PDA

View Full Version : [Phoenix] ADM làm như vậy có công bằng với công sức của game thủ

qtv12345
18-11-2015, 11:26 PM
Như tiêu đề: Tôi muốn nói về tình trạng B+S hiện nay
Thật sự mà nói thì để kiếm đc 1 viên B hay S ở đây chúng tôi phải bỏ ra quá nhiều thời gian và công sức.

Nhưng nếu bán được giá thì không nói. Đằng này vì B+S bán trên web với giá như vậy thì hỏi làm sao ở trong game giá tăng lên được. Thật sự nếu ADM không bán B+S trên web thì giờ giá trong game đã là 20-30k/1B rồi.. Sự kiện thì KS lòi con mắt... Vô sv PK thì chia 2 team đánh nhau loạn xa được 1 viên L+B+S ngẫu nhiên. Rồi đi BC+DV thì 2 ặc đi thường xuyên mà 1 tuần rơi được 1B hay 1S thì còn gì là hứng thú nữa..Thử hỏi ADM như vậy có công bằng với công sức của a/e bỏ ra không???? Rồi a/e chia trác sao đây???

Vậy hôm nay tôi viết mấy dòng này mong BQT có thể bỏ bán B+S trên web để tránh tình trạng loãng giá trong game. hoặc cũng có thể mở lại rồng đất để trong game có thêm nguồn B+S.. Chứ làm vậy chẳng khác nào chặn đường B+S trong game để tăng độ hút máu của game được.

Chúng tôi đến với MU vì vừa với tài chính của bản thân chứ không ngờ có ngày bị hút máu như ngày còn chơi CF của VTC
Tôi nói chẳng hay nhưng mong a/e đi qua thấy đúng thì cứ vào góp ý thêm:28;:28;:28;

sondknoip
19-11-2015, 06:51 AM
Cắm chuột bao nhiêu đêm mà chẳng rơi ra món gì? MU kiểu gì vậy, chả nhẽ bỏ hàng chục triệu để mua ngọc ép đồ. MU củ chuối vãi.

Phố Vắng
19-11-2015, 07:08 AM
Thật sự mà nói thì để kiếm đc 1 viên B hay S ở đây chúng tôi phải bỏ ra quá nhiều thời gian và công sức.

Nhưng nếu bán được giá thì không nói. Đằng này vì B+S bán trên web với giá như vậy thì hỏi làm sao ở trong game giá tăng lên được. Thật sự nếu ADM không bán B+S trên web thì giờ giá trong game đã là 20-30k/1B rồi.. Sự kiện thì KS lòi con mắt... Vô sv PK thì chia 2 team đánh nhau loạn xa được 1 viên L+B+S ngẫu nhiên. Rồi đi BC+DV thì 2 ặc đi thường xuyên mà 1 tuần rơi được 1B hay 1S thì còn gì là hứng thú nữa..Thử hỏi ADM như vậy có công bằng với công sức của a/e bỏ ra không???? Rồi a/e chia trác sao đây???

Vậy hôm nay tôi viết mấy dòng này mong BQT có thể bỏ bán B+S trên web để tránh tình trạng loãng giá trong game. hoặc cũng có thể mở lại rồng đất để trong game có thêm nguồn B+S.. Chứ làm vậy chẳng khác nào chặn đường B+S trong game để tăng độ hút máu của game được.

