Chú ý: NÊN ĐỌC TRƯỚC KHI TẠO CHỦ ĐỀ!
  • Những Chủ đề không rõ ràng như là: Giúp em với, Cứu em với, Không giúp em chết mất huhu, Giúp em cái này, Cái này là cái gì .... sẽ bị xóa mà không cần thông báo.
  • Lưu ý: bạn vui lòng không dùng những từ ngữ khiến cho những Gamer khác cảm thấy có ý nghĩ xấu về MU Hà Nội
  • Sử dụng tiếng việt có dấukhông màu mè trong nội dung bài viết
  • Sử dụng chức năng tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi.
  • Câu hỏi để được trả lời tốt nhất nên có hình minh họa (Demo) kèm theo.
  • Bài viết của bạn có thể sẽ được trả lời liền, hoặc không lâu sau. Không được Spam!
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 21
    Senior Member herotuyen's Avatar
    Like
    106
    Được Like 113 lần trong 81 bài

Thumbs down có lẽ có lẽ, và BQT cả mấy ông đủ tên rẹp vào đây xem các cái có lẽ

tình hình các sever QN, HT, TD , và giờ đây là ĐV đã có rất nhiều tranh cãi cũng như là khía cạnh về train nhanh + rs nhanh, mấu chốt của vấn đề là cái RS điểm UT. Cần lắm Admin xem sét và điều chế lại món rs điểm UT này thì sẽ có nhiều cái hợp lý hơn, hiện giờ nhìn tốp ALL đã RL 1 10x tại sao nhanh thế ? tại vì anh ấy treo quá nhiều TG + các event anh ấy ăn nên 1 lượng lớn điểm UT đã giúp anh ấy gồng 1 phát lên con số khổng lồ, mình cũng là menber của MU 2 sever mình có 1 vài góp ý nhỏ với Admin như sau:
    1: nếu cho rs = điểm UT thì sau 24h cuối ngày tổng kết và ép rs, ai ko rs - 90% điểm
    2: là đừng cho rs = điểm UT nữa và thay = đó là điểm UT đc phép rs víp thay = Vcent,Gcent khoảng 500 điểm hay 1000 điểm /1 lần (cái đấy BQT và các ng có thẩm quyền nghiên cứu sau).
    +:đối với điểm UT sẽ đc tính = số TG online trong game của tất cả các sever chứ k phải chỉ riêng sever 1 ( cái này là khuyến khích cho menber online và tâm huyết ).
    3:về các hoạt động event nên hạn chế các đồ ex 2 of thay vào đó chỉ 1 of thôi cho có giá dù là event to đến cái cỡ nào đi chăng nữa :v
    4: về vấn đề tốp bản cập nhật tốp RS nên sau 1 ngày (3 tiếng 5 tiếng 10 tiếng) chứ ko nên thay vì 15p để tránh tình trạng các tốp bơm cùng nhau lên, thật sự là quá phũ

nhà cũng có rồi, chứ k ăn gạch ăn đá gì cả, rất mong Admin xem sét và nghiên cứu cho sever này, và những sever sau nữa, chứ chơi kiểu hơi tí làm pic giảm exp nữa đi.....bla bla lên làm cái quái gì, chỉ thể hiện độ TÔI và cái ÍCH KỶ của chính mình mà thôi, muốn chơi MU có cảm giác thì phải rs sàn sàn = nhau, PK mới khoái, mới dám vung tay quay đồ và đập đồ phá boss, chứ như hiện nay thì quá là lìu tìu và lèo tèo
    còn ai thích gạch ngói vào Game ae ta giải quyết nhé DaiDeVuong cứ post thôi ^^

LĐTC Guild HoiSinh
    Guild HoiSinh
    nhocvn8x's Avatar
    Địa điểm
    Zai Hải Phòng chính gốc!
    Like
    339
    Được Like 290 lần trong 141 bài
    hình như quen cách chơi bên MUHP rồi thì phải ! đây là MUHN bạn nhé !

Like
    106
    lênnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

Like
    106
    Trích Được post bởi nhocvn8x Xem bài viết
    hình như quen cách chơi bên MUHP rồi thì phải ! đây là MUHN bạn nhé !

Đều có chữ MU mà thôi, đều từ 2 chữ MU mà ra, những cái MU bây giờ chỉ là cành, nhánh của bản 1.0 bạn à
    tại sao lại cứ phải phân biệt MUHN với MUHP chẳng vấn đề gì khi giữ đc sever lâu bạn nhé

Thành Viên Guild UnBroKen
    Guild UnBroKen
    50xeng's Avatar
    Like
    11
    Được Like 33 lần trong 26 bài
    đi off đc nhiều điểm UT quá

Like
    106
    Trích Được post bởi 50xeng Xem bài viết
    đi off đc nhiều điểm UT quá
    5k hay 4k hay thế nào mà nhiều, đây chẳng đc điểm nào, 3BKHC hết

Senior Member KhongCanBiet's Avatar
    Địa điểm
    ..tỘi..phẠm..trUy..nÃ..
    Like
    110
    Được Like 218 lần trong 149 bài
    tập thích ghi đi ... đây là MU HN

8. Các thành viên đã Like KhongCanBiet cho bài viết này:

nhocvn8x (20-06-2013)

LĐTC Guild HoiSinh
    Guild HoiSinh
    nhocvn8x's Avatar
    Địa điểm
    Zai Hải Phòng chính gốc!
    Like
    339
    Được Like 290 lần trong 141 bài
    mỗi MU có 1 sự khác biệt riêng thu hút người chơi riêng k thể đánh đồng với nhau được bạn ah! cũng như con người mỗi người 1 tính cách để tạo ra sự khác biệt của bản thân mà thôi ! cùng là người sao có người giàu người nghèo! Mu cũng vậy MUHN đi 1 con đường khác MUHP đi 1 con đường khác tại sao MUHN vẫn đông người chơi hơn MUHP! đó là sự khác biệt đó bạn ah!
    Trích Được post bởi herotuyen Xem bài viết
    Đều có chữ MU mà thôi, đều từ 2 chữ MU mà ra, những cái MU bây giờ chỉ là cành, nhánh của bản 1.0 bạn à
    tại sao lại cứ phải phân biệt MUHN với MUHP chẳng vấn đề gì khi giữ đc sever lâu bạn nhé

Tổng Biên Tập Tuần Báo Hoa Linh's Avatar
    Địa điểm
    Tây Bắc quê hương thứ 2
    Like
    310
    Được Like 756 lần trong 371 bài
    Trước tiên qua những ý kiến của bạn mình thấy bạn là người khá tâm huyết những góp ý khá chân thành. Mình cũng chưa phải là người có thẩm quyền. Mình cũng đang là một gamer như bạn song cũng đã làm thành viên cho BQT gần 2 năm nay mình có vài ý kiến thế này
    - Chỗ điểm Ủy thác chắc bạn không để ý chứ cuối tháng sv nào cũng trừ 90% mà bạn
    - Điểm UT chỉ tăng khi ở SV 1 là hợp lý nếu một giả thiết của bạn là tăng điểm UT tại tất cả các Sv đc thực hiện. Mình sẽ mang acc đang top của mình đi PK khắp các SV liệu bạn còn chỗ để train không ( chỉ là VD thôi nhé)

Vấn đề event hay đua top tháng luôn luôn được cân nhắc về phần thưởng cái sau thường phải cao hơn cái trước chứ. Tuy nhiên sự hợp lý chỉ là tương đối. Vấn đề phần thưởng đồ ex chỉ có trong những even lớn như Đua top tháng, CTC, hay Đấu trường

Việc cập nhật top 3 đến 5 giờ liệu người đua top ăn gian sẽ ko kịp thời phát hiện. Và đồng thời cập nhật thường xuyên mới tăng kịch tính, mới có KS theo mình chơi Mu là phải thế. Đua top phải thật khốc liệt
    Mu Hà Nội Hỗ trợ nhanh:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/MUHNFANPAGE
    Bạn có nhiệt huyết xây dựng Mu-HaNoi. Có khả năng viết bài cho tuần báo Mu, CTV facebook hãy Pm cho tôi: hanoi_hoalinh

11. Các thành viên đã Like Hoa Linh cho bài viết này:

homeless1921987 (21-06-2013)

Thành Viên Guild HoiSinh
    Guild HoiSinh

Địa điểm
    thiên lôi-hai phong
    Like
    17
    Được Like 42 lần trong 40 bài
    Trích Được post bởi herotuyen Xem bài viết
    tình hình các sever QN, HT, TD , và giờ đây là ĐV đã có rất nhiều tranh cãi cũng như là khía cạnh về train nhanh + rs nhanh, mấu chốt của vấn đề là cái RS điểm UT. Cần lắm Admin xem sét và điều chế lại món rs điểm UT này thì sẽ có nhiều cái hợp lý hơn, hiện giờ nhìn tốp ALL đã RL 1 10x tại sao nhanh thế ? tại vì anh ấy treo quá nhiều TG + các event anh ấy ăn nên 1 lượng lớn điểm UT đã giúp anh ấy gồng 1 phát lên con số khổng lồ, mình cũng là menber của MU 2 sever mình có 1 vài góp ý nhỏ với Admin như sau:
    1: nếu cho rs = điểm UT thì sau 24h cuối ngày tổng kết và ép rs, ai ko rs - 90% điểm
    2: là đừng cho rs = điểm UT nữa và thay = đó là điểm UT đc phép rs víp thay = Vcent,Gcent khoảng 500 điểm hay 1000 điểm /1 lần (cái đấy BQT và các ng có thẩm quyền nghiên cứu sau).
    +:đối với điểm UT sẽ đc tính = số TG online trong game của tất cả các sever chứ k phải chỉ riêng sever 1 ( cái này là khuyến khích cho menber online và tâm huyết ).
    3:về các hoạt động event nên hạn chế các đồ ex 2 of thay vào đó chỉ 1 of thôi cho có giá dù là event to đến cái cỡ nào đi chăng nữa :v
    4: về vấn đề tốp bản cập nhật tốp RS nên sau 1 ngày (3 tiếng 5 tiếng 10 tiếng) chứ ko nên thay vì 15p để tránh tình trạng các tốp bơm cùng nhau lên, thật sự là quá phũ

nhà cũng có rồi, chứ k ăn gạch ăn đá gì cả, rất mong Admin xem sét và nghiên cứu cho sever này, và những sever sau nữa, chứ chơi kiểu hơi tí làm pic giảm exp nữa đi.....bla bla lên làm cái quái gì, chỉ thể hiện độ TÔI và cái ÍCH KỶ của chính mình mà thôi, muốn chơi MU có cảm giác thì phải rs sàn sàn = nhau, PK mới khoái, mới dám vung tay quay đồ và đập đồ phá boss, chứ như hiện nay thì quá là lìu tìu và lèo tèo
    còn ai thích gạch ngói vào Game ae ta giải quyết nhé DaiDeVuong cứ post thôi ^^
    kết một câu thế này nhé:quá vớ vẩn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối