PDA

View Full Version : [NEED]L0i CUỐI CÙNG ĐỐI VỚI CÁC ANH EM

I-Need-You
04-11-2010, 01:10 AM
Việc j đến cũng sẽ đến, cuộc chơi nào rồi cũng đến lúc tàn, từ khi mu này ko còn kiếm ra lợi nữa, BQT ko còn quan tâm đến anh em gamer nữa chỉ lo chăm sóc cho 1 private sắp ra để mà thu lợi tiếp, nếu quit ngang game thì ko được chỉ làm cho mu-hanoi thêm tai tiếng, bằng các chiêu bài cũ xì như việc ko quan tâm đến gamer nghĩ gì làm j (đem con bỏ chợ), hoặc gây ra lạm phát đồ đạc gây chán nản cho người chơi rồi từ từ họ bỏ private này sang private mới của BQT, như vậy coi như 1 công đôi việc rồi.

1. Bắt nguồn từ việc xuất hiện ngày càng nhìu sét đồ 15 với 3 opt không rõ nguồn gốc xuất hiện trước khi có máy xoay chao vua hoạt động (ngay cả set even cũng chưa bằng đc sét này) (MC sét TL +15 luck 3 opt 4% 5% 4%HP op28 và sét RX +15 luck 2opt 4% 5% op28 sau này đc bán cho DC... còn rất nhìu người nữa mà theo tầm nhìn nông cạn của tôi chưa thấy đc) gây lạm phát đồ đạc , làm nản lòng các gamer chân chính.

2. Đến các việc như bug game để gian lận khi train, đi săn KD, đi PK trong k7, tham gia các even (đấu trường rực lửa (MID, BCT...), công thành chiến (MC....), hay mới đây nhất là đại chiến bang hội MC 1 mình solo hết 2 pt của G hutieu với 1 dk buff, 1 dw buff, 1 sum pro`, và 2 dk chiến, quá khủng phải không các bạn đối với 1 dk rl6/ rs 2xx) thông qua việc lợi dụng thuê point hay lag point tại lỗ hổng netbanbe, các pro trên đã có 1 số point không tưởng điều mà ko ai trong top 1~10 có thể mơ đến được, các gamer chân chính với số point khiêm tốn họ phải chắt chiu từng point 1 họ cạnh tranh lành mạnh bằng việc tăng point hay hoặc dở rồi cũng chỉ làm nản lòng thêm cho họ ==>HỌ THAM GIA EVEN ĐỂ ĐC CÁI J

3. SV ngày càng xuống cấp tình trạng lag dis liên tục khi bình thường hoặc tham gia các even của SV5, tham gia các even CTC lag dis đến 50 lần trong vòng 1h đồng hồ.

4. Đội ngũ BQT làm việc gật gà gật gù lúc được, lúc ko, ko mang tính khách quan, có phần thiếu tính trách nhiệm(sự việc cái quần even TL của TomHUm), luôn luôn bị động trong các tình huống lỗi game, bỏ qua các tình huống ăn gian point khi các nhân vật tham gia even ==> thử hỏi CÔNG BẰNG ở đâu

Nên tôi quyết định không tiếp tục giải trí nữa, chỉ mua thêm ức chế vào người, có thể rằng acc Need sẽ có 1 người khác tiếp tục quản lý.

Nhưng dù sao cũng cảm ơn BQT thời gian qua đã tạo ra sân chơi "lành mạnh" để Need đc gặp gỡ các A/E trong G như FuckLove(Xeen cũ), Ohmygod (bibizuzu cũ), anh situ (cường euro), Tomhum mới (kakalot) cũng như Tôm hùm cũ (anh Cường), Uncle bên Úc, Soulmater, Rock & Roll, Biacuocdoi, Viettel cũng như Vampize ở ngoài G như Hoàng Huy (TDC), Xuân Bắc (2 char này mình có cảm tình vì tính cách trong game lẫn ngoài đời), Phathien, Boycodon, Probaby, hay Satthumoi, Linhchip (xiljp), Incris, Babykiller, nhovienvan, blue87... Rất nhìu các nhân vật khác đã yêu quý nhân vật need và đã ủng hộ Need trong t/g qua.

