PDA

View Full Version : Anh em chơi DW cho ý kiến cái nhỉ !

thienton00
29-03-2016, 02:59 PM
Mình có một thắc mắc thế này muốn tham khảo ý kiến của những người chơi DW, cũng như toàn thể anh em game thủ mu-hanoi.net để có cái nhìn và đánh giá thực tế nhất !

Nếu chỉ được chọn 1 trong 2 Set đồ sau thì mọi người sẽ chọn dùng Set nào ?

1. Set Lengen +Luk 4%HP 4%GST +9

2. Set Triệu Hồn +Luk 4% GST +9

Mọi người cùng bình chọn xem nhé !

quylataohp
29-03-2016, 03:16 PM
set triệu hồn suy nghĩ làm gì

botchien
29-03-2016, 03:25 PM
set Legen 2op ngon hon 1op cua trieu hồn.....sao dw ko sai` 10% 4% mà sai hp+gst...^^
dw...2op sai 5%rf 4% Gst or....10% 4% gst.......:41;

quylataohp
29-03-2016, 03:39 PM
có quá nhiều lý do để lý giải cho việc người ta thích triệu hồn hơn legend.
Thứ nhất: triệu hồn là set đẹp nhất của dw
Thứ hai: Nó thủ khoẻ hơn nhiều. Bạn cứ thử tưởng tượng nếu ep sét TH lên 11 và LG lên 11 rồi up gc 5% gst thì ntn? Lượng dame nhận vào chẳng ăn thua với TH mấy. Còn viếc LG ăn dame vào chắc chắn sẽ lớn hơn không chỉ vài trăm máu.
Thứ ba: Để có thể + hưởng từ set cấp 3 lên cấp 4 thì rất khó. Nhưng từ cấp 4 lấy opt từ cấp 4 hoặc dưới hơn thì tỉ lệ cao hơn nhiều.

Tất nhiên nếu cho tôi chọn TH và MV thì tôi sẽ chọn MV. Vì thủ càng khoẻ thì độ lì lợm sẽ càng cao. Bạn càng mạnh chứng tỏ bạn là người rất đẹp trai :v Mà đẹp trai thì ai chẳng thích :19;

Trường Đẹp Zai
29-03-2016, 04:27 PM
Triều hồn đi :) đzai khoai lại to =)) =))

Ging
29-03-2016, 04:34 PM
4x5=20% máu
ví dụ 20k máu là bạn có thêm 4K máu
4k máu rơi vào tay pro nó mới làm nên sự # biệt :D

quylataohp
29-03-2016, 04:37 PM
4k máu :v. Với tình hình 1 hit là die thì có thêm 10k cũng vậy :3

Trường Đẹp Zai
29-03-2016, 04:37 PM
4x5=20% máu
ví dụ 20k máu là bạn có thêm 4K máu
4k máu rơi vào tay pro nó mới làm nên sự # biệt :D

DW đủ lượng máu là oki,ko cần thêm nhiều.Có hấp thụ MNS rồi + thêm độ thủ GST ngọt thịt bơm đều đều..Nhiều máu chỉ có phí :P

quylataohp
29-03-2016, 04:39 PM
chịu 1k máu 1 lần dame với chịu 500 máu một lần dame. Dùng đầu gối cũng có thể tính ra.

Ging
29-03-2016, 04:47 PM
vậy mình mới bảo vào tay pro nó mơi tạo ra # biệt chứ mấy thánh nay claass này mai class kia thì tốt nhất báo set 4-5 mà dùng :D

sieuhacker
29-03-2016, 05:09 PM
2op thỳ ngon hơn là điều k bàn cãi TH đỡ đc vài trăm máu nhưng LG hơn hẳn vài k máu . cơ bản là + cao thôi chứ lực phòng thủ cả set chênh nhau có hơn 100 thỳ cũng ko thể =1% gsst khi gia cường . nếu set xương 1op +10 4%gsst. vẫn chịu đame tốt hơn th+9 3% gsst

quylataohp
29-03-2016, 05:39 PM
2op thỳ ngon hơn là điều k bàn cãi TH đỡ đc vài trăm máu nhưng LG hơn hẳn vài k máu . cơ bản là + cao thôi chứ lực phòng thủ cả set chênh nhau có hơn 100 thỳ cũng ko thể =1% gsst khi gia cường . nếu set xương 1op +10 4%gsst. vẫn chịu đame tốt hơn th+9 3% gsst

bạn lại nhầm rùi nhé. 100 thủ là cả một vấn đề đấy. còn chuyện set xương với 4% gst mà hơn set TH 3% là điều không thể. lấy một vd. sét TH hơn sét xương tầm 200 amor gì đó. Nếu dame của dw dame vào được khoảng 2k - 35% thì dame chỉ nhận khoảng 1k3. còn sét xương dame bạn nhận vào rơi vào tầm 3k5 vậy - đi 40% dame. bạn nhân vào sẽ là 2k3 đến 2k5. từng đó đủ để bạn tắt thở trong 1 lượt mưa băng tuyết rồi

- - - Updated - - -

phiên bản gần đây mọi người thường không chọn opt 10% vì nghĩ dòng đó không có tác dụng nữa. Nhưng kì thật các bạn không hiểu dòng 10% này chỉ tác dụng khi amor của các bạn lớn hơn hoặc bằng sát thương nhận vào. VD amor của bạn là 6000 tỉ lệ phòng thủ khoảng 8k. Vậy nếu 1 dw nào đó có lượng dame dưới 600 sẽ xuất hiện hiệu ứng miss. Nói chung còn tùy thuộc vào lvl nữa. Nên khuyên các bác nên pick 10% và 4% sẽ tốt hơn nhiều

Trường Đẹp Zai
29-03-2016, 06:15 PM

Quan trọng là cái thủ vài trăm đó đó và nó phân cấp đồ..chứ không nta cứ lấy cái đồ shop mà đập lên thẳng 15.Tội khì phải săn đón đồ ex ngon làm gì..Như bạn đó đồ shop vừa tỉ lệ đập lên cao gc lên % cao đó

- - - Updated - - -

bạn lại nhầm rùi nhé. 100 thủ là cả một vấn đề đấy. còn chuyện set xương với 4% gst mà hơn set TH 3% là điều không thể. lấy một vd. sét TH hơn sét xương tầm 200 amor gì đó. Nếu dame của dw dame vào được khoảng 2k - 35% thì dame chỉ nhận khoảng 1k3. còn sét xương dame bạn nhận vào rơi vào tầm 3k5 vậy - đi 40% dame. bạn nhân vào sẽ là 2k3 đến 2k5. từng đó đủ để bạn tắt thở trong 1 lượt mưa băng tuyết rồi

- - - Updated - - -

phiên bản gần đây mọi người thường không chọn opt 10% vì nghĩ dòng đó không có tác dụng nữa. Nhưng kì thật các bạn không hiểu dòng 10% này chỉ tác dụng khi amor của các bạn lớn hơn hoặc bằng sát thương nhận vào. VD amor của bạn là 6000 tỉ lệ phòng thủ khoảng 8k. Vậy nếu 1 dw nào đó có lượng dame dưới 600 sẽ xuất hiện hiệu ứng miss. Nói chung còn tùy thuộc vào lvl nữa. Nên khuyên các bác nên pick 10% và 4% sẽ tốt hơn nhiều

:) :) :) :)

tocbacviai
29-03-2016, 06:23 PM
mt 2 op thì chắc chắn là nó sẽ hơn th 1 op rồi
Nhưng còn tùy vào op gì. Với cái set mt 4%hp kia thì coi như phế 1 op
>>>>> nên chọn th là chuẩn bài :))

o0HacAm0o
29-03-2016, 06:28 PM
Thực tế nhất là gì.. là nếu 2 người chơi cùng kĩ năng hay poin như nhau solo với cùng 1 cách +điểm thì người mặc sét Lg sẽ 100% win ^^ đó là thực tế ko phải bàn cãi .. =)) tất nhiên là ý kiến cá nhân mình... còn bàn ra các thứ khác thì trăm ý đúng sai biết đâu mà lần. ^^.. Nhưng TH thì nó đẹp =)) đẹp thi biết nói về nó thế nào ..^^..

- - - Updated - - -

Đừng ai nghĩ 4%hp nó ko có tác dụng gì .^^.. mỗi op trong 1 sét nó đều có cái hay của nó riêng, tùy theo dk của mỗi người mà sở hữu, tất nhiên là nó ko phải là op mạnh nhất khi đem so sánh với 1 vài op khác ..nhưng.. chơi phải có niềm tin chứ,game tạo ra 1 op ko phải chỉ để cho nó đẹp hay phế ... Mọi sự so sánh luôn là khập khiễng ..^^.. 7-8sv trước chơi 1 con RF mặc sét luk 4%hp, chơi tiếp con Sm set luk 4%hp đi pk với các nv top all sm có thua kém con nào đâu .

Ging
29-03-2016, 06:31 PM
Thực tế nhất là gì.. là nếu 2 người chơi cùng kĩ năng hay poin như nhau solo với cùng 1 cách +điểm thì người mặc sét Lg sẽ 100% win ^^ đó là thực tế ko phải bàn cãi .. =)) tất nhiên là ý kiến cá nhân mình... còn bàn ra các thứ khác thì trăm ý đúng sai biết đâu mà lần. ^^.. Nhưng TH thì nó đẹp =)) đẹp thi biết nói về nó thế nào ..^^..

