Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 tới 30 của 42
    Member
    Like
    2
    Được Like 11 lần trong 1 bài

Vấn đề 5% refect của item

Đây là topic chỉ mang t/c thảo luận cho ae , đây cũng là lần đầu mình chơi mu hn sai xót ae bỏ qua , đây là bài nói về vấn đề 5% phản dame của item

Đây là lần đầu mình pem mu hn nên cũng có thảm khảo 1 số ae về vấn đề 2 DK cùng point pem nhau , 1 DK 4% gst và 1 DK 5% ph , một số tiền bối nói rằng do mu hn có dùng CTT3 nên khi 2 DK cùng point thì DK set 4% sẽ ăn , nhưng thật chất khi test về 5% của DK máu , mình xin biện luận lại là DK 5% vẫn sẽ nhỉnh hơn DK 4% rất nhiều .

+ VD : 2 dk 5% và 4% pem nhau , cho mức point là 40k , DK 4% sẽ có 28% gst ( set + 2 ring ) , DK 5% sẽ có 35% ph ( set + 2 ring ) , 2 dk up dame , cho 2 DK ngang máu 150k , khi 2 dk lao vào pem nhau ( cả 2 đều dùng CTT3 hoặc ko cũng đc ) max speed đâm gió hoặc xoay kiếm ( k xài chùy ) , VD mốc dame của cả 2 là 10k .

Với 150k máu + 10k dame ( mặc định cho dễ tính )

Dame DK 5% đánh vào DK 4% sẽ là : 7k2 dame ( - 28% gst )

Dame DK 4% đánh vào DK 5% sẽ là : 10k , và bị ăn lại 3k5 dame phản hồi ( 35% ph )

Nhìn chung có thể thấy nếu cả 2 lao vào đánh với tốc độ max speed ( đồ + point ngang ) thì tính đường nào DK 4% sẽ nằm chắc chắn ( chưa tính cả dame của vk + w2 nhảy hỗn càng nhiều point dame càng to và DK 4% càng mau chết hơn mọi tình huống )

// Lý thuyết là vậy , nhưng khi thực tiễn thì khác hoàn toàn , dame recfect của DK 5% đánh vào DK 4% rất thấp , thậm chí là dame tím ( refect ) hiển thị thì 9 xác nhưng dame thật vào đối thủ cái có cái ko -> DK 4% win , vậy thì tại sao ? -> 5% ph có vấn đề , thật chất những tiền bối chơi mu hn lâu năm đều khẳng định DK 4% xài CTT3 đánh đồng với DK 5% đều win , đúng là win thật nhưng ko phải là do speed nhanh hay dame giáp vv.... , thực ra là 5% refect bị neft thì phải ?

Vì sao mình lại bảo là 5% refect hình như bị neft ? vì mình đã thực tiễn tự thử nghiệm bản thân luôn .

Mời ae xem qua clip : https://www.youtube.com/watch?v=RiOxZcEBUCY ( bật 720 hd để xem rõ )

1 trận pk Của DK vs RF , ngoài lề 1 chút , thật sự mình nghỉ kèo ăn tiền này là mình sẽ win 100% , tình huống xấu nhất sẽ là 1-0 và cả 2 afk đến 5p hết time mình vẫn win .

DK 520k máu , set 5% + 2 ring 5% + khieng 5% , tổng = 40% phản hồi
    RF 9k8 máu set 5% + ring ma thuật

Quay lại clip các bạn xem từ giây thứ 25 -> 27 , khởi đầu RF dồn dame giết DK trong khoàng 2 giây - 3 giây , tức là dứt điểm 520k máu của DK trong 1 nốt nhạc, 520k máu ( DK 1k agi ) tức là dame RF đánh vào DK cực lớn ( khi các bạn xem clip sẽ thấy ) , lấy 1 biện luận là do máu shop và SD nhồi 1 phát là 100% máu và 100% sd , nếu lấy biện luận là do máu shop và SD là full 100% máu thì xác định là RF trong clip ko bao giờ giết đc DK ( DK cầm 7k bìh máu shop , 1k bình sd ) , vậy trường hợp sd và máu vip là xác xuất phần nào thôi

DK trong clip 1k agi => def siêu yếu , dame của RF bt đã to , trường hợp như vậy lại càng to hơn , tức là 520k máu đấy sẽ ăn khoảng hơn 500k dame nhồi của RF ( RF 31k agi ) , tính sơ lượt ta lấy 40% phản hồi của 500k dame là khoảng vào 200k - 210k dame phản thẳng vào RF , thời gian RF giết DK dứt điểm là 2 giây , tức là one hit die -> RF ăn 200k dame phản vào chắn chắc 100% phải chết với 9k8 máu và 50k sd .