Cùng rất là nhìu member bên đối địch Tệ Nạn-Storm-CAND-TìnhBan-Nonstop-WeareOne. Mặc dù rất nhìu người hận Need nhưng dù sao cũng chỉ là game mà thôi, các bạn hãy bỏ qua hết nhé, mình ra đi cho thanh thản.

@DC, hustle [greenman], vinataba, MC, DuaMam chắc các cậu đang hả hê lắm đây ít ra cũng được 2 bạn god và fucklove del acc rồi nhỉ.

CÁC CLIP ĐỂ LẠI CHO CÁC THẾ HỆ SAU :

TOM VS NEED : 1-0 (http://www.youtube.com/watch?v=TC3W6ci2ufM)

TOM VS NEED: 1-1 (http://www.youtube.com/watch?v=dCpJWFMh8SM)

TOM VS NEED: 2-1 (http://www.youtube.com/watch?v=P4kjQ2M7V1U)

DK CHIẾN NEED VS DK BUFF MID CẢ 2 ĐỀU MNS (http://www.youtube.com/watch?v=MYULwJpLcws)

NEED 1 MÌNH XÔNG PHA ĐỐI ĐỊCH (http://www.youtube.com/watch?v=j0EcOc2w_b0)

NEED 1 MÌNH XÔNG PHA ĐỐI ĐỊCH (TIẾP) (http://www.youtube.com/watch?v=EmV84grp1uY)

MID VS TOM HUM (http://www.youtube.com/watch?v=1mUOO_7mD-U)

CLIP ĐI BC GẶP DC VÀ 1 ĐÁM DD (http://www.youtube.com/watch?v=rc8IDG4K4Is)

Chúc các bạn ở lại chơi vui vẻ.
Tạm biệt

blue87
04-11-2010, 01:12 AM
chẳng có tên mình. có mỗi tên Guil hixxx

michelle882009
04-11-2010, 01:17 AM
hehe...bb con gà...^^thỉng thoảng lên fb chém gió cũng được ^^

I-Need-You
04-11-2010, 02:14 AM
chẳng có tên mình. có mỗi tên Guil hixxx

hehe...bb con gà...^^thỉng thoảng lên fb chém gió cũng được ^^

@blue có tên cậu mà hehe
@god giờ nào chả lên fb chém gió, chứ đừng nói là thỉnh thoảng hehe

nophaithe
04-11-2010, 02:15 AM
ra đi thanh thản nhé. hẹn ngày quay lại .... hehe

LinhChip
04-11-2010, 03:12 AM
Pp need nha..chúc bạn ngoài đời gặp được nhiều may mắn và hanh phục trong cuộc sống
Thân!!!!
LjnhChjp(XjLip) hehehe^^!

Vinataba
04-11-2010, 06:21 AM
Việc j đến cũng sẽ đến, cuộc chơi nào rồi cũng đến lúc tàn, từ khi mu này ko còn kiếm ra lợi nữa, BQT ko còn quan tâm đến anh em gamer nữa chỉ lo chăm sóc cho 1 private sắp ra để mà thu lợi tiếp, nếu quit ngang game thì ko được chỉ làm cho mu-hanoi thêm tai tiếng, bằng các chiêu bài cũ xì như việc ko quan tâm đến gamer nghĩ gì làm j (đem con bỏ chợ), hoặc gây ra lạm phát đồ đạc gây chán nản cho người chơi rồi từ từ họ bỏ private này sang private mới của BQT, như vậy coi như 1 công đôi việc rồi.

