PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Hỏi về thiên sứ MU - Xin câu trả lời từ ADM.

Hittile EMPIRESX
13-03-2014, 05:18 PM
Tình hình là trong Guild mình có 1 bạn gái đăng ký thi thiên sứ Mu.
Dù không biết có đông người tham gia hay không nhưng mình thấy cách phỏng vấn của BQT chán quá, thời buổi này 2014 rồi vẫn còn dùng yahoo để phỏng vấn.
Mình thấy bạn gái Guild mình nói lại là cái lap nhà bạn ấy bị hỏng WebCam, dùng iphone online yahoo phỏng vấn thì thấy bác TheSun kêu mờ quá không thấy rõ, bảo bác ấy dùng skype sẽ rõ vì yahoo giờ cổ rồi không hỗ trợ tốt thì bác ấy thưa là không biết dùng skype @@

Nói thực bạn gái Guild mình nhân vật Iris, đã từng tham gia buổi offline hôm 09/03 vừa qua tại Hà Nội, lúc đầu bạn ấy thấy cộng đồng game MU mình đông đảo nên hào hứng tham gia, nhưng đến giờ bạn ấy hơi bức xúc về cách phỏng vấn của BQT game, mình được biết là cuộc thi Thiên Sứ Mu này có thâm niêm khá lâu rồi, vậy mà qua bao nhiêu năm cách làm BQT vẫn không thay đổi. Điều mà BQT kiến game thủ nữ họ cảm thấy bị làm khó, đây chỉ là 1 cuộc thi, còn đương nhiên quyền vẫn là của BQt.

Bạn ấy có bức xúc vì cuộc thi vinh danh các mem nữ của game, mà chính họ còn không được tạo điều kiện để chứng minh họ là gamer nữ của MU thì cuộc thi này còn gì ý nghĩa nữa? (cuộc thi lấy danh nghĩa 8/3).

Hittile EMPIRESX
13-03-2014, 05:21 PM
Sao BQT không đưa ra 1 hội đồng BGK, mà chỉ để 1 ADM (ở HCM) đảm nhiệm trách nhiệm này? vì như vậy có quá phân biệt vùng miền không? theo mình được biết giải nhất của năm trước cũng thuộc về 1 thí sinh ở HCM.
Chẳng lẽ BQT MU Hà Nội, cái tên có chữ Hà Nội mà không có nổi 1 ADM ở Hà Nội để phỏng vấn sao??

nguyenbom1
13-03-2014, 05:26 PM
á đù :)) thiênn thần mu-hanoi.net đâu xuất hiện đê

Mr.Uranus
13-03-2014, 05:36 PM
ú đà thiên thần nào nữa đêi lt8;

Tư Lệnh Quân Đoàn
13-03-2014, 05:38 PM
Thật lạ thường :) hiện tại hoàn thể BQT chúng tôi điều dùng yahoo Support :) năm 2014 không được dùng yahoo hả bạn ? Thí sinh kia bảo chỉ có PC để bàn ko có laptop mà sao bạn biết là laptop hư webcam vậy bạn ?

Dùng Iphone phỏng vấn không được bạn nhé, bạn ấy chỉ mở được WC không chat được và Iphone quá mờ, sự kiện có yêu cầu các thí sinh chuẩn bị Webcam để phỏng vấn, đây là yêu cầu và bắt buộc các thí sinh phải làm theo. Việc này đã ghi rất là rõ ở thể lệ sự kiện, yêu cầu các thí sinh phải đọc trước khi tham gia sự kiện. Sao lại có chuyện thể lệ sự kiện như thế, thí sinh không đáp ứng được lại đi đổ qua cho Ban Tổ Chức làm khó rồi bức xúc ?

