PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Mu hà nội - Qua cái nhìn của 1 game thủ bé tuổi .

Sexy Night
11-10-2015, 09:26 AM
Mời anh Mèo đọc và ngẫm dùm em !

Nói chung thì mình cũng chơi mu hà nội này cũng được một vài sever . Nhìn nhận chung thì có sever mang lại tiếng vang gần xa , nhưng cũng có một vài sever mang lại những lời ai oán .

Thôi thì lần đầu tiên cũng bỏ chút công sức thức khuya và không dám ngủ để tận lực bỏ công sức ra CÀY KÉO một con nhân vật nữ tính duyên dáng mang tên summoner . Sau một hồi luyện công chạy reset trong thời gian không giới hạn rs ngày thì cũng đáng mừng cho ZEUS là đồ đạc không tràn lan , sever không có dấu hiệu của hack ( theo nhìn nhận qua của mình ) , rất hứng khởi , rất kì vọng vào 1 sever lâu dài bền vững ! Và đã rất tin vào những lời hứa hẹn này nọ của các anh , các chú trong BQT . Rất mừng !

Nhưng cớ vì sao vậy ? Vì sao các anh không thể làm một ngôi sao hoàn hảo đủ 5 cánh như trên lá cờ đỏ sao vàng mà các anh lại trót làm sứt mẻ đi 1 cánh sao nhọn , sắc bén của nó ? Làm mất đi hình tượng mà e vừa mới xây dựng trong trái tim về các anh vậy ?

Toppic này : http://forum.mu-hanoi.net/threads/1211795-can-admin-giai-thich.html?p=1316003#post1316003

- Anh Mèo trả lời 1 câu : Đã tắt tính năng vip của các gói Quà may mắn . Số point sẽ trở về bình thường sau khi rs lần tiếp theo.
Cảm ơn các bạn đã báo lỗi !! -> Chỉ là lỗi thôi hả a ? CẢm ơn ? :)))

Em vẫn chưa hiểu vì sao một người lớn như anh có thể nói ra được 1 câu ( em xin lỗi vì đã hơi xúc phạm ) mặt dầy như vậy được ? - A không đỏ mặt khi nói ra câu đó à ?

Uổng công em tin lời của 1 người anh đã từng nói trước đây " Trong các admin thì ông Mèo là người xử lý công tâm nhất "

Xét về nặng nhẹ thì em cũng không muốn nói nhiều nữa , nói như vậy chắc anh cũng hiểu tâm sự của một member đua top lần đầu tiên nó như nào !

Mong anh xem lại log reset của nv Demeter có lẽ anh sẽ hiểu sự cố gắng của em và thất vọng về anh nó như nào :))

Đừng làm Mu hà nội đi xuống thêm nữa ! Open chỉ còn 13 sever và không thể full rồi đó anh à !

Band nick cũng được , e nhận !

–HuyVn™
11-10-2015, 09:39 AM
Ai có code kim cương hoặc vàng đều có cơ hội nhận dc danh hiệu Vip. Chỉ là bạn ko để ý thôi ^^

hmgkta3
11-10-2015, 09:40 AM
còn cái vụ chaos để rs k biết tốp lấy đâu ra mà lắm thế mỗi lần rs 2 chaos hôm qua tới h 30 phát hơn 60 cháos :))

–HuyVn™
11-10-2015, 09:41 AM
Xin nhắc lại vs bạn là rất nhiều người kick hoạt Vip chứ ko riêng gì Top1 SM đâu bạn

Sexy Night
11-10-2015, 09:41 AM
Ai có code kim cương hoặc vàng đều có cơ hội nhận dc danh hiệu Vip. Chỉ là bạn ko để ý thôi ^^

Vấn đề nằm ở chỗ chính BQT đã nói là :
Dùng được luôn bạn, nhưng các loại vip sẽ không có tác dụng nhé !

Vậy giải thích ra để làm gì nhỉ :-? . Để làm trò cười hay làm trò tiêu khiển ! Ồ quên , nó giống nhau thì phải .

–HuyVn™
11-10-2015, 09:43 AM
còn cái vụ chaos để rs k biết tốp lấy đâu ra mà lắm thế mỗi lần rs 2 chaos hôm qua tới h 30 phát hơn 60 cháos :))

Người ta nói " Ếch ngồi đáy giếng " quả ko sai. Khi xác định đua top Mu Hà Nội người chơi đã tham gia những sự kiện do BQT đưa ra cho toàn thể a e chứ ko riêng gì ai. Bạn có thể tham khảo code của các sự kiện tại đây: http://forum.mu-hanoi.net/threads/1211540-tong-hop-cac-su-kien-nhan-code-tai-may-chu-zeus.html?p=1314442#post1314442

DauGau002
11-10-2015, 09:44 AM
tôi kcik hoat vip ne. dc co 7 choas :))

–HuyVn™
11-10-2015, 09:45 AM
Vấn đề nằm ở chỗ chính BQT đã nói là :

Vậy giải thích ra để làm gì nhỉ :-? . Để làm trò cười hay làm trò tiêu khiển ! Ồ quên , nó giống nhau thì phải .

Ko ai là hoàn hảo cả. Trong khi coder sever đôi khi cũng phải có sai sót, nhầm lẫn. Bạn nên thông cảm cho BQT vì rất nhiều người kick hoạt Vip chứ ko riêng gì bạn đó.

Sexy Night
11-10-2015, 09:47 AM
Người ta nói " Ếch ngồi đáy giếng " quả ko sai. Khi xác định đua top Mu Hà Nội người chơi đã tham gia những sự kiện do BQT đưa ra cho toàn thể a e chứ ko riêng gì ai. Bạn có thể tham khảo code của các sự kiện tại đây: http://forum.mu-hanoi.net/threads/1211540-tong-hop-cac-su-kien-nhan-code-tai-may-chu-zeus.html?p=1314442#post1314442

Ồ tôi biết ! Biết là code vàng và kim cương có VIP ! Nhưng đáy giếng này ếch này ngồi không nổi rồi ...

Nhưng TRONG GIAI ĐOẠN ĐUA TOP THÌ NHỮNG ƯU ĐÃI CỦA TÍNH NĂNG VIP NÀY KHÔNG CÓ TÁC DỤNG .

Là bạn không hiểu nội dung của bài viết này hay do tôi là ếch phải ngồi đáy giếng ?

–HuyVn™
11-10-2015, 09:48 AM
Ồ tôi biết ! Biết là code vàng và kim cương có VIP ! Nhưng đáy giếng này ếch này ngồi không nổi rồi ...

Nhưng TRONG GIAI ĐOẠN ĐUA TOP THÌ NHỮNG ƯU ĐÃI CỦA TÍNH NĂNG VIP NÀY KHÔNG CÓ TÁC DỤNG .

Là bạn không hiểu nội dung của bài viết này hay do tôi là ếch phải ngồi đáy giếng ?

Bạn nên xem lại tôi trích dẫn bài viết của ai trước khi phát biểu câu nói trên. Câu Ếch ngồi đáy giếng ko phải dành cho bạn!

Sexy Night
11-10-2015, 09:49 AM
Ko ai là hoàn hảo cả. Trong khi coder sever đôi khi cũng phải có sai sót, nhầm lẫn. Bạn nên thông cảm cho BQT vì rất nhiều người kick hoạt Vip chứ ko riêng gì bạn đó.

Tôi hiểu là không ai hoàn hảo ! Tôi cũng quay vòng quay may mắn nhưng đáng tiếc số không được hưởng code vàng và kim cương , cái đó tôi chịu ! Nhưng nó không công bằng trong giai đoạn nhạy cảm này ! Đó là điều tôi muốn nói .

- - - Updated - - -

Bạn nên xem lại tôi trích dẫn bài viết của ai trước khi phát biểu câu nói trên. Câu Ếch ngồi đáy giếng ko phải dành cho bạn!

Ồ là do tôi nhìn sai , gửi 1 lời xin lỗi thật lòng đến bạn !

–HuyVn™
11-10-2015, 09:52 AM
Tôi hiểu là không ai hoàn hảo ! Tôi cũng quay vòng quay may mắn nhưng đáng tiếc số không được hưởng code vàng và kim cương , cái đó tôi chịu ! Nhưng nó không công bằng trong giai đoạn nhạy cảm này ! Đó là điều tôi muốn nói .

- - - Updated - - -

Ồ là do tôi nhìn sai , gửi 1 lời xin lỗi thật lòng đến bạn !

Tôi hiểu tâm trạng của bạn. Bỏ công sức ra để đua nhưng vì 1 lý do bất cập mà bạn ko thể bảo toàn được Top, công sức của bạn bỏ ra. Xin chia buồn cùng bạn. Mong là BQT có câu trả lời thỏa đáng cho bạn ^^!

hmgkta3
11-10-2015, 09:52 AM
Chính xác là phải như thế này. Trả có mu nào cho thêm ngọc, vcent, gcent + gấu cho người chơi, trong thời gian đua tốp 12h 24h hay 40h cả :v

Sexy Night
11-10-2015, 09:53 AM
Chỉ 1 vài lever reset trước , chỉ 1 vài chỉ số point nó cũng làm nên những điều khác biệt !!!

–HuyVn™
11-10-2015, 09:54 AM
Chính xác là phải như thế này. Trả có mu nào cho thêm ngọc, vcent, gcent + gấu cho người chơi, trong thời gian đua tốp 12h 24h hay 40h cả :v

Mu Hà Nội áp dụng chính sách Gift Code cho tân thủ từ khi quảng bá sever trước nửa tháng. Tất cả code mà người chơi nhận được đều hoàn toàn là công bằng. Dĩ nhiên ai bỏ cỗng sức ra để quảng bá sever thì sẽ có Code thôi. Sự kiện là dành cho tất cả game thủ ko riêng gì ai.

KaLong37
11-10-2015, 10:52 AM
Mình hiểu chủ topic này. Và mình cũng có tâm trạng như vậy.
Là 1 Gamer MU từ năm 2008 đến giờ. Mình rất đam mê MU.
Nhưng thấy những bất cập của MU này từ Dame các class tùm lum đến sự chênh lệch của bảng Đua TOP.
Người thì hơn 100 lần . Người cày chưa nghỉ phút nào mới có 50 lần .
Thực sự quá nản.

http://forum.mu-hanoi.net/threads/1211795-can-admin-giai-thich.html?p=1316042&posted=1#post1316042

mình cũng có bài viết bên box này

MeoHoang1102
11-10-2015, 10:58 AM
Vấn đề này tôi đã trả lời tại topic kia . vấn đề này tôi không có bình luận gì thêm. Closed topic !