PDA

View Full Version : Về trường hợp được trả lại w3 của Phá Thiên. adm và mọi người cùng vào bình luận.

wildlion
30-08-2010, 07:28 PM
Lời đầu tiên, tôi xin khẳng định tôi không hề cảm thấy ghen tị với PT vì có lẽ cả đời chơi mu của mình tôi sẽ không bao giờ được chạm vào cái w3 mnl. Và cũng không thù ghét PT vì là DD và hay bị bem ks.
Tôi viết topic này để thắc mắc về cách hành xử của BQT muhn
1. Tại sao trường hợp của PT, khi xoay đồ bị mất điện, tức là không phải lỗi của BQT mà được hoàn lại đồ trong khi rất nhiều các game thủ khác mất đồ khi đang xoay thì dis sv lại không được giải quyết?
2. Giả dụ nếu bất kỳ 1 game thủ khác bỏ đồ vào xoay rồi tự rút điện ra, khi mất lên 4rum kêu BQT thì BQT có giải quyết không?
Tôi chờ adm vào trả lời.

michelle882009
30-08-2010, 07:29 PM
ip cậu là gì...ban 24 tiếng nhé:-"

vicky
30-08-2010, 07:32 PM
Lời đầu tiên, tôi xin khẳng định tôi không hề cảm thấy ghen tị với PT vì có lẽ cả đời chơi mu của mình tôi sẽ không bao giờ được chạm vào cái w3 mnl. Và cũng không thù ghét PT vì là DD và hay bị bem ks.
1. Tại sao trường hợp của PT, khi xoay đồ bị mất điện, tức là không phải lỗi của BQT mà được hoàn lại đồ trong khi rất nhiều các game thủ khác mất đồ khi đang xoay thì dis sv lại không được giải quyết?
2. Giả dụ nếu bất kỳ 1 game thủ khác bỏ đồ vào xoay rồi tự rút điện ra, khi mất lên 4rum kêu BQT thì BQT có giải quyết không?
Tôi chờ adm vào trả lời.

truong hop nay tui cung k0 hieu dc.chiu voi BQT

vicky
30-08-2010, 07:33 PM
neu dc xu ly thi satthumoi dc xu ly truoc moi dung.Vi day la do mang cua mu.

botchien
30-08-2010, 07:33 PM
AD giai quyet' du`m Thang` em ^_^... 3 acc ALophangSH+MemPhis+AVTar...do bi hack mat' do`..cung~ co' va`o DD post cho AD...nguoi Hack la dk HuyDIetMu....xem HuyDIetMu trade do` cho NV na`o...chi? vay. thoi chu' ko can` AD tra? do` lai.....co viec do' thoi ma` AD con ko GQ duoc...nen em danh` ra di vi` Dau ^^......Vay. ma` gi`o thay' phathien duoc tra? w3 that la` nan? long` chien' si~ :D....noi vay thoi cung~ chuc' mung` Phathien nhe' :D.....

michelle882009
30-08-2010, 07:34 PM
ah tiện thể còn cái w3 elf mnl của chúng mình cậu ơi ^^

wildlion
30-08-2010, 07:37 PM
Đợi BQT giải quyết trường hợp này đã, rồi sẽ kêu đến vụ acc mất đồ + lỗi mnl.

michelle882009
30-08-2010, 07:42 PM
bqt bắt đầu chiến dịch người lạ nơi cuối con đường ver2 mang tên: người tàng hình ^^

vicky
30-08-2010, 07:45 PM
Trong BQT t thấy trưởng phòng la người có trách nhiệm với game thủ nhất.Trưởng Phòng có thể nói ly do được không?Cho mọi người thoải mái.K thì sẽ có nhiều người không phục vì cách xử lý của BQT đâu.Đã giúp lấy lại đồ thì phải giúp hết chứ.Sao do mất điện lại được lấy lại.Còn do mạng MU bị ngắt đột ngột không thông báo trước thì lại bị mất.Tội nghiệp DQN.

DLTS
30-08-2010, 07:48 PM
ai biết dowload mus5 không dạy tui cái. không biết cài thế nào cho đúng cã

DLTS
30-08-2010, 07:50 PM
mới ra phòng trọ mà chã biết cài game vao máy chán quá ai giúp tui cài nhanh cái được không

wildlion
30-08-2010, 08:28 PM
Theo vụ này đến cùng.

vicky
30-08-2010, 08:29 PM
ai biết dowload mus5 không dạy tui cái. không biết cài thế nào cho đúng cã

ớ ờ ơ;))))))))))))

michelle882009
30-08-2010, 08:31 PM
up up up up đén khi nào có câu trả lời...del lại post ...post là up ^^...phải chăng chúng ta la người sai =]]

Satthumoi
30-08-2010, 08:37 PM
up up up up đén khi nào có câu trả lời...del lại post ...post là up ^^...phải chăng chúng ta la người sai =]]

Chúng ta không phải là người sai mà bắt buộc chúng ta phải sai.

wildlion
30-08-2010, 08:38 PM
Chúng ta cùng chờ đợi...

michelle882009
30-08-2010, 08:44 PM
ko...chúng ta sai đấy...cứ chờ mà xem ^^

PhaThien
30-08-2010, 09:04 PM
Tôi chờ adm vào trả lời.

những trường hợp bạn nói ở đây là những người nào mà lỗi của SV lại không được giải quyết? bạn biết thật chính xác ngày, giờ và món đồ bị mất không? hay chỉ biết rằng satthumoi mất cái DQN ( thậm chí còn chưa biết cái DQN đấy như thế nào, có dòng gì? )
nếu không biết thì xin bạn đừng làm kẻ khóc thuê nhé!

weiki
30-08-2010, 09:09 PM
Cac pac cu cho di nha'.admin wy tien oai.kkkk

wildlion
30-08-2010, 09:57 PM
những trường hợp bạn nói ở đây là những người nào mà lỗi của SV lại không được giải quyết? bạn biết thật chính xác ngày, giờ và món đồ bị mất không? hay chỉ biết rằng satthumoi mất cái DQN ( thậm chí còn chưa biết cái DQN đấy như thế nào, có dòng gì? )

Bạn nói thật buồn cười, bên topic của MC, rõ ràng bạn còn bảo: "anh không có ý kiến gì nữa. tất cả mọi sự việc đều được lưu lại vào nhật ký của game, chỉ cần BQT log lại là biết cái gì đúng cái gì sai. đúng thì giải quyết sai thì xin nghỉ! "
Hay là tớ nhìn nhầm? Hay là có ai đó reg nick giông giống bạn để nói?
Và tớ cũng không khóc thuê đâu, 1 người đã nhiều tuổi như bạn lại nói những lời như vậy làm tớ thật sự thất vọng đấy.

michelle882009
30-08-2010, 10:07 PM
thế ngoài bạn ra thì ai biết cái w3 của bạn hình dáng nó ra làm sao ko ^^...hay là bạn đang tự "khóc" mà ko cần phải "thuê" ai...
bạn bảo admin biết...thế đâu...admin ra khẳng định 1 câu hộ cái cho ae yên lòng...^^

sockherols
30-08-2010, 10:08 PM
đây được gọi là bảo thủ

PhaThien
30-08-2010, 10:11 PM
Bạn nói thật buồn cười, bên topic của MC, rõ ràng bạn còn bảo: "anh không có ý kiến gì nữa. tất cả mọi sự việc đều được lưu lại vào nhật ký của game, chỉ cần BQT log lại là biết cái gì đúng cái gì sai. đúng thì giải quyết sai thì xin nghỉ! "
Hay là tớ nhìn nhầm? Hay là có ai đó reg nick giông giống bạn để nói?
Và tớ cũng không khóc thuê đâu, 1 người đã nhiều tuổi như bạn lại nói những lời như vậy làm tớ thật sự thất vọng đấy.
bài này tôi viết trước bài bên kia nhé, hỏi nhovienvan xem. giờ mới onl lại nói mò. có nói ra đượcc ác trường hợp bị mất không hay là chờ đi hỏi đã!

PhaThien
30-08-2010, 10:14 PM
thế ngoài bạn ra thì ai biết cái w3 của bạn hình dáng nó ra làm sao ko ^^...hay là bạn đang tự "khóc" mà ko cần phải "thuê" ai...
bạn bảo admin biết...thế đâu...admin ra khẳng định 1 câu hộ cái cho ae yên lòng...^^

tôi phát khùng rồi đấy, các ông ngu cũng vừa phải thôi, không biết thì tựa cột mà nghe. các ông nên nhớ webzen có 1 bộ nhớ lưu lại nhật ký, tất cả những gì xảy ra trong game hàng ngày sẽ được lưu lại. và khi gamer kêu ca về việc gì đó thì BQT sẽ log lại nhật ký xem đúng sự thật hay không? đúng thì giải quyết, sai thì xin nghỉ. hiểu chưa?

PhaThien
30-08-2010, 10:14 PM
đây được gọi là bảo thủ

còn đây được gọi là ngu ngốc!

nhovienvan
30-08-2010, 10:16 PM
thôi tất cả đã an bài, đừng kêu ca gì nữa cho mệt, chả giải quyết đc gì, khổ lắm có cái cánh up cả tuần rồi giờ mới đc giải quyết mà cứ tị nạnh nhau, admin có thiên vị hay ko thì hỏi admin ý chứ cứ cãi nhau mãi làm gì, ai cũng có lý của mình, thằng nào spam nữa vào game ông táng bỏ mẹ

HiepSiVn
30-08-2010, 10:22 PM
Close topic

wildlion
30-08-2010, 10:25 PM
bài này tôi viết trước bài bên kia nhé, hỏi nhovienvan xem. giờ mới onl lại nói mò. có nói ra đượcc ác trường hợp bị mất không hay là chờ đi hỏi đã!

Thế thì lại càng buồn cười. Bạn không thấy là 2 bài post của bạn quá mâu thuẫn sao?

michelle882009
30-08-2010, 10:31 PM
tôi phát khùng rồi đấy, các ông ngu cũng vừa phải thôi, không biết thì tựa cột mà nghe. các ông nên nhớ webzen có 1 bộ nhớ lưu lại nhật ký, tất cả những gì xảy ra trong game hàng ngày sẽ được lưu lại. và khi gamer kêu ca về việc gì đó thì BQT sẽ log lại nhật ký xem đúng sự thật hay không? đúng thì giải quyết, sai thì xin nghỉ. hiểu chưa?

cuối cùng nhé...
ai là người log lại nhật ký ...ông hay admin...khi admin chưa đưa ra kết luận gì thì đừng " cố điều khiển" sự việc làm gì...
nếu việc những người khác mất đồ là sai sự thật...nếu là admin...khi ông log lai và biết đc điều đấy ông sẽ làm gì!!...im lặng
là tôi...1 người ko được thông minh và khôn ngoan cho lắm...tôi chỉ nghĩ đc thế này thôi...2 dòng:
-đã check lại nhật ký game...
-việc các bạn mất đồ là ko đúng vs nhật ký game nên bqt sẽ ko giải quyết
bạn tìm hộ mình 2 cái dòng này trong những câu trả lời của admin với...
^^

wildlion
30-08-2010, 10:39 PM
Tôi post bài để chờ BQT vào nói lý lẽ để tôi cùng mọi người hiểu và chấp nhận. Hoặc ít nhất cũng là 1 câu như "Chúng tôi đang thảo luận, sẽ sớm giải quyết cho các bạn..." rồi đến ngày mai xử lý sau cũng được.
Vậy mà thế nào?

PhaThien
30-08-2010, 10:42 PM
Thế thì lại càng buồn cười. Bạn không thấy là 2 bài post của bạn quá mâu thuẫn sao?

mâu thuẫn ntn? nói xem nào? topic này lập trước hay topic kia lập trước. tôi nói ở topic này xong rồi sang bên kia post bài cuối, các ông post tiếp thì nó lên trên. ngu thế mà nói mâu thuẫn được!

botchien
30-08-2010, 10:42 PM
up...........

McApple
30-08-2010, 10:44 PM
Tôi post bài để chờ BQT vào nói lý lẽ để tôi cùng mọi người hiểu và chấp nhận. Hoặc ít nhất cũng là 1 câu như "Chúng tôi đang thảo luận, sẽ sớm giải quyết cho các bạn..." rồi đến ngày mai xử lý sau cũng được.
Vậy mà thế nào?

Admin ko phải lúc nào cũng online 24/24 được , có thời điểm còn cả tuần ko vào forum 1 lần nào . Các bạn cứ bình tĩnh , ko phải nôn nóng .

wildlion
30-08-2010, 10:48 PM
mâu thuẫn ntn? nói xem nào? topic này lập trước hay topic kia lập trước. tôi nói ở topic này xong rồi sang bên kia post bài cuối, các ông post tiếp thì nó lên trên. ngu thế mà nói mâu thuẫn được!

Tôi xin nói cụ thể như này để bạn hiểu.
Bạn viết bài này trước đúng không? "anh không có ý kiến gì nữa. tất cả mọi sự việc đều được lưu lại vào nhật ký của game, chỉ cần BQT log lại là biết cái gì đúng cái gì sai. đúng thì giải quyết sai thì xin nghỉ! "
Tức là đúng sai như nào thì adm xem log đều biết. Đúng không?

Sau đấy bạn viết "bạn biết thật chính xác ngày, giờ và món đồ bị mất không? hay chỉ biết rằng satthumoi mất cái DQN ( thậm chí còn chưa biết cái DQN đấy như thế nào, có dòng gì? )"
Sao bạn phải hỏi điều này nhỉ? Như bạn nói ở trên, adm xem log cũng sẽ biết được, đâu cần bạn phải thắc mắc?
Bạn đã thấy rõ sự mâu thuẫn của bạn chưa?

Dù sao đi nữa thì bạn cũng đừng nói người khác ngu, chưa chắc bạn đã khôn hơn họ đâu. Nói thì nên tôn trọng nhau 1 tí. Như tớ cũng đang tôn trọng bạn đây.

PhaThien
30-08-2010, 10:52 PM
.
Bạn viết bài này trước đúng không? "anh không có ý kiến gì nữa. tất cả mọi sự việc đều được lưu lại vào nhật ký của game, chỉ cần BQT log lại là biết cái gì đúng cái gì sai. đúng thì giải quyết sai thì xin nghỉ! "
Tức là đúng sai như nào thì adm xem log đều biết. Đúng không?

Sau đấy bạn viết "bạn biết thật chính xác ngày, giờ và món đồ bị mất không? hay chỉ biết rằng satthumoi mất cái DQN ( thậm chí còn chưa biết cái DQN đấy như thế nào, có dòng gì? )"
Sao bạn phải hỏi điều này nhỉ? Như bạn nói ở trên, adm xem log cũng sẽ biết được, đâu cần bạn phải thắc mắc?
Bạn đã thấy rõ sự mâu thuẫn của bạn chưa?

Dù sao đi nữa thì bạn cũng đừng nói người khác ngu, chưa chắc bạn đã khôn hơn họ đâu. Nói thì nên tôn trọng nhau 1 tí. Như tớ cũng đang tôn trọng bạn đây.

bạn nên đảo ngược lại 2 câu nói trên nhé! nếu không thì việc gì phải tranh cãi?

michelle882009
30-08-2010, 10:53 PM
Admin ko phải lúc nào cũng online 24/24 được , có thời điểm còn cả tuần ko vào forum 1 lần nào . Các bạn cứ bình tĩnh , ko phải nôn nóng .

bọn em ngày nào chả up...chỉ là...khi bqt sau thời điểm " cả tuần mới quay lại rum" bqt đã có 1 số lựa chọn và quyết định gây ngạc nhiên thôi^^...
hơn nữa...nếu đã xác định là bận ko onl thường xuyên...sao ko để 1 mem của rum nhiệt tình và có time onl tiếp nhận yc và chuyển cho bqt để xử lý...
chứ để cả tuần ko vào rum...e nghĩ nó ko đc ổn lắm ...

HiepSiVn
30-08-2010, 10:58 PM
sAo cAc bAn cứ thích lẰng nhẰng như c0n thẰn lẰn th3' nhỷ

McApple
30-08-2010, 11:00 PM
bọn em ngày nào chả up...chỉ là...khi bqt sau thời điểm " cả tuần mới quay lại rum" bqt đã có 1 số lựa chọn và quyết định gây ngạc nhiên thôi^^...
hơn nữa...nếu đã xác định là bận ko onl thường xuyên...sao ko để 1 mem của rum nhiệt tình và có time onl tiếp nhận yc và chuyển cho bqt để xử lý...
chứ để cả tuần ko vào rum...e nghĩ nó ko đc ổn lắm ...

Admin cũng chỉ là con người thôi mà bạn , còn cuộc sống , gia đình , và các bạn cũng biết ko chỉ quản lý mỗi Mu HN này đâu , nên có những lúc người ta bận , ko vô được cả tuần thì mình cũng phải chấp nhận thôi . MC nhiều lúc cũng thất vọng , ko hài lòng , nhưng Mc lại nghĩ theo chiều hướng tích cực hơn , còn có sân chơi , còn có Mu là may mắn lắm rồi , h người ta có quyền delete đi thì cũng chả ai làm gì được họ cả đúng ko nào . Tốt nhất mình cứ chờ , cứ nên hy vọng

wildlion
30-08-2010, 11:00 PM
bạn nên đảo ngược lại 2 câu nói trên nhé! nếu không thì việc gì phải tranh cãi?

Bạn không thấy dù đảo ngược thế nào thì bạn cũng mâu thuẫn àh :]]

michelle882009
30-08-2010, 11:04 PM
Admin cũng chỉ là con người thôi mà bạn , còn cuộc sống , gia đình , và các bạn cũng biết ko chỉ quản lý mỗi Mu HN này đâu , nên có những lúc người ta bận , ko vô được cả tuần thì mình cũng phải chấp nhận thôi . MC nhiều lúc cũng thất vọng , ko hài lòng , nhưng Mc lại nghĩ theo chiều hướng tích cực hơn , còn có sân chơi , còn có Mu là may mắn lắm rồi , h người ta có quyền delete đi thì cũng chả ai làm gì được họ cả đúng ko nào . Tốt nhất mình cứ chờ , cứ nên hy vọng

thì e vẫn đang chờ và hy vọng...chỉ nghĩ là ...ko đơn thuần là vấn đề $...giống như con cái thôi...bố mẹ quan tâm thì đứa trẻ có cơ hội đề phát triển tốt hơn...!

PhaThien
30-08-2010, 11:04 PM
Bạn không thấy dù đảo ngược thế nào thì bạn cũng mâu thuẫn àh :]]

hâm à ^___^ tức là post bài nói ông kia bên topic này. rồi nhay sang topic của MC viết bài kia. hiểu chưa? bài nào trước bài nào sau không lẽ chưa hiểu?

vicky
30-08-2010, 11:10 PM
vay la sathumoi bao k dung voi ca viec dien ra trong game.Nen k duoc admin giai quyet rui`

wildlion
30-08-2010, 11:13 PM
hâm à ^___^ tức là post bài nói ông kia bên topic này. rồi nhay sang topic của MC viết bài kia. hiểu chưa? bài nào trước bài nào sau không lẽ chưa hiểu?

T_T
Ý tôi là, dù ông viết bài nào trước hay sau cũng đều không quan trọng, vì trước hay sau thì nó cũng vốn mâu thuẫn nhau.

vicky
30-08-2010, 11:16 PM
thì e vẫn đang chờ và hy vọng...chỉ nghĩ là ...ko đơn thuần là vấn đề $...giống như con cái thôi...bố mẹ quan tâm thì đứa trẻ có cơ hội đề phát triển tốt hơn...!

chờ đợi la hạnh phúc

Satthumoi
31-08-2010, 12:21 AM

Việc Satthumoi bị mất item thì Satthumoi đã lập ngay một topic báo mất nhưng có lẽ bạn không thèm quan tâm cho nên bạn chưa biết cái DQN ấy như thế nào.

Satthumoi
31-08-2010, 12:31 AM
vay la sathumoi bao k dung voi ca viec dien ra trong game.Nen k duoc admin giai quyet rui`

Đừng nói vậy.Tại sao tôi phải lập nên một cái topic vừa khi sever ngắt kết nối là mất DQN để Admin còn kịp kiểm tra cho tôi và hồi phục lại DQN.Lỡ như không phải thì sao.Chẳng lẽ tôi không nghĩ Admin sẽ Block ac của mình àh!.Tôi đâu có điên.Cậu chỉ nghe từ một hướng mà đa nghĩ như vậy rồi.Cái topic báo mất DQN của tôi post lên thì Giám Đốc Điều Hành và Trưởng Phòng đều có post bài nhưng không thấy giải quyết.Đừng nói là tôi báo không đúng mà là Admin thấy tiếc tiền vì item khủng nên không trả lịa cho tôi mà thôi.Cậu đừng nghĩ xấu về người khác như thế chứ.

[-BoyCoDon-]
31-08-2010, 02:21 AM
Tôi chờ adm vào trả lời.

Admin lấy lại đò cho game thủ sau sự cố ngoài ý muốn là điều rất tốt.bởi vì chả ai muốn điều đó nhưng admin phải làm cho thật công bằng.ai cũng như ai.

wildlion
31-08-2010, 01:59 PM
Buổi sáng UT đi công chuyện về vẫn chưa thấy BQT lên tiếng?

HiepSiVn
31-08-2010, 02:00 PM
các bác ồn ào quá đấy =]]

wildlion
31-08-2010, 02:04 PM
Ồn ào và lặng lẽ =]]

Satthumoi
31-08-2010, 02:33 PM
Ồn ào và lặng lẽ =]]

Game thủ ồn ào khóc
Admin lặng lẽ cười

michelle882009
31-08-2010, 02:36 PM
satthumoi chúng ta cùng ôm nhau mà khóc thôi=]]

HiepSiVn
31-08-2010, 04:15 PM
Game thủ ồn ào khóc
Admin lặng lẽ cười

Lớn rồi mà ăn vạ dai thế =]]

wildlion
31-08-2010, 04:24 PM

Không biết bạn hs có ý gì?

Satthumoi
31-08-2010, 04:37 PM

Cậu không mất tiền thì cậu có biết cảm giác như thế nào đâu.

michelle882009
31-08-2010, 04:38 PM
cậu mất tiền...còn tớ vừa mất tiền vừa bị lừa...:[[[[...ôi cái cd này

Satthumoi
31-08-2010, 04:39 PM
cậu mất tiền...còn tớ vừa mất tiền vừa bị lừa...:[[[[...ôi cái cd này

Ngươiđaukhổ.com.vn

wildlion
31-08-2010, 07:32 PM
up tiếp.
Xem BQT nói sao.

wildlion