- - - Updated - - -

Đừng ai nghĩ 4%hp nó ko có tác dụng gì .^^.. mỗi op trong 1 sét nó đều có cái hay của nó riêng, tùy theo dk của mỗi người mà sở hữu, tất nhiên là nó ko phải là op mạnh nhất khi đem so sánh với 1 vài op khác ..nhưng.. chơi phải có niềm tin chứ,game tạo ra 1 op ko phải chỉ để cho nó đẹp hay phế ... Mọi sự so sánh luôn là khập khiễng ..^^.. 7-8sv trước chơi 1 con RF mặc sét luk 4%hp, chơi tiếp con Sm set luk 4%hp đi pk với các nv top all sm có thua kém con nào đâu .

thì đấy cái dòng 4% HP nó sẽ có tác dụng trong tay cao thủ mà nói mấy thánh kia ko nge cứ 10% với cả 5%
1 like cho sếp :41;

Trường Đẹp Zai
29-03-2016, 06:38 PM

- - - Updated - - -

Mọi sự so sánh đều trở lên khập khiếng thật :) Nhưng để chon set đồ nào cho hợp lý từng thời điểm,từng sv nên chủ topic mới tham khảo ý kiến.Nói về cách chơi set shop cũng có thể đánh thắng đươc người set vip đó là do từng người chơi

tocbacviai
29-03-2016, 06:40 PM

- - - Updated - - -

4hp vs những class khác ko nói, nhưng với dw thì là sai lầm lớn. vì sao
dw sống đc là nhờ mns hấp thụ dame - vào sd, còn sd thì còn sống, hết sd thì cái 4hp chả có cái nghĩa lý gì cả. cái 4hp chỉ xài vs dw khi mà tổng số point quá thừa thãi như sv huyền thoại thì là đc =))
nếu dw thay 4hp = 5 rf, sẽ thấy khác biệt rõ rệt khi pk :))

botchien
29-03-2016, 06:46 PM
up...............:8;

thienton00
29-03-2016, 06:47 PM
Để cụ thể hơn là đang chơi ở sv Poseidon thì các bạn chọn Set nào trong 2 Set này ! Cùng bình chọn nào, không đi lạc đề nữa nhé các tình yêu !

Ging
29-03-2016, 06:49 PM
Để cụ thể hơn là đang chơi ở sv Poseidon thì các bạn chọn Set nào trong 2 Set này ! Cùng bình chọn nào, không đi lạc đề nữa nhé các tình yêu !

bao giờ đủ 50k poin e sẽ chọn set LG :))

tocbacviai
29-03-2016, 07:01 PM
cái set mt 44 kia của thanlinh thì phải :))) nếu như nó có tác dụng thì đã ko dừng chân khi gặp sắt vụn =))

quylataohp
29-03-2016, 07:44 PM
triệu hồn thôi. Còn LG 4 10 thì suy nghĩ lại =)). Chứ 4 4 thì em mua sét TH hay MV mặc

NhoMaShock
29-03-2016, 07:46 PM
2 dòng là hơn con mẹ nó luôn rồi :)) 20% hp cơ mà

quylataohp
29-03-2016, 07:49 PM
sum nó làm 1 phát chít bà rồi. 2 với chẳng 1. Pick cái dòng 4%hp :v vãi

o0HacAm0o
29-03-2016, 08:03 PM
4hp vs những class khác ko nói, nhưng với dw thì là sai lầm lớn. vì sao
dw sống đc là nhờ mns hấp thụ dame - vào sd, còn sd thì còn sống, hết sd thì cái 4hp chả có cái nghĩa lý gì cả. cái 4hp chỉ xài vs dw khi mà tổng số point quá thừa thãi như sv huyền thoại thì là đc =))
nếu dw thay 4hp = 5 rf, sẽ thấy khác biệt rõ rệt khi pk :))

Tùy theo cách nghĩ của mỗi người, cũng tùy theo sự tính toán của bản thân người chơi khi sở hữu cái gì mình có. Với bạn nghĩ thì nó chẳng có tác dụng gì ..^^.. nhưng nếu mình sở hữu thì sự toan tính của mình về poin tại các cột agi, ene và vít lại khác biệt đi nhiều..muôns biết nó sẽ thành như thế nào phải có sự suy diễn và tính toán khác nhau. Trong Pk các Dw với nhau hay thậm chí là dw với các class khác nữa, việc bạn sử dụng 1-2k poin tiết kiệm dc trong việc điều chỉnh từ lợi ích của dòng 4% hp đó sẽ đem lại lợi thế rõ rệt. Còn việc bạn nói về mns hay sd gi đấy, sd thì nó vốn là mặc định của all nv khi nhận sát thương từ Pk vào, bạn hiểu dc nó rõ thì bạn sẽ tính toán rồi suy diễn ra cách chơi hợp lý nhất cho cái dòng 4%hp đó thôi ... nhưng có lẽ thế. vài thứ mà người khác chẳng ước ao, lại là thứ mà 1 vài người ao ước ..^^.. đúng sai tùy cách nghĩ của mỗi người

ngocngoc1111
29-03-2016, 08:05 PM
nếu đc chọn mình xin chọn set thần ma +15 gc 0% op 5% phản dame, 4% hp, 4% gst, 10 tránh đòn, 30% zen chỉ thế thui :))

o0HacAm0o
29-03-2016, 08:07 PM
sum nó làm 1 phát chít bà rồi. 2 với chẳng 1. Pick cái dòng 4%hp :v vãi

Sum hít 1 cái là chết....đó là sum gì thế bạn... chẳng nv nào có thể 1 hít mà chết, sum hack thì mình chẳng biết..còn các loại sum khác hít 1 cái mà chết.. thi đừng nghĩ nó khỏe... mà hãy nghĩ mình quá yếu,hoặc mình quá dốt nên chẳng biết làm thế nào để hết 1 hít, cứ thế lâu dần là sợ... rồi có khi thành bệnh cũng nên.. cái gì cũng võ đoán... :((... ..^^...

tocbacviai
29-03-2016, 08:13 PM
Tùy theo cách nghĩ của mỗi người, cũng tùy theo sự tính toán của bản thân người chơi khi sở hữu cái gì mình có. Với bạn nghĩ thì nó chẳng có tác dụng gì ..^^.. nhưng nếu mình sở hữu thì sự toan tính của mình về poin tại các cột agi, ene và vít lại khác biệt đi nhiều..muôns biết nó sẽ thành như thế nào phải có sự suy diễn và tính toán khác nhau. Trong Pk các Dw với nhau hay thậm chí là dw với các class khác nữa, việc bạn sử dụng 1-2k poin tiết kiệm dc trong việc điều chỉnh từ lợi ích của dòng 4% hp đó sẽ đem lại lợi thế rõ rệt. Còn việc bạn nói về mns hay sd gi đấy, sd thì nó vốn là mặc định của all nv khi nhận sát thương từ Pk vào, bạn hiểu dc nó rõ thì bạn sẽ tính toán rồi suy diễn ra cách chơi hợp lý nhất cho cái dòng 4%hp đó thôi ... nhưng có lẽ thế. vài thứ mà người khác chẳng ước ao, lại là thứ mà 1 vài người ao ước ..^^.. đúng sai tùy cách nghĩ của mỗi người

nổ sd thì cũng chỉ 1 hít, vậy theo bạn 4hp nó ở phương trời nào :)

Ging
29-03-2016, 08:15 PM
Sum hít 1 cái là chết....đó là sum gì thế bạn... chẳng nv nào có thể 1 hít mà chết, sum hack thì mình chẳng biết..còn các loại sum khác hít 1 cái mà chết.. thi đừng nghĩ nó khỏe... mà hãy nghĩ mình quá yếu,hoặc mình quá dốt nên chẳng biết làm thế nào để hết 1 hít, cứ thế lâu dần là sợ... rồi có khi thành bệnh cũng nên.. cái gì cũng võ đoán... :((... ..^^...

bạn nghĩ sum cửa j ăn DW :D kể cả sum mặc set 4-5 đấy

tocbacviai
29-03-2016, 08:18 PM
với số point như hiện tại thì chưa đến thời của sm :)

DauGau002
29-03-2016, 08:24 PM
Là 1 ng hay chơi dw. Tôi xin góp ý thế này. Từ tr đến giờ ae cứ hót cái bộ triệu hồn. Đẹp b gì cái bộ ý. Lg thì quá nhiều do summer ra. Thời trang lỗi thời. Nếu dc chọn. Ta cứ ma vương màu sữa. Đẹp lung linh. K thì cởi trần buff mns cho máu

quylataohp
29-03-2016, 08:38 PM

Xin lỗi bạn nhé. Mình chẳng sợ Sum cũng đếch sợ class nào luôn. Trừ thể loại dk 5% + vit ra. Mình nói vậy ý là dame hiện tại của sum quá lớn. Bạn cứ gặp thằng khủng như tidus nobita. Nó hit 1 phát vỡ sd 2 phát bạn gục. Còn vấn đề nó có chạm vào người bạn được không là một vấn đề khác. Còn với mình sum gặp không chay nhanh thì chỉ có chết

Bóng Tối
29-03-2016, 10:16 PM
theo quan điểm cá nhân của mình
mình sẽ chọn 3- bộ vải thô +15 là đẹp nhất

TranQuangThai
29-03-2016, 10:22 PM
Tôi là Soái Ca tôi sẽ chọn TH luck 4% :D