Tư Lệnh Quân Đoàn
13-03-2014, 05:41 PM
Sao BQT không đưa ra 1 hội đồng BGK, mà chỉ để 1 ADM (ở HCM) đảm nhiệm trách nhiệm này? vì như vậy có quá phân biệt vùng miền không? theo mình được biết giải nhất của năm trước cũng thuộc về 1 thí sinh ở HCM.
Chẳng lẽ BQT MU Hà Nội, cái tên có chữ Hà Nội mà không có nổi 1 ADM ở Hà Nội để phỏng vấn sao??

Hội đồng Ban Giám Khảo là toàn thể game thủ MU Hà Nội, tôi chỉ là người phỏng vấn xác minh, mình cảm thấy bạn là người phân biệt vùng miền, tại sao MU Hà Nội lại không cho ADM TPHCM ? mà bắt buộc phải có ADM Hà Nội nhĩ ?

Extracting
13-03-2014, 05:44 PM
Biết là con gái chơi MU rất ít :))

Nhưng cái gì ra cái đấy.. Luật đã ban thì cứ thế mà làm =))

Bạn bảo bạn ấy cũng đi off tại Chùa Bộc.. Nhưng rất tiếc GM Event là người miền nam :))

Dù sao cũng mong BQT cho bạn ấy phỏng vấn 1 lần nữa.. Để bạn ấy chuẩn bị kỹ :))

maychem1
13-03-2014, 05:44 PM

nổi rồi. chúc gui bạn ngày càng mạnh :))

Hittile EMPIRESX
13-03-2014, 05:45 PM
Thật lạ thường :) hiện tại hoàn thể BQT chúng tôi điều dùng yahoo Support :) năm 2014 không được dùng yahoo hả bạn ? Thí sinh kia bảo chỉ có PC để bàn ko có laptop mà sao bạn biết là laptop hư webcam vậy bạn ?

Dùng Iphone phỏng vấn không được bạn nhé, bạn ấy chỉ mở được WC không chat được và Iphone quá mờ, sự kiện có yêu cầu các thí sinh chuẩn bị Webcam để phỏng vấn, đây là yêu cầu và bắt buộc các thí sinh phải làm theo. Việc này đã ghi rất là rõ ở thể lệ sự kiện, yêu cầu các thí sinh phải đọc trước khi tham gia sự kiện. Sao lại có chuyện thể lệ sự kiện như thế, thí sinh không đáp ứng được lại đi đổ qua cho Ban Tổ Chức làm khó rồi bức xúc ?

ADM không thể dùng skype sao? skype hỗ trợ video call rất tốt. Mấu chốt của sự việc là họ cần chứng minh họ là nữ và đang chơi game đúng ko? vậy ADM có thể tạo cơ hội tốt nhất cho họ mà, việc gì phải cứng nhắc như vậy. Trong lần offline vừa rồi bạn ấy cũng tham gia và cũng đã gặp rất nhiều thành viên trong BQT rồi.

Bạn ấy sẵn sàng phỏng vấn trực tiếp tại hà nội nếu BQT muốn bạn ấy chứng minh thân phận và nhân vật. BQT hoàn toàn có thể check IP game, IP diễn đàn và hoàn toàn có thể biết được bạn ấy có đúng là chủ sở hữu của nhân vật Iris không.
Đây là cuộc thi game nhằm tôn vinh phái đẹp nhưng chính nữ game thủ họ không được tạo cơ hội chứng minh họ là game thủ của MU mình thì chán chết.

OneTime
13-03-2014, 05:47 PM
Đã là quy định thì mình nên tuân thủ
Với bạn thì ko có webcam chỉ có điện thoại thì bạn yêu cầu phỏng vấn qua điện thoại
Với người khác không có webcam, điện thoại cũng không có webcam và yêu cầu phỏng vấn trực tiếp, vậy BQT cũng chiều lòng được sao.
Bạn có thể ra quán NET, với 3.000VND trong 1 tiếng đồng hồ, bạn thừa thời gian phỏng vấn