Chúng tôi đến với MU vì vừa với tài chính của bản thân chứ không ngờ có ngày bị hút máu như ngày còn chơi CF của VTC
Tôi nói chẳng hay nhưng mong a/e đi qua thấy đúng thì cứ vào góp ý thêm:28;:28;:28;

Chúng tôi bán B S trong wed để giữ cho giá B S ổn định. chứ k phải để cho các bạn lạm phát tăng giá kiếm lời nhé

ChiVayThoi
19-11-2015, 07:15 AM
Thật sự thì mình thấy bắt đầu không ổn rồi, chưa từng chơi 1 MU hay 1 sv nào mà ngọc đắt hơn đồ ^^ mà đắt hơn 1 cách quá đáng đến như vậy, giờ ko còn niềm vui đập đồ chơi hay buồn buồn ngồi quay lên 11 13 hoặc đồ cùi quay 15 xem tỷ lệ tthees nào nữa rồi, giờ đập 1 món lên 9 đã là cả 1 gia tài rồi, muốn up lên 11 13 lắm mà tay run run, ko có tiềm lực đáng kể thì đừng mong nghĩ tới :D "MU giờ đã là của đại gia, lép nhép xin đứng lùi ra......"(chế Vợ người ta^^)

nuhoang
19-11-2015, 08:26 AM
2-3k/1 vien là đẹp

Tổ 49 Vui Vẻ
19-11-2015, 08:29 AM

Có làm thì mới có ăn =)) Cả làng toét mắt chứ mình em đâu. Khó thì khó cả làng :)) muốn đẹp nhưng không muốn bỏ chút tiền ra thì nghỉ game là đc rồi đấy :D. Game bán BSL ầm ầm đấy vào mà mua :))

sondknoip
19-11-2015, 09:07 AM
Chúng tôi bán B S trong wed để giữ cho giá B S ổn định. chứ k phải để cho các bạn lạm phát tăng giá kiếm lời nhé

adm fix lại chút tỉ lệ b s đi chứ, kiếm ngọc để phục vụ bản thân còn chưa có huống chi là buôn bán, có thể giảm giá shop hoặc tăng tỉ lệ rớt khi train quái cũng được. b s đắt hơn cả thịt lợn là không ổn, chơi giải trí chứ đâu phải là nô lệ cho game đâu.

mrkevin751
19-11-2015, 09:13 AM
Bên ATN B S ra nhìu quá thì nói loãng sever...bên này xiết tỷ lệ lại lại ko ra BS cũng nói...đúng là ko chiều lòng hết mọi người

ChiVayThoi
19-11-2015, 09:46 AM
Bên ATN B S ra nhìu quá thì nói loãng sever...bên này xiết tỷ lệ lại lại ko ra BS cũng nói...đúng là ko chiều lòng hết mọi người

Các bạn ko hiểu vấn đề ở đây là gì cả, ví dụ ATN B,S nhiều quá đúng ko (mình ko chơi nên ko biết) thì OK fix cho nó bớt loãng sv, nhg nó đang drop 10% mà giờ fix xuống 3% thì hơi khó thật (xuống 6-7% thì ok) vì ko thể tồn tại 1 nghịch lý là ngọc đắt hơn đồ được. Trong game bao giờ cũng phải là item là chính chứ ko phải là ngọc, vé... Ý mọi người đang muốn ở đây là ngọc không quá khan hiêm, mà nên để drop exc item thấp, kiểu như nhặt dk cái áo QL4% mừng rơi nước mắt chứ ko phải như bây giờ chỉ đáng giá 3,4 viên ngọc.... Còn các bạn có QUÁ NHIỀU tiền thì mình lại ko dám nói chuyện rồi ^^

sondknoip
19-11-2015, 09:51 AM
Trước bên sm có khi đập 100v life ko max op, giờ mà cũng thế thì in tiền không kịp, mà đấy là 1 món luck. Haizz

qtv12345
19-11-2015, 10:49 AM

Nói thẳng ra là hút máu đi a ạ. Ổn định đâu chẳng thấy.. chỉ thấy fix drop B+S trong game rồi bắt mua ngoài web gọi là tránh lạm phát.. Hại não vs cách hút tiền của các bạn quá

- - - Updated - - -

Nhân tiện các a nói đến tránh lạm phát.. Sao không chỉnh lại tỷ lệ drop trong game cao lên cho giá B+S ngang bằng với giá ngoài web đi.. Lại để cao vượt mức ngoài web rồi lấy lý do bán để ổn định. Mod nào khác đi qua có câu trả lời thích đáng chứ thằng này làm ăn tác trách quá

Ghét Lũ Óc Chó
19-11-2015, 12:48 PM

Bạn khỏi cần phải biện minh, Gamer đủ thông minh để biết đó là hút máu. Server Zeus đúng là hút máu toàn diện, và chắc có thể Zeus là server thành công ở mặt doanh thu cho BQT, nên chắc việc bỏ bán B, S, vé CN, BKHC trong webshop là chuyện không thể xảy ra nhỉ?

MrNhat
19-11-2015, 01:09 PM
đấy nhá người người nói chứ đâu phải MrNhat lên tiếng không đâu
bỏ ra 300k ép đồ 1 món lên 9 ( nếu đen ) bán ra liệu đc 100k kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
đồ phải có cái giá chứ

- - - Updated - - -

Bạn khỏi cần phải biện minh, Gamer đủ thông minh để biết đó là hút máu. Server Zeus đúng là hút máu toàn diện, và chắc có thể Zeus là server thành công ở mặt doanh thu cho BQT, nên chắc việc bỏ bán B, S, vé CN, BKHC trong webshop là chuyện không thể xảy ra nhỉ?

bây giờ mới thấy ông nói đc câu chuẩn

tooc1977
19-11-2015, 01:10 PM

B.S nhiều Đồ +9,11 cũng nhiều,giá món đồ cũng giảm theo nhé,
Còn bạn bị ks chẳng qua bạn yếu > ng ta thôi
GM bán B,S để giá ổn định là đúng rồi,1 số MU khác cũng làm trước như thế lâu rồi
Mình ít tiền đầu tư game thì chơi kiểu ít tiền,đâu phải chơi trội làm gì
Ai cũng chơi đc sao bạn phải cằn nhằn thế

saygoodbye
19-11-2015, 01:13 PM
giữ giá ngọc ở ws => ép drop trong game tỉ lệ 0 => Gamer mua b s l ở ws => rất hút máu :))

qtv12345
19-11-2015, 01:29 PM
B.S nhiều Đồ +9,11 cũng nhiều,giá món đồ cũng giảm theo nhé,
Còn bạn bị ks chẳng qua bạn yếu > ng ta thôi
GM bán B,S để giá ổn định là đúng rồi,1 số MU khác cũng làm trước như thế lâu rồi
Mình ít tiền đầu tư game thì chơi kiểu ít tiền,đâu phải chơi trội làm gì
Ai cũng chơi đc sao bạn phải cằn nhằn thế

Bạn hiếu ý mình nói k??? ADM bán B+S cũng k sao.. Nhưng tỷ lệ drop trong game là cực thấp.. ADM có thể cho drop tăng để tránh game thủ bỏ tiền mặt mua trên web.. Chặn gần hết đường b+s trong game rồi bắt mua ngoài web k gọi là hút máu là gì... Còn bạn cố cãi thì chịu khó nạp tiền vào mua. Mình xin bỏ:112;:112;

Ghét Lũ Óc Chó
19-11-2015, 01:35 PM
giữ giá ngọc ở ws => ép drop trong game tỉ lệ 0 => Gamer mua b s l ở ws => rất hút máu :))

Bạn nói còn thiếu đó, không cho đánh lô vcent, giảm sự kiện santa xuống từ 3 lần 1 ngày, giờ chỉ còn 2 lần 1 ngày, hết Vcent để reset thì phải nạp VND vô để reset. Tất cả đều được BQT tính toán và lên kế hoạch sẵn, đúng là dân làm ăn có khác. Chỉ có gamer chúng ta là những khách hàng khờ khạo :(

qtv12345
19-11-2015, 01:36 PM
Up up up up up:111;:111;:111;:111;

