PDA

View Full Version : Giả mạo adm >>> bị lừa mất card và đồ ( mong adm giúp đỡ)

BaVuongTop
10-05-2015, 10:43 PM
Vào khoảng thời gian 16h - 21h. Cụ thể như sau:
khoảng 16h có 1 nhân vật với cái tên : Reward pm gạ mua đồ và còn nói rủ thêm nhiều anh em nữa. Em tin vì thấy tên giống hệt SM Reward mặc sét 15 sáng bóng, và em đã hỏi nó "có win 3 DK nào cùi không? nó bảo có, đi mua thẻ 100k đi em. và yêu cầu em đưa id và pass game để nó dọn thùng đồ để tạo wỉn :)) " Sau khi mail thông tin thẻ cho Reward xong thì em đưa ID và pass game cho nó vào và nó bảo em 21h vào game là có đồ.

Em chơi DK 21H00. Khoảng 21h10 em vào thì mất hết đồ đạc cụ thể như sau:
- 4 con sói TC
- 1 win 2 DK +11 mnl
- 1 Đại Long Đao +11 luck skil 2%
- 40k Vcent
- 2 thẻ Viettel mỗi cái 50k Card
Em biết là lỗi tại mình vì là người mới chơi nên không lường trước được mánh khóe lừa đảo. Kính mong ADM xem xét các tình tiết rồi lấy lại sự công bằng cho em.

Em xin cung cấp thêm thông tin: nhân vật DW Anh3KS cũng đã mời DK Nokia8910i mua win 3 DL. Sau khi pm vài câu thấy Nokia8910i có vẻ "khó nuốt". Nokia8910i đã giả vờ là gà PM lại hỏi mua nhưng đã "không có người sử dụng" >>> Anh3KS có thể là chủ nhân vật Reward. Đấy là suy luận của em mong bạn Anh3KS nếu có đọc bài vui lòng thông cảm nhé. Vì 113 không bỏ sót 1 tình huống nào cả.

note: chủ acc DK 21H00 không biết post bài >>> em post giùm bạn ý. Kính mong BQT và mod sớm giải quyết cho 1 mem tâm huyết với MUHN.

ai đi qua xin đừng cười bạn ý. Dù sao cũng là 1 mem thật thà tin người không giống như những kẻ chỉ nghĩ cách lừa đảo :))

MrSyd
10-05-2015, 10:47 PM
lại cái bài giả mạo adm hack đồ nói thật 1 câu chứ adm cứ cái kiểu ntn thì nát game :)) hỏi tại sao sver lại chết nhanh thế, do cung cách làm ăn của BQT thôi

tkezojkuah
10-05-2015, 10:59 PM
mình là chủ ạc Anh3KS mình biết tâm trạng của bạn như thế nào nhưng mình củng nằm trong danh sách bị Rewarrd lừa đảo bạn à . mình mất cũng rất là nhiều đồ mong adm xem lại giúp anh em .
1 soi PT
gtm +13 & gạy KD +11 2% luck
set LG 4% +9 gc 3% max op +khien LG +13 4% gst
2 zing 4%gst +1 pen kỷ năng 10%
60k vc + toan bộ số b . s . life
1w2.5 dw +9 max op
và 1.800.000 zen
Rewarrd đả lừa đảo rất tinh vi mong các bạn đừng zống 2 tụi mình
buông lắm adm à . chán nản

Extremes
10-05-2015, 11:02 PM
Vụ việc này căng đây bạn vui lòng post thêm hình ảnh hay video nào đó liên quan đến vụ việc đc ko?
Những việc như vậy đã có topic rồi sao bạn ko cảnh giác mà bị lòng tham nuốt ý trí thế?
Mình sẽ báo lên ADMIN kiểm tra xử lý giúp bạn. Nói trước là sẽ khó mà có thể giúp được bạn.

OLyMacSauO
10-05-2015, 11:03 PM
lại cái bài giả mạo adm hack đồ nói thật 1 câu chứ adm cứ cái kiểu ntn thì nát game :)) hỏi tại sao sver lại chết nhanh thế, do cung cách làm ăn của BQT thôi
gà mới để lừa. chứ ADM quyen sinh quyền sát trong tay....muốn vào thì cần gì đến pass của bạn để vào game....

