PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] sever sức mạnh , ss6 , ss8 ?

vjemmc
06-06-2014, 05:33 PM
Đã thấy topic hỏi ý game thủ của admin nhưng vẫn lập topic này góp 1 kiến nhỏ nhoi với BQT và ae thảo luận

Mình đã chơi qua rất nhiều mu ss8 , cả vn và nước ngoài và thấy như sau :

Thứ 1 về up season 8 mong admin xem xét kỹ vì mình nghĩ ss8 của mu mình sẽ giống bên game thủ và hoangkim cũng là mu pri có tiếng vừa up ss8 , thật sự mà nói giao diện rối rắm , khung chat mất cân đối , ko tạo đc hiếu ứng đẹp cho lắm , Nhưng season 8 mình trải ngiệm ở fpt bản gốc webzen lại khác hoàn toàn , giao diện tuyệt đẹp , đồ họa đẹp , bố cục khung chat hợp lý , pk cũng chất hơn sẳn ss6 , ko bị lỗi nhiều và kỳ cục như ss8 của mu hoangkim và gamethu , ae nào từng trải nghiệm sẽ thích hẳn ss8 của fpt , và nói thêm 2 bản vào thấy khác nhau hẳn 1 trời 1 vực ...

Nên mình thảo luận ở đây là cái bản ss8 mu hà nội sắp up nếu nó chuẩn như ss8 của fpt thì tuyệt vời , còn ss8 bản vá của gamethu và hoangkim thì 80% ae ở đây đã trải nghiệm hết rồi và đa số là ko thích bản ss8 rườm rà rối mắt đó

ADmin nên xem xét kỹ vì ngoài trang chủ mình đã thấy big update ss8 , xét cho cùng ss6.9 hiện nay chơi vẫn chất hơn hẳn bản ss8 của hoangkim với gamethu , ko cần 1 cái mới của ss8 quá sớm để gây mới mẻ quan trọng là cách dẫn dắt sever của BQT cũng đủ gây hứng thú cho game thủ , 1 sever như QL nói thật có thể gọi là chán hơn so với mấy sv kia ,

QL cắm đầu cày cuốc quá chua quá mệt , sự thật trước mắt là item chưa ra đc hết sv chưa bão hòa item hay gì hết mà giờ nghỉ sạch 70% , 1 điểm hay của 1 số mu bền , sv nó chạy đc cả 1 2 năm mà vẫn nhiệt nó nằm gọn trong cái "giới hạn reset" chứ ko đâu hết , ai chơi mu mà ko thích săn boss thích đi chợ ở loren thích pk mà có thể thấy sv QL open đc 1 tháng hơn , từ top 20 trở xuống vẫn vật vã dí theo top từng ngày từng giờ mà trên đường đi đó nhiều người bỏ cuộc bán acc ngay từ đầu luôn -> sức hút mất .

Tóm lại chung cuộc muốn góp ý với BQT ko cần phải cải cách season 8 quá sớm , ss6.9 vẫn quá tốt mà chỉ cần đổi mới cách quản lý hợp lý hơn giữa event và cày cuốc cho hợp lý là cũng đủ hút game thủ rồi , mong BQT rút kinh nghiệm từ sv QL

Thành Trần
06-06-2014, 05:39 PM
chuẩn chứ choi 3 4 tháng chán quá mún lấy acc cùi di vòng loren+noria+d4 di chợ vui pít mấy :D

Quên Đi Quá Khứ
06-06-2014, 05:41 PM
Upppppppppppppppppp

Tổng Cục Trưởng
06-06-2014, 05:57 PM
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Chúng tôi sẽ ghi nhận ý kiến của bạn và của tất cả các game thủ để đưa ra 1 phiên bản hợp lý nhất trong thời điểm hiện tại.

