Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 tới 30 của 86
    Thành Viên Guild Killers duy.lethanh's Avatar
    Like
    15
    Được Like 103 lần trong 68 bài

Thảo luận về mu.hanoi

Mình đã bắt đầu nghiện Mu củng là lúc mình đến với Mu-hanoi.net này . thấy có rất là nhiều điểm hấp dẩn và có rất là nhiều điều mới mẻ , cảm giác tìm hiểu khám phá thật là sung sứong biết bao . Đến nay thì mình củng chỉ mới đc trải qua 2 sv thui Là TD và DV .Tuy nó củng không phải là 1 thời gian dài mà chừng đó củng không phải là ngắn đúng không các bạn .Hiện tại trên thị trừong củng có rất là nhiều Mu (như muviet , mu haiphong , mu hoangkim , mu kim giáp , mu hanoi.vn ) nhưng chúng ta lai chơi Mu-hanoi.net .Lý do thật đơn giản vì khi chúng ta chơi mu-hanoi , cảm giác nó an toàn hơn vì mu đả trải qua 1 thời gian dài đễ chứng tỏ sự bền vửng cua nó . còn cảm giác chơi những mu khác cứ lo sợ không bít khi nào nó đóng cửa , đầu tư củng = 0
    Mất tất cả .
    Mình đến với Mu-hanoi với bao tâm huyết , muốn gắn bó lâu dài với mu này , nhưng sau đó lại có sự hụt hẩn khi TD sát nhập QN .Vẩn còn đó ý chí để khám phá , mình đến với DV theo tiếng gọi con tim , mình củng mong nó sẽ là SV lâu dài và bền vửng nhất cua Mu-hanoi . Nhưng đến bây giờ mình lại có cảm giác như lần trứoc 4 tháng cho 1 cái game sau nó nhanh nở và củng chóng tàn đến thế .Nhìn cảnh nhà nhà bán ac , LM bán ac , DD Củng bán ac nó bùn làm sao .
    Đây là gớp ý thật lòng đễ cho mu mình phát triển và tồn tại lâu hơn nửa mod hay admin nào có đi qua hảy nhắn lại với GDDH dùm nhé.
    Mu mình còn rất nhiều điều hạn chế :
    THứ nhất :Even ,về vấn đề event sau sv DV này nó củng lại giống với TD như đúc , không có gì mới mẽ và hứng thú hơn , ý tửong củ kỷ , nội dung nhàm chán , hết event ăn hộp vàng lại đến event ăn hcv , trong khi đó tạo event ngay mùa trung thu sao không bỏ chút thời gian vào đầu tư ,thay vì ăn huy chưong vàng thì mình lại làm event bánh trung thu cho nó mới mẽ và hấp dẩn hơn không , làm event ăn theo thời điểm nào thì phải hợp lý cho thời điểm đó chứ .
    Thứ 2 là : về vấn đề lô đề .ADMIN đừng làm lô đề trên web nửa , mình hiểu admin làm tren web đễ cho anh em đc yên tâm mà ghi , tránh tình trang Bug ( ví dụ như trừong hợp của Vagemngheo ) nhưng admin làm như vậy
    khi gamer trúng càng nhiều thì số lựong vcen trong thị trừong game lại càng lớn lên , dẩn đến tỉ lệ vcen mất giá trầm trọng , kéo theo đồ đạt càng ngày càng xuống giá ,mà không có sự điều tiết hợp lý , dẩn đến sv tàn
    lúc đó admin còn cách ra sv mới . rùi lại vẩn 1 bình củ nhưng rựou mới , chẳng có gì hấp dẩn hơn
    Mình nghỉ mục đích ra sv mới tiếp theo để làm gì , sau mình không phát triển sv này , đến khi nào ổn định thì lại ra sv mới . Vcen hiện giờ đang rất nhiều , sau mình không làm 1 cái event nào đó hấp dẩn cho ăn = vcen thui , để hút hết vcen có trên thị trừong , thì lúc đó se không có tình trang mất giá vcen , mất giá đồ , và khang hiếm vcen thì ai mà không nạp card chứ .4 tháng có phải là ít quá không cho 1 sẻver .
    ai có ý kiến khác đi ngang góp ý nhé , còn thích thì gạch đá nhiều vào để xây nhà

