PDA

View Full Version : Thảo luận Item Open Beta Máy chủ Zeus

Racing
22-09-2015, 10:36 AM
Chào các bạn, đã hơn 1 năm trôi qua với sự phát triển và hình thành của 3 server : Tình Yêu - Anubis và Athena. Điều các bạn mong muốn chắc chắn là sự ổn định giá cả thị trường và phát triển server. Cùng nhìn lại, góp ý và nâng cấp máy chủ Zeus mạnh mẽ nhất.

Ngay tại topic này các bạn hãy góp ý về các vấn đề Item, ngọc, Vcent, và lỗi Ingame đang tồn tại ở mức độ nhỏ nhưng chưa Fix triệt để.

1. Items: Nên rớt những items cấp độ 1,2,3 ở mức độ nhỏ, 4,5,6,7 ở mức độ hạn chế hoặc rất nhỏ hoặc chỉ rớt ở các sự kiện.

2. Ngọc và lông vũ: Hiện tại giá ngọc đã đi vào ổn định chưa? Hạn chế rớt ngọc sáng tạo hoặc đưa vào áp dụng cho 1 số nhiệm vụ bắt buộc như tu luyện hay tăng mốc khi RL... Lông vũ và ngọc lúc open tỉ lệ rớt có quá cao.

3. Vcent: Hiện tại Vcent là tiền tệ mua bán chính trong game. Cần ổn định tại các mốc nào? Giảm tỉ lệ lô đề hay tính phí quy đổi...

4. Lỗi ingame: Hiện tại chưa có SS nào là hoàn thiện nhất. Chính vì vậy BQT mong muốn các game thủ góp ý và phát triển để hoàn thiện Zeus tối đa.

Cảm ơn các bạn đã đọc và góp ý. Những topic thảo luận tiếp theo sẽ về sự kiện ingame và sự kiện forum để giúp các game thủ có thời gian thư giãn :D Mọi đóng góp riêng xin gửi về YH! hanoi_sukien.

thanquy117
22-09-2015, 01:25 PM
mình chơi 2 sv Huyền Thoại vs Athena nên có 1 số ý kiến sau
item : cái này rất khó để đưa ra vấn đề vì nhiều a.e đòi hỏi phải giảm tỉ lệ rơi nhưng mình thấy 1 số mU # họ rơi rất nhiều rơi còn nhiều hơn cả sv athena nên cái này admin phải xem thật kỹ ( ý kiến riêng của mình thì cứ để như sv athena là ok :D )
ngọc vs long vũ : về cái này thì phải check thật kỹ tốt nhất giảm tỉ lệ rơi ở các sự kiện event vì giá ngọc xuống nhiều hơn là lên
còn ngọc sang tạo nên cần sư dụng nhiều vì sv athena ngọc cre gần như là ko cần đến
vcent : có 1 bạn nói ở bài thảo luận sv mới rất đúng nên giảm tỉ lệ trúng lô cho đánh cả = vcent + gcent .. còn quy đổi nên giữ nguyên hoặc tăng lên 1 chút để gamer có tính háo hức chứ ví dụ đổi 100 mà đc có 95 thì a.e rất khó chịu
ingame : đây là 1 số vấn đề lỗi xảy ra liên tục ở athena
thứ nhất là lỗi chuyển map chạy đc 1 đoạn giật về chỗ cũ đặc biệt là map arena fix lại vẫn bị
lỗi thứ 2 là lỗi hiệu ứng phản dame rất ảo đặc biệt là class ef ( mình thấy ef bắn dk max phản ko thây phản tí j )
lỗi thứ 3 là lỗi skin dịch chuyển của class DW cái này minh chơi class này nên hiểu rất rõ, cứ bị dính skin băng class # là ko thể tele đc coi nhưu skin này vô dụng luôn
lỗi thứ 4 là đây không biết phải lỗi ko nhưng mình thấy 2 class MG vs DL mu này quá yếu pk thì ko nói tùy vào trình độ + đồ còn cái săn boss thì phải gọi là quá chán gần 40k poin đánh ko thấy ra 1 dame máu nào cái này BQT nên xem thật kỹ chứ ko mình cảm thấy 2 class này càng về sau càng hiếm hẳn ít ng chơi

