Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 102
    Senior Member Út Cưng's Avatar
    Like
    180
    Được Like 569 lần trong 331 bài

Thảo luận chung về dame của phiên bản 6.3

Mu-hanoi.net đã chính thức cho ra đời một phiên bản 6.3 tương đối hoản chỉnh, với phiên bản này có rất nhiều sự thay đổi cũng như sự khác biệt về nhiều thứ, trong đó có lẽ điều đáng quan tâm nhất là ở khía cạnh dame công cộng độ phòng thủ của các dòng nhân vật cũng như giáp của quái cao, dame của quái quá mạnh......đối với những giai đoạn đầu khi tham gia. Bên cạnh đó nhiều member chơi lâu năm ở những sever trước cũng có nhiều ý kiến cho rằng phiên bản 6.3 Dk mất đi vị trí độc tôn nên khó chấp nhận và đã có nhiều ý kiến trái chiều khác nhau.

Hôm nay Út đại diện BQT chia sẽ cho các bạn 1 số thông tin mà có lẽ phần nào giải đáp cho các bạn một số khúc mắc đã kéo dài những ngày qua.

- Trước tiên nói rõ hơn về phiên bản 6.3 dame + thủ của các char, chúng tôi để theo chế độ mặc định webzen, vì phiên bản này đã được dung hòa các char kỷ lưởng hơn so với những phiên bản trước, với những phiên bản trước có lẽ trải đều khắp sever hiếm thấy được bóng dáng của RF, MG, DL hay ELF mà đa phần DK và SUM, tiếp theo là DW và qui luật này đã kéo dài rất lâu nên hầu như ai cũng quen với qui luật này. Thỉnh thoảng sẽ có vài người có ý kiến cho rằng RF, MG, DL trong mu chỉ để trang trí chẳng làm ra trò gì cả, thủ thì yếu, ks chẳng lại ai, pk thì gà......Còn phiên bản này nếu nhìn ở 1 góc độ khách quan về Mu-hanoi.net ở thời điểm hiện tại tất cả các char đều được cái ưu và cái khuyết và rất nhiều member đã chọn nhiều dòng nhân vật khác nhau, ko còn chọn DK, SUM, DW như trước đây nữa, đó là 1 bước ngoặc chúng ta có thể nhìn thấy rất rõ. Tuy nhiên vẫn có nhiều ý kiến cho rằng ko hợp lý và yêu cầu thay đổi.

Giả thiết nếu thay đổi thì sẽ dẫn đến tình trạng như thế nào?

1. Admin ơi, chỉnh sửa dw dame mạnh lên tí, dame gi yếu xìu chẳng trian được pk toàn thua..... vâng! đã fix dame dw đã được tăng lên dẫn đến DW được ưa chuộng và chiếm vị thế hơn cả. => Admin làm ăn kiểu gì thế DK đánh thua dw là thế nào, dk ks thua dw là thế nào, admin làm vãi thế, sum gặp dw là tắt điện mặc dù rs cao hơn, admin thích dw nên cho dw mạnh hơn tất cả à?....... sẽ còn rất nhiều câu hỏi và sự chỉ trích.

2. Admin làm ăn ưc chế quá, DK rs hơn 100 lần trian k4 ko có elf đi theo thì ăn cám, yêu cầu fix dame lên, cứ như thế bao nhiều người sẽ nghĩ mu hết. Vâng! đã fix => DK trở nên thống trị tất cả và mọi người cùng xúm lại chơi DK............

3. Admin ơi, MG sao lại thủ thế này.............rất nhiều.........

Kết luận chung:

- Tất cả game nhập vai nói chung được hấp dẫn nhất là các char đều có thế yếu và thế mạnh khác nhau, phải được tương đối cân bằng nhau nếu có sự chênh lệch thi cũng mang tính tương đối và tùy giai đoạn khi chơi. Nếu chúng tôi fix theo yêu cầu của các bạn một cách vô tội và thì sẽ fix thế nào? fix người này, người kia yêu cầu phân bì kêu fix, nếu như thế thì Mu sẽ ra sao?

