PDA

View Full Version : DK combo vào đây tham khảo:D

[-BoyCoDon-]
31-07-2010, 04:53 PM
Ngay từ khi lục địa MU hình thành, các Chiến binh được sinh ra đều hoàn thành các nhiệm vụ một cách dễ dàng. Nhờ đâu ư ? Đó là nhờ "Combo", một tuyệt kỹ độc nhất vô nhị trong MU.

1. Combo để làm gì?

Xin thưa rằng, để đánh quái một cách nhanh chóng, để PK người chơi khác , để KS, để Công thành ...

2. Có mấy loại Combo?

Có rất nhiều loại Combo nhưng cách duy nhất để xuất chiêu đó là: Nhấp chuột phải vào đối phương ⇒ skill từ vũ khí ⇒ skill 2 tự chọn ⇒ skill 3 tự chọn (không trùng skill 2).

Có thể chia Combo thành 3 loại như sau:

► Loại đánh vào một mục tiêu: Là cách combo để tuyệt chiêu đâm gió ở cuối cùng nhằm sát thương lớn về một hướng. Với DK sức mạnh thì có thể gây lên nhân đôi hay nhân ba damage sát thương.

Đặc điểm: Loại combo này có tốc độ nhanh nhất trong các loại combo. Tác dụng tốt với DL, DW, MG, EE, AE ...

► Loại đánh rộng vào nhiều mục tiêu: Là cách combo để các tuyệt chiêu đánh rộng như chém xoay hay địa chấn cuối cùng (lưu ý: trừ skill chém băng vì skill này ở SS 4.5 chỉ cho sử dụng ở bước 2 của combo). Kiểu combo này phù hợp với các dòng DK hiện nay bởi dễ sử dụng, đánh rất tốt khi đi train hay đi công thành chiến (đứng trong đám đông).

Đặc điểm: Đánh được nhiều mục tiêu cùng lúc. Tác dụng tốt với AE, DW, MG.

► Loại đánh nén: Là cách combo khi sử dụng được 2 skill thì skill cuối không được đánh vào đối thủ (bằng cách rê chuột ra ngoài đối phương, nhấn chuột phải sau đó là trái để nhân vật di chuyển vị trí mới) như thế là combo đã được nén lại.

Đặc điểm: Khi bạn sử dụng chiêu cuối cùng thì theo công thức combo sẽ được tạo ra. Cách combo nay hiệu quả khi đối phó với các dòng như DW, MG.

3. Phương thức Combo dễ dàng

Xin chỉ nói đến server non reset, vì server reset có tốc độ cao combo cao, các DK thường combo theo cảm tính nên ta không bàn ở đây.

Phương thức để tạo dựng nên một pro combo là sự quan sát tinh tế của người cầm chú DK đó. Ta lại có các cách sau để combo một cách thành thạo nhất:

► Quan sát nhân vật: Ta thường quan sát nhân vật để sử dụng một cách tốt nhất trình độ combo của bản thân.

Ưu điểm của cách này là có thể quan sát tốt khi đánh với người chơi khác. Còn nhược điểm là khi bạn đi săn đi đánh quái thì cách quan sát để combo này lại gây một chỉ số ta thường gọi là tạch (miss combo) cao nhất là đối với DK Agility (khi mà tốc độ quá nhanh, thường là không theo kịp combo bản thân, dẫn đến một cách combo mới: combo bằng cảm giác).

Ví dụ: Chém ngang ⇒ chém xoay, khi bạn nhìn thấy xung quanh người nhân vật có các thanh kiếm chạy quanh thì bạn sẽ nhấn skill 3 để thực hiện combo.

► Quan sát vào cột tím và xanh (nội lực và mana): Thường thì chúng ta sẽ để ý vào cột tím, khi biết được mức độ hao hụt của tuyệt chiêu cộng với tính năng khi ta đánh quái sẽ không cần phải giữ chuột phải vào đối phương như lúc PvP thì cách quan sát này có thể tạo ra độ miss combo thấp hơn. Các DK Agi bây gờ thường dựa vào cách này để combo khi đi săn. Cách thực hiện khá đơn giản khi sử dụng combo, đến skill thứ 2.

Ví dụ: Chiêu chém xoay mất 10 nội lưc. Bạn sẽ thấy số nội lực của bạn giảm 10 điểm, ngay lúc này tung chiêu 3, combo được hoàn thành. Thường thì 100% ăn combo.

Đó là kinh nghiệm combo của mình, bài viết có thể còn đơn giản, mong nhận được sự chia sẻ của các bạn.

4. Combo nén:

Nhìu anh em than phiền với tôi mỗi lần đi PK, gặp thằng nào mặc set ref là chán, đôi khi không giết nó vì sợ mỗi tội nó giật giật khó combo nên giết ko chết.
Hôm nay xin được hướng dẫn anh em 1 cách rút ra từ kinh nghiệm bao năm của tôi:

COMBO KHÔNG GIẬT: thực ra rất đơn giản, vì chiu thứ nhất và chiu thứ 2 bạn hay đánh trên người luôn nên chính nó là nguyên nhân làm bạn bị khó chịu vì bị khựng lại...
Qua tìm hiễu tôi thấy cái này hoàn toàn khắc phục dc nhưng cần có "diển viên đóng thế" chính là mấy con quái xung quanh...Thay vì bạn đánh chiu chém ngang và xoay kím trên ng` bị giật thì chỉ cần bạn thi triển trên quái sẽ không bị giật thôi...bỏ qua chiu 1-2 trên người ( không ảnh hưởng lắm vì nếu PK thì 2 chiu này bạn làm đối phuong mất rất ít máu mà chỉ có combo mới đau đớn thôi) ...
Hướng dẫn: bạn thi triễn chiu 1 -2 trên quái sau đó nhấn phím chiu 3 thì con chuột rề nhanh vào người thằng kia (đừng tiếp tục trên quái) , nó sẽ bị combo ngay , tất nhiên là bạn sẽ bị khựng 1 cái khi combo nhưng đến lúc này thì ko còn ý nghĩa vì bạn cũng đã combo rồi vả lại rất suôn sẻ nữa chứ!

