Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 tới 42 của 42
    Member
    Like
    2
    Được Like 11 lần trong 1 bài

Vấn đề 5% refect của item

Đây là topic chỉ mang t/c thảo luận cho ae , đây cũng là lần đầu mình chơi mu hn sai xót ae bỏ qua , đây là bài nói về vấn đề 5% phản dame của item

Đây là lần đầu mình pem mu hn nên cũng có thảm khảo 1 số ae về vấn đề 2 DK cùng point pem nhau , 1 DK 4% gst và 1 DK 5% ph , một số tiền bối nói rằng do mu hn có dùng CTT3 nên khi 2 DK cùng point thì DK set 4% sẽ ăn , nhưng thật chất khi test về 5% của DK máu , mình xin biện luận lại là DK 5% vẫn sẽ nhỉnh hơn DK 4% rất nhiều .

+ VD : 2 dk 5% và 4% pem nhau , cho mức point là 40k , DK 4% sẽ có 28% gst ( set + 2 ring ) , DK 5% sẽ có 35% ph ( set + 2 ring ) , 2 dk up dame , cho 2 DK ngang máu 150k , khi 2 dk lao vào pem nhau ( cả 2 đều dùng CTT3 hoặc ko cũng đc ) max speed đâm gió hoặc xoay kiếm ( k xài chùy ) , VD mốc dame của cả 2 là 10k .

Với 150k máu + 10k dame ( mặc định cho dễ tính )

Dame DK 5% đánh vào DK 4% sẽ là : 7k2 dame ( - 28% gst )

Dame DK 4% đánh vào DK 5% sẽ là : 10k , và bị ăn lại 3k5 dame phản hồi ( 35% ph )

Nhìn chung có thể thấy nếu cả 2 lao vào đánh với tốc độ max speed ( đồ + point ngang ) thì tính đường nào DK 4% sẽ nằm chắc chắn ( chưa tính cả dame của vk + w2 nhảy hỗn càng nhiều point dame càng to và DK 4% càng mau chết hơn mọi tình huống )

// Lý thuyết là vậy , nhưng khi thực tiễn thì khác hoàn toàn , dame recfect của DK 5% đánh vào DK 4% rất thấp , thậm chí là dame tím ( refect ) hiển thị thì 9 xác nhưng dame thật vào đối thủ cái có cái ko -> DK 4% win , vậy thì tại sao ? -> 5% ph có vấn đề , thật chất những tiền bối chơi mu hn lâu năm đều khẳng định DK 4% xài CTT3 đánh đồng với DK 5% đều win , đúng là win thật nhưng ko phải là do speed nhanh hay dame giáp vv.... , thực ra là 5% refect bị neft thì phải ?

Vì sao mình lại bảo là 5% refect hình như bị neft ? vì mình đã thực tiễn tự thử nghiệm bản thân luôn .

Mời ae xem qua clip : https://www.youtube.com/watch?v=RiOxZcEBUCY ( bật 720 hd để xem rõ )

1 trận pk Của DK vs RF , ngoài lề 1 chút , thật sự mình nghỉ kèo ăn tiền này là mình sẽ win 100% , tình huống xấu nhất sẽ là 1-0 và cả 2 afk đến 5p hết time mình vẫn win .

DK 520k máu , set 5% + 2 ring 5% + khieng 5% , tổng = 40% phản hồi
    RF 9k8 máu set 5% + ring ma thuật

Quay lại clip các bạn xem từ giây thứ 25 -> 27 , khởi đầu RF dồn dame giết DK trong khoàng 2 giây - 3 giây , tức là dứt điểm 520k máu của DK trong 1 nốt nhạc, 520k máu ( DK 1k agi ) tức là dame RF đánh vào DK cực lớn ( khi các bạn xem clip sẽ thấy ) , lấy 1 biện luận là do máu shop và SD nhồi 1 phát là 100% máu và 100% sd , nếu lấy biện luận là do máu shop và SD là full 100% máu thì xác định là RF trong clip ko bao giờ giết đc DK ( DK cầm 7k bìh máu shop , 1k bình sd ) , vậy trường hợp sd và máu vip là xác xuất phần nào thôi

