Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối
Kết quả 51 tới 60 của 71
    Senior Member nyko2588's Avatar
    Địa điểm
    VipGame
    Like
    9
    Được Like 26 lần trong 9 bài

Tường Thuật War Guild Số thứ 3 "Ngày Phán Xét" Part 1: " Ngôi Sao Toả Sáng"

Hoà bình yên ổn không được mấy ngày thì lục địa Hoàn Mỹ lại đối mặt với 1 trận đấu mới. 1 ngôi sao chổi vụt qua thềm lục địa đã 1 lần nữa làm dậy sóng vùng đất devias.
    NewStar - Cái tên tưởng như đã chìm dần vào quên lãng thì bỗng dưng lại bừng lên và sáng hơn bao giờ hết. Và TopNgau kẻ thống trị bảng top trong thời gian qua đang định lên tiếng.

TopNgau đã có sự chuẩn bị từ rất sớm và ra quân với đội hình mạnh nhất. Cùng với số lượng mem đông đảo và có sự hỗ trợ rất lớn từ các G LM như: DatCang, NewHaNoi, HL1102.... TopNgau đã chiếm được ưu thế từ những phút đầu tiên của trận đấu.

Trong khi đó, ở phía bên NewStar thì vẫn chưa có động tĩnh gì. Có vẻ NewStar vẫn đang thăm dò trước khi khai chiến với TopNgau. Và khi mà đã hiểu rõ lực lượng địch NewStar bắt đầu xuất quân.

Xét về tương quan lực lượng giữa 2 bên thì cả 2 đều rất cân bằng. LMTopNgau có 8do2leo, tungdepzai, ta0las01.... thì NewStar cũng có những sát thủ như: bemap, xllollx, HoangKyAnh.... Thế nhưng, thực chiến mới quyết định đến chiến thắng của từng Guild.

Gần nửa thời gian đầu, TopNgau áp đảo NewStar. Lực lượng TopNgau chiếm cổng sau của Devias và đánh chiếm dần lên cửa trước. Trận chiến quyết liệt ở khoảng không gian giữa 2 cửa trước và sau. TopNgau vươn lên dẫn trước

Ngay sau khi thất thế, NewStar ổn định lại đội hình và bắt đầu phản công. xllollx cùng bemap dẫn theo pt chủ lực lao về phía TopNgau. Tình thế bắt đầu thay đổi. Quân TopNgau bắt đầu rối loạn bởi pt chủ lực của NewStar. Và NewStar đang san bằng tỷ số với TopNgau

Rối loạn lực lượng, TopNgau đành chuyển quân xuống stadium để rebuff và tạm thời nhường 2 cổng devias cho NewStar chờ thời cơ phản công. Thế nhưng, NewStar đã không cho TopNgau có được thời cơ đấy. 1 pt chủ lực của NewStar đã được đẩy xuống stadium nhằm quấy rối và làm giảm sĩ khí quân địch.

Những phút cuối của trận đấu, 2 bên lại tiếp tục lại đẩy quân lên trên Devias. Dưới sự tấn công ồ ạt của NewStar, TopNgau chỉ còn chống chả yếu ớt. NewStar càng đánh càng tỏ rõ sức mạnh của mình. Còn TopNgau vì ít khi thực chiến nên dù quân số có đông hơn nhưng lại không phát huy được lợi thế của mình.

Con Hổ đã ngã và ngôi sao đã toả sáng. Chiến thắng đã thuộc về NewStar, TopNgau đã chính thức thua cuộc. Các G LM của NewStar tỏ ra thất vọng với chính TopNgau. Còn NewStar, sau trận chiến với VipGame đã thật sự lột xác và trở lại là chính mình.

Kết: Ngôi sao chổi vừa quét qua lục địa Hoàn Mỹ và cái đuôi của nó đã làm dậy sóng lục địa. Một ngày với quá nhiều sự thay đổi. Con hổ đã ngã xuống bởi chính sự oai hùng của nó. Còn ngôi sao thì mới lướt qua nhưng lại để lại quá nhiều dấu ấn. "Ngày phán xét" đã tới, 1 kẻ sẽ phải ra đi và nhường vị trí độc tôn cho kẻ ở lại. Kẻ đó là ai và câu trả lời sẽ có vào Part 2 của số thứ 3:"Độc bá".

Phóng viên đặc quyền
    Năm Hoàn Mỹ

VipGame1
    Cup2k11
    Last edited by nyko2588; 13-07-2011 at 01:25 AM.

2. Các thành viên đã Like nyko2588 cho bài viết này:

MrIce (13-07-2011)

Senior Member
    Like
    4
    Được Like 3 lần trong 2 bài
    Vãi chưởng thiệt.Thua là thua,k có lí do lí trấu gì hết.Ý kiến thì lên phường.Còn k thì về nói bọn BLD LM ấy.War mà k chuẩn bị thì đổ thừa cái gì.