2. 13 thành viên Like duy.lethanh cho bài viết này:

0978xxxx (03-10-2013), chuankocan (02-10-2013), Crywolf (02-10-2013), CuEmQuy (02-10-2013), CườngChip (03-10-2013), dkn193 (02-10-2013), FBIthantoc (02-10-2013), George (06-06-2014), mackenzy (08-06-2014), MrHieuBeo (02-10-2013), SockMan (03-10-2013), Trần Dũng (02-10-2013), VanDamMeQ8 (02-10-2013)

LĐTC Guild Killers BuồnCườiQuá's Avatar
    Địa điểm
    Phước Hoà- Phú Giáo- Bình Dương
    Like
    130
    Được Like 39 lần trong 36 bài
    Một hình ảnh rất quen thuộc

Banned
    Like
    9
    Được Like 28 lần trong 16 bài
    mà mình thay GM nói cũng hay anh em nào tâm huyết thì ở lại thôi niếu anh em tâm huyết thì sv đếvương thì sv vẫn đông như thướng mà

Chủ Guild Leaders
    Thủ lĩnh tài ba Guild Leaders
    Guild Leaders
    mrtrym's Avatar
    Like
    122
    Được Like 516 lần trong 289 bài
    Trích Được post bởi vivavivu Xem bài viết
    xin lỗi bạn MU -hanoi.net ko bao h ra 3sv 1 năm nhé! chỉ 2 sv 1 năm thôi
    Bạn có chắc ko? Thái dương ra tháng 2, Đế vương ra tháng 6, tháng 10 là Bá Vương, vậy là mấy tháng hả bạn

Thành Viên Guild UnBroKen
    Guild UnBroKen
    ToanNEU's Avatar
    Like
    70
    Được Like 57 lần trong 55 bài
    thôi đánh nốt sv này thôi ,cứ 1 năm t chơi sv,đợi sv sau của sv sau t sẽ chơi