Thành Trần
06-06-2014, 06:00 PM
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Chúng tôi sẽ ghi nhận ý kiến của bạn và của tất cả các game thủ để đưa ra 1 phiên bản hợp lý nhất trong thời điểm hiện tại.

mong a suy nghĩ sáng suốt ss8 chơi chán lắm admin với lại truong trình máy nặng lắm máy cùi sao mà chơi dc

Minh Đại Ca ♥
06-06-2014, 06:13 PM

em nghĩ giới hạn rs nên ít hơn nữa.. top 1 được 3 4 lần thôi.. còn dưới top 50 cho 15lần/ngày vậy mới vui... trong thời gian có thể tụ tập.. pk buôn bán,.. ủy thác

Barbarjan
06-06-2014, 06:14 PM
vấn đề là lam sao sv pt dc lau dai..
chinh sach 1 nam 3-4 sv moi nghe ko ổn lắm....

Bậybạcóvănhóa QuậyphácóGD
06-06-2014, 07:38 PM
mình cũng đã chơi bản ss8. quả thực rất nặng máy .bt treo 4-5 acc. chơi bản ss8 2 acc diss thường xuyên....

kimco111
06-06-2014, 07:55 PM
Lần đầu nghe BQT bảo là sv tới đây sẽ nâng cấp lên SS8 mình cũng rất lo vì cấu hình của mình không được khá cho lắm. Mình nghĩ có nhiều bạn sẽ giống như mình, cấu hình sẽ k đủ để chơi dc SS8. Mình cảm thấy SS6.9 vẫn hấp dẫn được mọi người :)
Mình muốn MUHN giữ nguyên ss.69 này :D

Anh 7 bán thuốc ĩa chảy
06-06-2014, 08:03 PM
1 năm 1 ser mới được rồi. để game thủ còn tậnhu7o73ng hết món đồ của game, chứ co 1mấy tháng hcu7a sắm được hết đồ thì lại nghe ra ser mới. tâm lý ai cũng chán, đồ đạc thì rớt giá--->of cho khoẻ

olalaolala
06-06-2014, 08:15 PM
mọi người cứ chơi đi nha , 2 tháng nữa tôi mua acc đỡ mật thời gian cày cuốc mệt lắm , 4 tháng lại có sv mới rồi =))

Còi Đua Đòi Muzik
06-06-2014, 08:27 PM

- ADM nên giới hạn rs
- top 1>10 = 5 lần
- 10 > 20 = 6 lần
- 20 > 30 = 7 lần
- 30 > 40 = 8 lần
- 40 > 50 = 9 lần
- 50>100 = 10 lần
- như Mọi ng` chạy top nó mới cảm thấy thích thú
- thêm nữa là cho event đua top thách thức giờ vàng chỉ 1 tháng 1 lần thôi
- k nên để tuần nào cũng có :(

Kienut
06-06-2014, 08:33 PM
- ADM nên giới hạn rs
- top 1>10 = 5 lần
- 10 > 20 = 6 lần
- 20 > 30 = 7 lần
- 30 > 40 = 8 lần
- 40 > 50 = 9 lần
- 50>100 = 10 lần
- như Mọi ng` chạy top nó mới cảm thấy thích thú
- thêm nữa là cho event đua top thách thức giờ vàng chỉ 1 tháng 1 lần thôi
- k nên để tuần nào cũng có :(

Mình nghĩ nên 2 tuần 1 lần Thách thức giờ vàng. vì quay cũng sịt liên tọi :(game)

Kienut
06-06-2014, 08:37 PM
Anh xem bên đăng ký nhận giftcode gamer thích chơi phiên bản nào nên ra phiên bản đó anh ạ. Chứ nếu giờ ss8 mà ko nuột nà thì chỉ làm MU mình vắng mem thui :)

RebOrn
06-06-2014, 08:37 PM
Like !!!!!!!!!!!!