--- Mako ---
19-11-2015, 01:56 PM
Người người lập topic , nhà nhà kêu than về BS và vé sự kiện trong game lẫn webshop
Nhưng khả năng sẽ chả có thay đổi gì đâu.
Đang hút rất nhiều máu tội gì thay đổi :D

MrHieuBeo
19-11-2015, 02:20 PM

ung hộ bạn cái vấn đề wedshop MU bây giờ bán cả những cái trong game mà rơi ra người ta gọi ngắn gọn là MU wwed shop rồi

tôi đưa vấn đề này ra lâu lắm rồi mà các bạn chắc mới để ý

--- Mako ---
19-11-2015, 02:35 PM
ung hộ bạn cái vấn đề wedshop MU bây giờ bán cả những cái trong game mà rơi ra người ta gọi ngắn gọn là MU wwed shop rồi

tôi đưa vấn đề này ra lâu lắm rồi mà các bạn chắc mới để ý

Đả Đảo WEbshop :27;:27;:27;

quang036tb
19-11-2015, 05:15 PM

nếu như anh bỏ wed shop thì nhưng người đầu tư như bọn em vô ích vì nếu bỏ thì bỏ từ đầu sv vì đến bây giờ đầu tư vào rồi phải hơn người khác chứ sao có thể bỏ được theo em là như nào cứ giữ nguyên vậy

MrNhat
19-11-2015, 05:26 PM
Tôi đã có 1 Top Pic nói về thỏ giảm sv giảm bãi thỏ Giảm số lượng thỏ
Giảm santa giảm sv giảm bãi giảm giờ
Rồng đất cất
Bc đi chả thấy mấy
nay mai sự kiện cc chắc cũng cho rớt chao luôn
sv sau lông vũ bán 100k gcen trong shop
nói chung 1 câu Hút máu kinh khủng
cả vẫn đề không cho đánh lô
rồi nào thì Vip Vàng Víp bạc giảm hết point
Nào thì ủy thác pp+ chả ra thế nào
Tất cả 1 chữ tiền
Nát attttttttttttttttttttttttttttt

vumanhhung1991
19-11-2015, 05:41 PM
người ta làm game thì phải có lãi có lời người ta mới làm, bạn có quyền chơi hay ko chơi mà

qtv12345
19-11-2015, 07:10 PM
người ta làm game thì phải có lãi có lời người ta mới làm, bạn có quyền chơi hay ko chơi mà

Chính vì thế mà đang 15sv giảm còn 10sv... Làm ra game mà k biết cách quản lý chỉ biết cách hút tiền thì sớm muộn cũng đóng cửa thui

OngTuongHN
19-11-2015, 08:18 PM
Chính vì thế mà đang 15sv giảm còn 10sv... Làm ra game mà k biết cách quản lý chỉ biết cách hút tiền thì sớm muộn cũng đóng cửa thui

thế thì mới có tình trạng 2năm=3 sver .

thangsh
19-11-2015, 09:07 PM
Riêng tôi thấy tỉ lệ rơi ngọc như thế là chuẩn! Tôi chơi sv Zeus có 2 tuần mà kiếm cũng đc mấy chục viên B rồi (đi CC, đi BC kiếm rất nhiều ngọc) do các bác k biết cách win CC thôi.
Chỉ có điều zen mới đáng lo, mặc đồ zen rồi nhưng nhiều khi rs phải chơi cái bài tạo acc rồi xóa tốn time quá :))

Ghét Lũ Óc Chó
19-11-2015, 09:45 PM
Với BQT Mu-hanoi.net lời nói của gamer chẳng có giá trị gì thật rồi, BQT vẫn xem lợi nhuận của bản thân cao hơn là tạo điều kiện giữ chân gamer lại. Hoặc có thể BQT biết dù chúng ta có nói gì hay chê này nọ cũng không quay lưng lại với Mu-hanoi được nên cứ thế mà phớt lờ lời nói gamer chúng ta, cũng thôi đúng vì lời nói không bao giờ bằng hành động mà.

qtv12345
19-11-2015, 11:23 PM
thế thì mới có tình trạng 2năm=3 sver .