Extracting
13-03-2014, 05:47 PM

Cứ sv trước 1 bạn miền nam đc giải là do GM event ở trong đó à =))~

Bạn nên nhớ rằng : Phỏng vấn xong còn phải nhắn tin bình chọn nữa đấy bạn à =))~

Ai chiến thằng là người có số phiếu bình chọn cao nhất ( số nt nhiều nhất )

P/s: Chính bạn là người đang phân biệt vùng miền đấy

OneTime
13-03-2014, 05:48 PM
ADM không thể dùng skype sao? skype hỗ trợ video call rất tốt. Mấu chốt của sự việc là họ cần chứng minh họ là nữ và đang chơi game đúng ko? vậy ADM có thể tạo cơ hội tốt nhất cho họ mà, việc gì phải cứng nhắc như vậy. Trong lần offline vừa rồi bạn ấy cũng tham gia và cũng đã gặp rất nhiều thành viên trong BQT rồi.

Bạn ấy sẵn sàng phỏng vấn trực tiếp tại hà nội nếu BQT muốn bạn ấy chứng minh thân phận và nhân vật. BQT hoàn toàn có thể check IP game, IP diễn đàn và hoàn toàn có thể biết được bạn ấy có đúng là chủ sở hữu của nhân vật Iris không.
Đây là cuộc thi game nhằm tôn vinh phái đẹp nhưng chính nữ game thủ họ không được tạo cơ hội chứng minh họ là game thủ của MU mình thì chán chết.

Hãy để thí sinh đó lên tiếng,

Tư Lệnh Quân Đoàn
13-03-2014, 05:54 PM

Cũng như bạn đã nói, Yahoo là "đồ cổ" vậy nên nó là chương trình chat rất thông dụng, đã là game thủ thì chắc hẳn ai cũng biết sử dụng Yahoo, chúng tôi sử dụng Yahoo để phỏng vấn là vì tính thông dụng của nó. Nhắc lại là thể lệ sự kiện yêu cầu phỏng vấn cần Webcam, Điện Thoại, lần sau bạn vui lòng đọc kỹ thể lệ trước khi tham gia sự kiện, nếu không đáp ứng được thì không thể tham gia bạn nhé :)

nguyenbom1
13-03-2014, 05:55 PM
Cũng như bạn đã nói, Yahoo là "đồ cổ" vậy nên nó là chương trình chat rất thông dụng, đã là game thủ thì chắc hẳn ai cũng biết sử dụng Yahoo, chúng tôi sử dụng Yahoo để phỏng vấn là vì tính thông dụng của nó. Nhắc lại là thể lệ sự kiện yêu cầu phỏng vấn cần Webcam, Điện Thoại, lần sau bạn vui lòng đọc kỹ thể lệ trước khi tham gia sự kiện, nếu không đáp ứng được thì không thể tham gia bạn nhé :)
định mệnh cuộc sống :| em nào liều thế nhỉ :| ADM nhớ quay phim để anh em chiêm ngưỡng nhé

maychem1
13-03-2014, 06:03 PM

thiết nghĩ. chủ gui đi đăng kí cho TV là hợp lý. nhưng đây là trường hợp đặc biệt đôi chút khi ko có wc. mà có vẻ các quán nét ở hb bây giờ kiếm 1 quán có Wc là rất khó. chi bằng chủ gui đầu tư cho bạn ý 300k vc=150k vcd mua loại wc cỡ nhẹ là oke rồi.
còn về thí sinh này mình nghĩ là 1 thí sinh có tiềm năng khi đến mốc thời gian bây giờ vẫn chưa tiết lộ thông tin gì :))

___Siêu Nhân Xanh___
13-03-2014, 06:04 PM
Trả lời thật đi :
Hồi bé đã ai từng nói câu này '' TA LÀ SIÊU NHÂN ĐÂY "

___Siêu Nhân Xanh___
13-03-2014, 06:06 PM
Trả lời thật đi :
Hồi bé đã ai từng nói câu này '' TA LÀ SIÊU NHÂN ĐÂY "

Các thanh niên hãy trả lời thật đi..... :)) :)) :))

