PDA

View Full Version : [Tomhum] Thông cáo với với bàn dân thiên hạ

Tôm Hùm
21-10-2010, 03:06 PM
Thưa các hào kiệt cùng chư vị đồng đạo anh hùng!

Tiệc vui nào cũng có hồi chấm dứt, ham hố nào cũng có lúc phải rời xa... Hôm nay Tôm mỗ thật sự đau lòng khi phải viết lên những dòng này. Char Tomhum tuy không phải là char khai sơn lập địa, có mặt từ những buổi sơ khai để lát những viên gạch đầu tiên cho MUHN nhưng cũng là một trong char lâu đời có mặt trong MUHN. Phải nói một điều, MU là games online đầu tiên Tôm mỗ chơi. Tuy đã gần chục năm, qua rất nhiều MU từ MUHN (0.97, 1.0) đến MU korean, MU VNN, MU Gold, MU FPT và giờ thì MUHN SS5 nhưng tình yêu mà Tôm mỗ dành MU vẫn không hề giảm. Biết là thế, nhưng cuộc đời có bao giờ phẳng lặng như con đường, đôi lúc gập ghềnh như dòng suối, có lúc chông chênh như vách núi cheo leo… Tôm mỗ vẫn còn nhớ 1 câu nói của Mác và giờ nó thành 1 câu châm ngôn bất hủ “Ăn có thể nửa bữa, ngủ có thể nửa đêm nhưng không đi nửa đường chân lý và đam mê bằng nửa trái tim” và quả thật Tôm mỗ đã không còn đủ niềm tin và lý tưởng để đi tiếp quãng đường còn lại. Và có một ai đó đã nói: “Hãy theo đuổi con đường mà bạn có thể đi với tình yêu và lòng tôn kính, dù nó có hẹp và quanh co đến mức nào”. Dẫu biết là vậy nhưng có lẽ Tôm mỗ không vượt qua cái “tôi” của chính mình. Chơi MUHN SS5 dù mới chỉ gần 1 năm, tuy đỉnh thì chưa tới, ước mơ thì chưa hoàn thành, mọi cái đều dở dang nhưng điều Tôm mỗ tự hào nhất là kể từ khi chơi MU tới nay với phương châm Dĩ hòa vi quý – Đói cho sạch rách cho thơm, Tôm mỗ luôn luôn giữ đc mình trong sạch, chưa lừa đảo 1 ai, chưa từng gây oán thù với ai cũng như chưa làm ai phải mếch lòng... Đó là những cái mà không phải ai cũng làm đc trong cái MU nhỏ bé này – Đối với Tôm mỗ như thế là quá đủ. Một năm tuy không nhiều nhưng những người bạn đi theo những kỷ niệm vui buồn thì quả là không ít. Tôm mỗ mãi mãi sẽ không bao giờ quên những người bạn như: Satthumoi, Legion, puipi, DuaHau, DuaMam, hkkhkh và những anh em trong G WeAreOne đã gắn bó với Tôm mỗ biết bao kỉ niệm cùng với những người bạn bên ngoài như Blood, Mid, DieuCay, ProBaby, God, IneeYou.... Nhất là INeeYou người mà Tôm mỗ hằng ngày vẫn hay dual, tuy biết nhau muộn nhưng INeeYou cũng là người mà Tôm mỗ trăn trở tính toán nhiều nhất, bởi INeeYou là người chơi DK và PK tốt. Phàm những ai đã chơi và yêu thích nhân vật DK thì thường hay tìm hiểu về class này và nhất là cách PK. Tôm mỗ cũng không tránh khỏi cái đó, mặc dù chơi DK đã lâu nhưng những kiến thức về nó luôn là mới đối với cá nhân mình. Một lần cuối Tôm mỗ cảm ơn tất cả mọi người cũng như cảm ơn những tình cảm mà mọi người đã dành cho Tôm mỗ. Xin chúc mọi người ở lại vui vẻ, nếu có “duyên” chúng ta sẽ lại có dịp gặp nhau và đàm đạo ở những nơi khác.