Mutizen
22-09-2015, 01:42 PM
mình chơi 2 sv Huyền Thoại vs Athena nên có 1 số ý kiến sau
item : cái này rất khó để đưa ra vấn đề vì nhiều a.e đòi hỏi phải giảm tỉ lệ rơi nhưng mình thấy 1 số mU # họ rơi rất nhiều rơi còn nhiều hơn cả sv athena nên cái này admin phải xem thật kỹ ( ý kiến riêng của mình thì cứ để như sv athena là ok :D )
ngọc vs long vũ : về cái này thì phải check thật kỹ tốt nhất giảm tỉ lệ rơi ở các sự kiện event vì giá ngọc xuống nhiều hơn là lên
còn ngọc sang tạo nên cần sư dụng nhiều vì sv athena ngọc cre gần như là ko cần đến
vcent : có 1 bạn nói ở bài thảo luận sv mới rất đúng nên giảm tỉ lệ trúng lô cho đánh cả = vcent + gcent .. còn quy đổi nên giữ nguyên hoặc tăng lên 1 chút để gamer có tính háo hức chứ ví dụ đổi 100 mà đc có 95 thì a.e rất khó chịu
thứ nhất là lỗi chuyển map chạy đc 1 đoạn giật về chỗ cũ đặc biệt là map arena fix lại vẫn bị
lỗi thứ 2 là lỗi hiệu ứng phản dame rất ảo đặc biệt là class ef ( mình thấy ef bắn dk max phản ko thây phản tí j )
lỗi thứ 3 là lỗi skin dịch chuyển của class DW cái này minh chơi class này nên hiểu rất rõ, cứ bị dính skin băng class # là ko thể tele đc coi nhưu skin này vô dụng luôn
lỗi thứ 4 là đây không biết phải lỗi ko nhưng mình thấy 2 class MG vs DL mu này quá yếu pk thì ko nói tùy vào trình độ + đồ còn cái săn boss thì phải gọi là quá chán gần 40k poin đánh ko thấy ra 1 dame máu nào cái này BQT nên xem thật kỹ chứ ko mình cảm thấy 2 class này càng về sau càng hiếm hẳn ít ng chơi

Cho 1 Life. Nhưng không đồng ý vấn đề Ngọc, mình nghĩ ngọc nên để mức vừa phải, ko nên hiếm quá đáng như sv ATN. Hiếm quá thành ra ngọc còn đắt hơn đồ, đồ không luck thành đồ rác, ai dám mua về xài. Thay vì để hiếm ngọc thì hãy để hiếm đồ exc.
Còn ingame mình góp ý nên bỏ cái sự kiện Haloween PK đi, rất bực mình với nó khi đang cắm acc ở arena. Thêm nữa là thông báo sự kiện boss Hoàng kim cho đúng, sv nào không có thì không thông báo. Tiếp nữa là ngày trước ring, pen rơi ở box 1, Quảng trường quỷ cấp 1 ra 2 con box 1 nên đi DV1 ks nhau rất vui và hồi hộp, mình nghĩ BQT nên mở lại cái này như ngày trước.

Bemap_Muhanoi
22-09-2015, 02:16 PM
Chào các bạn, đã hơn 1 năm trôi qua với sự phát triển và hình thành của 3 server : Tình Yêu - Anubis và Athena. Điều các bạn mong muốn chắc chắn là sự ổn định giá cả thị trường và phát triển server. Cùng nhìn lại, góp ý và nâng cấp máy chủ Zeus mạnh mẽ nhất.

Ngay tại topic này các bạn hãy góp ý về các vấn đề Item, ngọc, Vcent, và lỗi Ingame đang tồn tại ở mức độ nhỏ nhưng chưa Fix triệt để.

1. Items: Nên rớt những items cấp độ 1,2,3 ở mức độ nhỏ, 4,5,6,7 ở mức độ hạn chế hoặc rất nhỏ hoặc chỉ rớt ở các sự kiện.

2. Ngọc và lông vũ: Hiện tại giá ngọc đã đi vào ổn định chưa? Hạn chế rớt ngọc sáng tạo hoặc đưa vào áp dụng cho 1 số nhiệm vụ bắt buộc như tu luyện hay tăng mốc khi RL... Lông vũ và ngọc lúc open tỉ lệ rớt có quá cao.

3. Vcent: Hiện tại Vcent là tiền tệ mua bán chính trong game. Cần ổn định tại các mốc nào? Giảm tỉ lệ lô đề hay tính phí quy đổi...

4. Lỗi ingame: Hiện tại chưa có SS nào là hoàn thiện nhất. Chính vì vậy BQT mong muốn các game thủ góp ý và phát triển để hoàn thiện Zeus tối đa.

Cảm ơn các bạn đã đọc và góp ý. Những topic thảo luận tiếp theo sẽ về sự kiện ingame và sự kiện forum để giúp các game thủ có thời gian thư giãn :D Mọi đóng góp riêng xin gửi về YH! hanoi_sukien.

góp 1 ít ý kiến:
1- vấn đề sống còn chính là antihack

2- đua top có đồ thì đồ khác không có giá lắm ( theo tôi đua top không cho đồ)

3- tỷ lệ vật phẩm cũng giảm xuống (ép được 1 w2 mừng chảy nước mắt)

4- exp thấp hơn vì cầy quá nhanh( 1 số anh em đi làm phản ánh nhanh quá không làm được việc) kiến nghị khoảng 25>>30 phút cho 1 lần rs tôi nhớ có 1 sv nào đó cầy pro cũng phải 30 phút

MrHieuBeo
22-09-2015, 03:04 PM
góp 1 ít ý kiến:
1- vấn đề sống còn chính là antihack

2- đua top có đồ thì đồ khác không có giá lắm ( theo tôi đua top không cho đồ)

3- tỷ lệ vật phẩm cũng giảm xuống (ép được 1 w2 mừng chảy nước mắt)

