PDA

View Full Version : Xin ADM vào giải quyết

issarel
29-12-2014, 11:45 AM
xin lỗi vì đã lập nhiều toppic chỉ vì mấy ông mod chặn họng, chưa kịp đối chất 1 câu đã close toppic vẫn tiếp tục các toppic http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1203221-ADM-ra-quy-dinh-bat-hop-ly&p=1227773#post1227773

Xin lỗi bạn Antihack03 nhé việc bạn lấy cái lý do log nhiều khó tìm chắc bạn nghĩ t là trẻ con, bạn bảo việc tố cáo ngược lại rồi hãm hại, nếu như thế thì làm sao bạn biết được ai đúng ai sai, hay vẫn phải vào log xong ctrl F, mấy cái lý do của bạn chỉ để bao biện thôi. Nếu vụ này ADM ko giải quyết nữa thì hãy nói thẳng rồi hãy close toppic, đừng để mấy ông mode thích làm gì thì làm.

tienhyhy
29-12-2014, 11:51 AM
Up cho cái avatar đập choai của ( Issarel )

Capricorn
29-12-2014, 12:01 PM
Đầu tiên mình cám ơn bạn đã chung tay cùng BQT bài trừ hack ra khỏi MUHN.
Thực sự chúng tôi cũng phải suy nghĩ và lấy ý kiến rất nhiều trước khi một bộ luật mới được đưa ra và áp dụng. MUHN quyết tâm bài trừ hack, nhưng không thể "giết nhầm còn hơn bỏ xót" được. Mọi việc đều phải "đúng người đúng tội", các bằng chứng phải chắc chắn.
Do vậy chúng tôi mới đưa ra các yêu cầu cho các clip tố cáo hack:

Yêu cầu đối với các clip tố cáo hack:

+ Khi quay video phải quay full màn hình và nhìn rõ ràng thanh start bar các trương trình đang chạy . Nếu ko quay clip full màn hình cho dù clip có bất cứ dấu hiệu hack nào chúng tôi sẽ có quyền từ chối không xử lý .
+ Khi tố cáo các bạn nên ghi thêm thời gian nghi ngờ hack vào khoảng thời gian thứ bao nhiêu trong clip tố cáo , ghi rõ tên nhân vật nghi ngờ và thời gian quay clip , để chúng tôi tiện theo dõi và kiểm tra .
+ Khi quay clip, các bạn phải ấn hiển thị ngày tháng ở thanh công cụ. Clip tố cáo hack chỉ có hiệu lực trong thời gian 3 ngày kể từ ngày quay clip, các clip sau 3 ngày chúng tôi không xử lý. Các trường hợp sau khi kiểm tra, nếu thấy gian lận về ngày giờ sẽ xử lý block nhân vật tố cáo.
chi tiết bạn xem tại: http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1200187-Quy-trinh-tiep-nhan-va-xu-ly-hack
Rất mong bạn thông cảm và làm đúng theo những quy trình chúng tôi đã yêu cầu.
Trường hợp topic của bạn, chúng tôi không xử được do không quay full màn hình để hiển thị các thanh công cụ cũng như ngày giờ quay clip.

Extremes
29-12-2014, 12:02 PM
Thứ nhất: Bạn Đăng bài tố cáo Hack sai Box.
Thứ Hai: Video Bạn Quay ko quay toàn màn hình cả Desktop , nên ko xác định rõ ngày giờ bạn thực hiện quay Video. Tức là vẫn chưa đúng điều khoản tố cáo Hack.

PhaGiaChiTu
29-12-2014, 12:24 PM
du các bạn đã rất cố gắng, mong may mắn cũa bạn sẽ đến vào 2 tuần sau :)

issarel
29-12-2014, 12:40 PM
Thực sự chúng tôi cũng phải suy nghĩ và lấy ý kiến rất nhiều trước khi một bộ luật mới được đưa ra và áp dụng. MUHN quyết tâm bài trừ hack, nhưng không thể "giết nhầm còn hơn bỏ xót" được. Mọi việc đều phải "đúng người đúng tội", các bằng chứng phải chắc chắn.

chi tiết bạn xem tại: http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1200187-Quy-trinh-tiep-nhan-va-xu-ly-hack
Trường hợp topic của bạn, chúng tôi không xử được do không quay full màn hình để hiển thị các thanh công cụ cũng như ngày giờ quay clip.

Tôi vẫn thắc mắc ở chỗ, giả sử t mở game full creen thì có khác gì quay khung game, thứ 2 dù có quay cả thanh taskbar đi nữa thì nó có giúp gì trong việc xác nhận có hack hay không (hay ý bạn nói là thời gian??). các bạn không hề trả lời cũng không hề bắt tay vào tìm hiểu, đã thẳng thừng từ chối giải quyết.

issarel
29-12-2014, 12:56 PM

Bạn thử nghĩ thế này nhé, giả sử có 1 thằng đi bắt hack, nó bắt gặp 1 thằng đối địch đang hack, nó chỉnh lại thời gian tương lai đúng thời điểm CTC, rồi nó bắt đầu quay, đến khi CTC xong bên nó có thua thì nó post clip bảo bên DD dùng hack này nọ (tôi ví dụ thôi) rồi xử thua, ADM trong vụ này thấy quay full màn hình có ngày giờ đầy đủ, vậy thì sau khi test clip phát hiện rõ hack, cứ dựa trên thời gian trong clip mà ban acc rồi xử thua liên minh hack phải không?

vsieutrom
29-12-2014, 01:07 PM
thắng ko kiêu bại ko nản nhé

issarel
29-12-2014, 01:10 PM
Tôi xin nói thẳng với các bạn tôi có bằng chứng rõ ràng không phải là clip ghép, làm mờ,..., có đầy đủ thông tin cũng như cơ sở để test hack, các bạn chỉ cần cho t biết 1 lý do hợp lý thôi, không phải việc không có thanh taskbar thì nghe rất vô lý.

thắng ko kiêu bại ko nản nhé
là con người mà thấy bất công thì đòi lại công bằng thôi, t không phải là đứa hèn nhát cũng chẳng phải kẻ nhu nhược, cái gì đúng thì thôi

Đao phủ
29-12-2014, 01:12 PM
Tôi vẫn thắc mắc ở chỗ, giả sử t mở game full creen thì có khác gì quay khung game, thứ 2 dù có quay cả thanh taskbar đi nữa thì nó có giúp gì trong việc xác nhận có hack hay không (hay ý bạn nói là thời gian??). các bạn không hề trả lời cũng không hề bắt tay vào tìm hiểu, đã thẳng thừng từ chối giải quyết.

Bạn thử nghĩ thế này nhé, giả sử có 1 thằng đi bắt hack, nó bắt gặp 1 thằng đối địch đang hack, nó chỉnh lại thời gian tương lai đúng thời điểm CTC, rồi nó bắt đầu quay, đến khi CTC xong bên nó có thua thì nó post clip bảo bên DD dùng hack này nọ (tôi ví dụ thôi) rồi xử thua, ADM trong vụ này thấy quay full màn hình có ngày giờ đầy đủ, vậy thì sau khi test clip phát hiện rõ hack, cứ dựa trên thời gian trong clip mà ban acc rồi xử thua liên minh hack phải không?

Nói cho bạn dễ hiểu . quay destop để thấy thời gian là chúng tôi dựa vào thời gian đó để log dữ liệu chẳng hạn như check point lúc bấy giờ .

Để thấy thanh công cụ đang chạy là để xem người quay clip có xài phần mềm gì hay ko . Vì mún xử 1 người trong clip của các bạn tố cáo thì trước tiên phải thể hiện mình là người trong sạch và sáng sủa nên chúng tôi mới yêu cầu như thế

issarel
29-12-2014, 01:21 PM
Nói cho bạn dễ hiểu . quay destop để thấy thời gian là chúng tôi dựa vào thời gian đó để log dữ liệu chẳng hạn như check point lúc bấy giờ .

Để thấy thanh công cụ đang chạy là để xem người quay clip có xài phần mềm gì hay ko . Vì mún xử 1 người trong clip của các bạn tố cáo thì trước tiên phải thể hiện mình là người trong sạch và sáng sủa nên chúng tôi mới yêu cầu như thế

cái vấn đề thời gian thì lúc CTC, là các bạn đã thấy rồi.
đằng nào các bạn cũng phải kiểm tra, thay vì quay giờ trên taskbar, thì người post bài viết trực tiếp lên toppic có gì khác nhau???
cái vấn đề mà bạn bảo xem người quay clip có xài phần mềm không thì nghe thật vô lý, nếu giả xử t vẫn dùng phần mềm để lên thanh taskbar mà không mở lên xem, thì bạn có biết dược không? hay là bạn thấy trên thanh taskbar của t có autocad bạn bảo là hack? còn việc trong sạch thì bạn hãy đào mộ mấy bài post bắt hack đi, xem có bao nhiêu đứa bắt hack xong bị người ta bắt lại, ừ thì trong sạch.
các lý do của bạn chưa đủ thuyết phục, t vẫn đang đợi câu trả lời

ngalo
29-12-2014, 01:29 PM
khóc như thế đủ rồi

Extremes
29-12-2014, 02:11 PM
Xin lỗi bạn Clip của bạn chưa đạt yêu cầu theo quy định tố cáo Hack.
Clip chưa có độ chênh lệch rõ ràng và ko đạt so với quy định, nên ko kiểm tra và xử lý được!
Có rât nhiều bạn gửi Clip tố cáo Hack nhưng ko đủ dẫn chứng và ko đạt yêu cầu quy định tố cáo Hack, nên không được chấp nhận chứ không riêng gì bạn.
Chúng tôi cũng đã xem rất kĩ clip của bạn rồi mới quyết định nhé!
Bạn nên rút kinh nghiệm lần sau quay clip tố cáo hack, thì phải đầy đủ bằng chứng thuyết phục, sự chênh lệch rõ ràng của Clip.
Và đúng điều khoản quy định tố cáo Hack. Lúc đó chúng tôi sẽ kiểm tra xem set và có kết quả cho bạn!
Vấn đề của bạn đến đây đã được giải đáp thắc mắc! nếu ko còn gì thắc mắc mình xin phép Close Topic!

issarel
29-12-2014, 05:12 PM
http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1203221-ADM-ra-quy-dinh-bat-hop-ly&p=1227773#post1227773
T nói như vậy chắc bạn cũng không hiểu được ý của t, t lập toppic trước vẫn cùng 1 câu hỏi này, ai cũng biết đó là quy định, nhưng phải xem lại nó đã hợp lý chưa.
T đang mong adm xem xét lại điều tra lại vì nó can hệ đến 1 vài vấn đề, có thể adm coi đó là chuyẹn nhỏ không quan tâm, nhưng không phải vì thế mà coi như không có, mọi xự cố gắng để quay lại clip này, adm không thể xếp nó vào 1 trường hợp đặc biệt để xem xét và như trong clip thì cung hoàn toàn có đủ cơ sở để test, vì cái quy định mà các bạn bảo t làm không đúng chả có quan hệ gì đến việc bạn kiểm tra hack cả, bởi vì 1 loạt câu hỏi vừa rồi các bạn đều không trả lời được t 1 cách minh bạch. cách các bạn làm việc t không nói là sai, nhưng quá cứng nhắc, cố chấp, các bạn đang chỉ cố làm cho xong việc.
cả tối hôm qua t bận việc bên văn phòng địa chính, nhưng vẫn cố gắng post clip mong adm giải quyết sớm, bây giờ nếu các bạn cứ cố chấp như vậy t cũng chẳng còn gì để nói.

Simba
29-12-2014, 05:30 PM

chúng tôi cần biết bạn đang chạy soft gì ở desktop và dựa vào đó chắc chắn người bạn quay có khả nghi hay không
còn bạn ẩn thanh desktop là việc của bạn nếu chúng tôi không đủ bằng chứng sẽ không thể kết luận
nếu thấy phần mềm nào khả nghi thì chúng tôi sẽ mời bạn hợp tác làm rõ
block 1 acc không phải đơn giản thấy khả nghi là block đâu nhé bạn
vì thế cần phải chắc chăn mọi điều để kết luận điều tra
Qua nhiều topic các Mod đã trả lời tôi thấy rất rõ rồi
Còn nếu bạn không hiểu thì chúng tôi không còn gì để nói
Close topic
các topic tiếp theo cùng chủ để sẽ del và ban không báo trước