Theo chân những bậc tiền nhân ngày trước, Tôm mỗ xin rửa tay gác kiếm – quy ẩn giang hồ để cho các lớp anh hùng niên thiếu tiến bước đi lên. Nếu không có gì thay đổi thì chiều nay char Tomhum sẽ đc “xuất cảnh” đi nước ngoài. Do vậy Tôm mỗ thông báo tới toàn thể hào kiệt bốn phương cùng chư vị đồng đạo anh hùng kể từ giờ phút này trở đi, char Tomhum sẽ không thuộc quyền quản lý của Tôm mỗ. Do vậy nếu ai có vướng mắc với char này từ giờ phút này trở đi thì Tôm mỗ sẽ không chịu trách nhiệm.

Thân gửi anh em G WeAre0ne!

Trải qua bao lần Thay tên đổi chủ - Vật đổi sao dời nhưng G chúng ta vẫn tồn tại và duy trì. Điều đó nói lên một sức sống mãnh liệt, một sự đoàn kết đến cùng cực mà không một thế lực nào có thể phá vỡ nổi. Đó là cái mà không phải 1 G nào cũng có đc, điều đó chứng tỏ mỗi cá nhân, mỗi con người trong G đều ý thức đc mình - Các bạn phải biết trân trọng điều này. Tuy chúng ta không phải là 1 G mạnh, nhưng chúng ta luôn tự hào là 1 G “sạch”, với những con người của những sự cố gắng rèn luyện nhân cách và trau dồi bản thân thật đáng để khâm phục. Tôm mỗ luôn mong muốn và hi vọng mọi người sẽ giữ đc phẩm chất cũng như con người để càng ngày càng xứng đáng với cái tên WeAre0ne và đưa WeAre0ne lên một tầm cao mới.

Tomhum kính báo

devuoglinh
21-10-2010, 03:11 PM
th0y rồi tôm đã lên nồi

botchien
21-10-2010, 03:38 PM
hi`hi`....TomHum da~ ra di...chac' co TomCang xuat hien thoi ^^.....:D

Snack
21-10-2010, 03:38 PM
Anh đi rồi Gian sơn chém gió ai sẽ?bão nhiệm đây anh tôm ~>^__)

Huti3ugo
21-10-2010, 03:40 PM
bài viết của Tôm mỗ lúc nào cũng xúc tích và đầy ý nghĩa hic lại chia tay 1 anh hào rồi, nếu nghỉ MU thì ai làm PV đây nhỉ

devuoglinh
21-10-2010, 03:41 PM
Nếu như TomHum ra đi mà để lại đồ cho em thì tiếng thơm sẽ lưu truyền muôn đời

Huti3ugo
21-10-2010, 03:45 PM
Thưa các hào kiệt cùng chư vị đồng đạo anh hùng!

Do vậy Tôm mỗ thông báo tới toàn thể hào kiệt bốn phương cùng chư vị đồng đạo anh hùng kể từ giờ phút này trở đi, char Tomhum sẽ không thuộc quyền quản lý của Tôm mỗ. Do vậy nếu ai có vướng mắc với char này từ giờ phút này trở đi thì Tôm mỗ sẽ không chịu trách nhiệm.

Tomhum kính báo

phải chăng acc này người típ quản là kakalot G hutieugo sao. nếu kakalot co típ quản acc này thì đừng để phụ lòng anh tôm e nhé

botchien
21-10-2010, 04:47 PM
up.........^^

Satthumoi
21-10-2010, 04:48 PM
Trải qua nhiều chặng đường gian nan để bước lên vinh quang ngày hôm nay.Những người bạn của mình đã dần dần ra đi hết rồi.Chơi game chỉ là một cuộc sống ảo của Thế giới. Nhưng nó lại có nhiều điều mà thế giới hiện thực không mang lại được giống như game.Ngày ngày cứ mỗi sáng thức dậy ta lại gặp nhau và nói chuyện, chém gió, spam.Vui có, buồn có.Mọi thứ dần dần đi vào tiềm thức của ta.Thế mà giờ đây lại thêm 1 người bạn rồi.Thôi cuộc họp nào cũng tan, tiệc vui nào cũng tàn.Chúc anh Tom ra đi thuận buồm xuôi gió luôn gặp may mắn trong cuộc sống và luôn hạnh phúc.
Tạm biệt anh Tom
Thong ngo'

[-BoyCoDon-]
21-10-2010, 04:49 PM
TomHum đi có TomCangXanh lên.ăn cũng ngon tạm đc

Tôm Hùm
21-10-2010, 05:48 PM
Không biết vì sao tôi lại buồn
Nỗi buồn xâm chiếm trái tim tôi
Nỗi buồn không khóc, không nức nở
Mà chỉ thấy buồn có thế thôi

Giao dịch đã diễn ra thành công và tốt đẹp. Chúc người chủ mới của Tomhum gặp nhiều may mắn và thành công.

