Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 tới 28 của 28
    Senior Member
    Like
    60
    Được Like 2,278 lần trong 1,050 bài

Tình yêu, niềm vui và nỗi buồn của người đến sau

Lần đầu tiên gặp cô ấy khi cùng đi ăn lẩu cùng bạn bè và anh trai của cô ấy. Tôi đã ngỡ ngàng và chăm chú khi nhìn cô ấy khi ngồi đối diện tôi. Cô ấy khác xa với những cô gái khác mà tôi từng biết. Ở cô ấy toát lên một nét dịu dàng, mỏng manh, nhí nhảnh. Sau khi ăn xong bữa lẩu là chúng tôi đi hát Karaoke, tôi mới nhận ra rằng cô ấy luôn hay cười và nói. Lúc đó tôi vẫn rất ngại vừa chưa dám nói lên lời, chỉ biết ngồi cười và ngắm nhìn cô ấy.

Sau buổi lần đâu tiên đó, tôi quyết định xin Y!M và SDT qua người anh trai của cô ấy để nhắn tin ( chém gió ) làm quen và được cô ấy hồi âm, và sau vài tin nhắn cô ấy đã nhận ra tôi là người luôn để ý cô ấy vào buổi hôm đó. Hầu như tất cả những tin nhắn của tôi sau đó đều được cô ấy hồi âm và trò chuyện với nhau rất thân tình, tôi cảm thấy rất vui và mãn nguyện vì đã được trò chuyện với cô ấy.

Sau cuộc trò chuyện hôm đó chúng tôi lại gặp nhau lần thứ 2. Lần gặp lần này chúng tôi đã ngồi cạnh nhau nhưng vẫn có phần hơi ngại ngùng. Tuy vậy, tôi thấy cô ấy cười tươi hôn nhiên trò chuyện cùng với tôi. Khi đó, tôi đã biết cô ấy đã có người yêu. Nhưng lúc đó tôi nghĩ cô ấy đã có người yêu thì đã sao? Mình cứ yêu khi biết cô ấy cũng đồng ý cho mình theo đuổi cô ấy dù biết rằng mình đã có chút tình cảm gì đó với cô ấy.

Và cứ như thế, sau 2 lần gặp gỡ như vậy và những lần nhắn tin qua ĐT với những lần gặp gỡ sau đó. Hình như tôi cũng đã hiểu ra cô ấy cũng biết tôi đã có tình cảm với cô ấy, và tôi cũng biết rằng cô ấy cũng có chút gì đó thích tôi. Tôi không dám nghĩ rằng cô ấy yêu tôi vì cô ấy đã yêu một người con trai khác được 1 năm học cùng lớp với cô ấy. Vì thế, tôi là người đến sau.

Thời gian sau đó, đó là những tháng ngày đẹp nhất trong đời tôi, tôi đã yêu, tôi yêu cô ấy thật lòng, tôi yêu đến chỉ muốn được gặp và nhắn tin với cô ấy! Tôi đã biết buồn khi mỗi lần cô ấy nhắc đến người mà cô ấy đang yêu. Và tôi cảm nhận rằng tôi sắp được đau khổ vì cô ấy! Một tình yêu rất kỳ lạ mà cho đến tận bây giờ, tôi không thể nào tin nổi vào tình cảm, cảm xúc của mình!

Em à, khi tôi đã biết tôi là người đến sau:

Tôi đã biết mình là người đến sau
    Em đã có người tình trong mộng
    Tôi đã biết yêu em là đau khổ
    Nhưng làm sao có thể quên được em.

Những lúc không gặp em, anh rất muốn được nhìn thấy em dù anh mới gặp em hôm trước, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc được gặp em, anh rất muốn luôn nhìn thấy nụ cười của em và nụ cười đó luôn cười thật tươi với anh, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc ngồi một mình, anh lại nghĩ mình phải làm thế nào cho em được hạnh phúc, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc nhớ em, anh chỉ muốn được nghe thấy tiếng em hoặc mong nhận được 1 tin nhắn từ em, bởi vì anh là người đến sau.

