PDA

View Full Version : Mời ADM Kỹ thuật vào trả lời !

taotest
18-08-2015, 06:55 PM
:45;Tình hình là do Topic cũ đã bị khóa, qua trao đổi với bạn Tư Lệnh Quân Đoàn - bạn ấy đề nghị tôi lập Topic mới để các ADM Kỹ Thuật trả lời cụ thể và rõ ràng hơn nên tôi lập Topic mới này:3;
:109;Vào việc thôi:
Vấn đề là việc skill phản sát thương của nhân vật Thuật Sĩ tại máy chủ Jupiter đang lỗi
Tôi đã phản ánh qua topic
http://forum.mu-hanoi.net/threads/1210064-moi-anh-tong-cuc-truong-vao-tra-loi-van-de-fix-sum.html nhưng hiện tại đã bị khóa mà chưa nhận được câu trả lời cụ thể.
Mong muốn được giải đáp 2 vấn đề:
- Mốc Năng lượng ( ENE ) trong công thức tính % phản sát thương là bao nhiêu ?
VD theo công thức :
%ref = (30+ene/40)
- Mức phản sát thương tối đa mà nhân vật có thể phản lại đối thủ là bao nhiêu % Sát thương đã nhận?
(Max % Refection = ... %)
Mong nhận được câu trả lời trực tiếp vào vấn đề đã hỏi trong thời gian sớm nhất
Thân !

Sanctuary
18-08-2015, 08:21 PM
:45;Tình hình là do Topic cũ đã bị khóa, qua trao đổi với bạn Tư Lệnh Quân Đoàn - bạn ấy đề nghị tôi lập Topic mới để các ADM Kỹ Thuật trả lời cụ thể và rõ ràng hơn nên tôi lập Topic mới này:3;
:109;Vào việc thôi:
Vấn đề là việc skill phản sát thương của nhân vật Thuật Sĩ tại máy chủ Jupiter đang lỗi
Tôi đã phản ánh qua topic nhưng hiện tại đã bị khóa mà chưa nhận được câu trả lời cụ thể.
Mong muốn được giải đáp 2 vấn đề:
- Mốc Năng lượng ( ENE ) trong công thức tính % phản sát thương là bao nhiêu ?
VD theo công thức :
- Mức phản sát thương tối đa mà nhân vật có thể phản lại đối thủ là bao nhiêu % Sát thương đã nhận?
(Max % Refection = ... %)
Mong nhận được câu trả lời trực tiếp vào vấn đề đã hỏi trong thời gian sớm nhất
Thân !
Công thức của Reflect = 30 + (Ene / 42). Tùy theo mốc Point và item của mỗi chủng tộc thì sẽ nhận % phản sát thương khác nhau. K có % nào Max ở đây bạn nhé.

taotest
18-08-2015, 11:00 PM
Công thức của Reflect = 30 + (Ene / 42). Tùy theo mốc Point và item của mỗi chủng tộc thì sẽ nhận % phản sát thương khác nhau. K có % nào Max ở đây bạn nhé.

Rất cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi thứ nhất của tôi:36;
Nhưng có lẽ do vấn đề thứ 2 tôi dặt ra với từ ngữ chưa rõ ràng đã làm bạn chưa hiểu ra vấn đề. Tôi có thể giải thích thêm về câu hỏi của mình như sau:
Như chúng ta đã biết, Tổng % Refect =
Reflect = 30 + (Ene / 42) + % Refect từ đồ đạc
Tôi muốn biết rằng
Tổng % Refect =
Reflect = 30 + (Ene / 42) + % Refect từ đồ đạc có giá trị Max là bao nhiêu ?
Chắc chắn nó có 1 giá trị rất cụ thể vì nếu theo nhu bạn nói
K có % nào Max ở đây bạn nhé. tôi hoàn toàn có thể Refect lại đối thủ >= 60% ( set Sum event + 2 Ring 5% ), con số mà tôi chưa từng thấy mình có thể làm được .
Vậy Tổng % Refect =
Reflect = 30 + (Ene / 42) + % Refect từ đồ đạc có giá trị là bao nhiêu, mong bạn trả lời giúp tôi. Thân !