Huti3ugo
21-10-2010, 05:52 PM
Không biết vì sao tôi lại buồn
Nỗi buồn xâm chiếm trái tim tôi
Nỗi buồn không khóc, không nức nở
Mà chỉ thấy buồn có thế thôi

Giao dịch đã diễn ra thành công và tốt đẹp. Chúc người chủ mới của Tomhum gặp nhiều may mắn và thành công.

hic 9 thức chia tay TomHUm`, TB TomHum mới đã vào Hutieugo

Tôm Hùm
21-10-2010, 05:56 PM
hic 9 thức chia tay TomHUm`, TB TomHum mới đã vào Hutieugo

Hi vọng vào G HuTieuGo, dưới trướng INeeYou chủ mới của Tomhum sẽ học hỏi đc nhiều về PK. Mong là không làm mất đi những thành tích mà Tomhum trước đã gây dựng =]]

BloodFeud
21-10-2010, 06:01 PM
Không còn nghi ngờ gì nữa Bạn tôm đã chính thức ra đi trong sự nuối tiếc của nhiều người . Là 1 người bạn mình cũng như tất cả mọi người hãy làm 1 phút tưởng niệm để tiễn bác Tôm về nơi an nghỉ cuối cùng ( vào nồi). Ở thế giới mới chắc chắn sẽ lại có 1 Tomhum mới nhưng gà hơn và thường xuyên bi luộc hơn .

WhoAmI
21-10-2010, 07:21 PM
Mất đi 1 anh bạn DK vẫn hay uỷ thác cạnh ông thợ rè...Ngày nào mà anh em ko thấy 1 DL đứng cạnh 2 cái thùng rượu gần ông thợ rèn thỳ ngày đó là ngày TojLaAj tiếp bước TomHum nha ^______^

michelle882009
21-10-2010, 08:09 PM
Theo chân những bậc tiền nhân ngày trước, Tôm mỗ xin rửa tay gác kiếm – quy ẩn giang hồ để cho các lớp anh hùng niên thiếu tiến bước đi lên. Nếu không có gì thay đổi thì chiều nay char Tomhum sẽ đc “xuất cảnh” đi nước ngoài.

thông báo toàn thể anh em nick tomhum từ nay do 1 người bạn mình trong miền nam quản lý..bạn ấy mới chơi nên còn nhiều bỡ ngỡ và cần thời gian để khám phá và tìm hiểu về mảnh đất MU cũng như về class dk mà co thể nói ko chỉ là 1 class...nó đã trở thành 1 khái niệm riêng...1 thế giới riêng rành cho những ai thik pk solo...bạn ấy do quá ham thik mu nên đã ko ngại chuyển khoản 1 số tiền ko nhỏ cho 1 người bạn xã hội như tớ để đứng ra làm người gd...và cuộc gd đến giờ phút này có thể nói là đã thành công tốt đẹp...: )
bạn ấy đã đc cầm trong tay 1 nick dk có thể nói về rs và đồ đạc thuộc hàng khủng cua MUHN...còn về tên tuổi và trình độ pk cũng như hiểu biết về mu của anh thì nhắc đến tomhum...có ai mà ko biết...
quả thực...từ khi bắt đầu chơi MuHN này tớ cảm thấy có 2 người mà có thể xứng đáng vs từ pro...đó là soul master...người vẫn cầm nick need duel vs tom và anh tom...
nếu ko có 2 buổi cafe chém gió vs anh tôm...chẳng biết bao giờ mới có thể win need dc 4 van như đêm qua...chắc là rồi nếu cứ kiên trì học hỏi và luyện tập thì cũng có thể thôi...nhưng ngày ấy sẽ lâu lắm...ko đến nhanh và bất ngờ như thế...giống như Quách Tĩnh ngu ngơ gặp đc HồngThất Công vậy...cũng có nói anh đừng bán nick vội...em sẽ tìm mua nick khác cho bạn em...vừa gặp 1 người mà mình đáng để học hỏi thì cũng là lúc anh nói lời chia tay vs MuHn...tuy vẫn có thể gặp a ngoài đời...( và cũng có lịch ae đi cafe tuần sau rồi | )
nhưng giờ log vô sv2...ko thấy con tôm to nữa thì cũng thật là buồn...nhưng cũng chẳng làm thế nào đc...anh đã quyết dứt áo ra đi...anh buồn vì ko dc đối xử công bằng...vì những hành động có thể nói là ko nên có ở 1 số cá nhân...chăng thể giữ anh đc nữa...thôi xin nói lời tạm biệt đến anh tom trên 4rum...còn ngoài đời vẫn gặp nhau nên chỉ nói:...tuần sau anh nhé : )

