PDA

View Full Version : [Cảm xúc] Gửi BQT và toàn thể anh em gamer..!

khkhkkh007
14-04-2011, 09:17 AM
Thưa toàn thể BQT và anh em gamer.!

Chúng ta đã cùng sát cánh bên nhau đã gần được 2 năm. Bao thăng trầm của cuộc sống cũng như trong games cũng không làm tình cảm của anh em gamer chúng ta với nhau thay đổi. Đã có nhiều và rất nhiều việc xảy ra từ khi MU Hà Nội open đến nay, buồn có, vui có, ức chế cũng có,..Nhưng games mà, chúng ta chơi games chỉ để giải trí đầu óc những lúc thẳng trong cuộc sống. Thế nhưng, liệu chúng ta có giải trí đúng nơi ?.

BQT đã từng nói là sẽ cố gắng hết mình để xây dựng 1 games sánh ngang tầm với các Đại gia games trong làng games Việt nhưng thực tế thì sao?. Trước tiên, muốn phô trương games của mình thì trước hết phải xây dựng cho thật tốt, phải làm sao để " Trong ấm ngoài êm" rồi hãy tính mọi chuyện lớn hơn. Trong khi BQT chưa giải quyết nội bộ trong games với nhau cho êm thắm mà đã tính đến chuyện to tác hơn hay nói theo cách dân gian của giới trẻ 9x bây giờ là : " Ăn khoai lang nói chuyện Thế giới ".

Muốn giải quyết cho thật êm ấm chuyện trong gia đình của mình thì phải cần đến 1 lực lượng quản lý tốt. Lực lượng quản lý ở đây là ai? Thứ nhất là Admin.Thứ 2 là mod và smod. Và nếu để ý sẽ thấy cách giải quyết của BQT chưa thỏa đáng hay nói đùa vui là thật khôi hài, như kiểu quản lý của 1 đứa trẻ con chưa biết mùi đời. Chuyện nên giải quyết thì không làm, chuyện đáng lý không được giải quyết thì lại làm,chuyện không làm được thì lại cố gắng háo thắng,...Người làm được thì lại không có quyền và người có quyền thì lại không làm được.Nghĩ cũng hay thật!
Có lẽ các bạn cho rằng tôi nói mà không có lý do, lý trấu nên tôi sẽ đưa ra dẫn chứng và vì có chuyện này nên tôi mới lập topic và viết vài dòng chia sẻ Cảm xúc.

Câu chuyện thứ 1: Việc mất item của McApple thì lỗi hoàn toàn do gamer nên bị mất. Dù đã được các Smod trả lời là không giải quyết nhưng vẫn cố gắng post bài liên tục. Nếu tôi có quyền tôi sẽ band user để cảnh cáo vì cái tội: " Dai như đỉa bu ". Nhưng cũng vì cái dai đó mà đã được lợi ấy chứ. Công nhận là mưa dầm thấm đất thật sự. Cuối cùng GDDH cũng lên tiếng trả lời là sẽ giải quyết.

Câu chuyện thứ 2: Việc mất item của 1 gamer tên là xucxich là do đi chơi lễ ngày mồng 10/3 (âm lịch). Giỗ tổ mà, phải tưởng nhớ đến tổ tiên ông bà chứ. Sáng sớm bạn ý tuy đi hành hương về đất tổ nhưng cũng cố gắng dậy thật sớm để lượn 1 vòng quanh sever để chào anh em. Không biết ma xui quỷ khiến thế nào, hay có lẽ kẻ xấu đã chực sẵn cơ hội để tung đòn đánh phủ đầu. Thực hiện chế độ: "Quét nhầm còn hơn bỏ sót". Và chỉ chờ có thế, sau khi bạn xucxich đi Du lịch về thì cũng đồng nghĩa với việc: " Ngồi khóc". Không phải khóc vì thời gian đi gặp vua Hùng ít mà khóc vì toàn bộ số tài sản trong games đã không có cánh mà bay. Chứng tỏ bạn ý coi việc gặp vua Hùng không bằng việc ở nhà ngồi canh giữ của cải trong games. Thế mà đáp lại tấm lòng yêu mến games MUHN là gì.? Bạn ấy khẩn thiết lập topic báo mất item nhưng ( lại là chữ nhưng ) đáp lại là câu trả lời của BQT: " Bạn lập topic quá trễ nên chúng tôi không thể giải quyết được".=)). Câu trả lời rất hay của BQT. Việc người ta đi chơi cả ngày cũng ảnh hưởng ghê gớm thật. Và quy vào cái lỗi là do gamer.

Tôi thấy phiên bản Yahoo!Messenger có chức năng chát qua điện thoại di động, thì tại sao MUHN không làm làm luôn cái chức năng báo mất item bằng ĐTDD để khi nào có kẻ nào vào lấy cắp item thì sẽ báo đến ĐTDD để mà chủ nhân còn biết để báo lên Forum cho kịp giờ... ( ý kiến hay đúng không các bạn gamer ) :)).

Qua 2 chuyện trên, các bạn cũng thấy cách quản lý của BQT MUHN chúng ta. Cả 2 trường hợp đều do lỗi của gamer thế nhưng có việc thì giải quyết và có việc thì lại không.! Phải chăng có gì ở đây!
Àh mà quên! Bạn McApple là top 1 sever Huyền Thoại nên có lẽ được ưu ái hơn. Chắc BQT sợ bạn ý bỏ games MU Hà Nội.=))

Note bạn XucXich và gamer: Hãy cố gắng để trơr thành top 1 sever nhé. Khi lên top 1 thì không chỉ chuyện bạn mất item này được gải quyết mà sẽ còn có rất nhiều việc được giải quyết ngay đó.

Kính chào BQT và toàn thể anh em gamer! Hẹn gặp lại vào 1 ngày không xa.!

TuanProHN
14-04-2011, 09:27 AM
cho toi yahoo hay so' dien thoai' cạ'j. that long` ma noi' cam? xuc' cua? ong giong' cua? toi 99,99%. bay h moi gap dc nguoi` tam dau` y' hop

bboybigt
14-04-2011, 09:29 AM
bạn nói như thế 1 phần đúng 1 phần sai,nếu như chuyện của McApple đc giải quyết thì có hàng trăm người phản đối và đòi lại công bằng. ADM rất khó sử nên bạn cũng đừng nóng vội cứ từ từ chờ BQL giải quyết.

VietVuong
14-04-2011, 09:30 AM

Chúng ta đã cùng sát cánh bên nhau đã gần được 2 năm. Bao thăng trầm của cuộc sống cũng như trong games cũng không làm tình cảm của anh em gamer chúng ta với nhau thay đổi. Đã có nhiều và rất nhiều việc xảy ra từ khi MU Hà Nội open đến nay, buồn có, vui có, ức chế cũng có,..Nhưng games mà, chúng ta chơi games chỉ để giải trí đầu óc những lúc thẳng trong cuộc sống. Thế nhưng, liệu chúng ta có giải trí đúng nơi ?.

BQT đã từng nói là sẽ cố gắng hết mình để xây dựng 1 games sánh ngang tầm với các Đại gia games trong làng games Việt nhưng thực tế thì sao?. Trước tiên, muốn phô trương games của mình thì trước hết phải xây dựng cho thật tốt, phải làm sao để " Trong ấm ngoài êm" rồi hãy tính mọi chuyện lớn hơn. Trong khi BQT chưa giải quyết nội bộ trong games với nhau cho êm thắm mà đã tính đến chuyện to tác hơn hay nói theo cách dân gian của giới trẻ 9x bây giờ là : " Ăn khoai lang nói chuyện Thế giới ".

Muốn giải quyết cho thật êm ấm chuyện trong gia đình của mình thì phải cần đến 1 lực lượng quản lý tốt. Lực lượng quản lý ở đây là ai? Thứ nhất là Admin.Thứ 2 là mod và smod. Và nếu để ý sẽ thấy cách giải quyết của BQT chưa thỏa đáng hay nói đùa vui là thật khôi hài, như kiểu quản lý của 1 đứa trẻ con chưa biết mùi đời. Chuyện nên giải quyết thì không làm, chuyện đáng lý không được giải quyết thì lại làm,chuyện không làm được thì lại cố gắng háo thắng,...Người làm được thì lại không có quyền và người có quyền thì lại không làm được.Nghĩ cũng hay thật!
Có lẽ các bạn cho rằng tôi nói mà không có lý do, lý trấu nên tôi sẽ đưa ra dẫn chứng và vì có chuyện này nên tôi mới lập topic và viết vài dòng chia sẻ Cảm xúc.

Câu chuyện thứ 1: Việc mất item của McApple thì lỗi hoàn toàn do gamer nên bị mất. Dù đã được các Smod trả lời là không giải quyết nhưng vẫn cố gắng post bài liên tục. Nếu tôi có quyền tôi sẽ band user để cảnh cáo vì cái tội: " Dai như đỉa bu ". Nhưng cũng vì cái dai đó mà đã được lợi ấy chứ. Công nhận là mưa dầm thấm đất thật sự. Cuối cùng GDDH cũng lên tiếng trả lời là sẽ giải quyết.

Câu chuyện thứ 2: Việc mất item của 1 gamer tên là xucxich là do đi chơi lễ ngày mồng 10/3 (âm lịch). Giỗ tổ mà, phải tưởng nhớ đến tổ tiên ông bà chứ. Sáng sớm bạn ý tuy đi hành hương về đất tổ nhưng cũng cố gắng dậy thật sớm để lượn 1 vòng quanh sever để chào anh em. Không biết ma xui quỷ khiến thế nào, hay có lẽ kẻ xấu đã chực sẵn cơ hội để tung đòn đánh phủ đầu. Thực hiện chế độ: "Quét nhầm còn hơn bỏ sót". Và chỉ chờ có thế, sau khi bạn xucxich đi Du lịch về thì cũng đồng nghĩa với việc: " Ngồi khóc". Không phải khóc vì thời gian đi gặp vua Hùng ít mà khóc vì toàn bộ số tài sản trong games đã không có cánh mà bay. Chứng tỏ bạn ý coi việc gặp vua Hùng không bằng việc ở nhà ngồi canh giữ của cải trong games. Thế mà đáp lại tấm lòng yêu mến games MUHN là gì.? Bạn ấy khẩn thiết lập topic báo mất item nhưng ( lại là chữ nhưng ) đáp lại là câu trả lời của BQT: " Bạn lập topic quá trễ nên chúng tôi không thể giải quyết được".=)). Câu trả lời rất hay của BQT. Việc người ta đi chơi cả ngày cũng ảnh hưởng ghê gớm thật. Và quy vào cái lỗi là do gamer.

Tôi thấy phiên bản Yahoo!Messenger có chức năng chát qua điện thoại di động, thì tại sao MUHN không làm làm luôn cái chức năng báo mất item bằng ĐTDD để khi nào có kẻ nào vào lấy cắp item thì sẽ báo đến ĐTDD để mà chủ nhân còn biết để báo lên Forum cho kịp giờ... ( ý kiến hay đúng không các bạn gamer ) :)).

Qua 2 chuyện trên, các bạn cũng thấy cách quản lý của BQT MUHN chúng ta. Cả 2 trường hợp đều do lỗi của gamer thế nhưng có việc thì giải quyết và có việc thì lại không.! Phải chăng có gì ở đây!
Àh mà quên! Bạn McApple là top 1 sever Huyền Thoại nên có lẽ được ưu ái hơn. Chắc BQT sợ bạn ý bỏ games MU Hà Nội.=))

Note bạn XucXich và gamer: Hãy cố gắng để trơr thành top 1 sever nhé. Khi lên top 1 thì không chỉ chuyện bạn mất item này được gải quyết mà sẽ còn có rất nhiều việc được giải quyết ngay đó.

Thưa bạn khán thính giả đã có lời đến BQT MU Hà Nôi. Trước tiên mod xin cảm ơn bạn vì bài viết này nhưng mod cũng tâm sự với bạn 2 trường hợp này hoàn toàn khác nhau. Bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi post bài.
+ Về trường hợp của McApple thì cũng đã có nhiều topic nói về việc rs rồi đồ đạc của Mc quá khủng. Rs top 1 bên Huyền Thoại và đồ cũng thuộc hàng Vip. Về vấn đề McApple xin lại đồ do DGT, BQT đã có rẩt nhiều cuộc họp về vấn đề này. Và đưa ra quyết định cũng thực sự khó khăn. Nên mong bạn sẽ hiểu cho GDDH.
+ Về trường hợp của XucXick mình cũng chính là người vote topic của bạn ý và bị anh OneTime nhắc nhở. Ở topic này mình cũng nói luôn. GDDH sẽ giải quyết cho bạn nếu bạn bị mất đồ do việc đặt keylock nhưng do đồ củâ XucXick đã bị tuồn ra ngoài theo nhiều cách khác nhau hay đúng hơn bằng phương pháp thanh lý. Vì vậy nếu giờ GDDH giải quyết cho XucXick thì những người mua được đồ thanh lý kia họ cũng post nhưng topic tương tự như bạn thì bạn sẽ trả lời ra sao. Hay lúc đó GDDH sẽ là người đứng ra chịu đựng. 1 topic còn trả lời được nay đồ bạn có rất nhiều tuồn đi bao nhiêu acc thì bạn thử nghĩ bạn có đủ 3 đầu 6 tay để giải quyết không?
Đây là một vài lời củâ mình gửi tới bạn khkhkkh007. Xin chân thành cảm ơn bạn đã có góp ý với BQT Mu HN. Chúc bạn vui vẻ cùng với MU HN.

Chợt Nhớ.
14-04-2011, 09:30 AM
việc thứ 2 là do kẻ xấu đã tẩu táng đồ đạc.BQT có muốn giải quyết cũng không được.Còn chuyên của Mc.Tai sao bạn lại phải xoi mói như vậy?Do lỗi của Mc thế nhưng bạn đã nghĩ đến cảm xúc của người bị mất đồ chưa?Tôi cũng đã bị mất 1 sét da +15 4op exe nhưng ít nhất tôi cũng không xoi mói những chuyện này như bạn.
BQT giải quyết hay không giải quyết chuyện của Mc còn chưa rõ mà bạn đã phải làm 1 cái topic to tướng như vậy.Bạn sợ bị mất phần hả?

TuanProHN
14-04-2011, 09:38 AM
noi' chung it' tien` thj` bi nguoi` khac' coi thuong` lam' .100%

bboybigt
14-04-2011, 09:39 AM
hì bạn nói cũng chuẩn đấy ;)) bao giờ nhiều tiện thì sẽ đc mọi thứ mình thích =))

HEROIN
14-04-2011, 09:44 AM
thứ nhất việc MC mất đồ do lỗi của anh đấy. Nhưng từ trước đến giờ ADM đã nhiều lần giải quyết việc này. tôi cũng 1 lần đổi GT và cũng bị mất đồ. ADM cũng đã hỗ trợ giúp lấy lại đc đồ.
việc thứ 2 : việc bạn để mất đồ là do lỗi ai. game hay ADM. Cái này phải hiểu.

khkhkkh007
14-04-2011, 09:47 AM
việc thứ 2 là do kẻ xấu đã tẩu táng đồ đạc.BQT có muốn giải quyết cũng không được.Còn chuyên của Mc.Tai sao bạn lại phải xoi mói như vậy?Do lỗi của Mc thế nhưng bạn đã nghĩ đến cảm xúc của người bị mất đồ chưa?Tôi cũng đã bị mất 1 sét da +15 4op exe nhưng ít nhất tôi cũng không xoi mói những chuyện này như bạn.
BQT giải quyết hay không giải quyết chuyện của Mc còn chưa rõ mà bạn đã phải làm 1 cái topic to tướng như vậy.Bạn sợ bị mất phần hả?

Mất đồ ư? \:D/
" Đối với một người cái này chỉ là bé tí nhưng đối với người khác nó là cả 1 gia tài."
Đối với bạn: mất 1 sét da +15 4op exe là đã tiếc.
Đối với tôi: Chỉ có mất 10k vp là đã sôi sùng sục trong người rồi.

Tôi post bài vì sợ mất phần ư? Tôi mất gì ở đây hả bạn? Tôi post bài này lên xong thì cái chăng đáng mất ở đây chính là sự thương hại của BQT và cái mà tôi sẽ nhận là ganh ghét của BQT và những người........mà thôi vì tôi dám nói thẳng. Chứ có chăng là những tên bịp bợm suốt ngày nịnh hót đâu!:-":-"

TuanProHN
14-04-2011, 09:48 AM
thoi di may' bo' trE? . toi mat' cạ' DQN Luck 10%+14 day nay`. lag loi` mat' day nay`. choi o nha thj` lam j` co ai cai`kaylock. ai giai? quyet' cho nao`. loi~ game day'. giai? quyet' dc chua?

khkhkkh007
14-04-2011, 09:49 AM
thoi di may' bo' trE? . toi mat' cạ' DQN Luck 10%+14 day nay`. lag loi` mat' day nay`. choi o nha thj` lam j` co ai cai`kaylock. ai giai? quyet' cho nao`. loi~ game day'. giai? quyet' dc chua?

Hãy để ý xem những người không thích bài viết này là những ai...:))

bboybigt
14-04-2011, 09:51 AM
chỉ có..............=))

khkhkkh007
14-04-2011, 09:52 AM
chỉ có..............=))

Nói đi. Ấp úng thế! Đúng là Tệ Nạn, Tệ Nạn thật!

bboybigt
14-04-2011, 09:54 AM
:P e hèm hoho ko biết hỏi chúa để biết thêm chi tiết bạn nhé! ;))

VietVuong
14-04-2011, 10:01 AM
" Đối với một người cái này chỉ là bé tí nhưng đối với người khác nó là cả 1 gia tài."

Tôi post bài vì sợ mất phần ư? Tôi mất gì ở đây hả bạn? Tôi post bài này lên xong thì cái chăng đáng mất ở đây chính là sự thương hại của BQT và cái mà tôi sẽ nhận là ganh ghét của BQT và những người........mà thôi vì tôi dám nói thẳng. Chứ có chăng là những tên bịp bợm suốt ngày nịnh hót đâu!:-":-"

Ai mất đồ cũng có tâm trạng cả bạn ạ. Nhưng bạn nghĩ số đồ bạn mất đã thấm tháp gì so với người ta. Chẳng lẽ 10k bạn cũng phải thế hay sao. Bạn vào game nhiều người có thể tặng bạn 10k đấy. Còn set da + 15 4 op bạn có thể tặng người ta hay không?

