà có thể thấy sv QL open đc 1 tháng hơn , từ top 20 trở xuống vẫn vật vã dí theo top từng ngày từng giờ mà trên đường đi đó nhiều người bỏ cuộc bán acc ngay từ đầu luôn -> sức hút mất .

Tóm lại chung cuộc muốn góp ý với BQT ko cần phải cải cách season 8 quá sớm , ss6.9 vẫn quá tốt mà chỉ cần đổi mới cách quản lý hợp lý hơn giữa event và cày cuốc cho hợp lý là cũng đủ hút game thủ rồi , mong BQT rút kinh nghiệm từ sv QL

2. 18 thành viên Like vjemmc cho bài viết này:

babyvoz (06-06-2014), bourne (06-06-2014), depzaichua (09-06-2014), duy.lethanh (07-06-2014), gackiem (06-06-2014), hackers (06-06-2014), smodHoa Linh (06-06-2014), Kienut (11-06-2014), kimco111 (06-06-2014), o0oHKo0o (07-06-2014), QuangNgaiBoss (06-06-2014), RebOrn (06-06-2014), thichthiok (06-06-2014), vuaduadoi (06-06-2014), xula_buon2011 (06-06-2014), YongHwa (06-06-2014), ZzBoyzZ (06-06-2014), ĐOIWADEN (07-06-2014)

Senior Member Barbarjan's Avatar
    Like
    94
    Được Like 8 lần trong 8 bài
    năm ngoái đã cho tét 8.2 1 lần rồi...
    Lag, giật và nặng kinh khung?.. nói chung la ko ổn..
    Làm sao mà ADM đưa tinh tinh cua ss8 vào 69 thi đẹp.. them dc bao nhiu thi them...
    Chạy bản 8.2 năm ngoái chắc ko ổn lắm...
    Trích Được post bởi Giám Đốc Điều Hành Xem bài viết
    Yes, nếu phiên bản Season 8.2 thật sự không ổn định trong giai đoạn ALPHA TEST thì chúng tôi sẽ quay lại phiên bản Season 6.9 khi Server Sức Mạnh bước vào giai đoạn OPEN BETA.

LĐTC Guild TheOne
    Guild TheOne
    Thành Trần's Avatar
    Like
    0
    Được Like 97 lần trong 89 bài
    Trích Được post bởi Giám Đốc Điều Hành Xem bài viết
    Yes, nếu phiên bản Season 8.2 thật sự không ổn định trong giai đoạn ALPHA TEST thì chúng tôi sẽ quay lại phiên bản Season 6.9 khi Server Sức Mạnh bước vào giai đoạn OPEN BETA.
    hãy chắc chắn 6.9 nha a đừng để giống gamethu+HoàngKim mà ko ai chơi hết nha a tại người ta vào cảm thấy chơi ko dc nên người ta sẽ ko chơi nữa nha a a nên nhớ là số lương mu-hanoi.net online điều đông hơn các mu khác nha a

Banned NvLucNo's Avatar
    Like
    1
    Được Like 1 lần trong 1 bài
    e nghĩ là hok nên ra sv a à a xem cứ sv mới là sever kia loãng trả có người chơi đi các rôm hok 1 bóng người
    những người ở lại tâm huyết với sv thì biết chơi với ai
    các a nên cân nhắc cho kí đừng để mu dần biến mất
    Trích Được post bởi Tổng Cục Trưởng Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Chúng tôi sẽ ghi nhận ý kiến của bạn và của tất cả các game thủ để đưa ra 1 phiên bản hợp lý nhất trong thời điểm hiện tại.

Thành Viên Guild Killers
    Like
    2
    Được Like 2 lần trong 2 bài
    đúng rồi adm à nên cho 6.9 vì đồ họa 8.2 ko phải bản của webzen chơi cực kỳ chán đồ hóa nhiều thứ vẫn ko được chuẩn của webzen của FPT đâu adm ah, mình đã chơi bản của 8.2 bên mu thần long và tân định lâu nhất cũng chỉ 1 tháng là ae đều chán nản và bỏ mog adm nên dùng bản 6.9. Thanks

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456