PDA

View Full Version : [Phoenix] Góp ý về điểm UT

9718153
25-08-2016, 12:12 PM
mình thấy bh sv zeus 600 diem UT mới rs dc 1 lần
mình UT tu dem den 12h cũng ko dc 600 điểm
mà sau 12h thì bị tru 50% rồi
Admin tính lại xem trừ kiểu này thù UT làm sao đủ rs ut 1 lần dc
ít nhất phai 2 ngay trừ điểm UT 1 lần
hoặc giảm bớt điểm UT rs đi chứ

hanoi-Ocean
25-08-2016, 12:41 PM
Chúng tôi đã tính toán rất kĩ trước khi quyết định đưa ra mốc điểm reset UT cho từng mốc reset sao cho hợp lí nhất. Reset cao thì điểm cũng phải tăng lên chứ bạn. Nếu giảm bớt điểm khi reset UT hoặc 2 ngày trừ 50% 1 lần thì sẽ gây ra rất nhiều xáo trộn trên BXH. Điển hình là trong một ngày các bạn có thể reset quá nhiều lần khiến khoảng cách reset giữa các game thủ là rất lớn. Rất nhiều người đi làm về tranh thủ vào cày reset mà thấy khoảng cách reset quá lớn thì sẽ rất nhanh nản ^^! Vì thế sẽ không có thay đổi gì về vấn đề này bạn nhé.

9718153
25-08-2016, 12:57 PM
Chúng tôi đã tính toán rất kĩ trước khi quyết định đưa ra mốc điểm reset UT cho từng mốc reset sao cho hợp lí nhất. Reset cao thì điểm cũng phải tăng lên chứ bạn. Nếu giảm bớt điểm khi reset UT hoặc 2 ngày trừ 50% 1 lần thì sẽ gây ra rất nhiều xáo trộn trên BXH. Điển hình là trong một ngày các bạn có thể reset quá nhiều lần khiến khoảng cách reset giữa các game thủ là rất lớn. Rất nhiều người đi làm về tranh thủ vào cày reset mà thấy khoảng cách reset quá lớn thì sẽ rất nhanh nản ^^! Vì thế sẽ không có thay đổi gì về vấn đề này bạn nhé.

Nói với người ko hiểu biết chán lắm =))
khoảng cách rs = điểm UT khi rs UT mat ít điểm vi du 100 điểm UT rs 1 lần thì các ông trừ 50% điểm UT 1 ngày là hợp ly
nhưng Bh 600 điểm UT rs 1 lần mà các ông vẫn giữ nguyên cái mốc trừ 50% trong vong 1 ngày là ko hợp ly.
đây là tôi thấy những cái ko hợp ly tôi nói . full time la 24 tieng va dc co 700 điểm UT trong khi con phai rs 4 lần 1 ngày là ko bh đủ điểm để rs 1 lần. nói chung các ông tính ky~ mà vẫn thấy ko ra làm sao ^^

- - - Updated - - -

Ý tôi muốn nói là ngoài 500d UT rs 1 lần các ông phải để 2 ngày mới trừ 50% điểm UT 1 lân là it nhất . Nếu mà muốn người chơi còn UT thì nên suy nghĩ lại đi ^^

hanoi-Ocean
25-08-2016, 02:04 PM
Nếu như lời bạn nói là 100đ UT reset 1 lần trừ 50% là hợp lí còn 600đ UT trừ 50% là không hợp lí. Vậy cứ mỗi mốc reset chúng tôi lại phải chỉnh thời gian trừ 50% 1 lần. Thế thì thử hỏi 1 lần ReLife các bạn bắt chúng tôi chỉnh bao nhiêu lần?
Người có đầu óc thì nhìn xa trông rộng. Còn những người không hiểu biết chỉ biết đến cái lợi trước mắt.

9718153
25-08-2016, 04:46 PM
Nếu như lời bạn nói là 100đ UT reset 1 lần trừ 50% là hợp lí còn 600đ UT trừ 50% là không hợp lí. Vậy cứ mỗi mốc reset chúng tôi lại phải chỉnh thời gian trừ 50% 1 lần. Thế thì thử hỏi 1 lần ReLife các bạn bắt chúng tôi chỉnh bao nhiêu lần?
Người có đầu óc thì nhìn xa trông rộng. Còn những người không hiểu biết chỉ biết đến cái lợi trước mắt.

chỉnh theo từng mốc cho hợp lý nếu ko co thể chia làm 2 mốc trên 500 d thi 2 ngay trừ lần còn dưới 500 thi 1 ngay trừ 50% 1 lân
tôi dg nhìn xa hơn bạn 1 tấc đấy . còn bản thân tôi thì ko ut nên chả đem lại lợi trước mắt gì cho tôi cả. thây vô lý thì nói thôi.

- - - Updated - - -

còn nếu làm dc như vậy
Thứ nhât game thủ sẽ nhiều người UT hơn vì họ thấy hợp ly
UT người ta rs dc thì admin cũng dc nhờ .
Còn nếu như các bạn bảo thủ cái gì cũng xem mình là đúng là chuẩn rồi .Ko cần để ý đến người chơi muốn gì. Thì dần dần member cũng bỏ các bạn mà thôi.
Còn vấn đề fix giữa các clas .Các bạn có fix hay ko cũng ko nói 1 câu gì. các bạn làm việc ăn lương mà tôi thấy có tí trách nhiệm nào đâu .

hanoi-Ocean
25-08-2016, 04:56 PM
Vấn đề này chúng tôi đã họp bàn rất kĩ trước khi đưa ra áp dụng để phù hợp với tất cả game thủ nên không thể vì một số cá nhân mà thay đổi được vì thế sẽ không có thay đổi gì cả.
Vấn đề của bạn đã có câu trả lời cuối cùng. Close topic !
Nếu còn thắc mắc gì khác vui lòng lập topic khác sẽ có người hỗ trợ giải đáp giúp bạn.