4- exp thấp hơn vì cầy quá nhanh( 1 số anh em đi làm phản ánh nhanh quá không làm được việc) kiến nghị khoảng 25>>30 phút cho 1 lần rs tôi nhớ có 1 sv nào đó cầy pro cũng phải 30 phút

ý kiến hay đóng góp thêm 1 chút

Lông vũ chỉ rơi ở icarus và ngọc chỉ rợi ở BC

Thêm vào nữa là admin lên cho 1 map train săn NL 2.5 cũng là 1 cái rất hợp lý để thi thố

xmdoankoi
22-09-2015, 03:23 PM

Thêm vào nữa là admin lên cho 1 map train săn NL 2.5 cũng là 1 cái rất hợp lý để thi thố

theo VQ rồi ^^
Cre cực kì hiếm hiếm hơn B S và cre để cho vào quay win 2.5 ^^

- - - Updated - - -

à HHHT chỉ rớt ở katuru nữa ^^

- - - Updated - - -

góp ý 1 tý
BQT xem xét nên bỏ cái tính năng Víp chỉ có duy nhất tại MUHN đi. nó giống web game quá
nếu muốn có thêm thu nhập thì hãy tăng tiền khi RS. bỏ đánh lô đề =vcent
bỏ binh đoàn người tuyết
như vậy vcent sẽ ko thể nào bị lạm phát dc
>>> số vcent tồn tại trong game chỉ có từ nạp thẻ mà ra chứ k ở bất kể 1 nguồn nào dc ^^
góp ý chút thôi

- - - Updated - - -

hơn nữa BQT có thể nâng giá các vật phẩm bán trong web shop
như sừng Gãy nâng lên 50k . vé drop nâng lên 5k......
còn các vấn đề về event mà bảo là hút máu
thì game nào cũng thế thôi cái quan trọng nhất vẫn là kinh tế. chư chả ai làm mà ko công cả
nhưng k nên cho các event +poi.............

Út Cưng
22-09-2015, 03:34 PM
Các love góp ý nhiều vào nhé......

MrHieuBeo
22-09-2015, 03:37 PM
theo VQ rồi ^^
Cre cực kì hiếm hiếm hơn B S và cre để cho vào quay win 2.5 ^^

- - - Updated - - -

à HHHT chỉ rớt ở katuru nữa ^^

- - - Updated - - -

góp ý 1 tý
BQT xem xét nên bỏ cái tính năng Víp chỉ có duy nhất tại MUHN đi. nó giống web game quá
nếu muốn có thêm thu nhập thì hãy tăng tiền khi RS. bỏ đánh lô đề =vcent
bỏ binh đoàn người tuyết
như vậy vcent sẽ ko thể nào bị lạm phát dc
>>> số vcent tồn tại trong game chỉ có từ nạp thẻ mà ra chứ k ở bất kể 1 nguồn nào dc ^^
góp ý chút thôi

- - - Updated - - -

hơn nữa BQT có thể nâng giá các vật phẩm bán trong web shop
như sừng Gãy nâng lên 50k . vé drop nâng lên 5k......
còn các vấn đề về event mà bảo là hút máu
thì game nào cũng thế thôi cái quan trọng nhất vẫn là kinh tế. chư chả ai làm mà ko công cả
nhưng k nên cho các event +poi.............

Huy Hiệu Hoàng Tộc Lên Để Rơi Ở Icarus là đẹp Cre fix ko rơi nữa và chỉ để Rời ở CC Cre Với B

còn Đồ Thần Thì Chỉ KunUn thôi

cứ thế là đẹp trai nhât nếu hạn chế đc 1 máy tính log tầm 5 acc đến 100 acc là đẹp nữa

hạn chế mấy bác coi 7 cắm VL 60 50 acc

thanquy117
22-09-2015, 04:07 PM
Huy Hiệu Hoàng Tộc Lên Để Rơi Ở Icarus là đẹp Cre fix ko rơi nữa và chỉ để Rời ở CC Cre Với B

cứ thế là đẹp trai nhât nếu hạn chế đc 1 máy tính log tầm 5 acc đến 100 acc là đẹp nữa

tốt nhất để 3-5 là đẹp

- - - Updated - - -

tốt nhất để 3-5 là đẹp

–HuyVn™
22-09-2015, 04:11 PM

Người ta đầu tư phải hơn người ko đầu tư chứ bác. Bỏ vài chục triệu ra sắm dàn máy tính song giờ lại hạn chế cắm vài acc thì ai mà cam tâm :))

MrHieuBeo
22-09-2015, 04:18 PM
Người ta đầu tư phải hơn người ko đầu tư chứ bác. Bỏ vài chục triệu ra sắm dàn máy tính song giờ lại hạn chế cắm vài acc thì ai mà cam tâm :))

mình là mình góp ý để tranh những acc cắm đồ quá nhiều như các sv vừa rồi lạm phát đồ ẽ rẻ bèo thế lên là hạn chế cắm 10 acc 1 trên máy tính là cũng dư sức kiếm ăn rồi mà bác

xmdoankoi
22-09-2015, 04:20 PM
tốt nhất 1 máy chỉ cắm 3 acc chứ 1 sv gặp 3 anh như meolak chắc đéo có đất mà đứng ^^