Senior Member
    Địa điểm
    .: Gia Lâm - HN :.
    Like
    186
    Được Like 123 lần trong 94 bài
    Trích Được post bởi okmen Xem bài viết
    đkm cái thg ngu lồn rẻ rách, bọn bố m nói chuyện tử tế thì lại vào đâm bị thóc chọc bị gạo.
    chẳng qua cái lồn j, chẳng qua cái thg ngu lồn nào đấy ( t nghĩ còn thông minh hơn m) ks mày thì mày bỏ LM với nó. Thế bh bố mày bảo là chẳng qua hôm qua thg taolaso1 chửi nhau với kingoflife nên bỏ LM với bọn tao nên bọn tao thắng àh? So sánh như con chó, xong chăng qua hôm qua 1 guild chấp 5 guild nên chúng mày thua?
    Mày bảo hồi trc đánh nhau ở k3 ko dám ra khỏi cổng, chúng mày tăng buff tăng pk để gây sự, bọn bố mày tăng train thì đánh nhau cái lồn j` ? mày thích thì lôi 10pt của chúng mày tăng train lên đánh nhau với 1 pt tăng pk buff của tao xem nào? nói ngu như con chó đầu óc bã đậu.
    Chúng mày kêu chúng mày đéo có buff nên thua, thế thg bố mày hỏi chúng mày là thông báo war G trước 2 ngày để làm j`? Để chúng mày đọc cho vui xong kệ me đi train àh? xong lúc đấy xách dái đi đánh nhau àh?
    Hồi xưa newstar thua VG vì ko có dw buff, ko có efl buff, chủ G xllollx nhận thua đàng hoàng, kêu lồn ai
    Đm đúng là cái thg ngu như con chó!!!
    Nói hay vlz. Nhưng cẩn thận bị band đấy. Nếu bị band vì loại ý thì k đáng đâu fin ạ

Địa điểm
    VipGame
    Like
    9
    Trích Được post bởi New.Star Xem bài viết
    Tôi bảo bạn k hiểu chuyện mà.
    1. NewHN bỏ LM là do bất hoà với G AEHN. NewStar k liên quan. Nhưng NewHN bỏ LM và gia nhập LM khác thì đấy là tuỳ vào taolaso1. Như vậy cũng chứng tỏ G NewHN k phải là G mà chúng tôi ( NewStar) cần để đồng hành trong CTC. Mất NewHN bọn tôi LM với DanChoi. Nếu đc sự đồng ý của 2 bên thì bọn tôi chuẩn bị LM với DatCang nữa cơ. Kể ra cũng chả có gì thiệt thòi. Vì thảo thuận của 2 bên là k cho LM tham gia nên bọn tôi ko gọi thôi.

2 Bạn là ng ngoài cuộc nên k biết chuyện à. TN có 66 mem. Nếu Gọi cả LM thì sợ NewStar k ăn đc. Nên 2 G Thoả thuận là chỉ có NewStar vs TopNgau thôi. Ko chơi LM. Nhưng đến lúc war thì sao. TopNgau gọi hết các LM lên. Vậy Là NewStar phải đơn độc chống lại 5 G. Và thấy ko hài lòng với cách chơi của TN nên lúc sau Poipot cùng 1 2 ng trong G DanChoi đã lên hỗ trợ G New. Câu chuyện là như thế...!

Thân - Harry890
    Thứ nhất đây là bài viết bình luận của tôi, tôi có quyền không đề cập đến chuyện 1 G đánh 5 G hay gì. Cái đấy là chuyện các bạn tự đi mà tự hào với nhau.
    Thứ hai, chuyện các bạn có thoả thuận thế nào đi chăng nữa chúng tôi là người ngoài chúng tôi không can dự, giả sử hôm qua TN thắng thì thể nào các bạn cũng nói là 1 G đánh 5 G ăn sao được đúng không cho nên chuyện này tôi nghĩ các bạn đừng quá tự hào là này là nọ. Tôi viết bài là người đứng giữa, tôi không đề cao ai và cũng không hạ thấp ai. Các bạn đọc tất cả những bài viết trước của tôi xem, tôi có tự hào thái quá về vipgame ko hay vipgame có cái hay cái dở gì tôi cũng nói. Ai cũng có những điều đấy thế nên là tôi chả bao giờ nhìn chuyện về 1 phía bạn nhá.
    Tks 4 read - Cup2k11

Senior Member
    Địa điểm
    Like
    186
    Trích Được post bởi nyko2588 Xem bài viết
    Chuyện ko liên quan đến VG ở đây bạn nhá. Bạn đừng lôi VG vào cuộc.
    Vậy bạn bảo thằng NuHoangSex trước đi nhé. Nếu bạn lập topic lên đây để cho G bạn vào chửi nhau thì lần sau dẹp đi.