1. Bắt nguồn từ việc xuất hiện ngày càng nhìu sét đồ 15 với 3 opt không rõ nguồn gốc xuất hiện trước khi có máy xoay chao vua hoạt động (ngay cả set even cũng chưa bằng đc sét này) (MC sét TL +15 luck 3 opt 4% 5% 4%HP op28 và sét RX +15 luck 2opt 4% 5% op28 sau này đc bán cho DC... còn rất nhìu người nữa mà theo tầm nhìn nông cạn của tôi chưa thấy đc) gây lạm phát đồ đạc , làm nản lòng các gamer chân chính.

2. Đến các việc như bug game để gian lận khi train, đi săn KD, đi PK trong k7, tham gia các even (đấu trường rực lửa (MID, BCT...), công thành chiến (MC....), hay mới đây nhất là đại chiến bang hội MC 1 mình solo hết 2 pt của G hutieu với 1 dk buff, 1 dw buff, 1 sum pro`, và 2 dk chiến, quá khủng phải không các bạn đối với 1 dk rl6/ rs 2xx) thông qua việc lợi dụng thuê point hay lag point tại lỗ hổng netbanbe, các pro trên đã có 1 số point không tưởng điều mà ko ai trong top 1~10 có thể mơ đến được, các gamer chân chính với số point khiêm tốn họ phải chắt chiu từng point 1 họ cạnh tranh lành mạnh bằng việc tăng point hay hoặc dở rồi cũng chỉ làm nản lòng thêm cho họ ==>HỌ THAM GIA EVEN ĐỂ ĐC CÁI J

3. SV ngày càng xuống cấp tình trạng lag dis liên tục khi bình thường hoặc tham gia các even của SV5, tham gia các even CTC lag dis đến 50 lần trong vòng 1h đồng hồ.

4. Đội ngũ BQT làm việc gật gà gật gù lúc được, lúc ko, ko mang tính khách quan, có phần thiếu tính trách nhiệm(sự việc cái quần even TL của TomHUm), luôn luôn bị động trong các tình huống lỗi game, bỏ qua các tình huống ăn gian point khi các nhân vật tham gia even ==> thử hỏi CÔNG BẰNG ở đâu

Nên tôi quyết định không tiếp tục giải trí nữa, chỉ mua thêm ức chế vào người, có thể rằng acc Need sẽ có 1 người khác tiếp tục quản lý.

Nhưng dù sao cũng cảm ơn BQT thời gian qua đã tạo ra sân chơi "lành mạnh" để Need đc gặp gỡ các A/E trong G như FuckLove(Xeen cũ), Ohmygod (bibizuzu cũ), anh situ (cường euro), Tomhum mới (kakalot) cũng như Tôm hùm cũ (anh Cường), Uncle bên Úc, Soulmater, Rock & Roll, Biacuocdoi, Viettel cũng như Vampize ở ngoài G như Hoàng Huy (TDC), Xuân Bắc (2 char này mình có cảm tình vì tính cách trong game lẫn ngoài đời), Phathien, Boycodon, Probaby, hay Satthumoi, Linhchip (xiljp), Incris, Babykiller, nhovienvan, blue87... Rất nhìu các nhân vật khác đã yêu quý nhân vật need và đã ủng hộ Need trong t/g qua.

Cùng rất là nhìu member bên đối địch Tệ Nạn-Storm-CAND-TìnhBan-Nonstop-WeareOne. Mặc dù rất nhìu người hận Need nhưng dù sao cũng chỉ là game mà thôi, các bạn hãy bỏ qua hết nhé, mình ra đi cho thanh thản.

@DC, hustle [greenman], vinataba, MC, DuaMam chắc các cậu đang hả hê lắm đây ít ra cũng được 2 bạn god và fucklove del acc rồi nhỉ.

