PDA

View Full Version : tâm sự của 1 người bạn ...

blue87
29-03-2011, 11:24 AM
Cũng lâu lắm r mới quay lại 4r, nhưng k nghĩ lần quay lại 4r này lại có nhiều tâm sự như thế. Cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu tâm sự này...
Ngày 16/3/2k11. A quen e biết và gặp e trên 4r này. Có được YM cua? e, add r cũng nghĩ nói chuyện vu vơ thôi, r nghĩ thế nào lại xin số dt cua? e. Dường như nghĩ nói chuyện với e trên YM thôi dường như là k đủ bởi vì đâu phải lúc nào e cũng onl,và e bị ốm, 2 lí do đó khiến a càng nghĩ rằng phai? xin số dt cuả e, và a quyết định xin số dù k biết là có đc k. a hỏi e:"what your telephone number" và thế nào e lại cho a, hôm đấy vui lắm vì co' đc số cuả e.hj! Thế rồi ngày nào a và e cũng nt va` alo với nhau. Dường như thân thuộc lắm, những câu hỏi khi a va` e alô nói chuyện với nhau "a ăn chưa?", "a đang làm gì đấy..." sao a cảm thấy vui thế mỗi khi alô và nt với e, dường như có rất nhiều chuyện mỗi khi gọi cho nhau. Mỗi lúc như thế dường như a k muốn tắt may', k muon' ngừng nói chuyện cung` e dù có những hôm là đã đêm muộn. Quen e đc 3 ngày e bị ốm nên a nghĩ phải xuống trường thăm e. Mặc dù xuống k gặp đc e, chỉ gửi đc ít quà cho e thôi nhưng k hiểu sao lòng a cũng cảm thấy phấn chăn đến ngừng nào. rồi cứ thế ngày nào cũng vậy, cũng nt và alo vơi nhau.Dường như nó đã trở thành 1 thói quen thân thuộc vào mỗi buổi chiều, buổi tối, và ngay khi cả là buổi đêm. Điều mà a sợ nhất đó là gọi điện cho e mà e k nghe máy, dang nt với e thì đột nhiên lại k thấy e đâu a đã nói với e là a sợ như thế lắm, nhưng rồi e đã hứa a là từ bây giờ khi nào a gọi cho e là a đều gặp đc e. Có thể nói 1 tuần a quen a biết và a nói chuyện với e, trong lòng a cảm thấy vui lắm... Nhưng rồi sao điều a sợ lại xảy ra, tối'ngày 23/3/2k11 đang nt nói chuyện với e, thì a phải lên điểm danh nên a hẹn điểm danh xong danh sẽ nói chuyện với em, nhưng rồi khi điểm danh xong, a gặp bạn nên mấy đứa rủ nhau xuống căng tin uống nước, a liền gọi điện cho e và bảo rằng khi nào a về, a sẽ alo cho e. E:"Vâng!", thế nhưng khi a về phòng gọi điện cho e số điện thoại mà hằng ngày a vẫn gọi để hỏi thăm cũng như quan tâm e, nhưng khi gọi vào thì chỉ nghe đc những bản nhạc chờ thôi. a nghĩ rằng muộn nên e đi ngủ, nên e k biết a gọi điện cũng là điều bình thường thôi. Rồi sáng hôm sau, a nt và gọi điện cho e xem e dậy chưa nhưng cũng k thấy e đâu, a nghĩ e vẫn chưa dậy, rồi trưa khi đi học về a gọi điện cho e cũng k thấy e nghe máy. Đến chiều tối ngồi đợi điện thoại của e vì hằng ngày buổi sáng a k gọi đc cho e là đến chiều tối là a nhận đc điện thoại của e, nhưng cả tối hôm đấy a đợi cũng k thấy điện thoại và tin nhắn của e. "E đang làm gì vậy, sao a k liên lạc đc với e. Rồi ngày hôm sau cũng như vậy, a nt k đc e pm lại, a gọi điện e cũng k nghe máy....E có chuyện gì k, e làm sao vậy sao a k thể liên lạc đc với e. Hay a đã nói gì để khiến e phải làm như thế. Ngồi nghĩ thì cũng k biết vì tối hôm trước 2 đứa vẫn nói chuyện với nhau bình thường mà, nên a cũng k thể nào nghĩ ra. A gọi và nt cho e rất nhiều nhưng nhũng gì a nhận lại đc chỉ là sự im lặng thôi...thật sự a rất muốn biết vì sao e lại làm như thế, e như thế nào, e gặp chuyện gì. A lo cho e! Càng lo càng gọi, càng nt nhưng rồi vẫn thế. IM LẶNG...! những đêm như vậy a thường nằm nghe nhạc những bản nhạc nhẹ nhàng nhưng lại buồn vô cùng e à... Giá như lúc đó có thể thì a sẽ sang ngay trường e và tìm hiểu là như thế nào vì a lo lắm, nhưng k đc. Đến chiều hôm nay 26/3/2k11, cắm trại xong a nghĩ rằng phải sang trường e, a muốn gặp và hỏi e xem là có chuyện gì mà khiến e phải làm như vậy. Sang đến trường e, nhưng k nghĩ rằng a phải ngồi 1 mình dưới căng tin và đợi e, bởi vì a muốn biết lí do là gì thôi. Nhưng a k gặp đc e, nt rồi, alo rồi, nhưng vẫn....im lặng thôi! Mặc dù qua những lần nói chuyện với e thì e với a rằng e chưa có ai. A k biết phải làm như thế nào bây giờ nữa, k hiểu lí do vì sao a k gặp đc e. Nên thôi k đợi nữa mà a quyết định về trường thôi. Có lẽ bây giờ sẽ chẳng bao giờ a có thể liên lạc, hay nt đc với e nữa bởi vì e đâu có nghe máy và bắt lời lại a....Buồn nhưng thôi cũng đành chịu thôi, vì a k thể làm gì hơn đc nữa e a. Nhưng a vẫn sẽ đợi từ e 1 lời hứa, 1 lời chúc mừng của e khi a có đc niềm vui khi a chia sẻ với e với e vào buổi tối cuối cùng nt với e, 1 lời`chúc mừng như khi e đã bảo a:"Đơn giản nhưng thấm đẫm tình cảm a à." a vẫn sẽ đợi dù biết rằng nó có hay là không, ngày ngày a vẫn sẽ đợi tin nhắn của e. A vẫn sẽ đợi dù biết rằng nó có hay là k đến. A nhớ, a nhớ, a nhớ nhiều lắm e à! Và a vẫn nhớ lời a hứa với e, khi nào e về nhà bạn trên HN thì a sẽ gặp và đưa e đi ăn những món ngon của HN. Nhưng sao bây giờ a lại k nhận đc những điện thoại hay tin nhắn của e đâu rồi. Viêc làm đầu tiên khi mỗi sáng thức dậy trong 4 ngày hôm nay đó là nhìn vào điện thoại của a, và xem có cuộc gọi nhỡ hay dòng tin nhắn nào e gửi cho a trong lúc a ngủ hay k, hay bất cứ khi nào cũng vậy là a lại lấy điện thoại ra xem và đợi hồi âm từ 1 người e à. A nhớ e lắm, nhớ thật nhiều...! Những dòng trên a viết chỉ là 1 vài những cảm xúc của a thôi, vì hiện tại trong lòng a cảm xúc của a nhiều lắm. A k hiểu e à.!!! k biết là e sẽ và có đọc đc k những dòng a viết, nhưng a vẫn viết thôi, mong sao trong lòng a cảm thấy vơi đi phần nào những cảm xúc và nỗi nhớ về e, e à....!!!

NgocBich
29-03-2011, 11:25 AM
Chưa đọc nhưng xé Tem phát đã

meocodon9x
29-03-2011, 11:28 AM
a phải hỏi ngta là Why did i fall in love with you........:D

blue87
29-03-2011, 11:28 AM
Chưa đọc nhưng xé Tem phát đã

đề nghị đọc đi !

NgocBich
29-03-2011, 11:30 AM
16/3 đến 23/3 mới được 7 ngày mà nghe vẻ tình cảm sâu đậm thế ...... Mà em nào 4rom mà mình không biết nhỉ ?

blue87
29-03-2011, 11:31 AM
ôi zồi ôi !!!
Blue ơi
viết thế ae đọc sao dc???
chia thành nhìu phần đi
mà sao tâm sự quá thế???
vợ con bỏ đi ah? :)

cứ đọc đi rồi khắc biết mà ! mình gửi hộ người bạn muốn chia sẻ cảm xúc thui ! :D

NgocBich
29-03-2011, 11:33 AM
cứ đọc đi rồi khắc biết mà ! mình gửi hộ người bạn muốn chia sẻ cảm xúc thui ! :D

tưởng blue87 bị bò đá cơ chứ ^^

lovestore0
29-03-2011, 11:34 AM
:))
bó tay
vào cầy kéo đi ae

blue87
29-03-2011, 11:34 AM
đâu. đa tình như blue mà lại phải thế ah. =))

Thiếu Tá: Châu Việt Cường
29-03-2011, 11:42 AM
blue87 nhiều cảm xúc đấy. Có lẽ người còn gái kia bị ốm chăng? Theo tôi blue87 nên tìm đến trường hoặc nhà để biết lí do chứ ngồi mà nghĩ thì cũng không phải cách hay. Dù sao cũng chúc blue87 sớm biết nguyên nhân :D và tiến tới 1 tình yêu đẹp.

nophainhuthe
29-03-2011, 11:44 AM
nhớ 1 ng mà hàng ngày vẫn nt và alo ngày or đêm theo 1 thói quen >:) Mình đã từng trải qua cái cảm giác này :)

NgocBich
29-03-2011, 12:04 PM
đâu. đa tình như blue mà lại phải thế ah. =))

Đa tình = nhiều mối tình = không chung thuỷ= đểu =....... bỏ con này còn con khác lo gì hehe

meocodon9x
29-03-2011, 12:05 PM
con gái hay thế đấy a ak :D có khi thiết kế 1 kai facebook a nhỉ :D

NgocBich
29-03-2011, 12:07 PM
nhớ 1 ng mà hàng ngày vẫn nt và alo ngày or đêm theo 1 thói quen >:) Mình đã từng trải qua cái cảm giác này :)

mới được 1 tuần thôi mà chưa nghiện đâu

nophainhuthe
29-03-2011, 12:16 PM
1 lần là cũng đủ gây nghiện rồi :x

KeoCaoSu
29-03-2011, 04:04 PM
Nghiện thì cai. Lo gì Blue nhỉ. hehe

vanthanh225355
29-03-2011, 05:37 PM
anh đọc hết, hì con gái nó co cái chảnh của nó.mình yếu hơn nó, nó càng làm tới
1 tình cảm đẹp nếu có sự yêu thương từ 2 phía, đọc từ trên xuống dưới thấy em kể lể anh nhận thấy em quá yếu đuối.
nếu em nó yêu chú thì nó lúc nào nó cũng cần mình đằng này lại không nhấc máy.
em nhắn tin với em nó thế này.
"Em yêu, anh rât yêu em, nếu yêu anh thì hãy nhấc mày vì anh rất nhớ em, anh thành thật xin lỗi em, mấy ngày nay lúc nào anh cũng lo và nghĩ về em từng phút từng giây."

Em phải định hướng như thế này: phụ nữ phải yêu mình và hạn chế (và tốt nhất) là không nên làm em đau khổ và dằn vặt vì một việc quá ư là nhỏ nhặt.
cuộc sống vợ chồng tương lai trước mặt, nếu chuyện này không qua khỏi thì sau này gia đình dễ đổ vỡ và sẽ bị ức chế. bản tính trẻ con như thế theo anh sau việc này em nên nói thẳng.! chúc em tai qua nạn khỏi và định hướng phụ nữ cần mình chứ không phải mình cần phụ nữ "như thế nó mới lo cho mình"
sau khi em nhắn tin tốt nhất em không nên lỳ mặt alo hay nhắn tin j hết vì thực sự chỉ làm tình cảm xuống dốc
tình cảm nó như sợi dây ràng buộc, không nói ra nhưng lúc nào cũng nghĩ đến
Đừng quá sy tình , em có công việc ngon lành có nhiều sự lựa chon hơn rất nhiều "cực kỳ có giá", em kia thừa biết như vậy
chắc là một quy trình kiếm cớ xem mình quan tâm thế nào thôi
bước 1: nhắn tin như anh nói
Bước 2: đến tận "cơ sở sản xuất" (nhà em nó i) xem tình hình
bước 3: lui quân về nghỉ chơi game công việc tốt -> tốt nhất là đừng lo nghĩ

meocodon9x
29-03-2011, 05:49 PM
hjzzzzz
pp a Hung pp các bạn
1 time nữa e sẽ quay lại
goodluck

nophainhuthe
29-03-2011, 06:22 PM
k yêu trả dép anh còn về >:) như thế là nhanh nhất a ạ. Chấm hết luôn. Cuộc sống này thiếu j con gái :)

blue87
29-03-2011, 06:36 PM
http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201103298713y2qxzdnknj37477.jpeg

OneTime
29-03-2011, 07:25 PM
Blue gà làm gì có người yêu, toàn đi ăn dưa bở thôi

KeoCaoSu
29-03-2011, 07:46 PM
Hj' hj' upppppppppp

emneanh3
29-03-2011, 09:02 PM
:( xúc động quá yêu đơn phương

blue87
29-03-2011, 09:19 PM
http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201103298713mdy0mmu4md55355.jpeg

emneanh3
29-03-2011, 09:27 PM
http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201103298713mdy0mmu4md55355.jpeg

này chắc trả thù hay là món qua giản đơn

nozip
29-03-2011, 09:40 PM
thôi thôi dc rùi xin bố người có chủ rồi mà còn ra vẻ nai tơ ngơ ngác gớm nhỉ .rồi lắm mối tối nằm ko đó. :))

botchien
30-03-2011, 11:00 PM
da ti`nh.dan~ toi that' ti`nh.chuyen binh` thuong` cua~ XHden ^____^.....hi`hi`.......:D

LinDa
31-03-2011, 01:13 AM
cop trên mạng.... em chết rôi =))
Hoặc là vì e đã có thằng # :-??

quansi
31-03-2011, 05:47 AM
cha ai ma co tam su vay nhi
cha bu cho minh rat lam gai theo ha'ha'

TyQNp
31-03-2011, 06:40 AM
Kiếp dã tràng xây cát đêm..để rồi con sóng xô tan tành..........
Chiều không em chiều buồn không chút nắng.
Hàng cây già trống vắng chỉ mình anh
(Những ngày không gặp nhau lòng thuyền đau rạng vỡ,những ngày không gặp nhau biển bạc đầu thương nhớ....Nếu từ giã thuyền rồi biển chỉ còn sóng gió,nếu phải cách xa em anh....chỉ còn bão tố.............................................. .................................................. ................................) :((

0989768223
31-03-2011, 06:53 AM

:-s buồn ngủ quá