PDA

View Full Version : [Phoenix] ADM tính sao vụ b với s đây

kukrigold
13-11-2015, 04:33 PM
Tình hình là b với s của sv gần như là k có. Hiện tại ADM đã bỏ rồng đất - nguồn cung b với s chính - thì cần phải làm sao để cho nó cân bằng chứ. Bỏ cái này thì phải tăng cái kia chứ ko phải bỏ là xong. Đi bc kiếm bs thì tỷ lệ ~0 . Nên mình kiến nghị nếu ADM đã bỏ hẳn rồng đất thì tăng tỷ lệ bs trong BC cao lên. ADM cũng thừa biết cái gì dễ quá cũng nhanh nản và khó quá cũng vậy. LV + HH cực hiếm thì mình công nhận nhưng bs mà như vậy nữa thì chả còn gì để nói.:112;

9718153
13-11-2015, 04:36 PM
mình thấy b+s rất nhieu mà ^^ quan trong phai co tien

Út Cưng
13-11-2015, 04:37 PM
Tình hình là b với s của sv gần như là k có. Hiện tại ADM đã bỏ rồng đất - nguồn cung b với s chính - thì cần phải làm sao để cho nó cân bằng chứ. Bỏ cái này thì phải tăng cái kia chứ ko phải bỏ là xong. Đi bc kiếm bs thì tỷ lệ ~0 . Nên mình kiến nghị nếu ADM đã bỏ hẳn rồng đất thì tăng tỷ lệ bs trong BC cao lên. ADM cũng thừa biết cái gì dễ quá cũng nhanh nản và khó quá cũng vậy. LV + HH cực hiếm thì mình công nhận nhưng bs mà như vậy nữa thì chả còn gì để nói.:112;
Chúng tôi đã kiểm chứng vấn đề B và S rất nhiều lần, hiện tại có lẽ sẽ ko có sự thay đổi về cơ cấu B, S bạn nhé.

1stphuly_HN
13-11-2015, 04:37 PM

B.S hiếm để p nạp thẻ mua BS o wed ấy mà. BS hiếm mất hết giá trị cua những món đồ ko luck

Sương Đêm
13-11-2015, 04:46 PM

Cảm ơn bạn đã góp ý nhưng hiện tại vẫn có rất nhiều nguồn mà bạn có thể kiếm được B và S từ trong game như các sự kiện thỏ ngọc, Hỗn Nguyên Lâu, Devil, BC, Bình Đoàn Pháp Sư... Nếu tăng tỷ lệ lên trong khi có rất nhiều sự kiện là nguồn cung cấp như vậy thì sợ rằng B,S sẽ không giữ được giá trị của nó nữa ! Tuy nhiên BQT vẫn luôn ghi nhận ý kiến đóng góp của các bạn và tỷ lệ rớt B, S trong riêng BC và DV chúng tôi sẽ đưa ra thảo luận lại bạn nhé ! Thanks !

kukrigold
13-11-2015, 04:55 PM
Kiểm chứng lại là Devil quái thưa chả bh rớt cái gì. còn BC cũng chả thấy rớt. Tình hình là rất quan ngại :27;

- - - Updated - - -

10b = 100k vcent vẫn khó mua :59; vô cùng quan ngại

KeThemRuou
13-11-2015, 04:58 PM
gaion đầy bs

Còi Đua Đòi Muzik
13-11-2015, 05:00 PM
- B S hiếm mà thằng ThanLinh nó ép sét lên 11 r`

1stphuly_HN
13-11-2015, 05:02 PM
Cảm ơn bạn đã góp ý nhưng hiện tại vẫn có rất nhiều nguồn mà bạn có thể kiếm được B và S từ trong game như các sự kiện thỏ ngọc, Hỗn Nguyên Lâu, Devil, BC, Bình Đoàn Pháp Sư... Nếu tăng tỷ lệ lên trong khi có rất nhiều sự kiện là nguồn cung cấp như vậy thì sợ rằng B,S sẽ không giữ được giá trị của nó nữa ! Tuy nhiên BQT vẫn luôn ghi nhận ý kiến đóng góp của các bạn và tỷ lệ rớt B, S trong riêng BC và DV chúng tôi sẽ đưa ra thảo luận lại bạn nhé ! Thanks !