Tạm biệt

Đồ đạc của người ta thì tôi mới chơi hoàn toàn hok biết , và cũng hok biết suất sứ từ đâu . Có thể người ta mua hoặc săn hoặc ở đâu đó ra . Nhưng theo mình thiò có gì đâu mà bạn phải nghỉ . Tự mình đứng dậy sau thất bại mới đáng là Nam nhi chứ ^^! .

hustle
04-11-2010, 06:59 AM

Tạm biệt
Thật là buồn =.= .Dù sao cũng phải nói tên Need này là 1 gamer pro.

michelle882009
04-11-2010, 09:16 AM
Đồ đạc của người ta thì tôi mới chơi hoàn toàn hok biết , và cũng hok biết suất sứ từ đâu . Có thể người ta mua hoặc săn hoặc ở đâu đó ra . Nhưng theo mình thiò có gì đâu mà bạn phải nghỉ . Tự mình đứng dậy sau thất bại mới đáng là Nam nhi chứ ^^! .

"thất bại" kiểu này cưỡng còn khó chứ đừng nói thất bại^^
con người ko thể chống lại các thế lực "siêu nhiên" được đau bạn ah`

vanthanh225355
04-11-2010, 09:19 AM
có lẽ 1 người chưa tìm hiểu hết về game nên có tư tưởng như vậy, rồi có ngày cũng hối hận cho coi.
nghiền MU rồi mà bỏ được mới tài
nhiều thằng sẵn sàng bỏ vợ chứ không bỏ game kìa
không khéo nó tạo lại nv khác cày lại chứ chẳng chơi.

I-Need-You
04-11-2010, 09:19 AM

tớ đâu có j đâu mà thất bại cậu, nếu tớ gà nói thật với cậu tớ thất bại ở đâu đứng lên chỗ đó, đằng này đánh với những người lag point thuê point thế kia, mà họ cũng đầu cũng to chứ đâu phải nhỏ gì, chắc có lẽ ko bik đến 2 từ tự trọng là gì, tuyệt vọng và đoán trước even sẽ như thế nên đã cry mở 1 box để kêu gọi lòng tự trọng trong họ và BQT can thiệp nhưng BQT nói câu buồn quá, cậu gà quá, ừ thì mình gà ko thuê được point như người ta thôi thì chấp nhận off hẳn, để khỏi tham gia tranh chấp bất kì cái j cả, tớ nghỉ cũng có người chơi tiếp nhưng họ ko mặn nồng và cũng chỉ UT đứng đó cho có lệ G thôi, rồi đến ngày tàn rồi cũng del acc

michelle882009
04-11-2010, 09:22 AM
có lẽ 1 người chưa tìm hiểu hết về game nên có tư tưởng như vậy, rồi có ngày cũng hối hận cho coi.
nghiền MU rồi mà bỏ được mới tài
nhiều thằng sẵn sàng bỏ vợ chứ không bỏ game kìa
không khéo nó tạo lại nv khác cày lại chứ chẳng chơi.

bỏ mu này thôi chứ ko bỏ mu bạn ah`
còn cái chuyện bỏ vợ chơi game thì nhiều....mỗi người 1 cách sống...miễn bình luận...riêng tôi chơi cả 2...ko việc gì phải bỏ

I-Need-You
04-11-2010, 09:25 AM

xin lỗi cậu ở game này ko có thể loại đồ như thế cậu nhé, đừng nói là săn, nếu có săn KD box thì đồ cũng chỉ 1 dòng opt thôi cậu à, ngay cả đồ vip của sv là đồ even trao cho top tháng cũng chỉ giới hạn số lượng thôi mà cũng chỉ +7 là hết rồi, nếu nói xoay từ chao vua ra thì ko hợp lệ vì đồ này ra đời từ lâu trước khi CTC, trước khi cái máy chaos vua hoạt động, nói nhanh là đồ 3 opt này mua thì mua ở đâu ??? BQT chăng ???