COMBO NÉN: Cái này quyết đấu hay sử dụng, khi bạn đánh chết d/phuong, nó sẽ hồi sinh gần đó và tìm bạn, tỏng lúc nó chưa tìm ra, bạn hãy nén chiu combo lại và chờ nó đến thì chào nó = 1 quả combo trời giáng

Hướng dẫn: khi nó đang tìm bạn, lợi dụng lúc đó, bạn thi triển chiu 1 -2 trên quái như trên kia, khi nhấn sang chiu 3 - đâm gió thì bạn nhanh tay rề con chuột vào 1 nơi nào đó trên màn hình mà không có quái, lúc đó sẽ ko có combo và cũng ko có chiu gì dc thi triển, combo đã dc nén vào chiu 3 ( thực ra là do bản chất chiu đâm chỉ đánh dc khi chuột rề đến quái/ người, nhưng nếu bạn không rề chuột vào 1 cái jì thì chiu này khong thi triển và tất nhiên chiu 3 ko thi triển thì làm sao combo xuất hiện) , và khi đối phương mò đến, ngay lập tức bạn rề chuột lên người nó và pằng pằng, nó chết hoặc là nửa ống máu thôi! bên máy nó nó sẽ thấy nó bị combo nhưng không hề thấy bạn xài 2 chiu kia ( vì bạn đã làm rồi mà )
Lưu ý: thời gian nén có hạn nên nếu nó tìm bạn lâu quá, khi đến nơi thì bạn rề vô nó sẽ ra đâm gió không hà...nếu thấy lâu quá thì bạn làm lại các bước trên để nén típ tục combo...đợi nó đến
Cái này chỉ xài dc với combo đâm gió thôi nha

...và đây cũng là lí do tại sao khi bạn gặp quỉ, nó đánh bạn chết , bạn vè kan 1 rồi biến lên kan 2, nhưng khi vừa qua map kan 2, cảnh vật chưa hiện lên thì bạn bị văng 1 khúc , máu thì hết -> chết queo, đó là do tên quỉ đã nén combo, đợi bạn lên thì nó rề vô ng` bạn ngay và bạn chỉ nếm dc combo mà ko hề biết mùi của chém ngang-xoay kiếm

kissofsun
31-07-2010, 04:55 PM
hay lắm thanhks

Fuck You Baby
31-07-2010, 06:44 PM
O^i anh boy
minh ham mo. anh y wua'
uoc j minh dc nhu anh ay

BeoDJ
31-07-2010, 09:09 PM
lười đọc :(

botchien
31-07-2010, 10:01 PM
ban nao choi DK nh`iu la combo cach na`o cung hieu. qua? nhat'....ban o tren Dien ta DK combo rat hay...10 diem? :D......

VirusWhite
31-07-2010, 10:55 PM
Wa tuyệt vời luôn 10 điểm cho Boy ne` :D

probaby
01-08-2010, 12:47 AM
hẻ...hẻ.....đọc xong chả hiểu gì luôn... ai bít combo dễ hơn chỉ mình với :(

CS113
01-08-2010, 03:23 AM
heh bác này coppy về mà
đó là lý thuyết ban đầu về combo,ai đã thành thạo các lý thuyết đó rồi thì nên rèn luyện lên 1 trình combo mới là ép combo và combo trượt (nói sv non RS thui ^^)
ép combo là khi bạn PK ,khi đã thực hiện combo thứ nhất = skill vũ khí + xoay kiếm + đâm gió xong bạn chuyển ngay sang combo 2 với skill kiếm + đâm gió + xoay kiếm thì cái combo thứ 2 này sẽ ra combo rất nhanh,chiêu xoay kiếm cuối cùng chưa thấy kiếm xoay thì đã nổ combo rồi ( có thể tả đơn giản = cách bấm phím là CB1 = 1+2+3 tiếp CB2 = 1+3+2) ^_^
-Tiếp theo là combo Trượt ( trượt ở đây không có nghĩa là miss) cách combo này cần 1 trình độ và tâm lý vững chắc,khi thưc hiện combo bạn dùng skill kiếm, khi thấy người nhân vật bắt đầu lao vào quái là giữ chuọt phải chuyển chuyển chiêu 2 và 3 thật nhanh,có thể gọi là nhấn phím 2 rồi trượt sang phím 3 luôn bạn combo liên tục kiểu đó sẽ thấy combo nổ ra nhanh hơn và đối phương bị khựng lại nhiều hơn==>khả năng bị đối phương combo trả sẽ giảm đến mức tối thiểu ^_^
đó là 1 vài kinh nghiệm DK combo di CC bên MU FPT của mình thui :D

CS113
02-08-2010, 11:56 PM
mình nói thế mà không ai up cái cho vui lòng :))

sockherols
02-08-2010, 11:59 PM
upppppppppppppppppppppppp....................

CS113
03-08-2010, 12:00 AM
upppppppppp nhiệt tình tí hehe biết đâu lại chuyển DK combo

Fuck You Baby
03-08-2010, 12:01 AM
dk cui bo? me
dc cai do` dep thoi

CS113
03-08-2010, 12:01 AM
đang nói cái MU non RS thôi bác ơi

sockherols
03-08-2010, 12:03 AM