–HuyVn™
22-09-2015, 04:21 PM
mình là mình góp ý để tranh những acc cắm đồ quá nhiều như các sv vừa rồi lạm phát đồ ẽ rẻ bèo thế lên là hạn chế cắm 10 acc 1 trên máy tính là cũng dư sức kiếm ăn rồi mà bác

Góp ý là 1 phần nhưng giả sử cậu là 1 trong những người cắm được vài chục acc mà bị hạn chế thì cậu sẽ nghĩ gì. Giờ mua máy tính khủng như vậy mục đích chính là để chơi game nhưng đùng 1 cái bị hạn chế thì sẽ ntn. Máy tính mình cũng chỉ cắm dc vài acc thôi nhưng suy nghĩ của mình k như vậy. Thiên hạ thường nói có tiền mua tiên cũng được cũng ko sai đâu :))

xmdoankoi
22-09-2015, 04:23 PM
Góp ý là 1 phần nhưng giả sử cậu là 1 trong những người cắm được vài chục acc mà bị hạn chế thì cậu sẽ nghĩ gì. Giờ mua máy tính khủng như vậy mục đích chính là để chơi game nhưng đùng 1 cái bị hạn chế thì sẽ ntn. Máy tính mình cũng chỉ cắm dc vài acc thôi nhưng suy nghĩ của mình k như vậy. Thiên hạ thường nói có tiền mua tiên cũng được cũng ko sai đâu :))

đơn giản thôi đập máy đi rồi mua cái máy cùi hơn ^^

- - - Updated - - -

bác lôi em tiên ra đấy cái ^^

Racing
22-09-2015, 04:30 PM
- Các bạn thảo luận trên tinh thần góp ý và thảo luận nhé :D Đừng lôi việc cá nhân.
- Nghe lời thần gió hình như server sau sẽ giới hạn Acc nên các bạn cứ yên tâm nhé.
- Phát triển để tất cả cùng trải nghiệm và hoàn thiện :D Từ game thủ xây dựng tình bằng hữu

cr7_Ronaldo
22-09-2015, 04:31 PM
3 4 acc la hop ly r chứ máy chục ác loạn sever .. chẳng muốn train vì toàn gặp bọn cày tiền

–HuyVn™
22-09-2015, 04:33 PM
đơn giản thôi đập máy đi rồi mua cái máy cùi hơn ^^

- - - Updated - - -

bác lôi em tiên ra đấy cái ^^

Em làm gì có tiền nhưng công nhận 1 điều rằng có tiền là có tất cả =))

8789
22-09-2015, 04:34 PM
- Các bạn thảo luận trên tinh thần góp ý và thảo luận nhé :D Đừng lôi việc cá nhân.
- Nghe lời thần gió hình như server sau sẽ giới hạn Acc nên các bạn cứ yên tâm nhé.
- Phát triển để tất cả cùng trải nghiệm và hoàn thiện :D Từ game thủ xây dựng tình bằng hữu

theo cá nhân em thì ko fixx 1 cái gì hết
chỉ fixx lỗi thôi
ko có lỗi là quá đủ cho ae

saygoodbye
22-09-2015, 04:34 PM
3 4 acc la hop ly r chứ máy chục ác loạn sever .. chẳng muốn train vì toàn gặp bọn cày tiền
thế bọn cày tiền chúng nó ko bỏ tiền + công sức hay ngồi 1 ngày miệt mày cày à =))

xmdoankoi
22-09-2015, 04:35 PM
Em làm gì có tiền nhưng công nhận 1 điều rằng có tiền là có tất cả =))

ko phải có tiền là có tất cả đâu ^^
đừng hiêu sai nhé bạn à ^^

- - - Updated - - -

thế bọn cày tiền chúng nó ko bỏ tiền + công sức hay ngồi 1 ngày miệt mày cày à =))

thế mở game để chơi hay để cày tiền ^^

saygoodbye
22-09-2015, 04:37 PM
bỏ chức năng víp , bỏ tu luyện , bỏ relife
rs 1 lần đc 2/10 điểm như sv athena , drop 0.5% ( đồ ex , ngọc , lông vũ b , s , c , life )
giảm exp , tăng dame + def quái , ( pt chung nhận đc thêm exp ) ko bán skill + đồ làm nv trong shop ( tất cả phải tự kiếm và làm )
và quan trọng nhất antihack phải tốt ^_^ !

–HuyVn™
22-09-2015, 04:38 PM
ko phải có tiền là có tất cả đâu ^^
đừng hiêu sai nhé bạn à ^^

Theo đại đa số khán giả là như vậy.

thế mở game để chơi hay để cày tiền ^^

Mỗi người có 1 suy nghĩ đâu phải ai cũng chơi vì đam mê. Có người này thì phải có người kia.

saygoodbye
22-09-2015, 04:39 PM
rs 1 lần đc 2/10 điểm như sv athena , drop 0.5% ( đồ ex , ngọc , lông vũ b , s , c , life )
giảm exp , tăng dame + def quái , ( pt chung nhận đc thêm exp ) ko bán skill + đồ làm nv trong shop ( tất cả phải tự kiếm và làm )
+ giới hạn rs 1 ngày 2 > 4 lần , tân thủ < 150 lần thì đc thêm exp !