1 năm 3sv ông à.. Ngáo à:38;:38;:38;

- - - Updated - - -

Up up up up Chuẩn rùi đếy

- - - Updated - - -

Up up up Chuẩn rồi đếy

banyboon
20-11-2015, 12:27 AM
Mình thì nghỉ ngược lại bạn ADM đang đi đúng hướng,Mu nào mà Zen và B S có giá như thế thì mình ủng hộ nhiệt tình.
Các mu khác phần lớn chỉ mua bán = car or nạp thẻ.
Mình nói thật đồ thì cũng ko thua ai mà còn thừa vc bán để mua bùa đấy bạn tin ko.
Mình chơi trung bình 7 acc.
1 acc chuyên mua bán đồ 2 acc chính cày rs và 4 acc phũ chuyên cắm bải săn đồ ngọc kiểu.
Đơn giãn lắm 1 ngày cày cuốc tối mình bỏ ra khoảng 2h log 2 acc vào map K3 săn đồ +4 có op để xoay đồ chaos,xoay ra đồ +4 có op thì xoay tiếp w1đc 1 cái w1 bán đc 10k hên thì ra đồ chaos exl +4 có op bán cũng đc 20k,có ngày may mắn xoay ra 2 món + 1 w1 mình bán dc 50k.
Gơm ngọc choas các acc bán cũng 10k có đồ exl thì thêm vc.
Theo G tham gia sự kiện thỏ,MeDaSU,binh đoàn .. đc chia tầm 10k.
Chịu khó xem mua bán ai cần vc bán rẻ hơn thì mua vd B bán 90k / 10v mua về bán lẻ 10/1v.
Bác chịu khó thì nói thật B,S trong tầm tay ko cần nạp car như mình vẩn sống ổn.
Chia sẻ chút kinh nghiệm AE gạch đá thoải mái.

ChiVayThoi
20-11-2015, 07:37 AM
Mình thì nghỉ ngược lại bạn ADM đang đi đúng hướng,Mu nào mà Zen và B S có giá như thế thì mình ủng hộ nhiệt tình.
Mình nói thật đồ thì cũng ko thua ai mà còn thừa vc bán để mua bùa đấy bạn tin ko.
1 acc chuyên mua bán đồ 2 acc chính cày rs và 4 acc phũ chuyên cắm bải săn đồ ngọc kiểu.
Đơn giãn lắm 1 ngày cày cuốc tối mình bỏ ra khoảng 2h log 2 acc vào map K3 săn đồ +4 có op để xoay đồ chaos,xoay ra đồ +4 có op thì xoay tiếp w1đc 1 cái w1 bán đc 10k hên thì ra đồ chaos exl +4 có op bán cũng đc 20k,có ngày may mắn xoay ra 2 món + 1 w1 mình bán dc 50k.
Chịu khó xem mua bán ai cần vc bán rẻ hơn thì mua vd B bán 90k / 10v mua về bán lẻ 10/1v.
Bác chịu khó thì nói thật B,S trong tầm tay ko cần nạp car như mình vẩn sống ổn.
Đó là vì bác chơi kiểu "Mình chơi trung bình 7 acc" :22;:22;:22; Bác vừa lách luật của BQT về việc giới hạn acc/1IP vừa là máy bác khỏe, bác nghĩ thử xem nếu ai trong sv này cũng cắm 7 acc như bác thì sao ^^ (Ý kiến cá nhân mong ko bị PK Guild :D :D :D )

OngTuongHN
20-11-2015, 09:53 AM

cách nói của bạn phải có đủ 2 yêu cầu
1: máy tính tạm ổn
2: tỉ phú thời gian.