VietVuong
14-04-2011, 10:03 AM

Thưa bạn TuanProHN nếu bạn bị mất do lag không bị keylock xin mời bạn post topic khác để thông báo. Và xin bạn rõ cho topic không được viết thiếu dấu nếu không nick bạn sẽ bị banned. Mong bạn sẽ lấy lại DQN ^_^

bboybigt
14-04-2011, 10:04 AM
;)) sét quá VIP =)) nên mới ko giải quyết
ơ Việt Vương làm Mod rồi à ;)) tha mạng e nhé đừng baned nick 4rum e naz

0944562882
14-04-2011, 10:10 AM
Ai mất đồ cũng có tâm trạng cả bạn ạ. Nhưng bạn nghĩ số đồ bạn mất đã thấm tháp gì so với người ta. Chẳng lẽ 10k bạn cũng phải thế hay sao. Bạn vào game nhiều người có thể tặng bạn 10k đấy. Còn set da + 15 4 op bạn có thể tặng người ta hay không?

Ý của người ta là những thằng giàu mất đồ như thế có thể coi là một gia tài,còn với những thằng nghèo thì sao?,dù là mất một ít đồ nhưng cũng rất rất có giá trị.Pó tay.

Nhân tiện đây acc của tôi tự nhiên mất 1 con sói tấn công đang băn khoăn,suy nghĩ và trằn trọc có nên post lên diễn đàn báo mất đồ không nữa.Chỉ sợ bị...chém thôi;));));));))

khkhkkh007
14-04-2011, 10:11 AM

Tôi nói thế là bạn không hiểu hay cố ý không hiểu thế? Mong bạn đọc rõ từng câu từng chữ của tôi nhé!
Mong bạn hãy cư xử theo cách là 1 mod của Forum chứ đừng đứng về phía là bạn bè của Mc. Hãy xem xét lại vị trí của mình.
Tôi cái gì cũng nói thật nên nếu bạn ghét, không thích cách nói chuyện của tôi. Cứ baned!

khkhkkh007
14-04-2011, 10:15 AM
Ý của người ta là những thằng giàu mất đồ như thế có thể coi là một gia tài,còn với những thằng nghèo thì sao?,dù là mất một ít đồ nhưng cũng rất rất có giá trị.Pó tay.

Nhân tiện đây acc của tôi tự nhiên mất 1 con sói tấn công đang băn khoăn,suy nghĩ và trằn trọc có nên post lên diễn đàn báo mất đồ không nữa.Chỉ sợ bị...chém thôi;));));));))

Đây mới là câu trả lời của tôi nè! Ơn trời vì cũng đã có 1 người hiểu biết!
=))

k3nshjn
14-04-2011, 10:16 AM
Đổi GT mất là do lỗi của ai , mà giờ đây đòi kêu ADM . Top à :)) . Tưởng dc ưu ái hả ? Vừa phải thôi chứ .
Công bằng cho AE khác nữa chứ .

VietVuong
14-04-2011, 10:19 AM
Tôi nói thế là bạn không hiểu hay cố ý không hiểu thế? Mong bạn đọc rõ từng câu từng chữ của tôi nhé!
Mong bạn hãy cư xử theo cách là 1 mod của Forum chứ đừng đứng về phía là bạn bè của Mc. Hãy xem xét lại vị trí của mình.
Tôi cái gì cũng nói thật nên nếu bạn ghét, không thích cách nói chuyện của tôi. Cứ baned!

Tôi không đứng về phía ai cả. Nhưng tôi muốn bạn hiểu đây là một sân chơi công bằng cái gì có thể giải quyết và cần giải quyết thì sẽ được giải quyết còn những gì bạn nói liệu có quá hoang đường lắm không? Về vấn đề củâ XucXich GDDH cũng đã trả lời cho bạn ý còn vấn đề của Mc thì GDDH sẽ đưa ra quyết định công bằng nhất. Như vậy bạn đã hài lòng phải không?

VietVuong
14-04-2011, 10:20 AM

Nếu bạn thực sự bị mất đồ thì xin bạn hãy lập topic và GDDH sẽ ghé qua sớm nhất cho bạn. Chúc bạn vui vẻ cùng game MU HN

khkhkkh007
14-04-2011, 10:25 AM
Tôi không đứng về phía ai cả. Nhưng tôi muốn bạn hiểu đây là một sân chơi công bằng cái gì có thể giải quyết và cần giải quyết thì sẽ được giải quyết còn những gì bạn nói liệu có quá hoang đường lắm không? Về vấn đề củâ XucXich GDDH cũng đã trả lời cho bạn ý còn vấn đề của Mc thì GDDH sẽ đưa ra quyết định công bằng nhất. Như vậy bạn đã hài lòng phải không?

Hoang đường chỗ nào vậy bạn! :-s:-s.?
Vì sao cùng 1 lỗi do gamer nhưng: một cái đã đưa ra quyết định và 1 cái vì sao lại phải suy nghĩ.?

Việc Mc và XucXich cho dù giải quyết như thế nào đối với tôi không quan trọng. Quan trọng nhất đối với tôi là cách giải quyết sẽ như thế nào!
Tôi sẽ đánh giá BQT của MUHN như thế nào sau trường hợp này. Cho dù đó chỉ là đánh giá cá nhân của mỗi 1 mình tôi!

bboybigt
14-04-2011, 10:26 AM
ngày xưa VV chửi mình ;)) bh ko biết có sống đc ở 4rum ko đây :((

Út Cưng
14-04-2011, 10:27 AM

Út hiểu được tâm trạng của bạn, nhưng nếu bạn đặc trường hợp của bạn vào cương vị của điều hành game , bạn sẽ làm thế nào khi nội qui và điều lệ của bạn đã được suy nghĩ rất kỷ lưởng để áp dụng cho game.
- Trường hợp MC, nếu như lấy lại thì sever sẽ loạn lên liền và hem những bạn và rất nhiều nhiều củng hay bị quên và họ hiểu vì chính họ sơ xuất và Gm củng có để hình minh họa nhầm nhắc nhở rất rỏ ràng.
=> Nếu bạn là BQT bạn sẽ làm sao?
- Trường hợp XucXich đúng là ko phải do game cái này Út đồng ý , nên Út sẽ hem bình luận trường hợp này.

khkhkkh007
14-04-2011, 10:27 AM

Sống được hay không là do ở mình. Mình làm đúng thì chả phải sợ ai! :))

khkhkkh007
14-04-2011, 10:29 AM
Út hiểu được tâm trạng của bạn, nhưng nếu bạn đặc trường hợp của bạn vào cương vị của điều hành game , bạn sẽ làm thế nào khi nội qui và điều lệ của bạn đã được suy nghĩ rất kỷ lưởng để áp dụng cho game.
- Trường hợp MC, nếu như lấy lại thì sever sẽ loạn lên liền và hem những bạn và rất nhiều nhiều củng hay bị quên và họ hiểu vì chính họ sơ xuất và Gm củng có để hình minh họa nhầm nhắc nhở rất rỏ ràng.
=> Nếu bạn là BQT bạn sẽ làm sao?
- Trường hợp XucXich đúng là ko phải do game cái này Út đồng ý , nên Út sẽ hem bình luận trường hợp này.

Gì đây! Thêm 1 mod nữa trả lời mà không hiểu ý gì hết. Mong mod dùng Font Tiếng Việt chứ đừng dùng Font chữ 9x cho anh em gamer được nhờ!

Út Cưng
14-04-2011, 10:39 AM
Gì đây! Thêm 1 mod nữa trả lời mà không hiểu ý gì hết. Mong mod dùng Font Tiếng Việt chứ đừng dùng Font chữ 9x cho anh em gamer được nhờ!

Vì bài viết của bạn có liên quan đến MC và vụ MC đổi giới tính bị mất đồ do đổi giới tính. Nếu bạn là chủ ac MC thì sẽ hiểu Út nói gì? Ngoài ra những gì bạn nói Út chỉ có thể nói là Không có MU nào hoàn hảo cả và tuyệt đối cả, Út hiểu được tâm trạng của bạn , Ngay bản thân Út củng hy vọng trường hợp XucXich được xem xet lại , nhưng GM đã trả lời lý do rùi , nên hết cách.

bboybigt
14-04-2011, 10:49 AM
còn 1 cách là cho vào topic cua GM phòng ban quản trị của ADM giống như Top pic OMG

0944562882
14-04-2011, 11:03 AM
Nếu mà xét đến việc như của MC mà được giải quyết thì tại sao vấn đề các gamer vô tình vứt 50k ra đất lại bị....mất oan rồi không được giải quyết.2 sự việc này đều na ná giống nhau đó chính là từ sự vô ý của gamer mà dẫn đến việc mất đồ.Admin giải thích xem như thế này có phải bất công quá không?.Nói tóm lại những việc mất đồ do "chính tay" của gamer gây ra dù cố tình hay vô ý đều không nên được giải quyết,dù món đồ đó có giá trị như nào đi chăng nữa.Chơi game là để giải trí và phải có sự công bằng chứ đừng có cái tư tưởng "đẽo cày giữa đường" nghe thăng này gào 1 tí thằng kia rên một tí rồi lại có những xử lí không công tâm.

bboybigt
14-04-2011, 11:07 AM
triết học sau Mác - Lê Nin ;))

long92dn
14-04-2011, 11:41 AM
chỉ là cảm xúc của người ta , ai cũng có cái lý riêng của mình , riêng mình thì luôn ủng hộ người nghèo :D

bboybigt
14-04-2011, 12:44 PM
Nói thật ra tôi cũng chả muốn viết ra những cái này. Vì đây là quá khứ cả rồi.!
Chuyện này nói ra thì không cần phải đợi mất đồ Admin mới giải quyết.! Cái topic của tôi lập ra lâu rồi nên có lẽ Admin hay mod và smod xóa mất rồi nhưng nếu ai hay theo dõi Forum sẽ thấy.

Trước đây BIGBANGT có lạp 1 topic báo lên Forum là có mất 6.000 points điểm Events đổi huy chương. Đó, lỗi của games đó. Có thấy ma nào của BQT giải quyết đâu. Vì sự chờ đợi quá lâu mà Big tôi không có tính kiên nhẫn nên chả quan tâm. Và qua đó Big cũng quen dần với cách giải quyết của BQT rồi. Nói tóm lại là ưu tiên diện "CO" là chính còn diện ngoài rìa không quan tâm! :))

Nếu BQT giải quyết trường hợp của Mc mà không giải quyết các trường hợp khác thì chỉ có 1 từ ngữ dành cho BQT mà thôi. Từ đó là gì thì chắc các bạn gamer và đặc biệt là BQT ngẫm nghĩ sẽ biết! Tóm lại BQT giải quyết làm sao cho gamer phải tâm phục và khẩu phục mới xứng vơí cái cái tên: " Nhà Điều Hành Games Giỏi về Tài lẫn về Tình!"

Chào!

khkhkkh007
14-04-2011, 12:51 PM
CO hình như là từ viết tắt của: Con ông cháu cha thì phải :))

Chợt Nhớ.
14-04-2011, 01:14 PM

cái dòng chữ màu đỏ tôi hiểu bạn muốn nói gì.Nhưng ở đời tôi chưa phải luồn cúi bất cứ ai để gọi là nịnh hót đâu.
Vấn đề của Mc cũng vẫn chưa được giải quyết.Vậy thì tại sao bạn lại phải ganh ghét?Tôi đặt ra cho bạn 1 câu hỏi:"Nếu bạn nghĩ lập topic này sẽ bị nhiều người ghét thì tại sao còn lập?"
Vì công lý ak?hay là vì đòi lại sự công bằng cho người khác?
Bạn. quá nhầm tưởng rồi.MU cũng chẳng khác gì thế giới hiện thực cả.Nói là công bằng hả?Chẳng có gì là công bằng trong những cái bất công cả.

HEROIN
14-04-2011, 01:14 PM

đề nghị cho BIGBANGT làm Mod . khả năng và trình độ chọc gậy bánh xe của anh là vô đối=))

0944562882
14-04-2011, 01:21 PM
CO hình như là từ viết tắt của: Con ông cháu cha thì phải :))

Nó là Commanding Officer

VietVuong
14-04-2011, 01:44 PM
Hoang đường chỗ nào vậy bạn! :-s:-s.?
Vì sao cùng 1 lỗi do gamer nhưng: một cái đã đưa ra quyết định và 1 cái vì sao lại phải suy nghĩ.?

Việc Mc và XucXich cho dù giải quyết như thế nào đối với tôi không quan trọng. Quan trọng nhất đối với tôi là cách giải quyết sẽ như thế nào!
Tôi sẽ đánh giá BQT của MUHN như thế nào sau trường hợp này. Cho dù đó chỉ là đánh giá cá nhân của mỗi 1 mình tôi!

Thưa bạn nếu giờ chúng ta đúc kết lại câu chuyện thì câu chuyện bạn khkhkkh007 nói cũng chỉ xoay quanh chuyện giừa McApple và XucXick. Tôi có thể khẳng định với bạn 1 điều GDDH sẽ sẵn sàng giải quyêt những trường hợp như của bạn XucXick ( Cái này giống topic của bạn CoG1012 ) nhưng vấn đề ở đây là việc làm của kẻ gian khá tinh vi. Đã tuồn đồ của XucXick bằng cách thanh lý cho các acc khác nhau nên GDDH không thể nào giải quyết từng trường hợp được. Còn nếu bạn có ý kiến hay hơn về vấn đề này xin hãy đưa ra để GDDH xem sét. Còn về acc McApple bạn hãy đọc kĩ là adm chỉ mới đưa ra kiểm tra chứ chưa giải quyết chưa có topic nào nói lên rằng McApple đã được BQT giải quyết ở đây.

bboybigt
14-04-2011, 03:40 PM
thọc gậy bánh xe hoho
mình là người nghiêm khắc nên các Pro bỏ quá cho
tính mình là thế ;)) các Pro thông cảm nhé

VietVuong
14-04-2011, 03:54 PM
thọc gậy bánh xe hoho
mình là người nghiêm khắc nên các Pro bỏ quá cho
tính mình là thế ;)) các Pro thông cảm nhé

Xưa chém gió bên Huyền THoại suốt ý mà :P

hungkenny
14-04-2011, 04:03 PM
Cả 2 vấn đề đều không giải quyết:
+ DGT mất đồ , cái này hệ thống đã ghi rõ: Không đọc kỹ , sơ suất mất đồ thì BQT ko chịu trách nhiệm.
+ XucXich mất đồ kiểu như thế , thật giả lân lộn không biết đâu ma lần. Giờ tớ giao dịch đồ cho bạn bè tớ , bạn bè tớ bán lấy VP rồi quy ra VND. Sau đó tớ lên kêu gào là mất đồ thì sao ^^.
Các hiện tượng lag mất item , rollback mất đồ..vv..vv thì tất nhiên BDH sẽ giải quyết rất nhanh thôi.

khkhkkh007
14-04-2011, 06:15 PM
Thưa bạn nếu giờ chúng ta đúc kết lại câu chuyện thì câu chuyện bạn khkhkkh007 nói cũng chỉ xoay quanh chuyện giừa McApple và XucXick. Tôi có thể khẳng định với bạn 1 điều GDDH sẽ sẵn sàng giải quyêt những trường hợp như của bạn XucXick ( Cái này giống topic của bạn CoG1012 ) nhưng vấn đề ở đây là việc làm của kẻ gian khá tinh vi. Đã tuồn đồ của XucXick bằng cách thanh lý cho các acc khác nhau nên GDDH không thể nào giải quyết từng trường hợp được. Còn nếu bạn có ý kiến hay hơn về vấn đề này xin hãy đưa ra để GDDH xem sét. Còn về acc McApple bạn hãy đọc kĩ là adm chỉ mới đưa ra kiểm tra chứ chưa giải quyết chưa có topic nào nói lên rằng McApple đã được BQT giải quyết ở đây.

Ôi No No! Không phải rồi!
Ý của tôi là: Không giải quyết trường hợp nào của Mc và xucxich hoặc nếu có giải quyết thì tất cả những trường hợp mất đồ do gamer trước đây cũng như tương lai sau này đều phải giải quyết hết. BQT có dám hứa không????

Để tôi nêu ra vài trường hợp sẽ giải quyết nhé:
- Do gamer vô tình ném item Vpoints trị giá 50k VP ra đất
- Do đổi giới tính
- Do đổi item Vpoints ra wed
- Do keyloger hack item
- Do vô tình mua phải item dupe
- Do vô tình mua phải item bug, lag,...
- Do mua item trên cửa hàng cá nhân của gamer khác
- Do bán nhầm vô quán Bar mà cứ nghĩ Full zen
- Do treo cửa hàng cá nhân cứ nghĩ full zen mà /POST... trên kênh thế giới
- Do....
- Do....
- V..v và v..v

Quá nhiều cái do. Tất cả là lỗi do gamer đó. BQT có dám hứa sau này sẽ giải quyết hoàn lại item cho gamer hay không.?
Nếu BQT hứa sẽ giải quyết tất cả thì Admin có thể giải quyết trường hợp của McApple mà tôi không có ý kiến phản kháng gì!
OK chưa hả bạn ViệtVương!

bboybigt
14-04-2011, 06:23 PM
chưa oke đâu bạn à ;))

khkhkkh007
14-04-2011, 06:36 PM
bạn rất đúng ý tôi
ông ta nói 49t
nhưng thực sự k= 1 thằng trẻ con lên 5
lè nhè
tôi thật sự k hiểu
vs tiềm lực củâ ông ta như bjo thì còn đòi đồ làm cái nỗi j???
thật sự tôi j hiểu

Tôi không biết là bao nhiêu tuổi nhưng cái cách Lè Nhè như mấy tên say rượu, ( sory tôi nói thẳng theo hướng của 1 thằng con trai ) là tôi chả thích tý nào! Hay nói đúng hơn là: "Đàn ông con trai có lỗi thì phải nhận, không khép nép như phụ nữ". Mình làm mình chịu việc gì phải thế này thế kia! Đúng không hả các bạn Nam nhi đại trượng phu! :))

khkhkkh007
14-04-2011, 07:32 PM
Úp cho BQT xem và ký Cam kết ;))

VietVuong
14-04-2011, 07:52 PM
Ôi No No! Không phải rồi!
Ý của tôi là: Không giải quyết trường hợp nào của Mc và xucxich hoặc nếu có giải quyết thì tất cả những trường hợp mất đồ do gamer trước đây cũng như tương lai sau này đều phải giải quyết hết. BQT có dám hứa không????

