Trang 9 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Kết quả 81 tới 85 của 85
    Senior Member
    Like
    201
    Được Like 236 lần trong 92 bài

Trưng Cầu Dân Ý : tất cả các anh em mu-hanoi.net vào đây nhé

Chào các bạn,dạo này tình hình lại trở nên căng thẳng,khi mà vấn nạn hack ( agi, speed...) đã giảm,BQT chưa kịp mừng thì vấn nạn hack acc ( do keylog, đá pass, lừa đảo...) lại bắt đầu rộ lên khiến chúng tôi khá là nhức đầu,sau bao ngày suy nghĩ,tôi đã nghĩ ra 2 phương án để hạn chế triệt để 2 trường hợp nêu trên,tuy nhiên,để thể hiện sự tôn trọng đối với gamer,chúng tôi sẽ không tự quyết định,mà sẽ lấy ý kiến của các bạn để bổ sung thêm ( nếu có ý kiến hay ) và đi tới thống nhất :
    1. Về các trường hợp sử dụng hack trong game,theo như luật cũ thì bị phát hiện lần 1 thì block 1 tuần mà ko có hình phạt gì thêm,điều ấy hầu như vẫn chưa đủ răn đe đối với các thành phần phá hoại,nên bây giờ,tôi quyết định tăng thêm hình phạt:
    Bị phát hiện hack lần đầu,hình phạt : block nick 2 tuần,muốn unblock ngay sẽ phải nộp phạt ( tiền phạt tham khảo : = với tiền các bạn mua 1 bản hack 100k - 150k Gcent )
    Bị phát hiện hack lần 2,hình phạt : block nick 1 tháng,muốn unblock ngay nộp 200k,trừ 10% slrs ( hoặc xóa 1 items bất kì trên người )
    Bị phát hiện hack lần 3,hình phạt : block vĩnh viễn,muốn unblock ngay nộp 500k.
    2. Về các trường hợp hack đồ và bị hack đồ,điều này làm chúng tôi rất đau đầu,mỗi lần như thế chúng tôi đều khuyên các bạn sử dụng bảo vệ IP và sử dụng 1 số biện pháp tốt để bảo vệ acc,link topic cảnh báo :
    http://forum.mu-hanoi.net/showthread...%E1%BB%87n-nay
    thế nhưng,hầu hết các bạn đều không làm theo rồi dẫn tới bị hack acc,sau đấy BQT sẽ lại phải chịu thêm 1 trận tổng xỉ vả ( ADM làm ăn chậm chạp,bla bla.... ),rồi tiếp theo lại phải dò từng dòng logfile trong cả 100000 dòng để kiểm tra và lấy lại đồ cho các bạn.Dựa vào những điều nêu trên,tôi quyết định ra thêm 1 luật mới,đó là :
    Những ai bị hack acc do không sử dụng bảo vệ IP,muốn lấy lại đồ sẽ phại chịu phạt,lí do : ko có ý thức tự bảo vệ tài sản riêng.Hình thức phạt như sau : 20k GC đối với đồ có giá trị nhỏ và max là 50k đối với đồ có giá trị lớn.Còn về phía đối tượng hack acc,nếu được bên bị hại xin unblock acc cho thì cũng phải nộp phạt,sau đấy mới được unblock nick,hình thức : dao động từ 100k > 500k đối với tài sản nhỏ hoặc giá trị lớn.

Cuối cùng,tất cả tiền phạt ở 2 trường hợp nêu trên sẽ được áp dụng vào event cho các mem còn lại.Tránh trường hợp sẽ có ý kiến bảo BQT đang " hút máu " các bạn.

Khi tôi viết topic này,trước tiên,tôi mong các bạn đọc kĩ tiêu đề của nó đã " Trưng Cầu Dân Ý ",còn với những ai lo ngại về điều này,mình xin giải thích rõ là :
    1. Nếu bạn không sử dụng hack thì bạn sẽ chẳng bao giờ phải lo ngại về trường hợp này,ngược lại,bạn còn cười thỏa mãn hơn ( vì những thằng hack phá hoại đã bị trừng trị thích đáng )
    2. Nếu bạn có ý thức,làm đúng trách nhiệm với tài sản của bạn,thì bạn sẽ chẳng bao giờ bị hack acc cả,vì thế,bạn tự tin mà chả cần phải lo ngại về trường hợp này,đúng ko?
    3. Tất cả tiền phạt sẽ được lấy làm event cho mem,đây cũng như 1 hình thức bồi thường cho gamer,vì chúng tôi đã để các thành phần phá hoại làm phiền các bạn.
    Còn về phía những bạn hay hack ingame,tôi cũng xin giải thích rõ :
    Bạn sử dụng hack trong game,làm mất đi uy tín của mu chúng tôi,làm tổn hại đến tinh thần của các gamer khác,tất nhiên,bạn sẽ phải bồi thường cả về vật chất lẫn tinh thần cho chúng tôi,điều này là không bàn cãi gì thêm !
    Còn nếu bạn hack acc,thì tất nhiên,bạn đã phạm luật,trường hợp tù tội là chắc chắn,nhưng vì tính nhân đạo, nếu bên bị hại xin bãi nại,bạn cũng sẽ phải chịu 1 khoản phạt thích đáng so với hành động nông nổi của mình !

bên trên là tất cả ý kiến của tôi,mong các bạn thảo luận trong vui vẻ,những thành phần gây war,nói tục sẽ bị block nick 7 ngày !
    Thay mặt BQT mu
    Gió Vô Tình đã kí tên và quên đóng dấu
    Last edited by Gió Vô Tình; 14-07-2013 at 09:51 AM.

2. 6 thành viên Like Gió Vô Tình cho bài viết này:

0oVoTinho0 (14-07-2013), 1loinoi (14-07-2013), ™–Sói–™ (14-07-2013), banyboon (14-07-2013), hutchich (15-07-2013), JFHJJAHFJFHD (14-07-2013)

Banned munmun2009's Avatar
    Like
    1
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    mình cũng đang gặp tình trạng này mà có bằng chứng.k biết tnào đây

Banned munmun2009's Avatar
    Like
    1
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    Theo Mình Nghĩ. Một Sô bạn có ý định bán acc. bán xong nhận thẻ r lại nhờ adm lấy lại. theo mình nghĩ adm k giải quyết những vấn đê màk người bán acc cho người mua vào acc. mà có mất mát gì là do ng bán acc. trừ khi người bán acc dùng khoá item v.v mà người mua acc vẫn phá được thì cái đấy mới lên block. chứ k phải là k có căn cứ gì xong báo adm là mất đồ k có căn cứ adm lấy lại đồ cho

Thành Viên Guild AeHaNoi
    Guild AeHaNoi
    aloanh's Avatar
    Like
    62
    Được Like 531 lần trong 246 bài
    thế thôi sao ?

Banned Còi Đua Đòi Muzik's Avatar
    Địa điểm
    - ♥ Gia Lâm ♥ - :x*
    Like
    935
    Được Like 912 lần trong 812 bài
    Trích Được post bởi aloanh Xem bài viết
    thế thôi sao ?
    - Mu Free mà sao giờ lại có luật tiền thế kia ^^!

Thành Viên Guild Killers hutchich's Avatar
    Like
    307
    Được Like 160 lần trong 140 bài
    đúng.nhưng cũng chưa thỏa mãn cho lắm.trộm cắp block v.v thì k bàn.nhưng hack mà bị có 1 tuần với 2 tuần thì hơi ít.cứ 1 tháng trở lên.lần 2 như trộm cắp cho hết hack luôn

Trang 9 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789