Chủ Guild Leaders
    Thủ lĩnh tài ba Guild Leaders
    Guild Leaders
    mrtrym's Avatar
    Like
    122
    Được Like 516 lần trong 289 bài
    Trích Được post bởi duy.lethanh Xem bài viết
    Mình đã bắt đầu nghiện Mu củng là lúc mình đến với Mu-hanoi.net này . thấy có rất là nhiều điểm hấp dẩn và có rất là nhiều điều mới mẻ , cảm giác tìm hiểu khám phá thật là sung sứong biết bao . Đến nay thì mình củng chỉ mới đc trải qua 2 sv thui Là TD và DV .Tuy nó củng không phải là 1 thời gian dài mà chừng đó củng không phải là ngắn đúng không các bạn .Hiện tại trên thị trừong củng có rất là nhiều Mu (như muviet , mu haiphong , mu hoangkim , mu kim giáp , mu hanoi.vn ) nhưng chúng ta lai chơi Mu-hanoi.net .Lý do thật đơn giản vì khi chúng ta chơi mu-hanoi , cảm giác nó an toàn hơn vì mu đả trải qua 1 thời gian dài đễ chứng tỏ sự bền vửng cua nó . còn cảm giác chơi những mu khác cứ lo sợ không bít khi nào nó đóng cửa , đầu tư củng = 0
    Mất tất cả .
    Mình đến với Mu-hanoi với bao tâm huyết , muốn gắn bó lâu dài với mu này , nhưng sau đó lại có sự hụt hẩn khi TD sát nhập QN .Vẩn còn đó ý chí để khám phá , mình đến với DV theo tiếng gọi con tim , mình củng mong nó sẽ là SV lâu dài và bền vửng nhất cua Mu-hanoi . Nhưng đến bây giờ mình lại có cảm giác như lần trứoc 4 tháng cho 1 cái game sau nó nhanh nở và củng chóng tàn đến thế .Nhìn cảnh nhà nhà bán ac , LM bán ac , DD Củng bán ac nó bùn làm sao .
    Đây là gớp ý thật lòng đễ cho mu mình phát triển và tồn tại lâu hơn nửa mod hay admin nào có đi qua hảy nhắn lại với GDDH dùm nhé.
    Mu mình còn rất nhiều điều hạn chế :
    THứ nhất :Even ,về vấn đề event sau sv DV này nó củng lại giống với TD như đúc , không có gì mới mẽ và hứng thú hơn , ý tửong củ kỷ , nội dung nhàm chán , hết event ăn hộp vàng lại đến event ăn hcv , trong khi đó tạo event ngay mùa trung thu sao không bỏ chút thời gian vào đầu tư ,thay vì ăn huy chưong vàng thì mình lại làm event bánh trung thu cho nó mới mẽ và hấp dẩn hơn không , làm event ăn theo thời điểm nào thì phải hợp lý cho thời điểm đó chứ .
    Thứ 2 là : về vấn đề lô đề .ADMIN đừng làm lô đề trên web nửa , mình hiểu admin làm tren web đễ cho anh em đc yên tâm mà ghi , tránh tình trang Bug ( ví dụ như trừong hợp của Vagemngheo ) nhưng admin làm như vậy
    khi gamer trúng càng nhiều thì số lựong vcen trong thị trừong game lại càng lớn lên , dẩn đến tỉ lệ vcen mất giá trầm trọng , kéo theo đồ đạt càng ngày càng xuống giá ,mà không có sự điều tiết hợp lý , dẩn đến sv tàn
    lúc đó admin còn cách ra sv mới . rùi lại vẩn 1 bình củ nhưng rựou mới , chẳng có gì hấp dẩn hơn
    Mình nghỉ mục đích ra sv mới tiếp theo để làm gì , sau mình không phát triển sv này , đến khi nào ổn định thì lại ra sv mới . Vcen hiện giờ đang rất nhiều , sau mình không làm 1 cái event nào đó hấp dẩn cho ăn = vcen thui , để hút hết vcen có trên thị trừong , thì lúc đó se không có tình trang mất giá vcen , mất giá đồ , và khang hiếm vcen thì ai mà không nạp card chứ .4 tháng có phải là ít quá không cho 1 sẻver .
    ai có ý kiến khác đi ngang góp ý nhé , còn thích thì gạch đá nhiều vào để xây nhà
    Mình cũng xin đóng góp với bạn 1 số ý kiến như thế này.

Mở 1 sever MU cũng là việc phải đầu tư 1 khoản vốn không hề nhỏ với mức độ rủi ro khá lớn, game thủ chúng ta không phải ai cũng có điều kiện để theo những event từ BQT. Thêm vào đó những người có tâm huyết và đầu tư công sức tiền bạc cũng không phải quá nhiều. Đa phần các bạn đều là học sinh, sinh viên do đó vì lý do này phải nghỉ, những bạn khác từ MU khác hoặc game khác sang cũng muốn chơi mà không thể theo kịp sever. Do đó việc mở sever mới có lợi cho tất cả:
    - BQT có nguồn thu mới
    - Gamer có sân chơi mới
    Và việc mở sever mới cũng không phải vấn đề ép buộc mà.

Việc ADM mở chức năng lô đề trên web để hỗ trợ và hạn chế tình trạng lừa đảo trong game, theo mình nhớ thì max tối đa 500k 1 lần, và người trúng thì cũng có người trượt, và xác suất trúng thì cũng không nhiều lắm nên lượng vcent không thể bão hòa vì lý do này được đâu.

Cốt game MU không phải quá dài, do đó những event tạo ra cũng chỉ có thể gói gọn như vậy, và thực sự mình nhận thấy BQT đã cố hết sức để tạo ra những event nối tiếp event để anh em đỡ nhàm chán. Đó là điều đáng trân trọng đấy chứ.
    Tuy nhiên 1 đóng góp nho nhỏ là nên thay đổi phần thưởng thay vì vcent và wcent, mình có để ý thời gian gần đây những event liên quan đến vc và wc là hơi bị nhiều.