8789
22-09-2015, 04:45 PM

căng mắt ra mà nhìn Nhiệm vụ rớt vãi cả gop ý
ngày trc có ng đã gop ý bán và ko 1 ai phản đối =))

- - - Updated - - -

MU bỏ RL vãi quá ^^

xmdoankoi
22-09-2015, 04:48 PM
Theo đại đa số khán giả là như vậy.

Mỗi người có 1 suy nghĩ đâu phải ai cũng chơi vì đam mê. Có người này thì phải có người kia.

ko đam mê thì k nên chơi MU. time ngồi cày tiền trong game thì nên đi mà kiếm việc mà làm
cho nó ích nước lợi nhà ^^

–HuyVn™
22-09-2015, 04:49 PM
ko đam mê thì k nên chơi MU. time ngồi cày tiền trong game thì nên đi mà kiếm việc mà làm
cho nó ích nước lợi nhà ^^

Bạn đang nói ai vậy???

Racing
22-09-2015, 04:53 PM
Các bạn nghĩ sao về việc hạn chế các loại sách, đồ, wing mini trong shop thay vì tự kiếm :D

–HuyVn™
22-09-2015, 04:55 PM
Các bạn nghĩ sao về việc hạn chế các loại sách, đồ, wing mini trong shop thay vì tự kiếm :D

Thay đổi quá lớn sợ a e theo ko kịp :)

saygoodbye
22-09-2015, 04:55 PM
căng mắt ra mà nhìn Nhiệm vụ rớt vãi cả gop ý
ngày trc có ng đã gop ý bán và ko 1 ai phản đối =))

- - - Updated - - -

MU bỏ RL vãi quá ^^
bỏ rl => poin ít => cần có cái đầu để tính toán + poin

8789
22-09-2015, 05:23 PM

như em nói đó
căng mắt để nhìn nhiệm vụ rớt
ví dụ bỏ 10s ko chú ý là vật phẩm nhiệm vụ biến mất ^^
theo các anh có phải nhìn tiếp ko =))

MrHieuBeo
22-09-2015, 06:00 PM

bạn ơi tớ cắm đc 28 acc nhé thoải mái mà

–HuyVn™
22-09-2015, 06:04 PM
bạn ơi tớ cắm đc 28 acc nhé thoải mái mà

Bạn ơi mỗi người 1 tâm lý chơi game khác nhau nhé. Nhưng thôi bỏ đi cái này tôi k quan tâm lắm vì máy tui cũng cùi bắp mà =))

MrHieuBeo
22-09-2015, 06:06 PM

các skill với w1 thì a e cứ từ từ dần dần thay đổi nhất là antihack với đồ đạc thôi

thiết nghĩ ko cho đua top đồ 2 op nữa chỉ đua top 1 tháng = VND như thế ai cũng có thể đua top đc và giới hạn rs ngay từ ngày đầu tiên open để tránh tình trang rs nhanh chỉ hơn thua nhau cái 12h đêm hôm cuối tháng xem ai rs trước cày mã trước thì win thôi

Sương Đêm
22-09-2015, 06:19 PM

1. Lỗi chuyển map chạy được 1 đoạn giật về chỗ cũ đã không còn sau lần bảo trì update phiên bản ngày 7/9
2. Hiệu ứng phản dame với class EF đó không phải là lỗi, đó là do dame EF to và rất to ở cự ly gần (áp sát) nên dẫn đến hiện tượng sock dame chết trước khi kịp phản dame bạn nhé !
3. Lỗi skill dịch chuyển nhân vật (tele, biến) của DW mỗi khi chuyển map, dính skill băng đều không thể tele được, lỗi này cũng đã không còn từ phiên bản update ngày 7/9 rồi bạn nhé.
Ngoài ra chúng tôi đã test và khắc phục và hoàn thiện hơn rất nhiều từ sau bản update ngày 7/9 như không còn bị dính độc, băng bất tử..v..v ! Các bạn có thể kiểm chứng lại nhé !
Chúng tôi vẫn và luôn test và kiểm tra thường xuyên để tìm kiếm lỗi và khắc phục giúp game ngày một hoàn thiện hơn ! Rất cảm ơn bạn đã thông báo, chúng tôi rất mong tất cả mọi người cùng góp sức và thông báo ngay những lỗi, những điều bất hợp lý mà trong quá trình trải nghiệm trong game phát hiện ra tới BQT để góp phần cùng hoàn thiện game hơn ! Thanks !

longcuti123456
22-09-2015, 10:58 PM
Mỗi máy cắm 3 acc thôi nhé. Game giải trí thôi, ko phải chỗ kiếm chác

Sabo
22-09-2015, 11:13 PM
các skill với w1 thì a e cứ từ từ dần dần thay đổi nhất là antihack với đồ đạc thôi

thiết nghĩ ko cho đua top đồ 2 op nữa chỉ đua top 1 tháng = VND như thế ai cũng có thể đua top đc và giới hạn rs ngay từ ngày đầu tiên open để tránh tình trang rs nhanh chỉ hơn thua nhau cái 12h đêm hôm cuối tháng xem ai rs trước cày mã trước thì win thôi

em là em kết nhất cái vụ giới hạn acc , tránh tình trạng loãng game + ra quá nhiều đồ ex làm mất giá. Chứ 1 ng làm mấy chục acc vào thì chán lắm đồ đạc phải hiếm nó mới vui đáng đồng tiền bát gạo. Em thì mới chơi MU thôi nên k biết gì nhiều mong muốn chỉ có thế thôi :)

Tunglouis123
22-09-2015, 11:14 PM
thú nhất đua tốp opan không lên treo giai sét 2op mà chi 1op thôi thu 2 LO ĐỀ là không đc bo vì ai có tài nguòi đó co tièn tiếp nua là 1máy cám không quá 5acc thì nhung nguoi khac mói theo đc tiếp nua la cac ADM phai nang theo doi GAME va phai loai bo cac thê loai bug+spee cac kieu và có 1y' cuc ki quan trong la toi Tunglouis đa tung bi buf xuyên map bất kì chô nào nhé ADM nêu làm đc se có rất nhiều men tro lai voi MU HN và cung đồng nghia men tro lai thì loi nhuan se tang lên.<ma góp y' cho xin cai tôp nap the đc item nua nha mình khoái cái này nhất>

xmdoankoi
22-09-2015, 11:37 PM
Bạn đang nói ai vậy???

nói nhưng ông muốn log 15 20 acc hay là 50 70 acc ^^

TheWIND
23-09-2015, 12:09 AM
Mình bên MuHP qua đây, thấy mu này rất đáng để gia nhập :41;
Ý kiến của mod làm mình nghĩ đến thời mufpt, sách TTLH của dw bán = VNĐ>50 or 100k gì đấy !!

PhiHung113
23-09-2015, 12:26 AM
Mình góp ý nho nhỏ thôi,
1. Items: Nên rớt những items cấp độ 1,2,3 ở mức độ nhỏ, 4,5,6,7 ở mức độ hạn chế hoặc rất nhỏ hoặc chỉ rớt ở các sự kiện.==> cái này mình thấy hợp lý vì càng khan hiếm càng cạnh tranh và cang sôi động cứ như thời mua cái quần legen +3 luck mà khổ sở lắm, thêm phần nhiệm vụ tự làm ko có wing mini tất cả để tự nhiên

2. Ngọc và lông vũ: Hiện tại giá ngọc đã đi vào ổn định chưa? Hạn chế rớt ngọc sáng tạo hoặc đưa vào áp dụng cho 1 số nhiệm vụ bắt buộc như tu luyện hay tăng mốc khi RL... Lông vũ và ngọc lúc open tỉ lệ rớt có quá cao.===> Giá ngọc như vậy cần chỉnh đốn chút it, Ngọc sáng tạo lên đưa giá chị lên khi đó wing 3 mới giá trị, có thể đưa vào 1 số nhiệm vụ, lông vũ nên rớt vừa phải để khan hiếm chứ ko như sv ATN đi bc rớt nhiều quá,

===>> VC là tiền tệ mua bán chính trong game nên để nó gang bằng với vc trừ khi những ngày khuyến mại của các nhà mạng có thì trong game cũng nên có, nên dùng 2 loại tiền tệ thôi 1 là gc nạp thẻ và vc trong game, nên cho quy đổi ngọc ngược lại vc để tạo tính giá trị của ngọc mà game thủ ko cần phải bán ở ngoài mà đổi trực tiếp trong website
4. Lỗi ingame: Hiện tại chưa có SS nào là hoàn thiện nhất. Chính vì vậy BQT mong muốn các game thủ góp ý và phát triển để hoàn thiện Zeus tối đa.===>> cái này thì ko thể hoàn hảo dc chỉ mong admin fix tương đối và nên kiểm tra thường xuyên trong quá trình chơi ko nên đụng tý bảo trì liên tục ảnh hưởng tâm lý anh em

xin hết chỉ là ý kiến nho nhỏ mọi ngươì góp ý thêm, đừng gạch đá, nhớ thời MU FPT quá mua cún sách evil 50k ngọc bless 30k,

Racing
23-09-2015, 12:11 PM
Mình đề xuất thêm 1 số ý kiến cho các bạn nhé :D
- Skill chỉ bán dưới 70lv :D
- Nhiệm vụ thăng cấp thì train nhặt nhé :D ( nhớ thời Los7 train mãi để làm nv :D )
- Toàn bộ đồ shop về +3.
Nếu các bạn cảm thấy hợp lý :D Cứ like phía dưới để những bạn khác có thể đọc được :D Xin cảm ơn

BuiDoi
23-09-2015, 05:10 PM
thế skill DK thì sao nhỉ :)

- - - Updated - - -

ak skill xoay kiếm DK ấy :))

hoangngocmanh
23-09-2015, 05:44 PM
Hoàn thiện bảng Mt :)) k Rl mà chỉ cày rs k Drop K có Even Point :)) chơi thế ms hay :D

- - - Updated - - -

Mỗi Ib chỉ lên cho chơi 2>3 ac :)) là hợp lý chánh tình chạng ác phụ :)) vào làm lag Sub :))

Mãnh Long
23-09-2015, 08:31 PM
mỗi ip cho 1 acc thôi là đẹp rồi. quay về thời kì ss2 ấy =)). đồ shop về +0. vật phẩm nhiệm vụ tự kiếm. point rs giảm 1/10 so với svr ATN.
drop item 1%.
b s blue chỉ trong bc 7 8.
exp 40
bỏ lô đề
tân thủ dưới 50rs
ghrs top 1 dc 2 lần, top 2 3 lần,top 3>10 4 lần

huybote3
23-09-2015, 08:36 PM
-cứ cho b+s+life + lông vũ cực kì khó rớt
-nên bỏ cái đua top tháng nhận thưởng và giảm thưởng đua top event được đồ cấp 5 2off bằng những đồ thấp hơn hoặc thay vào đó là gcen hoặc vcen hoặc vnd
-chỉ muốn đồ ex+ ngọc +lông vũ cực kì có giá trị như thế sẽ thấy hay và thú vị hơn
-Đồ đạc càng nhìu càng tràn lang thì sv sẽ khó ổn định đc

01695388992
25-09-2015, 01:34 PM
Hãy Bỏ chức Năng nạp thẻ Mua VIP ..!! Nói ko với cái VIP đấy có lẽ rất nhiều mem bên game khác quay về chả hạn bên Gamethuvn.net sẽ quay về rất đông và vui bên đó ADM làm việc rất hay thế lên mong sv này ADM muhanoi làm hay hơn và tốt hơn bên gamethuvn.net

anhthaihp12
25-09-2015, 01:36 PM
chờ đợi 1 seve hoàn hảo.hêhhehe

botchien
25-09-2015, 02:50 PM
MU muon' hay......la phai~...nhu MUhanquoc'......:36;
----DK lv 380 ban do` + vk 380....moi kich' hoat...manh. duoc....hi`i`
----Dk ko du~ lv 380 cam` DQN combo dw MNS mismis....moi' vui ^^.........:25;

kukrigold
25-09-2015, 06:17 PM
Ý mình là:
Giảm % theo số lần rs. Như là rs lần 1 xong kinh nghiệm lần 2 bị giảm 10% rồi lần 3,4,5 bị giảm 5% khi nào giảm đến 50% là dừng lại. Với tốc độ giảm 1 nửa thì việc rs mấy trăm lần hơi vất -> sv chậm lại thôi. Như này chả khác gì giới hạn vừa đơn giản lại đỡ kêu ca ngày rs mấy trăm lần. Chả biết ADM có lầm đc hay ko thôi. :4;

- - - Updated - - -

Trong 1 ngày thôi. Ngày mai trở về chỗ cũ. Học hỏi tý chút :4;

MrNhat
25-09-2015, 06:23 PM
Mình đề xuất thêm 1 số ý kiến cho các bạn nhé :D
- Skill chỉ bán dưới 70lv :D
- Nhiệm vụ thăng cấp thì train nhặt nhé :D ( nhớ thời Los7 train mãi để làm nv :D )
- Toàn bộ đồ shop về +3.
Nếu các bạn cảm thấy hợp lý :D Cứ like phía dưới để những bạn khác có thể đọc được :D Xin cảm ơn

ý kiến này tuyệt vời đấy nhất trí

- - - Updated - - -

Quy đổi vcen tính phí làm gì
lên cho đánh lô đề vì trượt thì mới lạp thẻ được
ADM cầm cái mà sợ à

1stphuly_HN
25-09-2015, 06:44 PM
Hãy Bỏ chức Năng nạp thẻ Mua VIP ..!! Nói ko với cái VIP đấy có lẽ rất nhiều mem bên game khác quay về chả hạn bên Gamethuvn.net sẽ quay về rất đông và vui bên đó ADM làm việc rất hay thế lên mong sv này ADM muhanoi làm hay hơn và tốt hơn bên gamethuvn.net

nên bỏ rs over nua đi chứ như a.e đi lam ko co thời gian cày over bị thua pont event thấy chán ko muốn chơi rùi

ngocngoc1111
25-09-2015, 07:07 PM
b=8k , s=10k vậy phải thêm Lông Vũ =100k. ko thì random các sự kiện nếu rơi LV thì 1ngày /1cái toàn sv .cho w2 có giá tí .chứ cái kiểu LV rơi tràn lan sang tuần thứ nhất ,tuần thứ 2 ai cũng có w2 .chán lắm. chơi mu trước tiên ai cũng muốn nhắm đên w2 là đầu tiên <phải làm sao cho muốn có w2 ko phải là dễ >.nếu ko giảm đc tỉ lệ rơi LV em xin yêu cầu ADm bán luôn w2 trong webshop,

1stphuly_HN
25-09-2015, 07:22 PM
[QUOTE=ngocngoc1111;1312660]b=8k , s=10k vậy phải thêm Lông Vũ =100k. ko thì random các sự kiện nếu rơi LV thì 1ngày /1cái toàn sv .cho w2 có giá tí .chứ cái kiểu LV rơi tràn lan sang tuần thứ nhất ,tuần thứ 2 ai cũng có w2 .chán lắm. chơi mu trước tiên ai cũng muốn nhắm đên w2 là đầu tiên <phải làm sao cho muốn có w2 ko phải là dễ >.nếu ko giảm đc tỉ lệ rơi LV em xin yêu cầu ADm bán luôn w2 trong webshop,[/QUOT
như ý bạn t thấy chỉ béo những ng cay tiền thui giong BS họ chi muon BS hiếm để giá trị cao.nhưng ngược lại cac món đồ giá trị có cao ko bán đúng gia ko ai mua keu đắt bán rẻ lại tiếc

ngocngoc1111
25-09-2015, 07:31 PM
[QUOTE=ngocngoc1111;1312660]b=8k , s=10k vậy phải thêm Lông Vũ =100k. ko thì random các sự kiện nếu rơi LV thì 1ngày /1cái toàn sv .cho w2 có giá tí .chứ cái kiểu LV rơi tràn lan sang tuần thứ nhất ,tuần thứ 2 ai cũng có w2 .chán lắm. chơi mu trước tiên ai cũng muốn nhắm đên w2 là đầu tiên <phải làm sao cho muốn có w2 ko phải là dễ >.nếu ko giảm đc tỉ lệ rơi LV em xin yêu cầu ADm bán luôn w2 trong webshop,[/QUOT
như ý bạn t thấy chỉ béo những ng cay tiền thui giong BS họ chi muon BS hiếm để giá trị cao.nhưng ngược lại cac món đồ giá trị có cao ko bán đúng gia ko ai mua keu đắt bán rẻ lại tiếc

béo bọn cày tiền ư . ông hỏi ông OngTuongHN thì biết .trian bc cả ngày dc 1b+1s . ngồi đấy mà béo .p/s:cứ phải gian nan tí cho bọn trẻ trâu nó nản>

1stphuly_HN
25-09-2015, 07:43 PM
[QUOTE=1stphuly_HN;1312661]

béo bọn cày tiền ư . ông hỏi ông OngTuongHN thì biết .trian bc cả ngày dc 1b+1s . ngồi đấy mà béo .p/s:cứ phải gian nan tí cho bọn trẻ trâu nó nản>

uk BS đắt nv nhưng giá của 1 set đồ có đắt ko hay rẻ thối cái đó mới là điều quan trọng

ngocngoc1111
25-09-2015, 07:51 PM
[QUOTE=ngocngoc1111;1312662]

uk BS đắt nv nhưng giá của 1 set đồ có đắt ko hay rẻ thối cái đó mới là điều quan trọng

ông ko đọc trên kia ah .sv sau ra 3 tháng may ra dc sét da luck 5%+9 nhé. do c567 tỉ lệ rơi 0.01 %

1stphuly_HN
25-09-2015, 08:51 PM
[QUOTE=1stphuly_HN;1312663]

ông ko đọc trên kia ah .sv sau ra 3 tháng may ra dc sét da luck 5%+9 nhé. do c567 tỉ lệ rơi 0.01 %

cái quan trong vẫn là rs over

ryantoxic1
26-09-2015, 11:28 PM
:))) mình nghĩ vấddeedf cre nên đc quan tâm ko cho drop cre thay vào đó chỉ ở cc mới rớt thì cre mới có giá xoay wing 2.5 cần cre mới ngon dc chứ thấy cre vớchâohao các sv kia như rác chán vc

nka8800
27-09-2015, 01:44 AM
trả có vấn đề zì quan trọng bằng vấn đề quản lí tốt đừng để bọn nó hách tóe loe ra la đc

Đới Xuân Tùng
27-09-2015, 03:11 AM
Cái quan trọng là sv tồn tại được bao lâu bao lâu chứ đồ có giá cả đống tiền thì vài tháng vài tháng nó chỉ là đống bỏ
Cái mà bây giờ cần là 1 lời hứa của ban quản trị là liệu bao bâu lâu nữa thì lại có sv tiếp theo. 3 tháng 6 tháng hay 1 năm....
Sợ lắm cái cảnh ae phải chia tay rồi

DauGau002
27-09-2015, 08:07 AM
adm thay đổi nhưng thiết nghĩ nếu muốn thay đổi 1 sv thì member phải thay đổi cách chơi
vd như nói không với hack. ko bán đồ kiểu thanh lý ồ ạt
không thấy có ctc là bắt đầu có hiện tượng tan dã
và nhất là không lên tạo xịt căng đan nhiều