Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 tới 20 của 77
    Member
    Like
    4
    Được Like 1 lần trong 1 bài

Một vụ lừa đảo quá trắng trợn.

Tình hình là tầm 16h chiều nay, thằng em G mình tên là BoTatCa, có bán vcent cho một nhân vật vô danh có tên là OngTrumMU 80k vcent=50k thẻ, 2 đứa nhờ thằng DK Top trung gian có tên là : ollo.
    Sau khi thằng em BoTatCa đó đưa vcent cho thằng ollo, thì nó chỉ nhận đc 1 cái mã thẻ : 1405260380263.
    Và thằng vô danh OngTrumMU lặn mất tăm, BoTatCa hỏi ollo thì nó bảo đưa vcent cho thằng OngTrumMU rồi,
    và giả nai 1 cách vô cùng ngây thơ, sau đó cũng lặn mất tăm luôn, không nói 1 câu nào để lại sự cay cú cho thằng em mình khi nạp vào mà mã thẻ không hợp lệ. Mình tin răng đây là 1 vụ lừa đảo 100% do thằng ollo chủ mưu. Sau đó có con RF G của nó lên chửi BoTatCa lừa đảo nó mới sợ chứ. Mình không hy vọng con chó đó ăn năn hối lỗi trả vcent, chỉ mong anh em Upppp thật nhiều cho cả sv biết bộ mặt súc vật của nó.
    VjpProHP
    G: HaiPhong

Banned Extracting's Avatar
    Địa điểm
    Nam Định, Mảnh đất đầy tình thương..!!
    Like
    217
    Được Like 1,548 lần trong 948 bài

Lừa đảo .. nó về mua hương cho nó ngay sau đó

3. Các thành viên đã Like Extracting cho bài viết này:

vjpprotnhp (05-07-2013)

Member
    Like
    4
    Tôi đã dám thề độc nếu nói sai sẽ bị ăn cứt cho cả sv rồi, Chả lẽ tôi lại chịu lời thề độc như vậy dù cho mình không phải là người bị mất đồ. Mà uất ức cho thằng em trong G, nó không biết post lên 4rum mới nhờ mình. Trách nhiệm của chủ G là phải giúp đỡ anh em trong khả năng mình có thể, không để nó phải mất vcent ngu vô ích, dù cho 80k chỉ đáng cho mấy thằng trẻ con mua B ốp đồ. TOP DK, thành viên G Killer mà lừa đảo thì bôi nhọ oai danh của G Kiler rồi.

Senior Member
    Like
    7
    Được Like 6 lần trong 6 bài
    thế ollo đó chức danh gì trong G

Banned Extracting's Avatar
    Địa điểm
    Nam Định, Mảnh đất đầy tình thương..!!
    Like
    217
    Được Like 1,548 lần trong 948 bài
    Trích Được post bởi vjpprotnhp Xem bài viết
    Tôi đã dám thề độc nếu nói sai sẽ bị ăn cứt cho cả sv rồi, Chả lẽ tôi lại chịu lời thề độc như vậy dù cho mình không phải là người bị mất đồ. Mà uất ức cho thằng em trong G, nó không biết post lên 4rum mới nhờ mình. Trách nhiệm của chủ G là phải giúp đỡ anh em trong khả năng mình có thể, không để nó phải mất vcent ngu vô ích, dù cho 80k chỉ đáng cho mấy thằng trẻ con mua B ốp đồ. TOP DK, thành viên G Killer mà lừa đảo thì bôi nhọ oai danh của G Kiler rồi.
    Có đúng là ollo LDCT của Killers ko

Có ảnh ko

Member
    Like
    4
    Tôi xin chắc chắn với bạn 1 điều đó là ollo LDTC G Killer, mặc sét Rồng Đen cầm Chùy Gai ecl đeo vũ khí ecl. Sơ xuất lúc đó là tôi đang train con VjpProHP ở barracks sv12, chỉ cắm con RF: nguodep trên los4 sv1, không thể chụp lại hình ảnh đc. Các bạn có thể nhờ ADM kiểm tra xem nhân vật ollo có giao dịch với nhân vật BoTatCa 80k vcent không thì sẽ biết đúng sai. Vì các bạn chỉ biết tin lời nó, bảo vệ cho nó mà không nhìn vào sự thật hiển nhiên. OK nhờ ADM giúp không.

Senior Member
    Like
    7
    Được Like 6 lần trong 6 bài
    vậy chờ ADM xem thôi
    mà Killer chưa đặt chức danh cho thành viên nào cả

Thành Viên Guild WarLord
    Guild WarLord
    BloodFeud's Avatar
    Like
    15
    Được Like 74 lần trong 70 bài
    Nói như chủ thớt thỳ vụ này có vẻ căng đây, Trung gian bình thường không bao h có chuyện như vậy đc. Có uẩn khúc trong vụ này rồi @@!

