Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 29
    Chủ Guild EMPIRESX
    Guild EMPIRESX
    Hittile EMPIRESX's Avatar
    Like
    23
    Được Like 87 lần trong 24 bài

Statusicon13 Hỏi về thiên sứ MU - Xin câu trả lời từ ADM.

Tình hình là trong Guild mình có 1 bạn gái đăng ký thi thiên sứ Mu.
    Dù không biết có đông người tham gia hay không nhưng mình thấy cách phỏng vấn của BQT chán quá, thời buổi này 2014 rồi vẫn còn dùng yahoo để phỏng vấn.
    Mình thấy bạn gái Guild mình nói lại là cái lap nhà bạn ấy bị hỏng WebCam, dùng iphone online yahoo phỏng vấn thì thấy bác TheSun kêu mờ quá không thấy rõ, bảo bác ấy dùng skype sẽ rõ vì yahoo giờ cổ rồi không hỗ trợ tốt thì bác ấy thưa là không biết dùng skype @@

Nói thực bạn gái Guild mình nhân vật Iris, đã từng tham gia buổi offline hôm 09/03 vừa qua tại Hà Nội, lúc đầu bạn ấy thấy cộng đồng game MU mình đông đảo nên hào hứng tham gia, nhưng đến giờ bạn ấy hơi bức xúc về cách phỏng vấn của BQT game, mình được biết là cuộc thi Thiên Sứ Mu này có thâm niêm khá lâu rồi, vậy mà qua bao nhiêu năm cách làm BQT vẫn không thay đổi. Điều mà BQT kiến game thủ nữ họ cảm thấy bị làm khó, đây chỉ là 1 cuộc thi, còn đương nhiên quyền vẫn là của BQt.

Bạn ấy có bức xúc vì cuộc thi vinh danh các mem nữ của game, mà chính họ còn không được tạo điều kiện để chứng minh họ là gamer nữ của MU thì cuộc thi này còn gì ý nghĩa nữa? (cuộc thi lấy danh nghĩa 8/3).

2. Các thành viên đã Like Hittile EMPIRESX cho bài viết này:

Iris.Babi (13-03-2014)

Chủ Guild EMPIRESX
    Guild EMPIRESX
    Like
    23
    Sao BQT không đưa ra 1 hội đồng BGK, mà chỉ để 1 ADM (ở HCM) đảm nhiệm trách nhiệm này? vì như vậy có quá phân biệt vùng miền không? theo mình được biết giải nhất của năm trước cũng thuộc về 1 thí sinh ở HCM.
    Chẳng lẽ BQT MU Hà Nội, cái tên có chữ Hà Nội mà không có nổi 1 ADM ở Hà Nội để phỏng vấn sao??

Thành Viên Guild Killers nguyenbom1's Avatar
    Like
    112
    Được Like 166 lần trong 114 bài
    á đù thiênn thần mu-hanoi.net đâu xuất hiện đê

Phó Guild AeHaNoi
    Guild AeHaNoi
    Mr.Uranus's Avatar
    Địa điểm
    Ae Hà Nội
    Like
    41
    Được Like 48 lần trong 42 bài
    ú đà thiên thần nào nữa đêi

Tư Lệnh Quân Đoàn
    Guest
    Thật lạ thường hiện tại hoàn thể BQT chúng tôi điều dùng yahoo Support năm 2014 không được dùng yahoo hả bạn ? Thí sinh kia bảo chỉ có PC để bàn ko có laptop mà sao bạn biết là laptop hư webcam vậy bạn ?

Dùng Iphone phỏng vấn không được bạn nhé, bạn ấy chỉ mở được WC không chat được và Iphone quá mờ, sự kiện có yêu cầu các thí sinh chuẩn bị Webcam để phỏng vấn, đây là yêu cầu và bắt buộc các thí sinh phải làm theo. Việc này đã ghi rất là rõ ở thể lệ sự kiện, yêu cầu các thí sinh phải đọc trước khi tham gia sự kiện. Sao lại có chuyện thể lệ sự kiện như thế, thí sinh không đáp ứng được lại đi đổ qua cho Ban Tổ Chức làm khó rồi bức xúc ?