Huti3ugo
21-10-2010, 09:18 PM
...từ khi bắt đầu chơi MuHN này tớ cảm thấy có 2 người mà có thể xứng đáng vs từ pro...đó là soul master...người vẫn cầm nick need duel vs tom
nói sai rồi chú ơi

michelle882009
21-10-2010, 09:45 PM
nói sai rồi chú ơi

eo`...TA ga` chi la pro dk thoi...con` pro tren nhieu khia canh thi ko so vs B ga` dc...dung hem...cai nay` ko duoc hieu thang...bem gio` ^^

Fefa_Cavalli
21-10-2010, 09:53 PM
chức mừng tôm mỗ đã lên nồi( mất đi 1 chú em đá xoay)

[-BoyCoDon-]
21-10-2010, 09:58 PM
chức mừng tôm mỗ đã lên nồi( mất đi 1 chú em đá xoay)

Con hàng này thì toàn thấy SV1

OhMyGod
21-10-2010, 11:12 PM
nghỉ là đúng rồi ^_^

Tôm Hùm
21-10-2010, 11:16 PM
nghỉ là đúng rồi ^_^

Lâu lắm mới nhìn thấy ông này.

OhMyGod
21-10-2010, 11:22 PM
thì bỏ lâu rồi mà h vào thăm lai xem muhn co ji sáng xủa hon ko. hôm nọ gặp tên MC+TDC+shinichi bên mu FPT ^_^

NgangDoc
21-10-2010, 11:30 PM
Chung' to' se ko bao gio` quen 1 nguoi ban nhu cau dau TOM a.. hic hic..hic ..hic.... tat ca cac ban chu y' chinh? don' lai trang phuc.... phut' mac niem bat dau`

michelle882009
21-10-2010, 11:31 PM
Chung' to' se ko bao gio` quen 1 nguoi ban nhu cau dau TOM a.. hic hic..hic ..hic.... tat ca cac ban chu y' chinh? don' lai trang phuc.... phut' mac niem bat dau`

day la hungchau o0o to day ma ^^

[-BoyCoDon-]
21-10-2010, 11:41 PM
day la hungchau o0o to day ma ^^

Vậy hả.thế mà ko bít.hihi

Tôm Hùm
22-10-2010, 01:07 AM
thì bỏ lâu rồi mà h vào thăm lai xem muhn co ji sáng xủa hon ko. hôm nọ gặp tên MC+TDC+shinichi bên mu FPT ^_^

Cũng vừa sang ngó xem nó có mở sv mới ko? Có lẽ ko bỏ đc mu

Fefa_Cavalli
22-10-2010, 03:04 AM
Cũng vừa sang ngó xem nó có mở sv mới ko? Có lẽ ko bỏ đc mu

di chet di(con ga)

songuku
22-10-2010, 10:59 AM
thôi ra đi thanh thản nha Tom.ra đi đừng quay đầu lại hay sống tốt ở thế giới bến kia nha

botchien
22-10-2010, 11:23 AM
hih`i chac vay ro`i........:D

Tôm Hùm
22-10-2010, 01:54 PM
thông báo toàn thể anh em nick tomhum từ nay do 1 người bạn mình trong miền nam quản lý..bạn ấy mới chơi nên còn nhiều bỡ ngỡ và cần thời gian để khám phá và tìm hiểu về mảnh đất MU cũng như về class dk mà co thể nói ko chỉ là 1 class...nó đã trở thành 1 khái niệm riêng...1 thế giới riêng rành cho những ai thik pk solo...bạn ấy do quá ham thik mu nên đã ko ngại chuyển khoản 1 số tiền ko nhỏ cho 1 người bạn xã hội như tớ để đứng ra làm người gd...và cuộc gd đến giờ phút này có thể nói là đã thành công tốt đẹp...: )
bạn ấy đã đc cầm trong tay 1 nick dk có thể nói về rs và đồ đạc thuộc hàng khủng cua MUHN...còn về tên tuổi và trình độ pk cũng như hiểu biết về mu của anh thì nhắc đến tomhum...có ai mà ko biết...
quả thực...từ khi bắt đầu chơi MuHN này tớ cảm thấy có 2 người mà có thể xứng đáng vs từ pro...đó là soul master...người vẫn cầm nick need duel vs tom và anh tom...
nếu ko có 2 buổi cafe chém gió vs anh tôm...chẳng biết bao giờ mới có thể win need dc 4 van như đêm qua...chắc là rồi nếu cứ kiên trì học hỏi và luyện tập thì cũng có thể thôi...nhưng ngày ấy sẽ lâu lắm...ko đến nhanh và bất ngờ như thế...giống như Quách Tĩnh ngu ngơ gặp đc HồngThất Công vậy...cũng có nói anh đừng bán nick vội...em sẽ tìm mua nick khác cho bạn em...vừa gặp 1 người mà mình đáng để học hỏi thì cũng là lúc anh nói lời chia tay vs MuHn...tuy vẫn có thể gặp a ngoài đời...( và cũng có lịch ae đi cafe tuần sau rồi | )
nhưng giờ log vô sv2...ko thấy con tôm to nữa thì cũng thật là buồn...nhưng cũng chẳng làm thế nào đc...anh đã quyết dứt áo ra đi...anh buồn vì ko dc đối xử công bằng...vì những hành động có thể nói là ko nên có ở 1 số cá nhân...chăng thể giữ anh đc nữa...thôi xin nói lời tạm biệt đến anh tom trên 4rum...còn ngoài đời vẫn gặp nhau nên chỉ nói:...tuần sau anh nhé : )

Cảm ơn God, ít ra cũng có người hiểu người Tôm mỗ

devuoglinh
22-10-2010, 02:52 PM
Vừa ăn hết dĩa tôm rán lúc trưa nhìn thấy nó tưởng nhớ đến anh tôm biết bao,rồi vừa lúc chiều nghe bài chiếc khăn tang mà nhớ anh tôm biết bao,rồi vừa đi viếng ông con bạn vừa chết nhớ đến anh tôm biết bao, thôi chúc anh tôm đi mạnh khoẻ ở bên này mọi người sẽ đốt nhang cho anh, mong anh phù hộ độ trì cho em 1 ngày ăn đc 4 con rồng vàng, em sẽ đốt cho anh cái dàn máy tính để anh đc chơi Mu ở dưới địa phủ.Hết

botchien
22-10-2010, 03:33 PM
up..........Hon nhau tiep di ...hem hon nhau...thi` can' nhau nhe'.....:D

Tôm Hùm
22-10-2010, 03:35 PM
Vừa ăn hết dĩa tôm rán lúc trưa nhìn thấy nó tưởng nhớ đến anh tôm biết bao,rồi vừa lúc chiều nghe bài chiếc khăn tang mà nhớ anh tôm biết bao,rồi vừa đi viếng ông con bạn vừa chết nhớ đến anh tôm biết bao, thôi chúc anh tôm đi mạnh khoẻ ở bên này mọi người sẽ đốt nhang cho anh, mong anh phù hộ độ trì cho em 1 ngày ăn đc 4 con rồng vàng, em sẽ đốt cho anh cái dàn máy tính để anh đc chơi Mu ở dưới địa phủ.Hết