Tổng Cục Trưởng
06-06-2014, 08:41 PM
Anh xem bên đăng ký nhận giftcode gamer thích chơi phiên bản nào nên ra phiên bản đó anh ạ. Chứ nếu giờ ss8 mà ko nuột nà thì chỉ làm MU mình vắng mem thui :)
Cams ơn em đã góp ý. Anh vẫn cứ là lấy ý kiến của game thủ và tôn trọng mong muốn của số đông game thủ. Họ cần gì thì anh đáp ứng điều đó :)

nh0ck0j97
06-06-2014, 08:42 PM
đang gamethu nay ôi giời ss8 game thu như cứt =)))
phải ns là chán vlo`n

gackiem
06-06-2014, 09:29 PM
1 năm 1 ser mới được rồi. để game thủ còn tậnhu7o73ng hết món đồ của game, chứ co 1mấy tháng hcu7a sắm được hết đồ thì lại nghe ra ser mới. tâm lý ai cũng chán, đồ đạc thì rớt giá--->of cho khoẻ

con đĩ 7 búa im mài

vuaduadoi
06-06-2014, 09:34 PM
admin nên bỏ cái đua top tháng lấy đồ vip đi , tháng nao cũng tung ra đồ vip nên lao dốc sớm vãi

Anh 7 bán thuốc ĩa chảy
06-06-2014, 09:37 PM
Giới hạn rs vậy là vừa. chì cần ADM cho đảm bảo năm 1 ser thì mới hào hứng. cảm nhận được hết đồ đạc. mà đồ sẽ ít rớt giá

em nghĩ giới hạn rs nên ít hơn nữa.. top 1 được 3 4 lần thôi.. còn dưới top 50 cho 15lần/ngày vậy mới vui... trong thời gian có thể tụ tập.. pk buôn bán,.. ủy thác

o0oHKo0o
07-06-2014, 12:27 AM
Mấy bác cứ bảo chơi ss8 lagg, hay dis, với mu-hanoi.net thì Admin sẽ biết khắc phục, mình tải bản Client ss8 có ~190Mb ít hơn nhiều so với bản ss6.9 là 256Mb

Kienut
07-06-2014, 02:17 AM
Mấy bác cứ bảo chơi ss8 lagg, hay dis, với mu-hanoi.net thì Admin sẽ biết khắc phục, mình tải bản Client ss8 có ~190Mb ít hơn nhiều so với bản ss6.9 là 256Mb

mày bị zở người ak. Dow MU hoàng kim về chơi thử Máy chủ Thái bình đi. hoặc qua game thủ test thử đi. Xem nặng hay ko. lần đầu thấy thằng bảo ss8 nhẹ hơn ss6 đấy... Tao cũng Ạ mày

hackers
07-06-2014, 02:57 PM
admin nên bỏ cái đua top tháng lấy đồ vip đi , tháng nao cũng tung ra đồ vip nên lao dốc sớm vãi

chuẩn men ,1 tháng cho ra 1 món mới hấp dẫn đc

MrHieuBeo
07-06-2014, 03:05 PM

1 tháng 1 món có mà điên mẹ luôn

Kienut
07-06-2014, 03:10 PM

Nói thật 1 tháng chúng nó bỏ ra đua tốp đc có 1 sét cũng bt mà. Nếu có bỏ thì nên bỏ tốp 2 3 đc đồ ý. còn tốp 1 vẫn vậy để mang tính cạnh tranh...

MrHieuBeo
07-06-2014, 03:11 PM
Nói thật 1 tháng chúng nó bỏ ra đua tốp đc có 1 sét cũng bt mà. Nếu có bỏ thì nên bỏ tốp 2 3 đc đồ ý. còn tốp 1 vẫn vậy để mang tính cạnh tranh...

ý kiến hay

botchien
07-06-2014, 03:16 PM
ko ss8.....sao co do` moi + vk moi cap2.....ra lo`.......DOi~ la`n RL = Do`.....lau wa' AD oi........:55;

MrHieuBeo
07-06-2014, 03:22 PM
ko ss8.....sao co do` moi + vk moi cap2.....ra lo`.......DOi~ la`n RL = Do`.....lau wa' AD oi........:55;

khó đọc VKL

botchien
07-06-2014, 03:24 PM
Tap. doc se~ quen.....hi`hi`....Only C........:55;