Tư Lệnh Quân Đoàn
    Guest
    Trích Được post bởi Hittile EMPIRESX Xem bài viết
    Sao BQT không đưa ra 1 hội đồng BGK, mà chỉ để 1 ADM (ở HCM) đảm nhiệm trách nhiệm này? vì như vậy có quá phân biệt vùng miền không? theo mình được biết giải nhất của năm trước cũng thuộc về 1 thí sinh ở HCM.
    Chẳng lẽ BQT MU Hà Nội, cái tên có chữ Hà Nội mà không có nổi 1 ADM ở Hà Nội để phỏng vấn sao??
    Hội đồng Ban Giám Khảo là toàn thể game thủ MU Hà Nội, tôi chỉ là người phỏng vấn xác minh, mình cảm thấy bạn là người phân biệt vùng miền, tại sao MU Hà Nội lại không cho ADM TPHCM ? mà bắt buộc phải có ADM Hà Nội nhĩ ?

Banned Extracting's Avatar
    Địa điểm
    Nam Định, Mảnh đất đầy tình thương..!!
    Like
    217
    Được Like 1,548 lần trong 948 bài
    Biết là con gái chơi MU rất ít

Nhưng cái gì ra cái đấy.. Luật đã ban thì cứ thế mà làm

Bạn bảo bạn ấy cũng đi off tại Chùa Bộc.. Nhưng rất tiếc GM Event là người miền nam

Dù sao cũng mong BQT cho bạn ấy phỏng vấn 1 lần nữa.. Để bạn ấy chuẩn bị kỹ

Senior Member
    Like
    7
    Được Like 10 lần trong 10 bài
    Trích Được post bởi Hittile EMPIRESX Xem bài viết
    nổi rồi. chúc gui bạn ngày càng mạnh

Chủ Guild EMPIRESX
    Guild EMPIRESX
    Like
    23
    Trích Được post bởi Tư Lệnh Quân Đoàn Xem bài viết
    Thật lạ thường hiện tại hoàn thể BQT chúng tôi điều dùng yahoo Support năm 2014 không được dùng yahoo hả bạn ? Thí sinh kia bảo chỉ có PC để bàn ko có laptop mà sao bạn biết là laptop hư webcam vậy bạn ?

Dùng Iphone phỏng vấn không được bạn nhé, bạn ấy chỉ mở được WC không chat được và Iphone quá mờ, sự kiện có yêu cầu các thí sinh chuẩn bị Webcam để phỏng vấn, đây là yêu cầu và bắt buộc các thí sinh phải làm theo. Việc này đã ghi rất là rõ ở thể lệ sự kiện, yêu cầu các thí sinh phải đọc trước khi tham gia sự kiện. Sao lại có chuyện thể lệ sự kiện như thế, thí sinh không đáp ứng được lại đi đổ qua cho Ban Tổ Chức làm khó rồi bức xúc ?
    ADM không thể dùng skype sao? skype hỗ trợ video call rất tốt. Mấu chốt của sự việc là họ cần chứng minh họ là nữ và đang chơi game đúng ko? vậy ADM có thể tạo cơ hội tốt nhất cho họ mà, việc gì phải cứng nhắc như vậy. Trong lần offline vừa rồi bạn ấy cũng tham gia và cũng đã gặp rất nhiều thành viên trong BQT rồi.

Bạn ấy sẵn sàng phỏng vấn trực tiếp tại hà nội nếu BQT muốn bạn ấy chứng minh thân phận và nhân vật. BQT hoàn toàn có thể check IP game, IP diễn đàn và hoàn toàn có thể biết được bạn ấy có đúng là chủ sở hữu của nhân vật Iris không.
    Đây là cuộc thi game nhằm tôn vinh phái đẹp nhưng chính nữ game thủ họ không được tạo cơ hội chứng minh họ là game thủ của MU mình thì chán chết.

Senior Member
    Like
    111
    Được Like 1,819 lần trong 761 bài
    Đã là quy định thì mình nên tuân thủ
    Với bạn thì ko có webcam chỉ có điện thoại thì bạn yêu cầu phỏng vấn qua điện thoại
    Với người khác không có webcam, điện thoại cũng không có webcam và yêu cầu phỏng vấn trực tiếp, vậy BQT cũng chiều lòng được sao.
    Bạn có thể ra quán NET, với 3.000VND trong 1 tiếng đồng hồ, bạn thừa thời gian phỏng vấn
    Sống không giận, không hờn không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hòa với những người chung sống
    Sống là động, nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương, nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui, danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối