PDA

View Full Version : Vấn đề tố cáo hack, xin câu trả lời từ BQT.

Choson EMPIRESX
18-05-2014, 10:44 AM
Mình có đọc được thông báo mới về vấn đề tố cáo hack, trong đó BQT có quy định là

Update thêm luật xử lí hack mới :

Thứ nhất : Khi quay video phải quay full màn hình và nhìn rõ ràng thanh star bar các trương trình đang chạy . Nếu ko quay clip full màn hình cho dù clip có bất cứ dấu hiệu hack nào chúng tôi đều ko xử lí .
Thứ hai : Khi tố cáo các bạn nên ghi thêm thời gian nghi ngờ hack vào khoảng thời gian thứ bao nhiêu trong clip tố cáo , ghi rõ tên nhân vật nghi ngờ và thời gian quay clip , để chúng tôi tiện theo dõi và kiểm tra .

Nếu như vậy BQT có thể cho mình hỏi là mình dùng phần mềm chuyên dụng quay clip gameplay trực tiếp là Fraps v3.5.9 (BQT có thể lên google tìm và tải về test thử). Đây là phần mềm cực chuẩn khi quay clip tự động nhận dạng màn hình game, phần mềm này phổ biến dùng cho các công ty game lớn để review game. Vì vậy nếu theo yêu cầu trên thì bọn mình không thể dùng phần mềm này quay clip được.
Ưu điểm của phần mềm này vượt trội hơn rất nhiều so với camstudio cả về chất lượng hình ảnh và độ tiện dụng (chỉ cần 1 theo tác tay f5 - do mình cài đặt là có thể tắt bật chế độ quay, như vậy có thể để play bất cứ lúc nào, nếu gặp hack chỉ cầ f5 là có thể quay luôn tại trận, không cần thao tác tay mệt như camstudio)

Quả thực nếu phải quay full màn hình thì phần mềm này không thể dùng vì nó tự động nhận dạng màn hình game nên chỉ quay màn hình game thôi (BQT có thể test) Vì vậy mình mong BQT xem xét vấn đề đưa ra quy định mới này.

Nước Mắt
18-05-2014, 10:56 AM
Vấn đề này sẽ ko được nhé bạn ,
Yêu cầu bắt buộc là phải quay clip full màn hình và đặc biệt là phải cho biết dưới thanh Star bar đang chạy những trương trình gì .
Thấn !

Choson EMPIRESX
18-05-2014, 11:01 AM
Vấn đề này sẽ ko được nhé bạn ,
Yêu cầu bắt buộc là phải quay clip full màn hình và đặc biệt là phải cho biết dưới thanh Star bar đang chạy những trương trình gì .
Thấn !

BQT nghĩ nếu có ai đó quay clip hack rồi lại còn để hack bên dưới thanh star quay à mà phải áp dụng luật này :4; mình nghĩ thấy buồn cười nên góp ý vậy thôi :D vì thực ra quay full màn hình thì dung lượng clip sẽ cao và chất lượng của clip sẽ không được chuẩn thôi :D thêm nữa là hơi bất tiện khi phải dùng nhiều thao tác tay.
Mình gợi ý phần mềm kia cho BQT, ADM có thể tải thử về test, rất tiện khi làm các clip hướng dẫn hay review hoặc ghi lại giải đấu nào đó :D
Dù sao cũng cám ơn câu trả lời của BQT.

Nước Mắt
18-05-2014, 11:17 AM
BQT nghĩ nếu có ai đó quay clip hack rồi lại còn để hack bên dưới thanh star quay à mà phải áp dụng luật này :4; mình nghĩ thấy buồn cười nên góp ý vậy thôi :D vì thực ra quay full màn hình thì dung lượng clip sẽ cao và chất lượng của clip sẽ không được chuẩn thôi :D thêm nữa là hơi bất tiện khi phải dùng nhiều thao tác tay.
Mình gợi ý phần mềm kia cho BQT, ADM có thể tải thử về test, rất tiện khi làm các clip hướng dẫn hay review hoặc ghi lại giải đấu nào đó :D
Dù sao cũng cám ơn câu trả lời của BQT.

Rất cảm ơn bạn !
Biết là quay hack thì sẽ ko ai hack nhưng mà để đảm bảo công bằng và theo yêu cầu của game thủ khác thì sẽ áp dụng vấn đề trên .
Mình xin phép close topic nhé !