Địa điểm
    VipGame
    Like
    9
    Vậy bạn bảo thằng NuHoangSex trước đi nhé. Nếu bạn lập topic lên đây để cho G bạn vào chửi nhau thì lần sau dẹp đi.
    Bạn không nên vơ đũa cả nắm. Người ta ở G nào tôi biết được đâu. Lập 2pic để anh em đọc và thưởng thức. Còn chuyện chửi nhau tôi có phải bố người ta đâu mà cấm. Nếu bạn bức xúc quá cứ "Alo, Adm ak. Có vụ chửi nhau to trong 2pic đề nghị adm ban nick vài ngày cảnh cáo". Chứ bạn tố tôi với VipGame làm j. Rõ ràng bạn mới là người không hiểu chuyện

Senior Member
    Địa điểm
    Like
    186
    Trích Được post bởi nyko2588 Xem bài viết
    Thứ nhất đây là bài viết bình luận của tôi, tôi có quyền không đề cập đến chuyện 1 G đánh 5 G hay gì. Cái đấy là chuyện các bạn tự đi mà tự hào với nhau.
    Thứ hai, chuyện các bạn có thoả thuận thế nào đi chăng nữa chúng tôi là người ngoài chúng tôi không can dự, giả sử hôm qua TN thắng thì thể nào các bạn cũng nói là 1 G đánh 5 G ăn sao được đúng không cho nên chuyện này tôi nghĩ các bạn đừng quá tự hào là này là nọ. Tôi viết bài là người đứng giữa, tôi không đề cao ai và cũng không hạ thấp ai. Các bạn đọc tất cả những bài viết trước của tôi xem, tôi có tự hào thái quá về vipgame ko hay vipgame có cái hay cái dở gì tôi cũng nói. Ai cũng có những điều đấy thế nên là tôi chả bao giờ nhìn chuyện về 1 phía bạn nhá.
    Tks 4 read - Cup2k11
    Bạn k hiểu chuyện thì tốt nhất cũng ko nên lập topic này làm gì. Vì chả liên quan gì đến G VG cả. Bạn biết hqa những GAMER đứng xem nói gì ko. G VG phá đám đấy. Cái câu "giả sử hôm qua TN thắng thì thể nào các bạn cũng nói là 1 G đánh 5 G ăn sao được đúng không". Cái này là đương nhiên. Bởi vì bọn tôi ko phải ko có LM. Mà là vì thoả thuận. Nhưng phải nói thẳng là 8do2leo chơi ko đẹp, gọi hết cả LM lên. Nhưng NewStar vẫn ăn đc. Đấy là niềm tự hào của G tôi. Với cả tôi nói bạn ko hiểu chuyện ở đây là sao: G NewStar ko tự hào vì đơn đọc đánh bại 5 G, cái tự hào của NewStar ở đây là đoàn kết, chiến thuật hay, và nghe theo ng` lãnh đạo. Chứ ko mạnh ai ng` ấy làm như trước nên đã win". Đấy là cái tự hào của bọn tôi. Còn bạn là phóng viên hay gì tôi ko biết. Nhưng nếu chuyện gì ko liên quan đến mình và đến G VG. Thì tốt nhất đừng tham gia. Bởi vì G New ko phải ko biết up ảnh và viết bài. A Blue87 đã làm rồi.

Tôi nói thế thôi...!

Địa điểm
    VipGame
    Like
    9
    Bạn k hiểu chuyện thì tốt nhất cũng ko nên lập topic này làm gì. Vì chả liên quan gì đến G VG cả. Bạn biết hqa những GAMER đứng xem nói gì ko. G VG phá đám đấy. Cái câu "giả sử hôm qua TN thắng thì thể nào các bạn cũng nói là 1 G đánh 5 G ăn sao được đúng không". Cái này là đương nhiên. Bởi vì bọn tôi ko phải ko có LM. Mà là vì thoả thuận. Nhưng phải nói thẳng là 8do2leo chơi ko đẹp, gọi hết cả LM lên. Nhưng NewStar vẫn ăn đc. Đấy là niềm tự hào của G tôi. Với cả tôi nói bạn ko hiểu chuyện ở đây là sao: G NewStar ko tự hào vì đơn đọc đánh bại 5 G, cái tự hào của NewStar ở đây là đoàn kết, chiến thuật hay, và nghe theo ng` lãnh đạo. Chứ ko mạnh ai ng` ấy làm như trước nên đã win". Đấy là cái tự hào của bọn tôi. Còn bạn là phóng viên hay gì tôi ko biết. Nhưng nếu chuyện gì ko liên quan đến mình và đến G VG. Thì tốt nhất đừng tham gia. Bởi vì G New ko phải ko biết up ảnh và viết bài. A Blue87 đã làm rồi.