NhoMaShock
07-06-2014, 04:08 PM
ss8.2 chơi hoa mắt và khó chịu lắm ;)) đag test thử rồi

o0HacAm0o
07-06-2014, 04:09 PM
Cá nhân mình thì vẫn ủng hộ ss8 thay vì bản cũ 6.9, lý do duy nhất cho sự ủng hộ là vì: sự mới mẻ của bản ss8, nó nặng hơn, khó sử dụng hơn, các tính năng khác biệt hơn, từ đồ, đến giao diễn khung chát.. vv.. những tính năng mới, bao gồm cả những nv cũ nhưng sự khác biệt hoàn toàn mới,từ sét đồ,vk mới,đến master,poin cộng mỗi nv đều cần có sự thay đổi điều chình phù hợp hơn,ai cũng như ai, hoàn toàn khác biệt, khó người khó ta,dễ người ắt dễ ta.. đó mới là điêu thú vị. Người cũ chơi lâu với người mới tập chơi đều ko có hơn nhiều sự cách biệt hơn kém.. đều phài tò mò,khám phá, thay đổi điều chỉnh 1 cách thông minh nhạy bén... Game ko phải hấp dẫn hơn vì đơn giản chỉ là các thứ đó sao..^^.. Thứ mọi người vốn hay e ngại là gì,kêu than là gì, ở các Mu hay ở Muhanoi này... Rất nhiều thứ, giàu cảm xúc nói ra thì chả miêu tả diễn tả hết được, nó vốn thế,đã thế từ rất lâu rồi.. Nhưng thứ lười biết chấp nhận cái mới lạ,lười tìm tòi,suy nghĩ,lười thay đổi thói quen... nên thành ra lại càng lười..^^.. quen với cái cũ rồi, sự quen thuộc,cái biết mà ai cũng đã đều biết,cái hơn mà chưa chắc đã hơn...nhưng tự kỉ,tự sướng vì những thư mình đã biết,đã giỏi.. giờ chỉ muốn nắm chặt và ko muốn buông.. sợ cái dốt,cái khó hấp thụ,tiếp thu... nen cú gọi là..^^.. Ngựa quen đường cũ....
P/s: Dư đoán server Sức Mạnh mới sẽ vẫn chỉ là 6.9 mà thôi , ừ thì đã đành, ham mà chơi, mê mà chơi, có gì chơi đó,khó thì cũng vẫn chơi.. cứ xoay xoay vòng vòng con đường cũ.. quy luật..^^.. Năm 2014 có chăng lại chỉ là 1 giấc mơ buồn..

Kienut
07-06-2014, 04:19 PM
Cá nhân mình thì vẫn ủng hộ ss8 thay vì bản cũ 6.9, lý do duy nhất cho sự ủng hộ là vì: sự mới mẻ của bản ss8, nó nặng hơn, khó sử dụng hơn, các tính năng khác biệt hơn, từ đồ, đến giao diễn khung chát.. vv.. những tính năng mới, bao gồm cả những nv cũ nhưng sự khác biệt hoàn toàn mới,từ sét đồ,vk mới,đến master,poin cộng mỗi nv đều cần có sự thay đổi điều chình phù hợp hơn,ai cũng như ai, hoàn toàn khác biệt, khó người khó ta,dễ người ắt dễ ta.. đó mới là điêu thú vị. Người cũ chơi lâu với người mới tập chơi đều ko có hơn nhiều sự cách biệt hơn kém.. đều phài tò mò,khám phá, thay đổi điều chỉnh 1 cách thông minh nhạy bén... Game ko phải hấp dẫn hơn vì đơn giản chỉ là các thứ đó sao..^^.. Thứ mọi người vốn hay e ngại là gì,kêu than là gì, ở các Mu hay ở Muhanoi này... Rất nhiều thứ, giàu cảm xúc nói ra thì chả miêu tả diễn tả hết được, nó vốn thế,đã thế từ rất lâu rồi.. Nhưng thứ lười biết chấp nhận cái mới lạ,lười tìm tòi,suy nghĩ,lười thay đổi thói quen... nên thành ra lại càng lười..^^.. quen với cái cũ rồi, sự quen thuộc,cái biết mà ai cũng đã đều biết,cái hơn mà chưa chắc đã hơn...nhưng tự kỉ,tự sướng vì những thư mình đã biết,đã giỏi.. giờ chỉ muốn nắm chặt và ko muốn buông.. sợ cái dốt,cái khó hấp thụ,tiếp thu... nen cú gọi là..^^.. Ngựa quen đường cũ....
P/s: Dư đoán server Sức Mạnh mới sẽ vẫn chỉ là 6.9 mà thôi , ừ thì đã đành, ham mà chơi, mê mà chơi, có gì chơi đó,khó thì cũng vẫn chơi.. cứ xoay xoay vòng vòng con đường cũ.. quy luật..^^.. Năm 2014 có chăng lại chỉ là 1 giấc mơ buồn..