- Cũng chính vì có nhiều lý do khác nhau, nên sắp tới sẽ có tính năng đổi giới tính để cho các bạn có cơ hội trải nghiệm các dòng nhân vật nhiều hơn, lúc đó các bạn sẽ có những cái nhìn nhận chuẩn xác hơn. Việc fix dame trong thời điểm hiện tại khó có thể thực hiện được, tuy nhiên chúng tôi sẽ theo sát các bạn cũng như lắng nghe ý kiến của tất cả, sau đó tổng hợp lại tất cả những ý kiến trên đưa vào 1 cuộc hợp để thảo luận chọn ra những giải pháp thích hợp nhất để triển khai.

- Ngay bây giờ các bạn nào cảm thấy dòng nhân vật của mình có phần thua thiệt thì cũng ráng cố gắn vượt qua nhé.

- Riêng những bạn lâu năm ở sever những củ như Huyền Thoại hay Hoàng Kim, việc các bạn ý kiến về dòng nhân vật DK ko còn được mạnh mẽ như trước nữa, chúng tôi đã tiếp nhận, nhưng ko thể triển khai fix ở thời điểm hiện tại, tuy nhiên nó ko phải là vĩnh viễn.

Với bài viết này Út hy vọng các bạn đừng nên quá kích động và gây áp lực cho chúng tôi, mọi thứ chỉ mới bắt đầu và còn nhiều cái ở phía trước, hy vọng các bạn hãy bình tỉnh và chọn hình thức chơi cũng như chể độ nghỉ ngơi hợp lý.

Thay mặt BQT
    Út Cưng!
    Last edited by Út Cưng; 16-05-2012 at 09:22 PM.

2. 29 thành viên Like Út Cưng cho bài viết này:

Anh Dũng (16-05-2012), AnhLinh (16-05-2012), anhtuan93 (18-05-2012), ™Hello™MuXViet™ (17-05-2012), binhbong (16-05-2012), byno1ct (16-05-2012), CristianoRonaldo (16-05-2012), CuongloveSex (17-05-2012), datmung (18-05-2012), Duy.tón (16-05-2012), duyseu (18-05-2012), GiaBao (16-05-2012), Giám Đốc Điều Hành (16-05-2012), HEROIN 's (17-05-2012), hungchoat (17-05-2012), KeDocHanh (16-05-2012), longbt12 (16-05-2012), mrkenny (16-05-2012), NgocHai (16-05-2012), ngoctan123 (16-05-2012), Nước Mắt (16-05-2012), SoryMUHN (16-05-2012), Sting Dâu (17-05-2012), adminTổng Cục Trưởng (16-05-2012), tranminhbao (11-07-2014), UncleJohny (16-05-2012), zChin0z (16-05-2012), Đời Phù Du (16-05-2012)

Senior Member toanshaker's Avatar
    Like
    16
    Được Like 26 lần trong 16 bài
    Trích Được post bởi Út Cưng Xem bài viết
    Mu-hanoi.net đã chính thức cho ra đời một phiên bản 6.3 tương đối hoản chỉnh, với phiên bản này có rất nhiều sự thay đổi cũng như sự khác biệt về nhiều thứ, trong đó có lẽ điều đáng quan tâm nhất là ở khía cạnh dame công cộng độ phòng thủ của các dòng nhân vật cũng như giáp của quái cao, dame của quái quá mạnh......đối với những giai đoạn đầu khi tham gia. Bên cạnh đó nhiều member chơi lâu năm ở những sever trước cũng có nhiều ý kiến cho rằng phiên bản 6.3 Dk mất đi vị trí độc tôn nên khó chấp nhận và đã có nhiều ý kiến trái chiều khác nhau.

Hôm nay Út đại diện BQT chia sẽ cho các bạn 1 số thông tin mà có lẽ phần nào giải đáp cho các bạn một số khúc mắc đã kéo dài những ngày qua.