Tôi nói thế thôi...!
    Thật sự với những người ngang như bạn ý thì tôi chả phải nói chuyện làm j. Cái chuyện G bạn thắng hay thua chả ảnh hưởng đến việc làm của tôi, thế thôi. Nói chuyện với bạn đúng là nói chuyện với 1 thằng con nít 5 tuổi. Chuyện tôi post bài hay không chả ảnh hưởng đến bạn. Tôi viết bài còn có người đọc và người ta hiểu, còn bạn là 1 trong số những người tọc mạch và thích bắt lỗi người khác.
    Còn cái chuyện liên quan hay không liên quan thì bạn nói sai rồi. SV là của chung ko phải của bạn. War Guild tôi thích tôi xem, tôi thích tôi chụp ảnh và tôi thích tôi đăng bài. Các bạn có thắng nhờ các bạn như thế nào cũng chả liên quan đến tôi, bạn hiểu không.
    Với cái câu thắng bằng cái tinh thần gì gì ý, các bạn nói trong 2pic các bạn được còn 2pic tôi lập ra cho cả SV bình luận đọc và hiểu thêm. Thế giả sử các bạn thua tôi lại viết là:"NewStar đã thua trên thế thắng vì tinh thần đoàn kết, chiến thuật nghe theo người lãnh đạo tuy nhiên do TopNgau đã sử dụng đến 5G liên minh nên NewStar chính thức đã thua ak". Nếu bạn là người hiểu chuyện thì tôi nghĩ bạn đừng cãi cùn nữa. Ukie.

Senior Member NuHoangSex's Avatar
    Like
    0
    Được Like 4 lần trong 4 bài
    Trích Được post bởi okmen Xem bài viết
    đkm cái thg ngu lồn rẻ rách, bọn bố m nói chuyện tử tế thì lại vào đâm bị thóc chọc bị gạo.
    chẳng qua cái lồn j, chẳng qua cái thg ngu lồn nào đấy ( t nghĩ còn thông minh hơn m) ks mày thì mày bỏ LM với nó. Thế bh bố mày bảo là chẳng qua hôm qua thg taolaso1 chửi nhau với kingoflife nên bỏ LM với bọn tao nên bọn tao thắng àh? So sánh như con chó, xong chăng qua hôm qua 1 guild chấp 5 guild nên chúng mày thua?
    Mày bảo hồi trc đánh nhau ở k3 ko dám ra khỏi cổng, chúng mày tăng buff tăng pk để gây sự, bọn bố mày tăng train thì đánh nhau cái lồn j` ? mày thích thì lôi 10pt của chúng mày tăng train lên đánh nhau với 1 pt tăng pk buff của tao xem nào? nói ngu như con chó đầu óc bã đậu.
    Chúng mày kêu chúng mày đéo có buff nên thua, thế thg bố mày hỏi chúng mày là thông báo war G trước 2 ngày để làm j`? Để chúng mày đọc cho vui xong kệ me đi train àh? xong lúc đấy xách dái đi đánh nhau àh?
    Hồi xưa newstar thua VG vì ko có dw buff, ko có efl buff, chủ G xllollx nhận thua đàng hoàng, kêu lồn ai
    Đm đúng là cái thg ngu như con chó!!!
    cái lozl me mày mày chỉ biết chửi thôi à con chó , bố nói đúng quá nên cay đéo nói lý dc đâm ra sủa càn à , dis mẹ cái thằng rẻ rách.
    "Hồi xưa newstar thua VG vì ko có dw buff, ko có efl buff, chủ G xllollx nhận thua đàng hoàng, kêu lồn ai"
    >>> mày ko những ngu mà còn là loại đéo biết gì cứ thích sủa , dis con mẹ nhà mày trận nào bố mày ko tham gia , đéo có elf cái lồn mẹ mày . cái con lozl TanMongDao là con đĩ mẹ mày hả ? dis me cái thằng lozl bãi cứt nào cũng đớp , mày sem trên này có bãi nào ko có dấu răng của mày thì đớp vào cho đủ đi . thích mất dạy à con chó

Địa điểm
    VipGame
    Like
    9
    Bài viết nào cũng hot nhờ các scandal như thế này.........Buồn vô cùng. Văn của mình sắp thành văn chửi nhau rồi T__T

Senior Member NuHoangSex's Avatar
    Like
    0
    Được Like 4 lần trong 4 bài
    thông cảm . cái thằng lợn ấy nói lý vs nó nó lại văng tục ra . lại còn văng với site chữ 5 . nó mù gia truyền mà . chửi cho nó bớt XL