Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 32
    Senior Member nyko2588's Avatar
    Địa điểm
    VipGame
    Like
    9
    Được Like 26 lần trong 9 bài

Tường Thuật Event Đột Xuất Của GM: "Cuộc Chiến Đầu Tiên"

Vào 20h30' tối ngày 1/7 theo giờ Việt Nam "Cuộc Chiến Đầu Tiên" đã nổ ra. Hàng loạt tên tuổi sáng loá tại máy chủ Hoàn Mỹ đều tập trung tại Kanturu Core để so tài. Những G lớn như: VipGame, NewStar, TopNgau, CSCD, AnhEmHP...... và nhiều Guild khác đều có mặt. SV 10 luôn trong tình trạng đông đúc.

Có thể nói Cuộc chiến đã quyết liệt ngay từ đầu với hàng loạt sát nhân vượt ra ngoài vòng pháp lý (Do ADM đã quyết định cho anh em tiền chạy tội). Các skill liên tục được tung ra với tốc độ cháy màn hình. Các tên tuổi lớn đều được thể hiện hết các sức mạnh của bản thân

Liên minh Ánh Sáng NewStar với thế lực hùng mạnh của mình đã vươn lên dẫn trước các Guild còn lại. Tuy nhiên ngay sau đó vị thế đó đã bị cướp lại bởi các chú Quỷ đỏ VipGame (trích dẫn lời ADM bình luận)

Vài phút sau Liên Minh TopNgau và AnhEmHP đã dành được quyền kiểm soát Kan3. VipGame rơi vào bế tắc trong trận đấu vì quá nhiều quỷ.

Tưởng chừng VipGame đã bỏ cuộc và phần thắng nằm chắc trong tay TopNgau và AnhEmHP nhưng không. Bằng chiến thuật rửa tội và giết quỷ (trích lời BC VipGame) + Post liên tục, VipGame đã nắm lại 1/2 Kan3 từ tay LM TopNgau.

Không thể phủ nhận sức mạnh của các Guild còn lại nhưng Kan3 thực sự đã rơi vào tay 2 thế lực TopNgau và VipGame. Cuộc chiến gần như chỉ dành cho 2 Guild này. Các thế lực khác của SV Hoàn Mỹ không yếu nhưng có lẽ do 1 và lý do khách quan đã không còn trụ được trong trận chiến đầu tiên này.

TopNgau Vs VipGame

5 Phút cuối của trận đấu dường như rơi vào bế tắc. 2 Guild "Kẻ tám lạng, người nửa cân" ngang tài ngang sức. ADM không thể quyết định phần thắng giành cho bên nào nên phần thưởng đều được trao cho cả 2Guild. TopNgau va VipGame 2 thế lực đầu tiên lên tiếng thể hiện sức mạnh của mình.

Kết: Tuy nhiên 1 nước không thể có 2 vua. Liệu 2 thế lực này có chịu đứng cùng nhau chia sẻ lục địa nhỏ bé này. Và liệu có ai biết trước được sẽ không có ngày có 1 thế lực khác lật đổ 2 ngôi vương tạm thời này.

Câu trả lời sẽ có vào các Cuộc chiên tiếp theo.

Kẻ yếu ớt
    Cup2k11

2. 5 thành viên Like nyko2588 cho bài viết này:

Cup150i (02-07-2011), DashBerlin (02-07-2011), New.Star (02-07-2011), NhoxConPro (02-07-2011), ZzbuffzZ (02-07-2011)

Senior Member
    Like
    3
    Được Like 5 lần trong 5 bài
    hay .. bài viết rất hay .. hoan hô ông bạn \m/

Senior Member
    Địa điểm
    .: Gia Lâm - HN :.
    Like
    186
    Được Like 123 lần trong 94 bài
    Bài Tường thuật hay lắm...tôi cũng có vài góp ý bên topic kia. Ông sang đọc xem đc ko.

Mà thế lực khác sẽ lật đổ 2 thế lực đang đứng mà ông nói ý...thế lực ý hnay kẹt sv ko chen chân vào đc

Member Ziner's Avatar
    Like
    0
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    hehe chu' nay` post bai` kha' qua'.... hay cho LM TOPngau

Senior Member dangtrinh's Avatar
    Like
    3
    Được Like 16 lần trong 16 bài
    thế lực cái đ ji`. TOàn lũ r2 chỉ dám chạy ra đứng nhìn đ dám jiet" ai còn to mồm. Tao nghĩ tụi TOPNGAU còn xứng đáng hơn . hơn 1/2 LM tụi nó còn dám làm quỷ đỏ.
    Tao tui DD vs" tụi nó nhưng vẩn thấy tụi nó xứng đáng.

Senior Member Khóc-Nửa-Đêm's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội Phố
    Like
    151
    Được Like 42 lần trong 28 bài
    đánh nhau gì trả thấy quỷ đâu toàn ra đứng nói lấy khí thế àh nhìn xem trận đấu được mấy thằng quỷ đánh đéo gi toàn ra đứng cho đông rồi gọi là áp đảo hài vãi

8. Các thành viên đã Like Khóc-Nửa-Đêm cho bài viết này:

Man LHM PC1 (02-07-2011)