PS: Tất cả những điều mình muốn nói, dù đúng dù sai, việc BQT làm đều không có sự ép buộc, tất cả sự chủ động trong tay chúng ta. Nếu các bạn tâm huyết với 1 sever thì vẫn có thể gắn bó với nó giống như khá nhiều người ở sever HT.

Thân!

Senior Member MU_HN's Avatar
    Like
    157
    Được Like 75 lần trong 58 bài
    về hêt HT đê chả bh mất

Thành Viên Guild SongCon ManNhi's Avatar
    Like
    0
    Được Like 62 lần trong 56 bài
    Trích Được post bởi MeoHoang1102 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn vì những cảm nhận và ý kiến đóng góp của bạn .

Tôi sẽ trả lời qua 1 số Vấn đề cho bạn.

Thứ 1 server mới :

Server Đế Vương đã phát triển theo đường lối mới và hoàn toàn đúng đắn dẫn đến server ĐV hiện tại vẫn đang có nhiều sức sống. Nên không hề có chuyện server ĐV tàn nên chúng tôi phải mở server mới.
    Bạn nghĩ 4 tháng trôi qua bạn có được những gì trong server ? số point ? item ? team, guild ? Những người Mới muốn chơi bao giờ đuổi được Bạn ? Cho nên server mới còn để phục vụ người mới chơi và người muốn làm lại từ đầu
    Bạn thử nghĩ xem server HT sau 4 năm, vẫn còn hot thế nào, vẫn giữ được nhịp sống của server như thế nào ? các gamer của HT phàn nhiều từ các server khác chuyển sang và đã tồn tại thành công hơn mong đợi của các gamer HT và cả chúng tôi. HT đã vậy ĐV chắc chắn sẽ không khác.

Thứ 2 Event.

Nền tảng phát triển của Mu-hanoi.net dựa trên sự phát triển của WebZen. Nên những tính năng và vật phẩm phụ thuộc rất nhiều vào nhà sản xuất. muốn thay đổi rất khó khăn , tốn nhiều thời gian và công sức.
    Hi vọng trong thời gian tới sẽ có thêm nhiều event hay phục vụ các bạn.

Thứ 3 Vấn đề Lô đề giải trí.

Chúng tôi luôn kiểm soát chặt chẽ vấn đề này. Bạn thử theo dõi tài khoản chủ Lô sẽ rõ lượng Vcent , Gcent đánh lô đề tăng giảm như thế nào.

1 lần nữa cảm ợn bạn đã đóng góp ý kiến.
    hỏi thật nhé , các cậu Open sv mới bây giờ . rồi tết lại gấp rút cho ra 1 sv mới nữa đúng không ?

các member cứ như 1 con thiêu thân lao vào cuộc chơi . lần này mình chỉ xin làm cave cày bán đồ làm ít tiền nạp thẻ ĐT thôi à . không xưng hùm bá với ai .

có điều đừng sát nhập sv DV vào sv nào hết vì mình còn ế đồ nhiều quá không thể chuyển đi hêt 1 lúc 4 acc sang sv mới được . full mấy nhân vật phụ làm sao chuyển hết đây ??

Member nghien9x's Avatar
    Like
    1
    Được Like 2 lần trong 2 bài
    biết là các bạn đầu tư nhiều tiền . Nhưng các bạn ko nghĩ là đang chơi game à . Nên nhớ là các bạn đang CHƠI nhé . chung quy lại là bỏ tiên mua niềm vui mà thôi

Senior Member
    Like
    79
    Được Like 10 lần trong 10 bài
    Ai đi cứ đi,ai ở lại chiến đấu vẫn cứ chiến

Member
    Like
    0
    Được Like 1 lần trong 1 bài
    bon adm chỉ việc ra sv mới để ăn tiền gần tết rồi ko ra thì đói sao anh