Có thông báo máy chủ mới Sức Mạnh mang phong cách 8.2 Thần thánh rồi :77;:77;:77; thế là hết

Giám Đốc Điều Hành
07-06-2014, 04:32 PM
Hiện tại MU Hà Nội chắc chắn sẽ cho chạy ALPHA TEST phiên bản Season 8.2, còn về việc Open Beta có chạy phiên bản này hay không thì chúng tôi sẽ lập 1 topic thảo luận và góp ý kiến của từng cá nhân nhé.

vuaduadoi
07-06-2014, 04:41 PM
Hiện tại MU Hà Nội chắc chắn sẽ cho chạy ALPHA TEST phiên bản Season 8.2, còn về việc Open Beta có chạy phiên bản này hay không thì chúng tôi sẽ lập 1 topic thảo luận và góp ý kiến của từng cá nhân nhé.

http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1194397-h%E1%BB%8Fi-GDDH-(-a-phi-)-v%E1%BB%81-ph%E1%BA%A7n-th%C6%B0%E1%BB%9Fng-CTC&p=1120638#post1120638 anh phi qua giải quyết hộ bọn em với

mackenzy
08-06-2014, 12:45 AM
mình nghĩ nên bỏ even đua top lấy item đy thì hay hơn đúng là các bạn tham gia đua top đều xứng đáng với công sức mà mình bỏ ra trong cả một tháng trời tiền bạc công sức và cả phá đua top nữa nhưng đó lại là một nguyên nhân chính dẫn đến việc item mất giá trị nhanh và làm tuổi thọ sv tàn nhanh hơn và các bạn thử nhìn bảng top tháng xem có mấy người tham gia đua top tháng giỏi lám chỉ 20 nhân vật mà nó làm ảnh hưởng đến hàng ngàn người chơi nếu không bỏ even đua top thỳ mình nghĩ phần thưởng đua top chỉ nên dừng lại ở những sét 1op hay những item mà game thủ có thể tự săn bắn trong game kiếm được ví dụ như săn cả năm trời ko ai ks cũng không được một món item shocket ex 1op hay 2op mà đua top lại có hay way w3 w 2.5 cả năm cũng ko có w 5%phhthp mà đua top lại có nó làm mất đy tính cân bằng của game bao nhiêu sv anh em cũng thấy rồi đấy cứ có set cấp 8 ra là sv tàn ngươi người bán acc nhà nhà bán acc nhớ cái thời có w3 ầm ầm rồi mà 1 sét rden 5% +9 cũng 800k vnd nó mới phê mà bỏ luôn ngọc bán ở wepshop nữa thì đảm bảo tuổi thọ sv sẽ tăng cao và a e ko chán nản bỏ game hay bán đy những đứa con tinh thần mà mình chau chuốt hàng ngày dễ như thế ko bán ngọc ws tất nhiên nhiều bạn ko muốn nhưng các bạn thử nghĩ xem 1 viên b mình nhặt được cũng rất có giá trị hay một món đồ +9 giá trị của nó khác bọt với những món đồ +0 rất nhiều và even thỏ ngọc sẽ thực sự nóng chẳng khác k7 mà nói thật tiền adm thu được từ bán b l ở ws cũng chẳng đáng bnhiu nên loại bỏ ngọc ở ws thì sẽ ngon hơn mỗi viên b 1k chẳng hạn tiền game thu nạp car vào mua ngọc sẽ thu được nhiều hơn từ tiền bán b o ws với giá rẻ như bh

