PDA

View Full Version : ADM + GM vào xem giúp ko vào dc game!

MagicOfWar
02-05-2015, 12:22 PM
như tít đã nói ADM xem giúp

Sanctuary
02-05-2015, 12:35 PM
Bạn không vào được game như nào? Hãy nói rõ cụ thể nhé!

sondknoip
04-05-2015, 08:51 AM
Tiện đây cho hỏi có Mod hay ai onl giúp đỡ mình khắc phục lỗi không vào được game, chữ bắt đầu không sáng, không bắt đầu được, có thể đây là lỗi do mạng vì mình chơi ở nhà được mà đến cơ quan lại không được. tks.

Sanctuary
04-05-2015, 11:57 AM
Tiện đây cho hỏi có Mod hay ai onl giúp đỡ mình khắc phục lỗi không vào được game, chữ bắt đầu không sáng, không bắt đầu được, có thể đây là lỗi do mạng vì mình chơi ở nhà được mà đến cơ quan lại không được. tks.
Cơ quan của bạn dùng mạng gì?

sondknoip
04-05-2015, 02:48 PM
Cơ quan của bạn dùng mạng gì?

Mạng fpt anh Admin ah. Nhà em dùng mạng VNPT thì không vấn đề gì. Trước có Mod nào hướng dẫn sửa file host gì đầy mà không biết có phải không?

Sanctuary
04-05-2015, 02:52 PM
Mạng fpt anh Admin ah. Nhà em dùng mạng VNPT thì không vấn đề gì. Trước có Mod nào hướng dẫn sửa file host gì đầy mà không biết có phải không?
E hãy tải TCP Optimizer tại đây: http://www.speedguide.net/files/TCPOptimizer.exe

Sau khi tải về e mở lên sẽ hiện ra 1 cái bảng, ở dưới cùng góc bên phải cái bảng đó e chọn Custom, tiếp đến e điều chỉnh cái MTU thành số 1492 rồi nhấn Apply Changes sau đó khởi động lại máy tính là có thể vào được game như bình thường nhé.

sondknoip
04-05-2015, 03:48 PM
E hãy tải TCP Optimizer tại đây: http://www.speedguide.net/files/TCPOptimizer.exe

Sau khi tải về e mở lên sẽ hiện ra 1 cái bảng, ở dưới cùng góc bên phải cái bảng đó e chọn Custom, tiếp đến e điều chỉnh cái MTU thành số 1492 rồi nhấn Apply Changes sau đó khởi động lại máy tính là có thể vào được game như bình thường nhé.

Vẫn không vào được, hay em bật teamview đại ca làm hộ em cái nhỉ?

Sanctuary
04-05-2015, 03:55 PM
Vẫn không vào được, hay em bật teamview đại ca làm hộ em cái nhỉ?
OK! Phiền bạn mở TeamViewer lên nhé.

sondknoip
04-05-2015, 04:06 PM
OK! Phiền bạn mở TeamViewer lên nhé.

id voi pass em gửi inbox rồi nhé.