Ta mà còn ở trong MU thì tên này chắc sẽ bị ta xiên gió đến bao giờ đủ đĩa tôm thì thôi. Tôm bao nhiêu con thì bấy nhiêu lần bị xiên

botchien
22-10-2010, 03:36 PM
xien Tom nho' de? con` so^ng' so so...de? len vi~ nuong' la`m mo`i nhau ngon a` ^_^.....:D

LegionK
22-10-2010, 09:34 PM
Xuống đây vs ta nào. Ta đợi mi lắm rồi. Còn thằng Satthumoi nữa xuống đây nốt đi nào, lưu luyến gì nữa

Tôm Hùm
22-10-2010, 09:51 PM
Xuống đây vs ta nào. Ta đợi mi lắm rồi. Còn thằng Satthumoi nữa xuống đây nốt đi nào, lưu luyến gì nữa

Kẻ thức thời mới là kẻ tuấn kiệt

Sao mình tâm đắc câu này thế. Mọi hồi toàn cắm đầu vào làm, ngơi ra lại chúi đầu vào games, chả có tí time hở nào. Giờ time rỗi nhiều, mình mới giác ngộ ra nhiều cái. Có lẽ sắp thành “chính qủa” đến nơi rồi.

[-BoyCoDon-]
23-10-2010, 12:13 AM
Kẻ thức thời mới là kẻ tuấn kiệt

Sao mình tâm đắc câu này thế. Mọi hồi toàn cắm đầu vào làm, ngơi ra lại chúi đầu vào games, chả có tí time hở nào. Giờ time rỗi nhiều, mình mới giác ngộ ra nhiều cái. Có lẽ sắp thành “chính qủa” đến nơi rồi.

Người quản acc Tomhum bây giờ là 1 đại gia mới nổi của mu-hanoi.net.rồi chúng ta sẽ thấy^^

wildlion
23-10-2010, 12:23 AM
;34073']Người quản acc Tomhum bây giờ là 1 đại gia mới nổi của mu-hanoi.net.rồi chúng ta sẽ thấy^^

Con boy co ro này chắc mới bán cho nó quả nào lớn lắm àh? T______T
Đưa đây vài % nào :- <

michelle882009
23-10-2010, 01:58 AM
Con boy co ro này chắc mới bán cho nó quả nào lớn lắm àh? T______T
Đưa đây vài % nào :- <

thay bao boy moi lua` ban cho tomnew bo shop 13 hon 2 trieu vp *_....chang biet dat hay re?

Satthumoi
23-10-2010, 09:30 AM

Em còn mẹ già với lại em chưa có vợ.Anh với Tumhum đi trước đi.Cho em cục gạch đặt chỗ nha

-TomHum-
23-10-2010, 09:30 AM
;34073']Người quản acc Tomhum bây giờ là 1 đại gia mới nổi của mu-hanoi.net.rồi chúng ta sẽ thấy^^

Oh` moi* suc' co 5 cai' bua` chaos ma` da~ dc len lam` daj gia luon^ ^^.do^` cua~ lao~ tom^ ,tam^ quyet' cua~ lao~ tom^ da~ len^ +13.

botchien
23-10-2010, 11:31 AM
16 moi hoa`nh trang' si mang ^^................

-TomHum-
23-10-2010, 12:50 PM
16 moi hoa`nh trang' si mang ^^................

kaka neu co ta cunG~ se up len lun^_^

Tôm Hùm
03-11-2010, 04:14 PM
Up lần nữa cho KhanhProQ3 nhìn không mắng oan ta. Đau lòng... chết rồi còn móc lên

botchien
03-11-2010, 04:24 PM
ss6 gan co ro`i anh em chuan bi chien' di....ta van~ ss5 thoi :D

[-BoyCoDon-]
03-11-2010, 05:01 PM
ss6 gan co ro`i anh em chuan bi chien' di....ta van~ ss5 thoi :D

SS5 sẽ lên ss6 mờ.anh em mình bắt tay nhau trụ hạng đến cùng.Nhưng úp ít thôi nhá.vượt top DD anh nhìu quá rồi đoá

botchien
03-11-2010, 07:16 PM
thi van~ ss5 day BoyCoDOc....khi na`o AD up len ss6 thi van~ tiep tuc co gi` dau na`o hi`hi`...:D