để chứng minh 9 xác hơn , các bạn cứ lấy 1 DK dame đánh với 1 RF máu 9k8 agi 32k , lấy eff vào buff cho dk canh cho vừa tầm 30k dame thôi , DK chọc 2 phát ( chấp sd chấp máu vip ) 1 phát 30k dame thì RF nằm sàn 100% . dame refect là dame đánh vào giáp và nó ngang hàng với dame gốc đánh ra . tức là 30k dame refect = 30k dame xọc gió , tương đương 200k dame refect = 200k dame xọc gió

Quay lại vấn đề có phải là RF trong clip ăn hơn 200k dame xọc gió của DK trong 2 giây mà ko chết mà chỉ với máu 9k8 hp là vô lý , các pạn có thể pause giây thứ 26 để xem dame RF đánh vào DK là 14k 15k dame và nhồi 1 cục 5 - 6 số dame 10k trở lên , dame phản lại là 3 số ? tức là hàng trăm thôi , 40% của 10k thôi đã phải là 4k dame phản rồi .

Mình đã đánh qua rất nhiều mu , 1 RF máu 9k8 ko bao giờ giết đc DK 520k ( dk chỉ cần 1 món 5% là RF ko vé rồi ) máu full 40% phản hồi bơm máu vip , thậm chí RF 20k máu vẫn phải nằm sàn 100% . Thậm chí 1 DK mặc full 40% phản hồi cho lần lượt chỉ số là str 1000 agi 1000 ene 1000 vit 1000 , RF trong clip đánh vào DK đấy thì cả 2 phải cùng chết luôn , dame phản lài là dame tính theo dame của RF đánh ra chứ ko tính theo máu của DK ( đây là vấn đề chủ chốt mình nói ) dame càng to -> chết chắc

Trong clip cây máu và SD ko hề nhúc nhích mà chỉ sụp 1/3 rồi full ngay trong 2s dứt điểm DK -> tức là % phản dame chỉ nằm ở mức 5% - 10% thôi , các bạn xem full clip sẽ thấy 1 số điều khá khó hiểu , làm sao RF 9k8 máu có thể giết DK 520k máu trong 2s mà ko chết , vậy suy ra RF 90k máu có thể giết DK 5 triệu máu ? mà ko chết

-> trong các mu khác nhau thường có thể để = số hiển thị % ph hoặc cao hơn hoặc thấp hơn , theo mình test 2 ngày nay thì 5% refect của DK mu hn là thấp hơn cả 2% , tức 1 món 5% các bạn mặc chỉ t/d 1% 2% phản hồi hoặc ko có luôn , sau ra 1 time mình thấy mu hn các set 4% cho DK đều rất đc chuộng là vậy , thiết nghĩ nếu ko có CTT3 thì DK mu hn muôn đời ko thể liếm đc gót chân RF !

P/S : đây là topic mang tính xây dựng thảo luận ko liên quan đến chuyện khác !

Senior Member letronglinh's Avatar
    Like
    0
    Được Like 3 lần trong 2 bài
    cá nhân mk thấy DkDepZai ns đúng mk Sm 43k máu +sét MP+5%+2 ring 5% Dk hay Dw= sm ma đánh mk 1 hít đi PH k dc nổi 5k máu quá vô lý xin Adm xem sét lại vấn đề này

Member
    Like
    2
    Trích Được post bởi letronglinh Xem bài viết
    cá nhân mk thấy DkDepZai ns đúng mk Sm 43k máu +sét MP+5%+2 ring 5% Dk hay Dw= sm ma đánh mk 1 hít đi PH k dc nổi 5k máu quá vô lý xin Adm xem sét lại vấn đề này
    ^^! chỉ có cái buff của sum là hiển thị đúng thôi , 5% trên item lệnh nhiều lắm , máu 100 200 300k full set 5% mà giết rầm rầm refect dc 1k 2k 3k

LĐTC Guild HuynhDe
    Guild HuynhDe
    banyboon's Avatar
    Địa điểm
    Dương Minh Châu, Tây Ninh
    Like
    199
    Được Like 252 lần trong 213 bài
    DK sét đồ exl thì full op cũng rất khó pk đc với RF sét exl 2op và point tương đương nhau.

