PDA

View Full Version : Anh em cùng BQT quan tâm, mọi người hãy cùng quét rác khỏi sv muhn

wildlion
05-09-2010, 01:03 AM
Thiết nghĩ, tôi và phần đông game thủ chơi muhn với mục đích anh em giao lưu vui vẻ là chính. Sau 1 ngày học tâp, làm việc căng thẳng, anh em vào mu chém gió or pk xả stress cũng là 1 điều thú vị. Và thi thoảng, vì 1 lý do nào đó như buôn bán kiếm ít vp rs hoặc để hoàn thiện set đồ của mình, anh em lượn qua sv1 săn đồ. Vẫn biết chơi game online nói chung, và muhn nói riêng, việc BQT xen vào giao dịch là rất khó nên giao dịch dựa trên niềm tin giữa các game thủ là chính. Thuận mua vừa bán, người được đồ, kẻ được tiền, cả 2 đều vui vẻ.
Vậy mà, trong cộng đồng muhn hiện có không ít những kẻ lừa đảo, sau đây tôi xin gọi là rác, bọn rác này ko chỉ lừa lấy đi của cải tiền bạc, mà còn lừa cả niềm tin của người chơi khác nữa. Chúng tồn tại 1 cách đáng khinh bỉ và gây nhức nhối đối với anh em. Chính vì lẽ đó, tôi xin được đề xuất 1 vài biện pháp sau, vừa là để cảnh báo cho anh em, vừa là để quét sạch rác ra khỏi muhn.
1. Đối với anh em game thủ:
- Xin mời những anh em nào bị lừa vào topic này post rõ tên nhân vật game đã lừa mình, post chứng cứ, nếu có sdt hoặc nick yahoo thì càng tốt.
- Xin đề nghị toàn thể anh em game thủ “săn” bọn rác bị nêu tên trên toàn sv, nếu rao bán ở sv1 thì nói rõ cho mọi người để không ai bị lừa, nếu gặp train thì bem không cần hỏi.
2. Đối với BQT
Dù có rất nhiều khó khăn, nhưng mong BQT hãy lưu tâm vào những topic có người kêu bị lừa đảo, nếu có chứng cứ cụ thể, và BQT xem log nếu đúng như đã báo thì mong BQT hãy cố gắng giải quyết cho anh em bị lừa. Có thể không lấy lại tiền hoặc đồ đã mất, nhưng mong BQT hãy lock acc những kẻ lừa đảo để ngăn chúng tiếp tục đi lừa đảo người chơi khác.
Một vài lời tâm huyết mong anh em cùng BQT quan tâm, mọi người hãy cùng quét rác khỏi sv muhn.

[-BoyCoDon-]
05-09-2010, 01:05 AM
Ông này là phần tử phản động đây mà.kekekeke

blue87
05-09-2010, 07:48 AM
band nick tên này đê ^

michelle882009
05-09-2010, 08:29 AM
topic nghiêm túc...mong anh admin quan tâm vào đọc và cho ý kiến...ae vui lòng đừng spam...

wildlion
05-09-2010, 11:46 AM
Up cho anh em quét rác :- <

Tổng Cục Trưởng
05-09-2010, 01:30 PM
Việc mua bán tài sản ảo trong game thông qua hình thức đọc thẻ hay gd vnd chúng tôi không thể can thiệp . Chính vì vậy mà chúng tôi đã cho loại tiền tệ giao dịch trong game là Vpoint . Tại sao các bạn không gd = loại tiền tệ này để đến khi bị lừa thì lại kêu ca.

blue87
05-09-2010, 01:33 PM
chuẩn. đồng ý 2 tay. ae chú ý GD. đề nghị addmin lam them vp gia tri di. 10k it qua vi đồ bây giờ giá trị cao mà

Diem.My
05-09-2010, 02:24 PM
Việc mua bán tài sản ảo trong game thông qua hình thức đọc thẻ hay gd vnd chúng tôi không thể can thiệp . Chính vì vậy mà chúng tôi đã cho loại tiền tệ giao dịch trong game là Vpoint . Tại sao các bạn không gd = loại tiền tệ này để đến khi bị lừa thì lại kêu ca.

nhưng 10k là qua ít

nó bán 1 tr /1 đồ thì GD kiểu j đây ta ?

michelle882009
05-09-2010, 04:07 PM
nhưng 10k là qua ít

nó bán 1 tr /1 đồ thì GD kiểu j đây ta ?

chuẩn đấy vote cho DC ^^

anh ơi...thế bây giờ anh cho thêm luật là thằng nào bán đồ trị giá hơn 320k block nick vĩnh viễn đi...>"< hừm hừm

Fefa_Cavalli
05-09-2010, 05:00 PM

the em cai y kien em keu la 1 item khac co gia tri cao hon thi the nao nhi ong anh

michelle882009
05-09-2010, 05:48 PM
the em cai y kien em keu la 1 item khac co gia tri cao hon thi the nao nhi ong anh

mi ko đọc rep ah
DC đã hỏi rồi còn je` >"<

botchien
05-09-2010, 05:51 PM
Noi chung Lua` nhi`u lam....anh em can? than. dung` Ham cua? re~ thiet. thoi` cho ban? Than minh`....:D...

wildlion
06-09-2010, 07:31 PM
Nói chung là các cụ cứ đẻ cho anh em mấy cái item 50k - 100k cho lành :- <

LegionK
06-09-2010, 08:54 PM
Muốn co vp thì phải mua, mua = thẻ thì bi lừa đảo, chắc ăn nhất la` nạp...... HEHE
Như thế ADM mới ko bị đói dc, ADM ko thể can thiệp vì như thế thì CÓ MÀ ĐÓI À, =]]

wildlion
06-09-2010, 09:27 PM
The ugly truth :- <

Fefa_Cavalli
06-09-2010, 09:36 PM
The ugly truth :- <

xeen BD mi noi j vay.. ko hieu cai j

wildlion
06-09-2010, 10:11 PM
xeen BD mi noi j vay.. ko hieu cai j

Lảm nhảm thôi =]]

michelle882009