QuangNgaiCiTy
08-06-2014, 12:55 AM
:55;noi nhieu lam gi` co thi` choi...ko thich thi` nghi~....zay thoiiiiiiiiiii

armybaby
09-06-2014, 08:37 AM
Chơi đi chơi lại ADmin ko thấy chán à ? Làm thế nào mà 1 năm ra 1 server đi ... chứ vài tháng muốn mua đồ khủng nhưng nghĩ đến 3-4 tháng ra cái mới thế là nản chả muốn mua !

hunter.sky
09-06-2014, 08:45 AM
mày bị zở người ak. Dow MU hoàng kim về chơi thử Máy chủ Thái bình đi. hoặc qua game thủ test thử đi. Xem nặng hay ko. lần đầu thấy thằng bảo ss8 nhẹ hơn ss6 đấy... Tao cũng Ạ mày

máy cùi :5;

Giám Đốc Điều Hành
09-06-2014, 08:57 AM
Chơi đi chơi lại ADmin ko thấy chán à ? Làm thế nào mà 1 năm ra 1 server đi ... chứ vài tháng muốn mua đồ khủng nhưng nghĩ đến 3-4 tháng ra cái mới thế là nản chả muốn mua !
Không phải ai cũng nghĩ như bạn được, cái bóng của Server mới quá lớn với những người muốn trải nghiệm cảm giác lúc đầu bạn nhé.

Thành Trần
09-06-2014, 09:05 AM
Không phải ai cũng nghĩ như bạn được, cái bóng của Server mới quá lớn với những người muốn trải nghiệm cảm giác lúc đầu bạn nhé.
ADmin hãy theo ý kiến của game thủ nha chứ thật sự đa số ai cũng mún chơi phiên bản ss9 chứ ko ai thix chơi phiên bản ss8 đâu e đã qua thử sv thái bình +game thủ e thấy khung cảnh của nó ko có đẹp màu mè và nhức mắt quá test thì cứ test nhưng a phải ra 1 sv hợp lý nha a a theo số đông chứ số ít a theo làm gì tại ai cũng thử phiên bản hết khó chơi lắm a ơi

17111990
09-06-2014, 09:33 AM
Mình mới tham gia diễn đàn nên không post thread mới được. Các bạn cho mình hỏi, ngày mai Alpha Test sever Sức Mạnh, vậy mình phải làm thế nào để có thể tham gia Test? Lên trang chủ thấy chưa cho download phiên bản mới này :26;

o0HacAm0o
09-06-2014, 09:54 AM
ADmin hãy theo ý kiến của game thủ nha chứ thật sự đa số ai cũng mún chơi phiên bản ss9 chứ ko ai thix chơi phiên bản ss8 đâu e đã qua thử sv thái bình +game thủ e thấy khung cảnh của nó ko có đẹp màu mè và nhức mắt quá test thì cứ test nhưng a phải ra 1 sv hợp lý nha a a theo số đông chứ số ít a theo làm gì tại ai cũng thử phiên bản hết khó chơi lắm a ơi

..^^.. Khó thì chơi nó mới thích chứ Rùa Con con ơi , chơi sv cũ bao nhiêu năm rồi ko thấy chán sao. Ss8 đê, khó dùng, khó hơn 1 chút.. nhưng thực ra ko khó đâu.. vì mọi người thích nghi chậm chưa quen tay,quen thuộc nó.. 1 time ngắn sẽ nhuần nhuyễn thôi.. Từ khó đến dễ, đến quen, đến pro thích nghi, Pk .. cứ như thế Mu mỡi giữ được sự hấp dẫn của nó, và game thủ cũng biết thích nghi với Mu kiểu mới chứ.. ít nữa Mu 2.0 nó ra nữa... cứ chơi cái cũ.. sao biết được sự hấp dẫn của cái mới..
P./s: Kể cả server Sức Mạnh này ít thành công như mong đợi. nhưng trong thời điểm hiện tại trên lục địa MU, cái game thủ cần và hứng thú chính là những cái mới, những game thủ ở vùng đất khác trôi dạt đến MuHanoi này họ cần gì: Đó là những sự mới mẻ, có thật.. Khó người khó ta, dễ người dễ ta..Muốn có những dòng máu nóng mới,chấp nhận thay Máu là chuyện bình thường :5;.. muốn có những đồng Đô La mạnh từ các nhà đầu tư.. chẳng chờ đợi được nhiều ở những gì đã cũ ..^^.. Xã hội này, cái game Hanoi này..^^.. Có thể khó.. Nhưng Tiền nhiều ắt Nó sẽ Ló cái Khôn ..:111;:111;

Vua Xếp Hình
09-06-2014, 09:58 AM
bên mu hp chạy 8.2 rổi ko ổn lên lại phải chạy lại phiên bản cũ .tại vì quá nhiều lỗi cho chạy s8.2 cũng đc thôi nhưng có khắc phục đc lỗi ko . hay lúc đó các bác lại kêu .rồi chửi sv như lồn buồi gì đó hãy suy nghĩ thật kỹ

Thành Trần
09-06-2014, 10:03 AM
..^^.. Khó thì chơi nó mới thích chứ Rùa Con con ơi , chơi sv cũ bao nhiêu năm rồi ko thấy chán sao. Ss8 đê, khó dùng, khó hơn 1 chút.. nhưng thực ra ko khó đâu.. vì mọi người thích nghi chậm chưa quen tay,quen thuộc nó.. 1 time ngắn sẽ nhuần nhuyễn thôi.. Từ khó đến dễ, đến quen, đến pro thích nghi, Pk .. cứ như thế Mu mỡi giữ được sự hấp dẫn của nó, và game thủ cũng biết thích nghi với Mu kiểu mới chứ.. ít nữa Mu 2.0 nó ra nữa... cứ chơi cái cũ.. sao biết được sự hấp dẫn của cái mới..
P./s: Kể cả server Sức Mạnh này ít thành công như mong đợi. nhưng trong thời điểm hiện tại trên lục địa MU, cái game thủ cần và hứng thú chính là những cái mới, những game thủ ở vùng đất khác trôi dạt đến MuHanoi này họ cần gì: Đó là những sự mới mẻ, có thật.. Khó người khó ta, dễ người dễ ta..Muốn có những dòng máu nóng mới,chấp nhận thay Máu là chuyện bình thường :5;.. muốn có những đồng Đô La mạnh từ các nhà đầu tư.. chẳng chờ đợi được nhiều ở những gì đã cũ ..^^.. Xã hội này, cái game Hanoi này..^^.. Có thể khó.. Nhưng Tiền nhiều ắt Nó sẽ Ló cái Khôn ..:111;:111;
Sau SV QL tôi ko thấy ông chơi ta kiếm hoài mà ko thấy đâu :D ông mà chơi chắc tụi nó chửi ghê lắm :D

o0HacAm0o
09-06-2014, 10:23 AM
bên mu hp chạy 8.2 rổi ko ổn lên lại phải chạy lại phiên bản cũ .tại vì quá nhiều lỗi cho chạy s8.2 cũng đc thôi nhưng có khắc phục đc lỗi ko . hay lúc đó các bác lại kêu .rồi chửi sv như lồn buồi gì đó hãy suy nghĩ thật kỹ

Kêu la là chuyện bình thường của game thủ..^^.. Bởi cái lỗi của ss8.2 tất nhiên là có,có thể có rất nhiều nữa là đằng khác.. Nhưng mình sẽ thật ngạc nhiên và thấy ngớ ngẩn vì những cái như thế. Thế MuHanoi cũng chạy theo phong trào à, treo đầu dê bán thịt chó à, BQT làm gì,Những Adm kĩ thuật để làm gì.. những Mu khác đã test chạy thử những bản 8.2 rồi, đấy chính là những Mu đấy.. Gương to lấy nó mà Soi vào, Sao ko chơi mà test, mà thử, phát hiện lỗi.. mà về lên kế hoạch mà chỉnh sửa, ko làm được Thuê những người tài hơn giỏi hơn họ chỉnh sửa khắc phục cho. Ok con gà rồi thì mới Open..vv.. Về chuyên môn kĩ thuật, hay về cách quản lý game,đầu tư toan tính mình ko làm,cũng ko hiểu lắm.. chỉ đơn giản là 1 game thủ có cảm tình với game Mu này nên bên ngoài những thất vọng mình vẫn luôn dành sự kì vọng cho nó phát triển.. để có chỗ mà chơi ..^^..

o0HacAm0o
09-06-2014, 10:29 AM
Sau SV QL tôi ko thấy ông chơi ta kiếm hoài mà ko thấy đâu :D ông mà chơi chắc tụi nó chửi ghê lắm :D

..^^.. Mình thì ko có thói quen hành xử bằng cách chửi bới hay gào thét, Game với mình luôn là 1 thú vui cứ tận hưởng cảm giác cho mình thôi, người ta thối mình ko thể thối như người ta được. Cuộc đời và game đều như vậy.. Gục ở chỗ nào đứng lên chỗ đấy.. o0HacAm0o chơi game, server nào cũng vậy.. Chọn cho mình 1 chỗ đứng trong Game và tất nhiên.. Cứng luôn chỗ đó.. Nên ai muốn,tìm hoài tìm mãi.. Cứ chỗ Đứng và Chỗ Cứng đó mà Tìm thôi. Game là 1 sân chơi, là bạn hay là kẻ thù đối thủ.. cứ vào Game mà rèn luyện

Extracting
09-06-2014, 10:49 AM
Test thì cứ ss8.2 mà xõa :))~

Nếu test ko đc thì lại về 6.9 thôi :))~

Như 1 thời test ex701 vs 6.9 đó

MrHieuBeo
09-06-2014, 10:51 AM
Test thì cứ ss8.2 mà xõa :))~

Nếu test ko đc thì lại về 6.9 thôi :))~

Như 1 thời test ex701 vs 6.9 đó

đúng như thế

và cứ thế triển khai

Giám Đốc Điều Hành
09-06-2014, 10:52 AM
Yes, nếu phiên bản Season 8.2 thật sự không ổn định trong giai đoạn ALPHA TEST thì chúng tôi sẽ quay lại phiên bản Season 6.9 khi Server Sức Mạnh bước vào giai đoạn OPEN BETA.

vancuong95
09-06-2014, 11:31 AM
Yes, nếu phiên bản Season 8.2 thật sự không ổn định trong giai đoạn ALPHA TEST thì chúng tôi sẽ quay lại phiên bản Season 6.9 khi Server Sức Mạnh bước vào giai đoạn OPEN BETA.
Hãy chắc chắn nó là 6.9 khi open đi anh :v

Barbarjan
09-06-2014, 11:51 AM
năm ngoái đã cho tét 8.2 1 lần rồi...
Lag, giật và nặng kinh khung?.. nói chung la ko ổn..
Làm sao mà ADM đưa tinh tinh cua ss8 vào 69 thi đẹp.. them dc bao nhiu thi them...
Chạy bản 8.2 năm ngoái chắc ko ổn lắm...

Thành Trần
09-06-2014, 11:59 AM

hãy chắc chắn 6.9 nha a đừng để giống gamethu+HoàngKim mà ko ai chơi hết nha a tại người ta vào cảm thấy chơi ko dc nên người ta sẽ ko chơi nữa nha a a nên nhớ là số lương mu-hanoi.net online điều đông hơn các mu khác nha a :D

NvLucNo
09-06-2014, 01:37 PM
e nghĩ là hok nên ra sv a à a xem cứ sv mới là sever kia loãng trả có người chơi đi các rôm hok 1 bóng người
những người ở lại tâm huyết với sv thì biết chơi với ai
các a nên cân nhắc cho kí đừng để mu dần biến mất

datnho1
09-06-2014, 03:34 PM
đúng rồi adm à nên cho 6.9 vì đồ họa 8.2 ko phải bản của webzen chơi cực kỳ chán đồ hóa nhiều thứ vẫn ko được chuẩn của webzen của FPT đâu adm ah, mình đã chơi bản của 8.2 bên mu thần long và tân định lâu nhất cũng chỉ 1 tháng là ae đều chán nản và bỏ mog adm nên dùng bản 6.9. Thanks