5. Các thành viên đã Like banyboon cho bài viết này:

Nguyễn Bờm (22-03-2014)

Senior Member
    Like
    1
    Được Like 4 lần trong 4 bài
    Không admin nào lên tiếng vào giải thích tường tận đi
    còn không thì im mẹ luôn đi
    Đừng có vào đây rồi phán những câu như không cần phán

Senior Member BichDao's Avatar
    Like
    110
    Được Like 84 lần trong 72 bài
    Trích Được post bởi DKDepZai Xem bài viết
    những cái bạn nói m đều biết vì bạn bè mình bên net mình đánh RF rất nhiều mu , ở đây k tranh luận về dame và trình , x100 cũng chết chứ đừng nói x3 , dame càng to vào máu -> refect càng lớn -> 520k + 40% ph = 9k8 của RF ? vậy RF 90k máu giết đc DK 5 triệu máu ? như vậy là chuẩn mực đúng ko ?? tranh luận vào cái 9 ấy mos , tôi ko bàn về pro hay gà ở đây
    Bạn nói buồn cuời quá, bạn cứ nghĩ là rf 40% lại ngta là ngta chịu hết cả 40% đó à? RF kia bnhiu agi? master thủ+ wing ntn?
    Những cái đó nữa chứ có phải ngta agi=1k như bạn đâu mà bắt ngta ăn cả đống dame rf lại

8. Các thành viên đã Like BichDao cho bài viết này:

Nguyễn Bờm (22-03-2014)

Member
    Like
    1
    Được Like 1 lần trong 1 bài
    fan dame của đk chỉ có tác dụng vs dw thôi

Member
    Like
    2
    Trích Được post bởi BichDao Xem bài viết
    Bạn nói buồn cuời quá, bạn cứ nghĩ là rf 40% lại ngta là ngta chịu hết cả 40% đó à? RF kia bnhiu agi? master thủ+ wing ntn?
    Những cái đó nữa chứ có phải ngta agi=1k như bạn đâu mà bắt ngta ăn cả đống dame rf lại
    DK trong clip 1k agi => def siêu yếu , dame của RF bt đã to , trường hợp như vậy lại càng to hơn , tức là 520k máu đấy sẽ ăn khoảng hơn 500k dame nhồi của RF ( RF 31k agi ) , tính sơ lượt ta lấy 40% phản hồi của 500k dame là khoảng vào 200k - 210k dame phản thẳng vào RF , thời gian RF giết DK dứt điểm là 2 giây , tức là one hit die -> RF ăn 200k dame phản vào chắn chắc 100% phải chết với 9k8 máu và 50k sd .

để chứng minh 9 xác hơn , các bạn cứ lấy 1 DK dame đánh với 1 RF máu 9k8 agi 32k , lấy eff vào buff cho dk canh cho vừa tầm 30k dame thôi , DK chọc 2 phát ( chấp sd chấp máu vip ) 1 phát 30k dame thì RF nằm sàn 100% . dame refect là dame đánh vào giáp và nó ngang hàng với dame gốc đánh ra . tức là 30k dame refect = 30k dame xọc gió , tương đương 200k dame refect = 200k dame xọc gió

Member
    Like
    5
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    https://www.youtube.com/watch?v=RiOxZcEBUCY
    bạn nói bạn 1k agi .theo kinh nghiệm của mình và đã test 1k agi như bạn .bạn chọc gió được như kia thì mình cũng nể bạn ) mời ae test thử xem 100% k được như DKdepzai trong clip

Junior Member
    Like
    0
    Được Like 3 lần trong 3 bài
    Trích Được post bởi nolovedz Xem bài viết
    https://www.youtube.com/watch?v=RiOxZcEBUCY
    bạn nói bạn 1k agi .theo kinh nghiệm của mình và đã test 1k agi như bạn .bạn chọc gió được như kia thì mình cũng nể bạn ) mời ae test thử xem 100% k được như DKdepzai trong clip
    gà quá , trong clip là delay 3s rồi , tức là time chạy lệt với pk duel , tất cả các clip post qua youtube pk mu đều có speed nhanh hơn x3 lần trong game ( do mốc up clip của youtube )

Member
    Like
    5
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    Trích Được post bởi LaoQuy88 Xem bài viết
    gà quá , trong clip là delay 3s rồi , tức là time chạy lệt với pk duel , tất cả các clip post qua youtube pk mu đều có speed nhanh hơn x3 lần trong game ( do mốc up clip của youtube )
    hài hước vãi.bạn nhìn cột máu lên đều thế k .cả 2 cùng đều.dame RF đừng có nói là bị delay.ai gà tự hiểu