Em à, anh cũng như bao người con trai khác, anh chỉ biết yêu và làm hết sức trong khả năng của mình để mang đến hạnh phúc cho em. Một mình ngồi trên máy vi tính và nghe bài " Suy nghĩ trong anh ". Anh chỉ muốn bày tỏ những suy nghĩ trong anh với em. Nhưng anh không thể ...

Còn rất nhiều suy nghĩ trong lòng anh chưa viết được, không biết bao giờ mới viết hết được cảm xúc trong lòng. Nhưng anh mong ước một điều " Ước gì anh không phải là người đến sau "

Phó Guild HuTjeuGo
    Guild HuTjeuGo
    VipXinh's Avatar
    Like
    8
    Được Like 6 lần trong 4 bài
    Hơ hơ, tưởng Phi có vợ rồi
    Riêng tớ ko hề khoái cái trò "đánh đồn có địch", vì như thế có khác nào cầm sỏi oanh tạc lô cốt . Cho dù có dành chiến thắng e là cũng sẽ có tổn thất
    Và nói túm lại là ko cần biết có phải gió máy hay ko, cũng xin tặng cho chủ thớt 1 bài hát hợp vs topic...."Nỗi đau kẻ đến sau"
    http://www.youtube.com/watch?v=Uf92FOOR4iQ

Senior Member
    Like
    60
    Được Like 2,278 lần trong 1,050 bài
    Trích Được post bởi VipXinh Xem bài viết
    Hơ hơ, tưởng Phi có vợ rồi
    Riêng tớ ko hề khoái cái trò "đánh đồn có địch", vì như thế có khác nào cầm sỏi oanh tạc lô cốt . Cho dù có dành chiến thắng e là cũng sẽ có tổn thất
    Và nói túm lại là ko cần biết có phải gió máy hay ko, cũng xin tặng cho chủ thớt 1 bài hát hợp vs topic...."Nỗi đau kẻ đến sau"
    http://www.youtube.com/watch?v=Uf92FOOR4iQ
    Hiz... chưa có n/y nói j đến có vợ. Rất cảm ơn nhưng bài của bạn chán quá. Bài này mới hay

Senior Member blue87's Avatar
    Like
    4
    Được Like 131 lần trong 57 bài
    đã bảo rồi. Tội cho người xấu trai thôi

Chủ nhiệm Câu lạc bộ Hà Nội NgocBich's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội Thành Phố, Hà Đông Quận
    Like
    4
    Được Like 37 lần trong 31 bài
    Bác Min cứ nghe em đi , dụ nàng chơi MU rồi tặng SET Full hehe. Đổ cái rầm

Senior Member Duke's Avatar
    Địa điểm
    Bãi giữa sông Hồng
    Like
    0
    Được Like 1 lần trong 1 bài
    Nghe chuyện này không giống một chuyện để chém gió.

Gái xinh thì thường ngu.
    Gái thông minh thì thường xấu.
    Vừa xinh vừa thông minh thì hay láo.
    Số còn lại thì có người yêu cả rồi.
    (Thông tin cần kiểm chứng)

Mình đến sau là phải.

Bản thân mình cũng nhiều lần là người đến sau, cứ để tình cảm phát triển tự nhiên, đôi khi còn thú vị hơn khi yêu.

Junior Member
    Like
    0
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    uppppp cái này chắc chán koo sai nè

Senior Member aides's Avatar
    Like
    0
    Được Like 0 lần trong 0 bài
    Trích Được post bởi Duke Xem bài viết
    Nghe chuyện này không giống một chuyện để chém gió.

Gái xinh thì thường ngu.
    Gái thông minh thì thường xấu.
    Vừa xinh vừa thông minh thì hay láo.
    Số còn lại thì có người yêu cả rồi.
    (Thông tin cần kiểm chứng)

Mình đến sau là phải.

Bản thân mình cũng nhiều lần là người đến sau, cứ để tình cảm phát triển tự nhiên, đôi khi còn thú vị hơn khi yêu.
    mấy lời này chuẩn đấy

Senior Member meocodon9x's Avatar
    Like
    56
    Được Like 47 lần trong 28 bài
    .............................

A Phi nghe & thủ dịch lời bài hát này xem
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Because-Y.../IW6677W6.html