- Trước tiên nói rõ hơn về phiên bản 6.3 dame + thủ của các char, chúng tôi để theo chế độ mặc định webzen, vì phiên bản này đã được dung hòa các char kỷ lưởng hơn so với những phiên bản trước, với những phiên bản trước có lẽ trải đều khắp sever hiếm thấy được bóng dáng của RF, MG, DL hay ELF mà đa phần DK và SUM, tiếp theo là DW và qui luật này đã kéo dài rất lâu nên hầu như ai cũng quen với qui luật này. Thỉnh thoảng sẽ có vài người có ý kiến cho rằng RF, MG, DL trong mu chỉ để trang trí chẳng làm ra trò gì cả, thủ thì yếu, ks chẳng lại ai, pk thì gà......Còn phiên bản này nếu nhìn ở 1 góc độ khách quan về Mu-hanoi.net ở thời điểm hiện tại tất cả các char đều được cái ưu và cái khuyết và rất nhiều member đã chọn nhiều dòng nhân vật khác nhau, ko còn chọn DK, SUM, DW như trước đây nữa, đó là 1 bước ngoặc chúng ta có thể nhìn thấy rất rõ. Tuy nhiên vẫn có nhiều ý kiến cho rằng ko hợp lý và yêu cầu thay đổi.

Giả thiết nếu thay đổi thì sẽ dẫn đến tình trạng như thế nào?

1. Admin ơi, chỉnh sửa dw dame mạnh lên tí, dame gi yếu xìu chẳng trian được pk toàn thua..... vâng! đã fix dame dw đã được tăng lên dẫn đến DW được ưa chuộng và chiếm vị thế hơn cả. => Admin làm ăn kiểu gì thế DK đánh thua dw là thế nào, dk ks thua dw là thế nào, admin làm vãi thế, sum gặp dw là tắt điện mặc dù rs cao hơn, admin thích dw nên cho dw mạnh hơn tất cả à?....... sẽ còn rất nhiều câu hỏi và sự chỉ trích.

2. Admin làm ăn ưc chế quá, DK rs hơn 100 lần trian k4 ko có elf đi theo thì ăn cám, yêu cầu fix dame lên, cứ như thế bao nhiều người sẽ nghĩ mu hết. Vâng! đã fix => DK trở nên thống trị tất cả và mọi người cùng xúm lại chơi DK............

3. Admin ơi, MG sao lại thủ thế này.............rất nhiều.........

Kết luận chung:

- Tất cả game nhập vai nói chung được hấp dẫn nhất là các char đều có thế yếu và thế mạnh khác nhau, phải được tương đối cân bằng nhau nếu có sự chênh lệch thi cũng mang tính tương đối và tùy giai đoạn khi chơi. Nếu chúng tôi fix theo yêu cầu của các bạn một cách vô tội và thì sẽ fix thế nào? fix người này, người kia yêu cầu phân bì kêu fix, nếu như thế thì Mu sẽ ra sao?

- Cũng chính vì có nhiều lý do khác nhau, nên sắp tới sẽ có tính năng đổi giới tính để cho các bạn có cơ hội trải nghiệm các dòng nhân vật nhiều hơn, lúc đó các bạn sẽ có những cái nhìn nhận chuẩn xác hơn. Việc fix dame trong thời điểm hiện tại khó có thể thực hiện được, tuy nhiên chúng tôi sẽ theo sát các bạn cũng như lắng nghe ý kiến của tất cả, sau đó tổng hợp lại tất cả những ý kiến trên đưa vào 1 cuộc hợp để thảo luận chọn ra những giải pháp thích hợp nhất để triển khai.

- Ngay bây giờ các bạn nào cảm thấy dòng nhân vật của mình có phần thua thiệt thì cũng ráng cố gắn vượt qua nhé.

- Riêng những bạn lâu năm ở sever những củ như Huyền Thoại hay Hoàng Kim, việc các bạn ý kiến về dòng nhân vật DK ko còn được mạnh mẽ như trước nữa, chúng tôi đã tiếp nhận, nhưng ko thể triển khai fix ở thời điểm hiện tại, tuy nhiên nó ko phải là vĩnh viễn.

Với bài viết này Út hy vọng các bạn đừng nên quá kích động và gây áp lực cho chúng tôi, mọi thứ chỉ mới bắt đầu và còn nhiều cái ở phía trước, hy vọng các bạn hãy bình tỉnh và chọn hình thức chơi cũng như chể độ nghỉ ngơi hợp lý.

Thay mặt BQT
    Út Cưng!
    Út ơi út à tớ hổi thật cậu nhé thế h tớ 190 mới rs cứ train stadium cả đời à Nhìn ef với sum train mà thèm
    chỉ mong BQT fix lại dame quái ở 3rack kan cho DK
    Thân!

Member AskDL's Avatar
    Like
    5
    Được Like 10 lần trong 8 bài
    Trích Được post bởi toanshaker Xem bài viết
    Út ơi út à tớ hổi thật cậu nhé thế h tớ 190 mới rs cứ train stadium cả đời à Nhìn ef với sum train mà thèm
    chỉ mong BQT fix lại dame quái ở 3rack kan cho DK
    Thân!
    chuẩn rồi đấy bạn, đọc topic khác, Onetime bảo DK 150 bá đạo sao được , vậy chắc lên 100k ponit thì bá đạo chắc, các class khác nó đứng im chắc. Nản DK, train 3tieeng' tren icarus moi dc 380lv

Senior Member OhMyGod's Avatar
    Like
    1
    Được Like 44 lần trong 37 bài
    mình thấy dame dw thế cũng dc nhưng MNS và Speed có lẽ là hơi kém

Senior Member k3nshjn's Avatar
    Like
    167
    Được Like 79 lần trong 74 bài
    đi đâu mất tích mấy hôm vậy ? ko onlien dc yahoo à ?
    Trích Được post bởi OhMyGod Xem bài viết
    mình thấy dame dw thế cũng dc nhưng MNS và Speed có lẽ là hơi kém

Member
    Like
    0
    Được Like 3 lần trong 3 bài
    Út ơi Kiến à.
    Nếu mà giả sử cậu chơi game thì âậu sẽ rõ một điều là hiện giờ,elf chiến là dong mạnh nhất,mạnh hơn tất cả các char còn lại rất nhiều lần.

Giờ ngoài elf chiến ra thì tự hỏi xem có nhân vật nào dám tự tin solo KAN 4 ko?
    1 con DK + elf bù khủng ks còn sợ 1 con elf chêến bình thường ăắn ngũ tiễn.Thật là sợ quá đi.
    Mà đừng bảo là theo mặc định WZ nhé,nói têế ngại chết đi đc.

Senior Member soledad's Avatar
    Like
    75
    Được Like 35 lần trong 33 bài
    ai nói DW 6.2 là khủg? xin thưa với nàg 6.2 chỉ có DK và Sum.h thì sao?giảm Dame?mà Sum vẫn vậy.chẳg bớt đi đc tẹo nào.DW thì đc mỗi kái speed thì cho về 800 với nhau hết .lại còn giảm Mns(k biết n~ th` NGU nào ý kiến đòi giảm Mns của DW đi thế )nghĩ đến cái speed mà vừa cười vừa mếu

Senior Member B3map's Avatar
    Like
    29
    Được Like 18 lần trong 15 bài
    nếu nói như UT thì có phải bây giờ DK để đi Gồng máu cho DW EFf-SM-RF không? tại sao các class kia khỏe lên mà DK lại yếu đi???? nếu trước eff chỉ đi buff thì giớ chuyển sang DK sao?????? mong câu trả lời của UT, class này khỏe lên class kia yếu đi thì tại sao không giữ nguyên, thây đổi như vậy = con số 0 rồi

Senior Member k3nshjn's Avatar
    Like
    167
    Được Like 79 lần trong 74 bài
    giờ lên k4 , barack chỉ thấy elf . vào bc , 1 con elf còn nói : ai dám tranh Q ko ?
    bó tay .thế mà đồ elf rẻ bèo , rồi mấy trường hợp đổi acc elf =acc char khác

Member u3u3's Avatar
    Like
    0
    Được Like 13 lần trong 10 bài
    DW 12k agi ko speed 1k2 ko ene 14k ko ks lại đc ef 8k agi speed gần 400 8k mana !! minh không hiểu cái speed bên này có nghĩ gi Cũng vì ko đc test MU này ko minh chắc cùng đánh ef !! Thật đáng tiếc cho 1 MU với 1 khởi đâu rất nhiều người chơi dần dần thi nhau bán acc !! càng nói đên càng đau lòng về trùm train lv DW

Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối