PDA

View Full Version : Nếu ngày mai là tận thế..!

Châu Bá Thông
22-03-2011, 09:54 PM
Ngoài trời nơi em ở nắng rất đẹp, trời rất xanh.
Nhưng nếu ngày mai là ngày tận thế.... thì hôm nay em sẽ cố gắng làm những việc mình muốn làm cho những người em yêu thương.

Trước tiên nhé em sẽ nấu một bữa ngon thật ngon cho mọi người trong nhà ăn nè, dù sao thì làm ma no cũng sướng hơn phải không? Gia đình là ưu tiên số một của em mà. Lâu lắm em chẳng được nấu ăn cho mọi người dù hồi ở nhà em ghét cái việc đi chợ và nấu nướng lắm. Nhưng chưa đầy hai năm xa nhà, em thèm kinh khủng cảm giác được nêm nếm những món ăn cho những người thân yêu của em. Chẳng phải là tuyệt đó sao? Dù sao em cũng nắm trong tay vài bí quyết nấu ăn nhé, chắc không đến nỗi tệ đâu nhỉ.

Thứ hai em sẽ dẫn bọn nhóc nhà em đi chơi, xem phim, ca nhạc... Ừ bây giờ dưới trướng em có 5 đứa lóc nhóc rồi, con chị hai, anh ba ,anh tư, chị năm... Hic, lâu lắm em chẳng được chơi với bọn nó... em thèm nghe bọn nó kêu "Út ơi, Út à" em thèm nghe tiếng cười và tiếng cãi vã của bọn nó nữa. Còn thêm hai công chúa mới ra đời mà em chưa được ngắm nữa, thế nên bọn nó sẽ là ưu tiên số hai cùa em đấy.

Thứ ba em muốn gặp bạn bè, tán gẫu chút, lâu thật lâu bọn em không được ngồi với nhau nghe những câu chuyện linh tinh, nghe đứa này kể về mẹ chồng, về vợ sắp cưới. Chậc thêm một ly cafe sữa Sài Gòn thì đã thật... Còn con nhỏ bạn em nữa chứ, em sẽ ngồi nghe nó kể những kế hoạch cho cuộc sống gia đình nó, tất nhiên rồi mặc dù ngày mai có là tận thế đi chăng nữa thì hôm nay em cũng phải cười cho đã cùng chúng bạn...

Cuối cùng có lẽ em sẽ dành cho người đặc biệt của em, người mà từ lâu em đã coi rất rất quan trọng, dù không ở bên nhưng em lúc nào cũng cầu chúc may mắn cho người. Em sẽ can đảm đứng trước người và nói em thương người nhiều lắm. Thầy đừng ngạc nhiên sao em chọn ngày này mới nói nhé chỉ vì bây giờ em biết người còn nhiều chuyện quan tâm lắm, rồi thì em và người đang là bạn tốt với nhau... Nếu giả sử em nói trước, em tin rằng sau này hai người sẽ khó khăn khi nói chuyện. Thế nên ngày đấy sẽ là lựa chọn tốt nhất. Và em cũng không hối hận khi không nói những yêu thương dành cho người.

Rồi lỡ cả hai đều vượt qua ngày đó, chậc em không hy vọng một "happy ending" đâu, mà em chỉ mong được nhìn thấy người hàng ngày để nghe người nói... Thế đã tuyệt lắm rồi. Còn trong trường hợp cả hai đều không tránh khỏi, thì hẹn người kiếp sau nhé! Người Tây Tạng tin rằng có sự luân hồi giữa các kiếp, em tin mình chưa hết duyên với nhau đâu nên đợi kiếp sau mình cùng bước tiếp, nhé người.

Thế thôi, If tomorrow is the doomsday... em chỉ mong làm bấy nhiêu thôi. Nếu là bạn, điều gì bạn sẽ chọn cho ngày hôm nay?

Dù sao thì em cũng phải sống tốt ngày hôm nay đã...

NhoxConPro
22-03-2011, 10:00 PM
Chọn cái cuối cùng
Mà hnay sao Mod TH sao ảo não vậy :-?

Châu Bá Thông
22-03-2011, 10:03 PM
Chọn cái cuối cùng
Mà hnay sao Mod TH sao ảo não vậy :-?

Không biết nữa.!
Tự nhiên thấy có tâm trạng.!
...........
:-<:-<:-<

Thôi ngủ sớm để mai còn làm việc nữa.!
Bye Nhox hen! G9 nhé!
:-h

blue87
22-03-2011, 10:21 PM
cứ như là thất tình thế ! hazzzzz
khổ cho 4rum cứ bị bà TH trút giận =))

Chợt Nhớ.
22-03-2011, 10:37 PM
đôi khi tâm trạng cảm thấy không vui thì đừng bao giờ nhìn lại về quá khứ mà hướng đến những niềm vui ở hiện tại và tương lai kìa.Những thất bại trong cuộc sống là buóc nhảy để tiến tới thành công.
Đọc bài viết,mình lại nhớ đến một người.Người đó đã dạy cho mình biết thế nào là thất bại.
Một ngày đẹp trời.Một chàng trai tự hào cầm trong tay tấm bằng tốt nghiệp loại ưu.Đi xin việc làm.Vì tấm bằng+khả năng hiểu biết và vốn kiến thức nghề nghiệp phong phú.Cậu đã không mấy khó khăn để có được một chỗ đứng tốt ở nơi làm việc.1 năm...2năm trôi qua.Càng ngày chàng trai đó càng trở nên tự phụ với khả năng của mình.Vì câu chưa từng biết thất bại trong mỗi lần mình làm việc.Thế rồi...Một ngày kia...Một ngày đã làm thay đổi thay đổi toàn bộ con người của chàng trai đó.Một ngày có lẽ cậu không bao giờ quên...Vì sơ xuất của mình trong việc kiểm tra và thăm khám một bệnh nhi 8t.Vào viện với các triệu chứng ho,sốt cao,khó thở.Cậu bác sĩ trẻ đó đã cho thuốc không phù hợp với thể chất của đứa bé.Khiến đứa bé đó rơi vào tình trạng rất giống với sock phản vệ.Thật may mắn là đã cứu chữa kip.Nếu không có thể anh bác sĩ đó sẽ hối hận cả đời.
ĐÓ cũng là một trong những thất bại của mình trong khi làm việc.Nhưng nhờ những thất bại đó mà mình biết cẩn thận hơn,biết quan tâm hơn đến những bệnh nhân.Vì mình nắm trong tay rất nhiều sinh mạng...Không thể sơ xuất được thêm nữa...

ZuZu
23-03-2011, 01:32 AM
If tomorrow is the doomsday...I'm still going to be myself !!!

vanthanh225355
23-03-2011, 06:58 AM
có tâm trang buồn sao ko pm cho mình
YM trùng với ních

NgocBich
23-03-2011, 08:29 AM
có tâm trang buồn sao ko pm cho mình
YM trùng với ních

Vãi , tâm sự với ông có mà đi tự tử luôn à hêhê

vanthanh225355
23-03-2011, 08:41 AM
Vãi , tâm sự với ông có mà đi tự tử luôn à hêhê

Nhôm nhựa, thấy avanta chưa "tem chính hãng" -> đủ khả năng làm em í hết buồn

0944562882
23-03-2011, 04:15 PM
Theo lời tiên đoán của nhà tiên tri Vanga thì năm 2011 toàn bộ Bắc bán cầu sẽ bị...hủy diệt.Các bạn chuẩn bị tinh thần đi là vừa,biết đâu ngày đó sẽ là "ngày mai" như chị Hiền iu "vấu" nói nhở :>

Candy
23-03-2011, 04:44 PM
Không biết nữa.!
Tự nhiên thấy có tâm trạng.!
...........
:-<:-<:-<

Thôi ngủ sớm để mai còn làm việc nữa.!
Bye Nhox hen! G9 nhé!
:-h

nếu mai là tận thế , em sẽ vét tiền mua vé máy bay , bay lên HN tới tận nhà làm quen ThanhHien :">

VipXinh
23-03-2011, 06:57 PM
Nếu mai là tận thế...thỳ ngày hôm nay của tôi vẫn cứ trôi qua như bao ngày bình thường khác :)

aides
23-03-2011, 07:57 PM
mai mà là ngày tận thế thì ko biết sv MU HN có mống nào chơi ko nhỉ? :))