DK trong clip 1k agi => def siêu yếu , dame của RF bt đã to , trường hợp như vậy lại càng to hơn , tức là 520k máu đấy sẽ ăn khoảng hơn 500k dame nhồi của RF ( RF 31k agi ) , tính sơ lượt ta lấy 40% phản hồi của 500k dame là khoảng vào 200k - 210k dame phản thẳng vào RF , thời gian RF giết DK dứt điểm là 2 giây , tức là one hit die -> RF ăn 200k dame phản vào chắn chắc 100% phải chết với 9k8 máu và 50k sd .

để chứng minh 9 xác hơn , các bạn cứ lấy 1 DK dame đánh với 1 RF máu 9k8 agi 32k , lấy eff vào buff cho dk canh cho vừa tầm 30k dame thôi , DK chọc 2 phát ( chấp sd chấp máu vip ) 1 phát 30k dame thì RF nằm sàn 100% . dame refect là dame đánh vào giáp và nó ngang hàng với dame gốc đánh ra . tức là 30k dame refect = 30k dame xọc gió , tương đương 200k dame refect = 200k dame xọc gió

Quay lại vấn đề có phải là RF trong clip ăn hơn 200k dame xọc gió của DK trong 2 giây mà ko chết mà chỉ với máu 9k8 hp là vô lý , các pạn có thể pause giây thứ 26 để xem dame RF đánh vào DK là 14k 15k dame và nhồi 1 cục 5 - 6 số dame 10k trở lên , dame phản lại là 3 số ? tức là hàng trăm thôi , 40% của 10k thôi đã phải là 4k dame phản rồi .

Mình đã đánh qua rất nhiều mu , 1 RF máu 9k8 ko bao giờ giết đc DK 520k ( dk chỉ cần 1 món 5% là RF ko vé rồi ) máu full 40% phản hồi bơm máu vip , thậm chí RF 20k máu vẫn phải nằm sàn 100% . Thậm chí 1 DK mặc full 40% phản hồi cho lần lượt chỉ số là str 1000 agi 1000 ene 1000 vit 1000 , RF trong clip đánh vào DK đấy thì cả 2 phải cùng chết luôn , dame phản lài là dame tính theo dame của RF đánh ra chứ ko tính theo máu của DK ( đây là vấn đề chủ chốt mình nói ) dame càng to -> chết chắc

Trong clip cây máu và SD ko hề nhúc nhích mà chỉ sụp 1/3 rồi full ngay trong 2s dứt điểm DK -> tức là % phản dame chỉ nằm ở mức 5% - 10% thôi , các bạn xem full clip sẽ thấy 1 số điều khá khó hiểu , làm sao RF 9k8 máu có thể giết DK 520k máu trong 2s mà ko chết , vậy suy ra RF 90k máu có thể giết DK 5 triệu máu ? mà ko chết

-> trong các mu khác nhau thường có thể để = số hiển thị % ph hoặc cao hơn hoặc thấp hơn , theo mình test 2 ngày nay thì 5% refect của DK mu hn là thấp hơn cả 2% , tức 1 món 5% các bạn mặc chỉ t/d 1% 2% phản hồi hoặc ko có luôn , sau ra 1 time mình thấy mu hn các set 4% cho DK đều rất đc chuộng là vậy , thiết nghĩ nếu ko có CTT3 thì DK mu hn muôn đời ko thể liếm đc gót chân RF !

P/S : đây là topic mang tính xây dựng thảo luận ko liên quan đến chuyện khác !

Thành Viên Guild HuynhDe
    Guild HuynhDe

Like
    25
    Được Like 18 lần trong 9 bài
    Góp ý bạn chút. Test thì đồ ngang nhau Còn khi PK đồ nó dùng tn có trời mà biết

Thành Viên Guild Killers hoangkaka's Avatar
    Địa điểm
    Kiến An-Hải Phòng
    Like
    15
    Được Like 42 lần trong 26 bài
    ac đào mộ từ nhưng năm sv QL à :3

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345