MeoHoang1102
10-05-2015, 11:28 PM
Vào khoảng thời gian 16h - 21h. Cụ thể như sau:
khoảng 16h có 1 nhân vật với cái tên : Reward pm gạ mua đồ và còn nói rủ thêm nhiều anh em nữa. Em tin vì thấy tên giống hệt SM Reward mặc sét 15 sáng bóng, và em đã hỏi nó "có win 3 DK nào cùi không? nó bảo có, đi mua thẻ 100k đi em. và yêu cầu em đưa id và pass game để nó dọn thùng đồ để tạo wỉn :)) " Sau khi mail thông tin thẻ cho Reward xong thì em đưa ID và pass game cho nó vào và nó bảo em 21h vào game là có đồ.

Em chơi DK 21H00. Khoảng 21h10 em vào thì mất hết đồ đạc cụ thể như sau:
- 4 con sói TC
- 1 win 2 DK +11 mnl
- 1 Đại Long Đao +11 luck skil 2%
- 40k Vcent
- 2 thẻ Viettel mỗi cái 50k Card
Em biết là lỗi tại mình vì là người mới chơi nên không lường trước được mánh khóe lừa đảo. Kính mong ADM xem xét các tình tiết rồi lấy lại sự công bằng cho em.

Em xin cung cấp thêm thông tin: nhân vật DW Anh3KS cũng đã mời DK Nokia8910i mua win 3 DL. Sau khi pm vài câu thấy Nokia8910i có vẻ "khó nuốt". Nokia8910i đã giả vờ là gà PM lại hỏi mua nhưng đã "không có người sử dụng" >>> Anh3KS có thể là chủ nhân vật Reward. Đấy là suy luận của em mong bạn Anh3KS nếu có đọc bài vui lòng thông cảm nhé. Vì 113 không bỏ sót 1 tình huống nào cả.

note: chủ acc DK 21H00 không biết post bài >>> em post giùm bạn ý. Kính mong BQT và mod sớm giải quyết cho 1 mem tâm huyết với MUHN.

ai đi qua xin đừng cười bạn ý. Dù sao cũng là 1 mem thật thà tin người không giống như những kẻ chỉ nghĩ cách lừa đảo :))

Đã Block acc lừa đảo và giữ lại những gì giao dịch .
Sáng mai bạn pm : hanoi_meohoang1102 để lấy lại những item trên.
Số Thẻ rất tiếc không thu hồi được bạn nhé !
Chú ý tên YH kẻo lại bị lừa.

HungthanDK
10-05-2015, 11:29 PM
e muốn hỏi ADM là : khi nhân vật Reward nói chuyện thì thầm pm cho em e ko kích chuột vào tên, mà e kích vào NV Reward nhân vật sum mặc set đồ 15 đeo w3 thì vẫn nói chuyện thì thầm được , khi đó e cũng đang nói chuyện thì thầm với một bạn khác , e kích chuột vào Nhân vật Reward sum mặc set đồ 15 để nói chuyện thì thầm thì báo Reward ko có người sử dụng và khoảng 5 phút sau e vẫn đứng đó thì có một nhân vật bảo xem set đồ thì e thấy chiếc áo trên người NV Reward biến mất và có lại khi sau vai giây mong ADM làm rõ vụ việc cho ae được biết

MeoHoang1102
10-05-2015, 11:29 PM
mình là chủ ạc Anh3KS mình biết tâm trạng của bạn như thế nào nhưng mình củng nằm trong danh sách bị Rewarrd lừa đảo bạn à . mình mất cũng rất là nhiều đồ mong adm xem lại giúp anh em .
1 soi PT
gtm +13 & gạy KD +11 2% luck
set LG 4% +9 gc 3% max op +khien LG +13 4% gst
2 zing 4%gst +1 pen kỷ năng 10%
60k vc + toan bộ số b . s . life
1w2.5 dw +9 max op
và 1.800.000 zen
Rewarrd đả lừa đảo rất tinh vi mong các bạn đừng zống 2 tụi mình
buông lắm adm à . chán nản