ti le BS roi BC+DV la gần như là 1% con BDPS or thỏ ngọc thì e xl a bọn e ko đủ tuổi để ăn

kukrigold
13-11-2015, 05:12 PM
Nó tích ngọc từ đầu sv nên ép đc. Ai ngờ được lại bỏ rồng đất đâu. Gaion toàn zen đánh boss toàn đồ shop.

nhocxau2012
13-11-2015, 05:19 PM
Nói ra nghe nãn chứ cả tuần nay chưa thấy mùi B, con S thi 2 ngày dc 1 viên....thỏ ngọc thi ca trăm mạng gom vô ăn ở s3,4 vi ko bị PK......
Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ...ng mạnh thi tiếp tục mạnh, kẻ yếu thi mãi ở phía sau..Cuộc sống cơ bản nó thế

8789
13-11-2015, 05:32 PM
bán 50b+50s maill ChomChom ^^

Còi Đua Đòi Muzik
13-11-2015, 05:33 PM
bán 50b+50s maill ChomChom ^^

- bán = thẻ ko

9718153
13-11-2015, 05:36 PM
10b=100k thi thieu gi nguoi bán

kukrigold
13-11-2015, 05:37 PM
chỗ đấy 5 lít chứ ít gì :27;

cavexm
13-11-2015, 06:00 PM
mình vẫn thấy nhiều ng giao bán b s mà 😁

Còi Đua Đòi Muzik
13-11-2015, 06:23 PM
- cày tiền sv này ko làm ăn đc gì :))

ChiVayThoi
13-11-2015, 06:41 PM
Thật sự thì sv này là cuộc chơi ko giành cho người ko có tiền (em là sv và đã từ bỏ zeus sau 6 ngày open^^)

- - - Updated - - -

Cày tiền cũng là 1 bộ phận nhg cũng có 1 bộ phận ko nhỏ gamer chơi game để giải trí hoặc ko có nhiều điều kiện để bỏ quá nhiều vào nó dk. Mình nghĩ BQT cũng nên có cách nhìn khác đi 1 chút.

Khóc-Nửa-Đêm
13-11-2015, 06:55 PM
mỗi ngày kiếm đc có mấy b mấy s à :)) nản vãi:(

Mutizen
13-11-2015, 09:59 PM
Thực sự là B, S nhiều quá cũng chán nhưng hiếm quá còn chán hơn. Giờ vào game giảm mất hứng thú, đập đồ cũng là 1 niềm vui trong MU, nhưng giờ đây niềm vui này bị cắt mất. Hiếm ở một mức độ nào đó sẽ có tác dụng tích cực, hiếm quá sẽ rất tệ hại,đơn giản như vào phòng thi, thấy đề hơi khó sẽ cố gắng làm, còn khó quá thì tao vứt mịa bài thi đấy, bỏ về :))

MrHieuBeo
13-11-2015, 10:05 PM

có cái wed kia kìa vào đó mà mua cần gì phải suy nghĩ =))

cái game này chuẩn bị thành MU wed shop rồi B S BKHC bán ở WEd tài khoản ấy mua xong ép cho nhanh

chứ BC tỉ lệ là 1/10 đi cả nagyf may ra đc 2 3 viên

huybote3
13-11-2015, 10:16 PM
Thực sự là B, S nhiều quá cũng chán nhưng hiếm quá còn chán hơn. Giờ vào game giảm mất hứng thú, đập đồ cũng là 1 niềm vui trong MU, nhưng giờ đây niềm vui này bị cắt mất. Hiếm ở một mức độ nào đó sẽ có tác dụng tích cực, hiếm quá sẽ rất tệ hại,đơn giản như vào phòng thi, thấy đề hơi khó sẽ cố gắng làm, còn khó quá thì tao vứt mịa bài thi đấy, bỏ về :))

chú nói hay quá mình pãi đăng nhập để like cho chú 1 phát ;))

1stphuly_HN
13-11-2015, 10:24 PM
cac bạn khóc lóc nhiều thế BS ngoai wed đầy ra Rẻ bèo có 72k GC DC 10b Đập đò tẹp bô

MrHieuBeo
13-11-2015, 10:25 PM
chú nói hay quá mình pãi đăng nhập để like cho chú 1 phát ;))

cái quan trọng ở đây là B S bán ở WED shop kia kìa cả BKHC nữa

Còn Vấn đề game nó hiếm mà wed shop ko bán thì đã hay đằng này wed shop bán càng hiếm thì các bác phải mò ra wed shop mà mua thôi chứ trong game làm gì có B S

MeHoangDe
13-11-2015, 10:35 PM
BS là rất nhiều. bạn thích nạp thẻ ra wep mua BS ko thiếu nhé. ko có tiền thì cứ làm đầy tớ đi . a ngu còn tỏ ra nghuy hiểm

1stphuly_HN
13-11-2015, 10:47 PM
BS là rất nhiều. bạn thích nạp thẻ ra wep mua BS ko thiếu nhé. ko có tiền thì cứ làm đầy tớ đi . a ngu còn tỏ ra nghuy hiểm

sv này có tiền có tất cả ko co tiền mãi vẫn chỉ là nô lệ

kukrigold
13-11-2015, 10:56 PM

1 Thanh niên lắm tiền chia sẻ.

Ghét Lũ Óc Chó
13-11-2015, 10:59 PM

Ngay từ đầu nhìn lối chơi của server Zeus thì đủ hiểu sv này là sv hút máu, là nơi đại gia thể hiện đẳng cấp, chứ ko phải như mấy server trước để dân cày tiền kiếm cơm gạo một cách dễ dàng và đạt được cùng đẳng cấp hoặc hơn cả những người bỏ tiền ra đầu tư. ĐỪNG THAN PHIỀN NỮA HÃY TẬP CÁCH THÍCH NGHI ĐI, còn không thì dừng cuộc chơi lại là xong.

MrHieuBeo
13-11-2015, 11:06 PM
Ngay từ đầu nhìn lối chơi của server Zeus thì đủ hiểu sv này là sv hút máu, là nơi đại gia thể hiện đẳng cấp, chứ ko phải như mấy server trước để dân cày tiền kiếm cơm gạo một cách dễ dàng và đạt được cùng đẳng cấp hoặc hơn cả những người bỏ tiền ra đầu tư. ĐỪNG THAN PHIỀN NỮA HÃY TẬP CÁCH THÍCH NGHI ĐI, còn không thì dừng cuộc chơi lại là xong.

hiếm cớ nào cũng đc ko vấn đề nhưng cái vấn đề còn lo nghĩ là wed shop kia kìa

B S bán cả bùa kết hợp chaos cũng có luôn những cái đó sẽ làm mu nhàm chán cái gì của game tự rơi ra tự nhặt thì admin ko lên bán chứ cái gì cũng bán như wed kia thì sớm muộn nó cũng tự thanh lọc thôi

Góc Khuất Thì Nhiều Quá Mà

MeHoangDe
13-11-2015, 11:08 PM
thế thì bạn lên làm cave đi. đừng thể hiện PK làm gì nhé. HieuBeo à. đã ko có tiền thì chơi MU làm cái gì. ở nhà mà đi bốc vác kiếm cơm đi, ^^

Ghét Lũ Óc Chó
13-11-2015, 11:13 PM
hiếm cớ nào cũng đc ko vấn đề nhưng cái vấn đề còn lo nghĩ là wed shop kia kìa

B S bán cả bùa kết hợp chaos cũng có luôn những cái đó sẽ làm mu nhàm chán cái gì của game tự rơi ra tự nhặt thì admin ko lên bán chứ cái gì cũng bán như wed kia thì sớm muộn nó cũng tự thanh lọc thôi

Góc Khuất Thì Nhiều Quá Mà

Thì như mình đã nói server này server hút máu, B, S, Dxmm, Seke 6, Lời chú giải , Dopple tỷ lệ rớt rất thấp nhưng ngược lại webshop lại bán B, S, BKHC, Gaion, Gaion CN, Dopple. Ngay từ đầu khi BQT fix webshop bán B S giá cao lúc chưa ra Zeus để mọi người nghĩ là với giá đó chẳng ai sẽ mua, nhưng thực tế BQT đã đầu tư cho 1 kế hoạch lớn hơn đó là sv Zeus này đấy thôi.

1stphuly_HN
13-11-2015, 11:23 PM
Thì như mình đã nói server này server hút máu, B, S, Dxmm, Seke 6, Lời chú giải , Dopple tỷ lệ rớt rất thấp nhưng ngược lại webshop lại bán B, S, BKHC, Gaion, Gaion CN, Dopple. Ngay từ đầu khi BQT fix webshop bán B S giá cao lúc chưa ra Zeus để mọi người nghĩ là với giá đó chẳng ai sẽ mua, nhưng thực tế BQT đã đầu tư cho 1 kế hoạch lớn hơn đó là sv Zeus này đấy thôi.

bạn có để ý sv này rất ít thanh niên cưỡi SH di chơi

- - - Updated - - -

1 SỰ BUỒn chán các món đồ câp 5-6 op ngon ko luckchi co gia 20-30k là cùng vì chang ai mua gia cao vì BS quá đắt để ep lên 9

Ghét Lũ Óc Chó
13-11-2015, 11:24 PM
bạn có để ý sv này rất ít thanh niên cưỡi SH di chơi
Ý bạn nói khổ đến mức không có tiền mua xăng (B) cho SH chạy đó hả :)

1stphuly_HN
13-11-2015, 11:25 PM
Ý bạn nói khổ đến mức không có tiền mua xăng (B) cho SH chạy đó hả :)

chuẩn đó bạn ơi xang gia cao mà SH hút nhìu xăng lắm

MrHieuBeo
13-11-2015, 11:30 PM
thế thì bạn lên làm cave đi. đừng thể hiện PK làm gì nhé. HieuBeo à. đã ko có tiền thì chơi MU làm cái gì. ở nhà mà đi bốc vác kiếm cơm đi, ^^

ko hiểu bạn nói gì luôn

tớ đóng góp ý kiến thôi

còn mu này tớ chơi cũng đủ rồi chắc có lẽ nghe bạn về bốc vác cho lành

chứ ko đua đòi đc =))

- - - Updated - - -

bạn chơi tên nhân vật gì thế

--- Mako ---
13-11-2015, 11:54 PM
Lên bỏ Bán BS va BKHC ở Webshop đi

Bỏ Luôn cả vé CN nữa cho đỡ lạm phát đồ

Tăng sự kiện rớt BS lên 1chut , như mở thêm map săn thỏ ở SV PK

Mutizen
14-11-2015, 12:12 AM
Thực sự gameplay Zeus ngày càng nhàm chán. Chơi MU vui nhất là PK và up đồ thì nay 1 cái đã bị mất, niềm vui giảm còn 1 nửa. Thà ADM cho đồ exc ít, ngọc nhiều để đập đồ shop chơi có khi còn vui hơn :)

ChiVayThoi
14-11-2015, 07:49 AM
Đồng ý với bạn Hiếu về vấn đề webshop. MUHN giờ thành MU webshop rồi. Chắc thêm item full nữa thì coi như xong đối vs 1MU đã từng là huyền thoại. Còn 1 số bạn chơi MU ko vì giải trí, đam mê, hay tình ae mà chơi MU vì để thực hiện cái tôi cá nhân quá lớn mà ngoài đời thực họ ko có cơ hội thể hiện. Đem tiền ra hù dọa thiên hạ thực sự mình ko có hứng thú. Quá tẻ nhạt cho những cá nhân đó. MUHN đâu thiếu những mem đầu tư rất nhiều tiền nhg hiếm khi họ tỏ cái tôi ra PK rất vui vẻ, sảng khoái. Đó thực sự mới là tình ae mà MUHN tạo ra. Giờ cảm thấy đang bị thương mại hóa quá sâu rồi.

Mutizen
14-11-2015, 10:34 AM
Đồng ý với bạn Hiếu về vấn đề webshop. MUHN giờ thành MU webshop rồi. Chắc thêm item full nữa thì coi như xong đối vs 1MU đã từng là huyền thoại. Còn 1 số bạn chơi MU ko vì giải trí, đam mê, hay tình ae mà chơi MU vì để thực hiện cái tôi cá nhân quá lớn mà ngoài đời thực họ ko có cơ hội thể hiện. Đem tiền ra hù dọa thiên hạ thực sự mình ko có hứng thú. Quá tẻ nhạt cho những cá nhân đó. MUHN đâu thiếu những mem đầu tư rất nhiều tiền nhg hiếm khi họ tỏ cái tôi ra PK rất vui vẻ, sảng khoái. Đó thực sự mới là tình ae mà MUHN tạo ra. Giờ cảm thấy đang bị thương mại hóa quá sâu rồi.
Bạn nói quá hay luôn! Phải đăng nhập để cho 1 Life. Rất thích câu "đem tiền ra hù dọa thiên hạ" và "thương mại hóa quá sâu".
BQT bán ngọc trong shop với giá cao vì suy nghĩ giá cao sẽ không làm ảnh hưởng tới giá trị ngọc trong game nhưng BQT đã SAI Lầm. BáN B, S trong shop làm mất đi cái thú vị của game khi mà người ta đem tiền ra hù dọa thiên hạ, khi mà thời buổi có tiền là có tất cả...điều ấy làm mất đi cái bản chất thú vị của game. Vẫn nhớ câu của bạn HieuBeo "cái gì thuộc về game hãy để nó trong game, đừng can thiệp gì vào".

- - - Updated - - -

Bạn nói quá hay luôn! Phải đăng nhập để cho 1 Life. Rất thích câu "đem tiền ra hù dọa thiên hạ" và "thương mại hóa quá sâu".
BQT bán ngọc trong shop với giá cao vì suy nghĩ giá cao sẽ không làm ảnh hưởng tới giá trị ngọc trong game nhưng BQT đã SAI Lầm. BáN B, S trong shop làm mất đi cái thú vị của game khi mà người ta đem tiền ra hù dọa thiên hạ, khi mà thời buổi có tiền là có tất cả...điều ấy làm mất đi cái bản chất thú vị của game. Vẫn nhớ câu của bạn HieuBeo "cái gì thuộc về game hãy để nó trong game, đừng can thiệp gì vào".
Mình cảm thấy BQT đã không đi vào vết xe đổ của các sv trước nhưng hình như nó đang đi vào 1 vết xe khác còn to hơn :)

cavexm
14-11-2015, 10:43 AM
https://www.youtube.com/watch?v=nnzTiNMshDQ
bớt nóng nào AE ^^

- - - Updated - - -

https://www.youtube.com/watch?v=nnzTiNMshDQ

saygoodbye
14-11-2015, 11:20 AM
MeoLak có mặt

kukrigold
14-11-2015, 11:37 AM
Lúc đầu mình tưởng ADM để giá bs cao trong wepshop để làm giá chuẩn ai ngờ... đúng là câu 1 tiền gà 3 tiền thóc. Giá trị món đồ vốn phải cao h bị hạ xuống, còn cái đáng ra ko cao lại bị đẩy lên cao. 1 món đồ ex vip h cũng ko thấy mua vì ngọc đắt quá ko dám ép. Mà nếu có ép thì cũng cắn răng gom đủ sét rồi ép lên cũng đủ để đi truyền nước

kutytpro
14-11-2015, 11:43 AM
sv này thì hút máu quá tởm =))

1stphuly_HN
14-11-2015, 12:29 PM
đáp 1 set ko luck lên 9 chác tốn 1m5 vc mất

cavexm
14-11-2015, 12:47 PM
lzi đến mức đó ^^

0975715035
14-11-2015, 12:53 PM
đáp 1 set ko luck lên 9 chác tốn 1m5 vc mất

cần ép 1 set ko luck lên 9 cứ đưa 1m2 đây tôi ép thuê cho

--- Mako ---
14-11-2015, 01:52 PM
Những lời kêu than mãi ko đc lắng nghe

Sương Đêm
14-11-2015, 01:57 PM
BQT đang đưa vấn đề ra để họp bàn, tất cả những ý kiến của các bạn chúng tôi đã gom lại và đang thảo luận, sẽ có thông báo sau khi có kết quả nhé ! Tạm thời close topic !