PDA

View Full Version : Noi Chung la van nan Hack ko giai Quyet dc ..?

966977
30-12-2014, 12:30 PM
Đúng là BQT ko thể theo dõi tất cả các nhân vật trong game.
Chỉ cần BQT+1 Số mod ko việc làm bám sát vào những điểm sau đây sẽ thấy nạn Hack diễn ra kinh dị cực kỳ..?
Điểm sàn KunDun+MDX và sky thực ra các điểm ra mod đây đều có giờ diễn ra . các bạn chỉ cần bỏ ra 10 hay 20 phút.
cho những game thủ cày kéo và chăm chỉ săn boss đc 1 sự côg bằng đang có. chứ đừng lúc nào cũng bắt phải quay clip.vì nhiều khi chết còn ko hiểu tại sao ,chỉ kịp nhìn tên thắng đã PK mình.
Mong BQT xem sét lại vấn đề này. và chỉ cần mỗi ngày cử ra 1 mod rảnh rỗi bám sát việc săn boss. chứ đừng để tình trạng sản bos diễn ra quá đơn giản như sver T/y. boss 5tr máu mà 1 con elf vào solo chưa đầy 1 phút da song.
Đây là góp ý cá nhân mong BQT xem sét lại vấn đề này đừng để sảy ra với sver anubis.
Còn nếu đã bắt đc hack mong BQT khóa hẳn IP chứ đừng có block 1 tuần hay 1 tháng.

longdeptrai
30-12-2014, 12:48 PM
ý bạn nói ef ăn boss vàng hay KD or MDS???

966977
30-12-2014, 01:12 PM
boss nhỏ thì nói làm gì bạn. MDX con elf ozawa no danh chua den 1phut =))

tronghiep
30-12-2014, 01:24 PM
vấn đề ở đây là quá nhiều hack nên chả ai quan tâm đâu:19;

Extremes
30-12-2014, 01:33 PM
Chỉ cần BQT+1 Số mod ko việc làm bám sát vào những điểm sau đây sẽ thấy nạn Hack diễn ra kinh dị cực kỳ..?
Điểm sàn KunDun+MDX và sky thực ra các điểm ra mod đây đều có giờ diễn ra . các bạn chỉ cần bỏ ra 10 hay 20 phút.
cho những game thủ cày kéo và chăm chỉ săn boss đc 1 sự côg bằng đang có. chứ đừng lúc nào cũng bắt phải quay clip.vì nhiều khi chết còn ko hiểu tại sao ,chỉ kịp nhìn tên thắng đã PK mình.
Mong BQT xem sét lại vấn đề này. và chỉ cần mỗi ngày cử ra 1 mod rảnh rỗi bám sát việc săn boss. chứ đừng để tình trạng sản bos diễn ra quá đơn giản như sver T/y. boss 5tr máu mà 1 con elf vào solo chưa đầy 1 phút da song.
Đây là góp ý cá nhân mong BQT xem sét lại vấn đề này đừng để sảy ra với sver anubis.
Còn nếu đã bắt đc hack mong BQT khóa hẳn IP chứ đừng có block 1 tuần hay 1 tháng.

Cảm ơn bạn đã góp ý. Về quy định xử phạt, nếu như kiểm tra và phát hiện ra nhân vật nào đó Hack, Chúng tôi sẽ xử Block vĩnh viễn mà bạn.
Còn về tọa độ săn Boss ở các Map Event, thì các bạn nên chịu khó quay lại Video bắt Hack và gửi cho chúng tôi sẽ kiểm tra và xử lý theo quy định.
BQT chúng tôi ko phải ai cũng có thời gian rảnh vào game mà bắt hack từng ngày từng giờ được. Thế nên mới cần đến các member trong sạch, có tinh thần giúp BQT khai trừ nạn Hack Bug gian lận.
Mong bạn thông cảm!

botchien
30-12-2014, 01:57 PM
Only C..........tam' phai~ goi dau`......:8;

m.r.t.u
30-12-2014, 02:50 PM
ca này khó hack nó vẫn cứ tiếp tục và càng ngày càng chuyện nghiệp hơn đối với ng quay video ko thể dễ phát hiện đc

như bạn topic đã nói theo quy đinh ở đây mod lên giám sát là phải vì đây bạn ý nêu lên là có theo giờ chỉ 15 20p mà thôi admin vs mod xem kỹ giờ kundun vs MDS chỉ 12h trên/ 1 lần thì chang lẽ mod ko thể theo kip time đó nếu admin vs mod có trach nhiệm thì sẽ giúp cố định cho ae chơi và công bàng cong thực hơn ae cững thấy yên tâm khi có BQT trợ giúp phần chống hack.......... và từ từ bọn nó se bỏ hack vì đã là menber ko ai muốn say ra những việc bất công ... kính mong BQT xem sét bạn topic trên nói chỉ vài phút có thế giúp ích ae rất nhiều

Châu Bá Thông
30-12-2014, 02:52 PM

Cảm ơn bạn!
Tuy nhiên chính bản thân tôi đã từng thử và khi ingame chưa kịp thấy mặt mũi các loại Boss như thế nào thì đã nằm sấp về làng (onekill khi chưa kịp giới thiệu tôi là GM:40;) . Sau vài lần rồi cũng phải log ac GM vào, dường như các thành viên hack "ngửi mùi GM" được hay sao mà các sub có GM thì không có hack mà các sub bị hack thì lại không có GM. Chỉ có 1 cách duy nhất là nhờ MEMBER thay mặt BQT "điều tra và tố cáo" hack mà thôi!

NhimSuper
30-12-2014, 03:23 PM
Cảm ơn bạn!
Tuy nhiên chính bản thân tôi đã từng thử và khi ingame chưa kịp thấy mặt mũi các loại Boss như thế nào thì đã nằm sấp về làng (onekill khi chưa kịp giới thiệu tôi là GM:40;) . Sau vài lần rồi cũng phải log ac GM vào, dường như các thành viên hack "ngửi mùi GM" được hay sao mà các sub có GM thì không có hack mà các sub bị hack thì lại không có GM. Chỉ có 1 cách duy nhất là nhờ MEMBER thay mặt BQT "điều tra và tố cáo" hack mà thôi!

Bos ra chưa đến p2 hbososbosss tại các mặt trân phía đông tây Thành Lorencia Quả là Khủng khiếp ,

OoABCoO
30-12-2014, 03:25 PM
góp ý nho nhỏ cho BQT
cái bản hack "MrPham" gì đó là bản hack khá là cũ rất lâu rồi thì phải:19; thế sao mỗi lần cập nhât phiên bản mới ADM k chịu vá cái cái lỗ hổng đó lại...giống như cái trò game khác khi mỗi lần updet phiên bản mới bản hack cũ đâu sài đc :19;...cái này đâu quá khó hay là BTQ k tìm đc ra cách giải quyết và cung như tìm ra đc cái lỗ hổng đó

NhimSuper
30-12-2014, 03:28 PM
góp ý nho nhỏ cho BQT
cái bản hack "MrPham" gì đó là bản hack khá là cũ rất lâu rồi thì phải:19; thế sao mỗi lần cập nhât phiên bản mới ADM k chịu vá cái cái lỗ hổng đó lại...giống như cái trò game khác khi mỗi lần updet phiên bản mới bản hack cũ đâu sài đc :19;...cái này đâu quá khó hay là BTQ k tìm đc ra cách giải quyết và cung như tìm ra đc cái lỗ hổng đó

Tìm dc lỗ hổng này thì lại có người đục cái lỗ hổng khác bạn ơi k lấp dc hết đâu

OoABCoO
30-12-2014, 03:32 PM
Tìm dc lỗ hổng này thì lại có người đục cái lỗ hổng khác bạn ơi k lấp dc hết đâu

^^ cái này làm gì có vì bản hack kia " đã từ rất lâu rồi" đến h vân dùng là sa?????????????????????????????????????????

NhimSuper
30-12-2014, 03:34 PM
^^ cái này làm gì có vì bản hack kia " đã từ rất lâu rồi" đến h vân dùng là sa?????????????????????????????????????????

Nói tóm lại khuất mất trông coi cứ thấy ai hack thì quay Clip lại Rồi Gửi ADM chứ cái bản AntiHack nào mà trả hack dc

Mồ Hôi và Nước mắt
30-12-2014, 03:41 PM
Cảm ơn bạn!

đến thế kỷ này ADM ko biết làm GM tàng hình à ??

m.r.t.u
30-12-2014, 03:42 PM

bạn nói thế thì bạn ko an hiểu về hacker rồi người mà tạo ra được hack đó là ko phải tìm lỗ hổng ở MU ko đâu ví dụ như cái UGK Anti mà bạn đang chơi là cái chống hack nhưng cái ng làm ra nó ko phải là người cao tay hơn Người hack bạn có cố gắng làm gì thì cững ko thuận lợi được vì như vo lam truyen ky mua bản quyền lớn vậy mà nó cón làm được ra auto . cơ mà nói gì đến cái Mu nhỏ và Bé làm sao đủ tiền để nang cấp hệ Thống Điều Hành Anti suốt đc bạn update 1 ngày sau 3 ngày sau no tìm ra cach là lại hack lại BT vì cái đó là công cụ để nó kiếm tiền chủ ko phải là nó phá để giải trí=)) nên nhớ bạn ko thế chống lại đc MR Pham :D

NhimSuper
30-12-2014, 03:45 PM
bạn nói thế thì bạn ko an hiểu về hacker rồi người mà tạo ra được hack đó là ko phải tìm lỗ hổng ở MU ko đâu ví dụ như cái UGK Anti mà bạn đang chơi là cái chống hack nhưng cái ng làm ra nó ko phải là người cao tay hơn Người hack bạn có cố gắng làm gì thì cững ko thuận lợi được vì như vo lam truyen ky mua bản quyền lớn vậy mà nó cón làm được ra auto . cơ mà nói gì đến cái Mu nhỏ và Bé làm sao đủ tiền để nang cấp hệ Thống Điều Hành Anti suốt đc bạn update 1 ngày sau 3 ngày sau no tìm ra cach là lại hack lại BT vì cái đó là công cụ để nó kiếm tiền chủ ko phải là nó phá để giải trí=)) nên nhớ bạn ko thế chống lại đc MR Pham :D

Thánh Am Hiểu Antihack

OoABCoO
30-12-2014, 03:47 PM
góp ý nho nhỏ cho BQT
cái bản hack "MrPham" gì đó là bản hack khá là cũ rất lâu rồi thì phải thế sao mỗi lần cập nhât phiên bản mới ADM k chịu vá cái cái lỗ hổng đó lại...giống như cái trò game khác khi mỗi lần updet phiên bản mới bản hack cũ đâu sài đc ...cái này đâu quá khó hay là BTQ k tìm đc ra cách giải quyết và cung như tìm ra đc cái lỗ hổng đó

966977
01-01-2015, 03:25 AM
Cảm ơn bạn!

No PK con ko biet la thang nao ko hieu quay cai kieu gi nhi,cũng chính GM vào test còn ko biết thằng nào giết mình. huong chi la meber. Hầu như tất cả các mem chỉ yêu cầu mỗi ngày bỏ ra 15 đến 20phut ko còn nhiều.nhiều quá thành ra vớ vẩn =)). Tôi ko biết BQT có bao nhiêu người, toi xin man phep de cu Mod MUbank. Mod này nhàn nhã nhất MU.cả ngày chỉ ăn với ngồi đợi người ta alo "anh ơi vào GD giúp em" và chấm hết công việc.
Mong các bạn hãy giúp những người thật sự tâm hueyt với các bạn ,và hàng ngày đang đóng tiên và nuôi các mod ngày 1 béo.
Góp ý nhỏ nhưng ý nghĩa lớn.
ShopRac ..?

zl0v3g4m3z
01-01-2015, 09:30 AM
hóng !

botchien
01-01-2015, 09:34 AM
Only C...........:68;

IIChiChiII
01-01-2015, 09:46 AM
hack nguồn thu nhập béo bở ADM :68;:68;:68;

thacdinhdi
01-01-2015, 11:01 AM
mu này có hack hả tưởng k có chứ

LaoSuTo
01-01-2015, 11:02 AM
K có 1 MU nào là k có hack cả thân :68;

thacdinhdi
01-01-2015, 11:04 AM
K có 1 MU nào là k có hack cả thân :68;

trước mình chơi mu fpt đâu có hack @@

LaoSuTo
01-01-2015, 11:06 AM
kể cả FPT cũng hack nhé .

966977
03-01-2015, 01:16 PM
Cảm ơn bạn đã góp ý. Về quy định xử phạt, nếu như kiểm tra và phát hiện ra nhân vật nào đó Hack, Chúng tôi sẽ xử Block vĩnh viễn mà bạn.
Còn về tọa độ săn Boss ở các Map Event, thì các bạn nên chịu khó quay lại Video bắt Hack và gửi cho chúng tôi sẽ kiểm tra và xử lý theo quy định.
BQT chúng tôi ko phải ai cũng có thời gian rảnh vào game mà bắt hack từng ngày từng giờ được. Thế nên mới cần đến các member trong sạch, có tinh thần giúp BQT khai trừ nạn Hack Bug gian lận.
Mong bạn thông cảm!

Ok bạn . Toa Do bos co san luon. Sky va K7 cha lech dc di dau.
Tôi nghĩ với thời Gian của sky là ko đủ để giết Kundun . (còn tùy là có bao người ). nhưng thật sự là ko đủ thời gian.
Cái đấy bạn chỉ cần bỏ ra 15 phút/1ngày. 13h05 đến 13h20. ko quá lãng phí.
Thật sự mong có sự xuất hiện của các bạn trong những sự kiện săn boss. Xin đừng tiếc 15'

Extremes
03-01-2015, 01:49 PM
Ok bạn . Toa Do bos co san luon. Sky va K7 cha lech dc di dau.
Tôi nghĩ với thời Gian của sky là ko đủ để giết Kundun . (còn tùy là có bao người ). nhưng thật sự là ko đủ thời gian.
Cái đấy bạn chỉ cần bỏ ra 15 phút/1ngày. 13h05 đến 13h20. ko quá lãng phí.
Thật sự mong có sự xuất hiện của các bạn trong những sự kiện săn boss. Xin đừng tiếc 15'

Việc này đành phải nhờ tới gamer theo dõi sát, quay lại đối tượng sử dụng Hack rồi gửi tới bộ phận xử lý Hack Bug nhé! như thế sẽ có phần thưởng dành cho người tố cáo Hack mà!
Mình xin phép đóng topic!