Senior Member
    Like
    290
    Được Like 528 lần trong 324 bài
    1. bạn giao dịch không qua MuBank nên chúng tôi không giúp gì trong sự việc này.
    2. với tư cách một gamer, hôm qua mình có gặp ollo bên G Killers và thấy bạn ấy mặc set rồng đỏ chứ không phải rồng đen, vk thì mình không chú ý lắm. còn G của bạn ấy là Killers chứ k phải Killer, 2 G này hoàn toàn có thể lập đc, nếu bạn chơi thời gian đầu sẽ thấy có 2 G như thế, rồi sát nhập lại thành 1 G Killers thì phải.
    3. một kinh nghiệm khi giao dịch vs acc top là ra ngoài bảng xếp hạng coppy tên rồi past pm mật, như thế k sai tên. Và bạn nên chụp ảnh những cuộc giao dịch như thế làm bằng chứng.
    Dù sao cũng chia buồn với chủ thớt, đây là kinh nghiệm cho bạn trong những cuộc giao dịch trong game.
    Thân!

Thành Viên Guild WarLord
    Guild WarLord
    BloodFeud's Avatar
    Like
    15
    Được Like 74 lần trong 70 bài
    Trích Được post bởi Capricorn Xem bài viết
    1. bạn giao dịch không qua MuBank nên chúng tôi không giúp gì trong sự việc này.
    2. với tư cách một gamer, hôm qua mình có gặp ollo bên G Killers và thấy bạn ấy mặc set rồng đỏ chứ không phải rồng đen, vk thì mình không chú ý lắm. còn G của bạn ấy là Killers chứ k phải Killer, 2 G này hoàn toàn có thể lập đc, nếu bạn chơi thời gian đầu sẽ thấy có 2 G như thế, rồi sát nhập lại thành 1 G Killers thì phải.
    3. một kinh nghiệm khi giao dịch vs acc top là ra ngoài bảng xếp hạng coppy tên rồi past pm mật, như thế k sai tên. Và bạn nên chụp ảnh những cuộc giao dịch như thế làm bằng chứng.
    Dù sao cũng chia buồn với chủ thớt, đây là kinh nghiệm cho bạn trong những cuộc giao dịch trong game.
    Thân!
    Mặc gì cần gì quan tâm.Nhờ ADM check xem cuộc GD đó là ntn, và chính xác nhân vật olo tôp hay không là biết ngay. Nó không mong lấy lại VC chỉ đính chính xem đúng olo lừa đảo hay không thôi mà .

Thành Viên Guild Killers duy.lethanh's Avatar
    Like
    15
    Được Like 103 lần trong 68 bài
    Trích Được post bởi vjpprotnhp Xem bài viết
    Đc rồi, cứ cho như lời bạn nói rằng thằng ollo không lừa đảo, Nhưng có rất nhiều sơ hở khi làm trung gian mà đến 1 thằng ngu cũng phát hiện ra được.
    Thứ nhất: Khi BoTatCa đưa vcent cho thằng ollo. Và nhận đc mã thẻ sai từ thằng OngTrumMU, chưa biết đúng sai thế nào, tại sao nó dám đưa vcent cho 1 thằng vô danh luôn khi phía bên kia chưa: OK thẻ đúng:
    Thứ hai: Nó nói: Chết tôi đưa thẻ cho thằng kia rồi, rồi phắn đi mất tăm, không 1 lời giải thích. Tại sao vậy.
    Là 1 người đàng hoàng nếu như có sơ xuất trong trung gian như vậy, ít ra nó cũng phải xin lỗi BoTatCa 1 câu, nếu có đền bù cho sự ngu xuẩn kia thì càng tốt, không có cũng là 1 lời chia buồn dành đến người bị lừa. Sự thật là 100% ollo chủ mưu lừa đảo. Tôi có thể khẳnng định như vậy. Tin hay không tùy các bạn vì tôi cắm con RF: nguodep ở đó chứng kiến, nếu nói sai với diễn biến trên thì tôi xin làm 1 con súc vật ăn cứt cho cả sv Đế vương.
    Xl các bạn tôi hơi búc xúc.
    coi chung em ban , bi người ta giả danh ollo , rùi lấy ac ollo giả làm trung gian bạn nhé , em bạn có chụp lại tấm hình nào
    về nhân vật ollo đó ko ?chứ tui bít thì thằng em ollo ko dại gì làm trung gian như vậy đâu, ko có thời gian train +san bos , lấy đâu đi làm trung gian cho mang tiếng.