Số Item của bạn cũng đã được thu hồi, sáng mai bạn PM lại tôi nhé !
hanoi_meohoang1102

MeoHoang1102
10-05-2015, 11:32 PM
e muốn hỏi ADM là : khi nhân vật Reward nói chuyện thì thầm pm cho em e ko kích chuột vào tên, mà e kích vào NV Reward nhân vật sum mặc set đồ 15 đeo w3 thì vẫn nói chuyện thì thầm được , khi đó e cũng đang nói chuyện thì thầm với một bạn khác , e kích chuột vào Nhân vật Reward sum mặc set đồ 15 để nói chuyện thì thầm thì báo Reward ko có người sử dụng và khoảng 5 phút sau e vẫn đứng đó thì có một nhân vật bảo xem set đồ thì e thấy chiếc áo trên người NV Reward biến mất và có lại khi sau vai giây mong ADM làm rõ vụ việc cho ae được biết
Bạn đọc chính xác tên nv của bạn để tôi kiểm tra lại nhé !

HungthanDK
11-05-2015, 12:06 AM
em xin cám ơn BQT và MOD đã tận tình giúp đỡ , chúc cho MUHN ngày càng phát triển BQT và các MOD làm việc hiệu quả . và e cám ơn anh chủ G 22h00 gui MUfamily đã giúp đỡ nhiệt tình dìu dắt anh em bước qua những khó khăn cảm ơn anh đã tạo cho bọn e niềm tin để chơi tâm huyết với MUHN

22H00
11-05-2015, 12:12 AM
em xin cám ơn BQT và MOD đã tận tình giúp đỡ , chúc cho MUHN ngày càng phát triển BQT và các MOD làm việc hiệu quả . và e cám ơn anh chủ G 22h00 gui MUfamily đã giúp đỡ nhiệt tình dìu dắt anh em bước qua những khó khăn cảm ơn anh đã tạo cho bọn e niềm tin để chơi tâm huyết với MUHN

Sặc, Thằng em bốc anh lên mây là đc rùi, đằng này lại đưa lên tận Ông Trăng, Ông Sao thế này anh ngại quá ^^!
Dù sao cũng chúc mừng em đã lấy lại đc đồ. Rút kinh nghiệm lần sau em nhé. Nhớ những nguyên tắc sau: thứ 1-ADM không bao giờ bán đồ trong game, thứ 2-ADM không bao giờ chủ động PM trước cho em.
Chúc em chơi vui vẻ :))

22H00
11-05-2015, 12:13 AM
Sặc, Thằng em bốc anh lên mây là đc rùi, đằng này lại đưa lên tận Ông Trăng, Ông Sao thế này anh ngại quá ^^!
Dù sao cũng chúc mừng em đã lấy lại đc đồ. Rút kinh nghiệm lần sau em nhé. Nhớ những nguyên tắc sau: thứ 1-ADM không bao giờ bán đồ trong game, thứ 2-ADM không bao giờ chủ động PM trước cho em.
Chúc em chơi vui vẻ :))

à quên, còn cái nguyên tắc thứ 3 nữa là: ADM không bao giờ yêu cầu cung cấp ID và pass game em nhé :))

tkezojkuah
11-05-2015, 12:25 AM
mai em đi làm từ sáng 8h đến 16h 30 em mới về vậy lúc nào em có thể lấy lại đồ được ạ

hugo888
11-05-2015, 01:34 AM
lại một người nữa giống như tôi

MeoHoang1102
11-05-2015, 08:19 AM
mai em đi làm từ sáng 8h đến 16h 30 em mới về vậy lúc nào em có thể lấy lại đồ được ạ

Lúc nào PM thì lấy lại thôi .

dautru
11-05-2015, 08:27 AM
CAI nay EM khong PHAI lo ..lam SAO mat DC EM bao ADM lay LAI dc NGAY ma em ...

HungthanDK
11-05-2015, 08:56 AM
phần mềm yahoo và nick của e bị hỏng e phải làm cach nào để PM cho MeoHoang1102 để lấy lại đồ ạ . e là nhân vật 21h00 mong ADM giúp đỡ

HungthanDK
11-05-2015, 10:10 AM
:44; ??????????????????????????????????