I-Need-You
04-11-2010, 09:28 AM
"thất bại" kiểu này cưỡng còn khó chứ đừng nói thất bại^^
con người ko thể chống lại các thế lực "siêu nhiên" được đau bạn ah`

he he anh thít câu thế lực "siêu nhiên" của chú, nó hàm ý rất rộng, ai trong cuộc sẽ hiểu ngay he he

JinDo2010
04-11-2010, 09:35 AM
coi như mọi việc wa rùi thì bỏ wa cho nhau
cũng chỉ là game gjảj trí thôi mà.cái gì bỏ qua được thì bỏ wa đi
mấy lão này khó tính bỏ me.

chúc cậu lúc nào cũng thể hiện được chính mình trong những game mới
hãy sửa đổi 1 chút Need nhé

chắc chắn cậu sẽ thành côg hơn nữa

[-BoyCoDon-]
04-11-2010, 09:37 AM
he he anh thít câu thế lực "siêu nhiên" của chú, nó hàm ý rất rộng, ai trong cuộc sẽ hiểu ngay he he

INee mà đinh mình lại làm trùm combo à.hihi.chúc thượng lộ bình an nhé^^

probaby
04-11-2010, 09:47 AM
Chúc anh Tuấn Anh may mắn. Em nghĩ quyết định nghỉ game của anh là chính xác, và không bị ảnh hưởng từ những j đã qua.
Chúc Bố , mẹ anh luôn mạnh khoẻ, em gái anh học giỏi, anh T.A sớm lấy vợ và công việc ổn định.Chúc gia đình anh luôn hạnh phúc.
Thân!
Việt Hưng.

Diem.My
04-11-2010, 09:49 AM

Tạm biệt[/COLOR]

bit nói ra nhưng lời thế này là Good roài hok sao cả ^_^

chúc bạn mạnh khoẻ
thân chào INee : -h

I-Need-You
04-11-2010, 10:08 AM
chúc anh tuấn anh may mắn. Em nghĩ quyết định nghỉ game của anh là chính xác, và không bị ảnh hưởng từ những j đã qua.
Chúc bố , mẹ anh luôn mạnh khoẻ, em gái anh học giỏi, anh t.a sớm lấy vợ và công việc ổn định.chúc gia đình anh luôn hạnh phúc.
Thân!
Việt hưng.

;37820']inee mà đinh mình lại làm trùm combo à.hihi.chúc thượng lộ bình an nhé^^

coi như mọi việc wa rùi thì bỏ wa cho nhau
cũng chỉ là game gjảj trí thôi mà.cái gì bỏ qua được thì bỏ wa đi
mấy lão này khó tính bỏ me.

Chúc cậu lúc nào cũng thể hiện được chính mình trong những game mới
hãy sửa đổi 1 chút need nhé

chắc chắn cậu sẽ thành côg hơn nữa

bit nói ra nhưng lời thế này là good roài hok sao cả ^_^

chúc bạn mạnh khoẻ
thân chào inee : -h

tks mọi người
@probaby: Tiếc quá mới quen em chưa được bao lâu, đã phải chia tay rồi, mặc dù là 2 bên chiến tuyến, nhưng sau này anh cũng đâu có bèm em, mà còn làm tri kỉ ^__^ nhớ mấy hôm đứng trong nhà vul nói chuyện đến 3 4h sáng, vãi thật

michelle882009
04-11-2010, 10:20 AM
tks mọi người
@probaby: Tiếc quá mới quen em chưa được bao lâu, đã phải chia tay rồi, mặc dù là 2 bên chiến tuyến, nhưng sau này anh cũng đâu có bèm em, mà còn làm tri kỉ ^__^ nhớ mấy hôm đứng trong nhà vul nói chuyện đến 3 4h sáng, vãi thật

yêu đi...hôn đi ^^

wildlion
04-11-2010, 10:27 AM
hôn đi .... :]]