Senior Member nyko2588's Avatar
    Địa điểm
    VipGame
    Like
    9
    Được Like 26 lần trong 9 bài
    Trích Được post bởi dangtrinh Xem bài viết
    thế lực cái đ ji`. TOàn lũ r2 chỉ dám chạy ra đứng nhìn đ dám jiet" ai còn to mồm. Tao nghĩ tụi TOPNGAU còn xứng đáng hơn . hơn 1/2 LM tụi nó còn dám làm quỷ đỏ.
    Tao tui DD vs" tụi nó nhưng vẩn thấy tụi nó xứng đáng.
    Theo tớ nghĩ tại bạn máu cay cú cao quá thôi. Làm j cũng nên có tý chiến thuật bạn ạk. Nếu Guild bạn mà cũng đồng lòng thì chắc cũng đã thắng rồi. Bài viết của tớ ko nghiêng về 1 bên nào mà đứng ở vị trí ADM quan sát. Còn nếu bạn cảm thấy ko phục có thể DD luôn với VipGame đâu ai cấm bạn đâu. Với lại trong diễn đàn thì bạn nên xài từ khác thay từ r2 của bạn đi. Bạn chưa đủ tư cách để phê bình 1 ai theo kiểu đấy đâu. Hay là bạn chê tớ viết bài như "cc". Nếu thế thì tớ nghĩ bạn cũng thử bỏ cái chất xám của bạn ra và viết đc như tớ đi rồi hãy chê. Với lại kể cả VipGame ko đc giải thì tớ chả dám chắc giải thưởng có đến đc với Guild bạn ko

Trích Được post bởi Khóc-Nửa-Đêm Xem bài viết
    đánh nhau gì trả thấy quỷ đâu toàn ra đứng nói lấy khí thế àh nhìn xem trận đấu được mấy thằng quỷ đánh đéo gi toàn ra đứng cho đông rồi gọi là áp đảo hài vãi
    Còn bạn Khóc.... này, nếu bạn còn đi học ý thì tớ nghĩ bạn cũng nên đọc kỹ đề bài khi làm bài thi nhá. Bạn nhìn mọi thứ tớ thấy nó ngắn lắm. ADM kêu chiếm được K3 chứ đâu bắt buộc bạn giết đc nhiều người đâu. Tớ biết hôm qua chắc bạn cũng phải làm vài trăm mạng ý nhỉ. Thực tế bạn khoẻ đấy nhưng mà chỉ dùng sức thôi thì chả khác j hạng "Lữ Bố hay Hạng Vũ" đâu - Hữu Dũng Vô Mưu cả thôi.

Với lại các bạn chỉ nhìn ở 1 phía. Nếu các bạn mà nhìn rộng ra ý các bạn bảo VipGame ko dám giết ai ý thì các bạn xem lại ADM đã bình luận câu gì mà tớ đã cho lại trong bài viết nhá. Không phải tự nhiên ADM gọi VipGame là những chú Quỷ đỏ đâu
    Last edited by nyko2588; 02-07-2011 at 09:08 AM.

10. 2 thành viên Like nyko2588 cho bài viết này:

Man LHM PC1 (02-07-2011), New.Star (02-07-2011)

Senior Member Xjnh0Kjeu's Avatar
    Like
    2
    Được Like 1 lần trong 1 bài
    bài viết hay wa uppp cho bạn

Senior Member dangtrinh's Avatar
    Like
    3
    Được Like 16 lần trong 16 bài
    Trích Được post bởi Khóc-Nửa-Đêm Xem bài viết
    Gút Chỉ có những người như vậy mới biết dc event mang tên PK nó ntn

Senior Member Khóc-Nửa-Đêm's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội Phố
    Like
    151
    Được Like 42 lần trong 28 bài
    Trích Được post bởi nyko2588 Xem bài viết
    Theo tớ nghĩ tại bạn máu cay cú cao quá thôi. Làm j cũng nên có tý chiến thuật bạn ạk. Nếu Guild bạn mà cũng đồng lòng thì chắc cũng đã thắng rồi. Bài viết của tớ ko nghiêng về 1 bên nào mà đứng ở vị trí ADM quan sát. Còn nếu bạn cảm thấy ko phục có thể DD luôn với VipGame đâu ai cấm bạn đâu. Với lại trong diễn đàn thì bạn nên xài từ khác thay từ r2 của bạn đi. Bạn chưa đủ tư cách để phê bình 1 ai theo kiểu đấy đâu. Hay là bạn chê tớ viết bài như "cc". Nếu thế thì tớ nghĩ bạn cũng thử bỏ cái chất xám của bạn ra và viết đc như tớ đi rồi hãy chê. Với lại kể cả VipGame ko đc giải thì tớ chả dám chắc giải thưởng có đến đc với Guild bạn ko

Còn bạn Khóc.... này, nếu bạn còn đi học ý thì tớ nghĩ bạn cũng nên đọc kỹ đề bài khi làm bài thi nhá. Bạn nhìn mọi thứ tớ thấy nó ngắn lắm. ADM kêu chiếm được K3 chứ đâu bắt buộc bạn giết đc nhiều người đâu. Tớ biết hôm qua chắc bạn cũng phải làm vài trăm mạng ý nhỉ. Thực tế bạn khoẻ đấy nhưng mà chỉ dùng sức thôi thì chả khác j hạng "Lữ Bố hay Hạng Vũ" đâu - Hữu Dũng Vô Mưu cả thôi.

Với lại các bạn chỉ nhìn ở 1 phía. Nếu các bạn mà nhìn rộng ra ý các bạn bảo VipGame ko dám giết ai ý thì các bạn xem lại ADM đã bình luận câu gì mà tớ đã cho lại trong bài viết nhá. Không phải tự nhiên ADM gọi VipGame là những chú Quỷ đỏ đâu
    thế cứ ra đấy đứng thì gọi là chiếm àh công nhận G bạn chiến thuật ra đứng rồi ghi vài chữ lên chứng tỏ G mình đông quá chiến thuật mưu cao

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối