PDA

View Full Version : [Phoenix] Mod hay ADM trả lời thắc mắc với

kukrigold
06-11-2015, 06:48 PM
Tại sao khi pt 5 ng cùng dame boss xong khi gần chết 1 ng bỏ pt lại nhặt đc thế. Mặc định là pt thì khi săn bóss sẽ ko nhặt được mà. Với lại DL dùng đc skill triệu hồi hả :7;

Pisces
06-11-2015, 07:25 PM
DL sử dụng đc Skill triệu hồi nhân vật nhé bạn và vấn đề uot khỏi pt mà vẫn nhặt đc item có thể chỉ là do lag thôi nhé bạn và cũng có thể người uot pt là ng dame cuối cùng khiên boss chết !

kukrigold
06-11-2015, 07:54 PM
Vậy cho mình hỏi. Dame boss được tính cho cá nhân hay tập thể vậy? như là mình dame đc 4 phần và tập thể cùng pt dame đc 6 phần thì item thuộc về bên nào vậy???

Ging
06-11-2015, 08:04 PM
nếu tất cả cùng G thì chia nhau thôi

Shaymin
06-11-2015, 08:04 PM
ai là người đánh được nhiều máu của bos nhất thì phần thưởng sẽ thuộc về người đó. nếu người đó ở trong pt thì số dame mình gây ra được tính cho cả đội. Đối với box thì trong pt một lúc mới nhặt được thì phải. trong time chưa nhặt được thì người đánh được nhiều máu nhất ra khỏi pt sẽ ngay lập tức nhặt được box.

MeHoangDe
06-11-2015, 09:54 PM
ko phải do lag mong ADM kiểm tra mà xem. 1 team PT 5 người hay 3 người. khi boss chết luch nhạc dc luch ko khó chịu lắm anh ADM à. mong anh khắc Phục sự cố

nhieu luch em danh chet boss nhung ko nhac dc. then DD nó vào bem chết cái thôi khóc luôn mất bos

huybote3
07-11-2015, 08:27 AM
tôi vẫn có thắc mắc định lập topick riêng nhưng cũng tương tự như toppick này nên tiện hỏi :
vì sao t đánh Kim Long hơn 1/2 cột máu có người ks và tôi vẫn tiếp tục dame khi đó vẫn ko nhặt được boxx?
tôi đánh 1 mình nhé ko có pt ai cả...vì đó là Kim Long nên tôi mới tức

kukrigold
07-11-2015, 12:19 PM
Mình phản đối việc cùng pt nhặt đc boss. Những trường hợp trong pt mà người dame boss chính chết thì acc buff chỉ cần bỏ pt là nhặt được trong khi đó acc buff ko sát thương boss là vô lý.

kidkid2009
07-11-2015, 12:25 PM
ai là người đánh được nhiều máu của bos nhất thì phần thưởng sẽ thuộc về người đó. nếu người đó ở trong pt thì số dame mình gây ra được tính cho cả đội. Đối với box thì trong pt một lúc mới nhặt được thì phải. trong time chưa nhặt được thì người đánh được nhiều máu nhất ra khỏi pt sẽ ngay lập tức nhặt được box.

và đây là câu trả lời cho bạn :)

- - - Updated - - -

tôi vẫn có thắc mắc định lập topick riêng nhưng cũng tương tự như toppick này nên tiện hỏi :
vì sao t đánh Kim Long hơn 1/2 cột máu có người ks và tôi vẫn tiếp tục dame khi đó vẫn ko nhặt được boxx?
tôi đánh 1 mình nhé ko có pt ai cả...vì đó là Kim Long nên tôi mới tức

:) vì người KS bạn là người dame cuối cùng trước khi boss chết lên là nhặt đk..oki..có gì thắc mắc nữa ko...mail zThongTriz

- - - Updated - - -

Mình phản đối việc cùng pt nhặt đc boss. Những trường hợp trong pt mà người dame boss chính chết thì acc buff chỉ cần bỏ pt là nhặt được trong khi đó acc buff ko sát thương boss là vô lý.

Phản đối vô hiệu lực :) đã gọi là PT cũng 1 team là đồng đội với nhau cùng nhau chiến đấu,săn boss lên ai cũng có thể nhặt là chuẩn :) chia với nhau...còn nếu có ý đồ khác như ăn mảnh 1 mình tốt nhất ko PT những người đó

huybote3
07-11-2015, 12:31 PM
và đây là câu trả lời cho bạn :)

- - - Updated - - -

:) vì người KS bạn là người dame cuối cùng trước khi boss chết lên là nhặt đk..oki..có gì thắc mắc nữa ko...mail zThongTriz

- - - Updated - - -

Phản đối vô hiệu lực :) đã gọi là PT cũng 1 team là đồng đội với nhau cùng nhau chiến đấu,săn boss lên ai cũng có thể nhặt là chuẩn :) chia với nhau...còn nếu có ý đồ khác như ăn mảnh 1 mình tốt nhất ko PT những người đó

như thế thì quá vô lí...chả lẽ kết thúc đc bos là nhặt đc à.....chẵng lẽ dame gần hết máu rùi người ta đến kết thúc lại của người ta....nghĩ đi nghĩ lại thấy hại não thật

kidkid2009
07-11-2015, 12:34 PM
như thế thì quá vô lí...chả lẽ kết thúc đc bos là nhặt đc à.....chẵng lẽ dame gần hết máu rùi người ta đến kết thúc lại của người ta....nghĩ đi nghĩ lại thấy hại não thật

Chuẩn! ai đánh chết boss thì người đó nhặt đk vật phẩm..cũng tương tự như ngoài đời ví dụ " người ta đánh 1 thằng nào đó,mình nhảy vào chốt phát cuối nó chết ra đấy thì mình là người mang tội giết người cũng như nhặt đk boss " oki =))

kukrigold
07-11-2015, 12:37 PM
Bạn nói sai rồi. MU này trừ Quỷ vương dame cuối mới nhận đc item còn boss Hoàng kim ai dame hơn ng ấy ăn. Ý mình là mặc định khi pt thì ko nhặt đc boss mà tại sao chỉ cần 1 ng bỏ pt là nhặt đc cho dù ko sát thương boss.

- - - Updated - - -

Nếu ở sv pk. Bạn giết 1 ng dame gần hết máu boss thì mặc định sát thương boss của ng mà bạn vừa giết về 0. và bạn có thể tiếp tục kết boss do vậy nên boss thuộc về bạn.

huybote3
07-11-2015, 12:39 PM
Chuẩn! ai đánh chết boss thì người đó nhặt đk vật phẩm..cũng tương tự như ngoài đời ví dụ " người ta đánh 1 thằng nào đó,mình nhảy vào chốt phát cuối nó chết ra đấy thì mình là người mang tội giết người cũng như nhặt đk boss " oki =))

m nói nhìu quá t đấm vô mỗm giờ đó thèn tó =))

MeHoangDe
07-11-2015, 01:52 PM
các bạn bảo. ai dam boss dc nhiều máu nhất sẽ nhặc dc,nhung đấy ko Phải. cả team 5 người đều ko ai nhặt dc hết nhé thé mấy Khó chịu va mất thời gian san boss