TroiXanh
04-11-2010, 10:32 AM
Chúc anh Tuấn Anh may mắn. Em nghĩ quyết định nghỉ game của anh là chính xác, và không bị ảnh hưởng từ những j đã qua.
Chúc Bố , mẹ anh luôn mạnh khoẻ, em gái anh học giỏi, anh T.A sớm lấy vợ và công việc ổn định.Chúc gia đình anh luôn hạnh phúc.
Thân!
Việt Hưng.
thằng em Pro này viết đoạn này là anh mác cười quá ,thật thà đến mức buồn cười = ))

michelle882009
04-11-2010, 10:35 AM
thằng em Pro này viết đoạn này là anh mác cười quá ,thật thà đến mức buồn cười = ))

giờ mới để ý kĩ
em gái TA ga`???...TA ga` có em gái...!
có xấu trai như lão ko nhỉ *_

nhungocshpy
04-11-2010, 10:40 AM
^^
pro ma nghi mu se di ve dau

probaby
04-11-2010, 10:41 AM
Em nghĩ j nói thế, văn hoa lam j

michelle882009
04-11-2010, 10:43 AM
^^
pro ma nghi mu se di ve dau

ngày càng phát triển bền vững^^...bằng chứng là qua những event qua người tham gia vẫn còn rất đông...^^
gddh chả nói thế còn gì
ví dụ như war guilf kìa
tổng số người tham gia thì đấu và cổ vũ từ trẻ em đến người già đã lên tới hàng chục người ^^...còn đông hơn cả mạng cf 1.6 ^^

I-Need-You
04-11-2010, 10:44 AM
@GOD GÀ: ÈO ÈO EM GÁI CÓ CHỒNG RỒI HEHE, CÒN 1 EM NỮA ĐANG ĐH NĂM 3 ^___^
@nhungocshpy : NGHỈ GAME NÀY NHƯNG DO ANH EM NÍU KÉO LẠI NÊN CÓ THỂ CHƠI MU KHÁC SS6 NHƯNG KO PHẢI DO CRUELNGUYEN LÀM.

botchien
04-11-2010, 10:45 AM
nghi~ dau....acc Need ta van chi bt day' chu'.....co' die`u 3 acc max trong nga`y du suc'....chi luyen thoi ko duoc di san do` ^________^......chuyen nho? nhu con tho? nuong' vi~....la`m mo`i nhau...cham' chaos ^^.....:D

wildlion
04-11-2010, 10:48 AM
nghi~ dau....acc Need ta van chi bt day' chu'.....co' die`u 3 acc max trong nga`y du suc'....chi luyen thoi ko duoc di san do` ^________^......chuyen nho? nhu con tho? nuong' vi~....la`m mo`i nhau...cham' chaos ^^.....:D

Ôi con trâu cày T____T

[-BoyCoDon-]
04-11-2010, 10:51 AM
giờ mới để ý kĩ
em gái TA ga`???...TA ga` có em gái...!
có xấu trai như lão ko nhỉ *_

Thằng này hỏi đểu bạn nè.em gái mà xấu trai hả.sng MU nào pm để anh cày anh combo cho vỡ alo^^

wildlion
04-11-2010, 10:52 AM
;37950']Thằng này hỏi đểu bạn nè.em gái mà xấu trai hả.sng MU nào pm để anh cày anh combo cho vỡ alo^^

Nó đang test thử 1 mu khó lắm :- <
Cực khó train luôn...
Ngày chỉ rs khoảng 1000 lần thôi :- <

[-BoyCoDon-]
04-11-2010, 10:52 AM

Đây mới là con trâu đất của MU hà nội nề.Lòng nhiệt tình của bạn đáng đc đưa lên bảng vàng danh dự của mu-hanoi^^

michelle882009
04-11-2010, 11:02 AM

khi nào có mu ss6 khác thì lại tụ hop...^_ con B ga` ^^

Tổng Cục Trưởng
04-11-2010, 11:20 AM
Toàn bộ các Topic về việc Nghỉ Mu hay đại loại như vậy từ nay đều được tôi xoá mà không cần báo trước.
Toàn bộ các nick diễn đàn cũng được tôi Block mà không cần báo trước.