Để tôi nêu ra vài trường hợp sẽ giải quyết nhé:
- Do gamer vô tình ném item Vpoints trị giá 50k VP ra đất
- Do đổi giới tính
- Do đổi item Vpoints ra wed
- Do keyloger hack item
- Do vô tình mua phải item dupe
- Do vô tình mua phải item bug, lag,...
- Do mua item trên cửa hàng cá nhân của gamer khác
- Do bán nhầm vô quán Bar mà cứ nghĩ Full zen
- Do treo cửa hàng cá nhân cứ nghĩ full zen mà /POST... trên kênh thế giới
- Do....
- Do....
- V..v và v..v

Quá nhiều cái do. Tất cả là lỗi do gamer đó. BQT có dám hứa sau này sẽ giải quyết hoàn lại item cho gamer hay không.?
Nếu BQT hứa sẽ giải quyết tất cả thì Admin có thể giải quyết trường hợp của McApple mà tôi không có ý kiến phản kháng gì!
OK chưa hả bạn ViệtVương!

Bạn ạ GDDH không phải có 3 đầu 6 tay mà giải quyết hết mọi vấn đề. Mà những vấn đề như DGT bị mất đồ hay bị đặt keylock ( có thể giai quyết nếu đồ chưa bị tuồn sang các acc khác bằng cách thanh lý ) Còn không thì bó tay. Còn như bạn đã thấy McApple GDDH chỉ mới nói kiểm tra chứ chưa hề giải quyết nha bạn. Những vấn đề gì đã được đề cập đến trong topic diễn đàn hay web tài khoản ( đã có thông báo ) Gamer làm không đúng như vậy sẽ không được giải quyết

NightQueen
14-04-2011, 08:11 PM
Tôi thấy bạn khkhkkh007 cũng "lè nhè" ko kém gì bạn chê người khác
Các lý do bạn đưa ra mới nghĩ 1 chiều, bạn muốn ví dụ hả, tôi ví dụ cho bạn xem nhé:
- Bạn được người khác trả tiền, bạn cầm tiền và vứt đi, bạn bắt họ trả lại bạn được ko?
- Bạn vào siêu thị tự chọn, có yêu cầu phải gửi đồ vào tủ, bạn ko gửi, lúc ra bị siêu thị thu, bạn muốn lấy lại tự nhiên à?
- Bạn vào siêu thị cất đồ vào tủ rồi, mà để mất chìa khóa, mất đồ, bạn bắt đền siêu thị à ? Bạn gửi xe để mất vé rồi bị mất xe bạn bắt đền người trông à
- ....
Hãy nghĩ cho kỹ trước khi phát biểu, còn bạn chưa là cái gì để yêu cầu BQT cam kết những cái phi lý như bạn nói.

NightQueen
14-04-2011, 08:13 PM
Đàn Ông con trai sống phải có bản lĩnh, phải biết nghĩ trước khi nói, nói phải bao hàm nhiều khía cạnh, tai phải biết nghe nhiều hướng khác nhau và phải biết xử lý tình huống.

nophainhuthe
14-04-2011, 08:59 PM
toàn suy nghĩ 1 chiều thôi. trẻ con hay ng lớn chơi game thì kệ thôi. k nên nói ng ta bao nhiêu tuổi mà thế này thế nọ đc. Đừng nhìn qua game rồi bảo ng ta trẻ con hay đàn bà. Nói thật chứ ngồi game chém gió thì ông nào mà chẳng như ông nào. Cứ offline rồi ý kiến sau :D

HEROIN
14-04-2011, 10:03 PM
bạn rất đúng ý tôi
ông ta nói 49t
nhưng thực sự k= 1 thằng trẻ con lên 5
lè nhè
tôi thật sự k hiểu
vs tiềm lực củâ ông ta như bjo thì còn đòi đồ làm cái nỗi j???
thật sự tôi j hiểu

tiền trên trời rơi xuống chắc.
mồ hôi nước mắt cả đấy bạn à

LegionK
26-04-2011, 01:10 PM
Cho hoi? cac' bo lao~ xua da~ nghi? het chua??? Legion co' con` trong top ko ??? :D

EragonK
26-04-2011, 01:15 PM
Cho hoi? cac' bo lao~ xua da~ nghi? het chua??? Legion co' con` trong top ko ??? :D

đang còn nhiều lắm, suốt ngày tụ tập đánh chén ở sub 1 kìa

LegionK
26-04-2011, 01:20 PM
EragonK choi acc nao` the????

EragonK
26-04-2011, 01:23 PM
con Rain ngày xửa ngày xưa và từ xưa tới nay vẫn vậy =))

LegionK
26-04-2011, 01:35 PM
Hinh` nhu thang Dk cui` pap nay` bi ta cho hup' chao' may lan` thi phai?, cay cuoc co kha' len dc ty nao ko em, ks noi? vip vul ko, :))

bboybigt
26-04-2011, 01:39 PM
thằng tâm vô game hả ;))
đại ca đi đây chút việc tí pm sau nhé =))

EragonK
26-04-2011, 01:41 PM
Hinh` nhu thang Dk cui` pap nay` bi ta cho hup' chao' may lan` thi phai?, cay cuoc co kha' len dc ty nao ko em, ks noi? vip vul ko, :))

bây h lên vip vui thì thua rồi, chắc chỉ có mình ông có thể train trên đó được thui
đã nói rồi, từ ngày xửa ngày xưa, từ xưa tới h vẫn như ngày xưa mà =))

LegionK
26-04-2011, 01:42 PM
thằng tâm vô game hả ;))
đại ca đi đây chút việc tí pm sau nhé =))

tam la` thang` sau nay ta cho acc roi` no choi, ta la chu? cu~ oai danh chan' dong ca? cai giai doan cua nhung huyen thoai hoi` do'. :))

EragonK
26-04-2011, 01:45 PM
ồ, lúc đó chắc mình chưa chơi con Rain, vì từ lúc cầm Rain thì vô đối ở sub2, ko ai đánh được ta :))

LegionK
26-04-2011, 01:47 PM
bây h lên vip vui thì thua rồi, chắc chỉ có mình ông có thể train trên đó được thui
đã nói rồi, từ ngày xửa ngày xưa, từ xưa tới h vẫn như ngày xưa mà =))

Bay h than thanh phuong nao train o do ???

LegionK
26-04-2011, 01:48 PM
ồ, lúc đó chắc mình chưa chơi con Rain, vì từ lúc cầm Rain thì vô đối ở sub2, ko ai đánh được ta :))

Sub 2, ban that la` pro, :))

EragonK
26-04-2011, 01:50 PM
Bay h than thanh phuong nao train o do ???

có ai dám lên nữa đâu, nghe giang hồ đồn đại là chỉ có mấy ảnh ở trên thui

blue87
26-04-2011, 02:45 PM
chém và chém. con ga legion.

VuToGhe
26-04-2011, 03:46 PM
anh hưng cùi bép =))

0989768223
26-04-2011, 03:47 PM
anh hưng cùi bép =))

phải nói l;à gùi mía

Chợt Nhớ.
26-04-2011, 03:49 PM
tam la` thang` sau nay ta cho acc roi` no choi, ta la chu? cu~ oai danh chan' dong ca? cai giai doan cua nhung huyen thoai hoi` do'. :))

legion là con gà hồi xưa nhờ ta kéo phải không nhỉ ;)) Sau này ta nghỉ game mới bắt đầu nổi tiếng hơn thì phải :">

0989768223
26-04-2011, 03:51 PM
legion là con gà hồi xưa nhờ ta kéo phải không nhỉ ;)) Sau này ta nghỉ game mới bắt đầu nổi tiếng hơn thì phải :">

đúng rồi. đượt trước còn bắt nạt em mà. nhưng sau lại chơi được ^^!

LegionK
26-04-2011, 04:57 PM

Khi ma ta còn chơi thì hình như em này đang trong giai đoạn phôi thai thì phải, chưa gặp bao h

bboybigt
26-04-2011, 04:59 PM
chuẩn mình chơi từ hồi MU chưa gặp bao h =))

LegionK
26-04-2011, 04:59 PM
đúng rồi. đượt trước còn bắt nạt em mà. nhưng sau lại chơi được ^^!
con tên này hồi đó có phải trongG củâ blue phải ko nhỉ ???ko nhớ rỏ nữâ cắn gấu ta mấy lần, haha rẻ rack vl, lúc đó chưa đủ tuổi nói chuyện vs ta,:))

LegionK
26-04-2011, 05:00 PM
chém và chém. con ga legion.

còn làm chù G CAND ko thằng em, :)), tâm huyết nhỉ, làm Smod cơ à, oách quá. DieuCay còn choi nữâ ko thế ???

Trưởng Phòng
26-04-2011, 05:35 PM
Việc mất đồ của bạn XucXick là do lỗi của XucXick đừng đem việc đó đổ lên đầu BQT. Theo đúng luật của BQT việc mất đồ trong game không phải do lỗi game thì chúng tôi sẽ không giải quyết. Nhưng GDDH xét "về tình" sẽ giải quyết cho tất cả mọi trường hợp mất đồ nếu trong "khả năng" của GDDH. Khả năng ở đây có nghĩa là:

Trường hợp mất đồ do người vào acc lấy đồ:

sẽ giải quyết trong trường hợp:

- Người chơi báo và GDDH kiểm tra có bằng chứng là acc bị ăn cắp đồ(cái này GDDH có cách xác định riêng) và nếu đồ đó chưa được tẩu tán, bán cho game thủ khác thì GDDH sẽ giúp lấy lại.

sẽ không giải quyết trong trường hợp:

- Người chơi báo và GDDH kiểm tra ko có đủ bằng chứng để nói lên việc bị ăn cắp đồ.
- Ngưới chơi báo và GDDH kiểm tra có bằng chứng là acc bị ăn cắp đồ nhưng đồ đã bị tẩu tán, bán cho game thủ khác.

Trường hợp mất đồ do sơ ý của game thủ ( như nhiều cm trên đã nêu: quăng item zen 50k vp ra đất, đổi giới tính,...)

sẽ giải quyết trong trường hợp:

- Người chơi báo và GDDH kiểm tra đúng như người chơi đã khai báo ( kiểm tra log nhân vật ghi trên datacenter ) và xem xét tình huống thấy có thể lấy lại được: không ảnh hưởng đến người chơi khác về mặt vật chất thì GDDH sẽ giúp lấy lại.

sẽ không giải quyết trong trường hợp:

- Người chơi báo và GDDH kiểm tra nhưng không xác định được người chơi khai báo là đúng hay không ( log nhân vật trên datacenter không có ghi lại, hoặc lâu quá nên bị mất log ) thì GDDH ko thể giải quyết được
- Người chơi báo và GDDH kiểm tra đúng như người chơi đã khai báo và xem xét tình huống thấy ko có thể lấy lại được: làm ảnh hưởng đến người chơi khác về mặt vật chất thì GDDH sẽ không giúp được.

............................

Quan trọng nhất vẫn là vấn đề thời gian....

Còn nhiều tình huống khác, như thôi chỉ giải thích 2 trường hợp mất đồ trên. Cứ xét các trường hợp bạn nêu trên topic của bạn vào trường hợp xử lý và không xử lý của tôi sẽ rõ nhé.

Close topic vì topic ảnh hưởng đến danh tiếng của MU Hà Nội!

Trưởng Phòng
26-04-2011, 05:40 PM
Mong rằng các bạn hãy hiểu, chúng tôi cũng như các bạn, cũng là người, chúng tôi cũng có những khó khăn của riêng chúng tôi mà chúng tôi phải tự giải quyết chứ không có quyền kêu cầu như các bạn.

À nói luôn việc MC , tôi hỏi GDDH có giải quyết đâu mà các bạn cảm xúc dữ vậy :|