Iris.Babi
13-03-2014, 06:34 PM

e là Iris sever Quyền Lực . Hôm offline vừa rồi e có đến tham gia cũg đc gặp mặt một số thành viên trog BQT .
Chính tay e tự đăng kí nhân vật và tự đăng nhập vào tài khoản của em để tham gia vào sự kiện vòng quay may mắn.Lúc nãy em có tham gia phỏng vấn AD hanoi_thesun . Vì e dùng máy bàn nên em ko có webcam. e dùng iphone của e để phỏng vấn nhưg AD bảo webcam mờ ko nhìn rõ .Và em cũg cố gắng hết sức để phỏng vấn đc thì em có bảo AD down skype là công cụ hỗ trợ video,call video tốt nhất bây giờ thì AD nói ko biết dùng . Vậy nên e ko biết làm cách nào có thể phỏng vấn đc nữa. Em là con gái em cũg muốn chứng minh em sở hữu acc nhân vật của mình lắm chứ.Đây là lần đầu tiên e tham gia cuộc thi này nên em ko biết rõ về nhữg vấn đề trên. Nói thật với BQT giờ kiếm đc quán net có webcam rất khó. Em là con gái cũg ngại ra net nữa.
Nếu BQT ko thể phỏng vấn qua các phương tiện khác thì em xin rút lui khỏi cuộc thi.

♥ Libra ♥
13-03-2014, 06:36 PM
Bạn có thể xem lại Thiên Sứ MU năm ngoái, cũng đều phải có webcame và điện thoại để phỏng vấn cùng lúc.
Những thí sinh không có thì phải chấp nhận bị loại và cũng chẳng ai kêu ca câu gì cả.
Và đơn giản ko chỉ là xác minh là có phải là nữ không? có phải là chủ acc ko? mà còn cả kiến thức về MU nữa.
Và không có chuyện GM Event ở HCM nên bạn ở HCM được giải nhé.
Tất cả là hệ thống bình chọn SMS qua tổng đài 8185. ( không adm nào có thể can thiệp được vào tổng đài này).

Đã có tự tin đăng ký tham gia thì ít nhất bạn phải chuẩn bị thật đầy đủ cho chính mình.
Bây giờ rất nhiều người dùng laptop và quán net thì luôn sẵn webcame :)

Iris.Babi
13-03-2014, 06:41 PM
Bạn có thể xem lại Thiên Sứ MU năm ngoái, cũng đều phải có webcame và điện thoại để phỏng vấn cùng lúc.
Những thí sinh không có thì phải chấp nhận bị loại và cũng chẳng ai kêu ca câu gì cả.
Và đơn giản ko chỉ là xác minh là có phải là nữ không? có phải là chủ acc ko? mà còn cả kiến thức về MU nữa.
Và không có chuyện GM Event ở HCM nên bạn ở HCM được giải nhé.
Tất cả là hệ thống bình chọn SMS qua tổng đài 8185. ( không adm nào có thể can thiệp được vào tổng đài này).

Đã có tự tin đăng ký tham gia thì ít nhất bạn phải chuẩn bị thật đầy đủ cho chính mình.
Bây giờ rất nhiều người dùng laptop và quán net thì luôn sẵn webcame :)

nếu mod đã nói vậy thì e xin rút lui vì không đủ điều kiện tham gia cuộc thi. giờ quán net ở hà nội làm gì còn chỗ nào có webcame nữa.

♥ Libra ♥
13-03-2014, 06:42 PM
nếu mod đã nói vậy thì e xin rút lui vì không đủ điều kiện tham gia cuộc thi. giờ quán net ở hà nội làm gì còn chỗ nào có webcame nữa.
tùy b thôi. Nếu thực sự muốn tham gia như b nói thì b phải cbị đầy đủ ngay từ đầu rồi :).

Iris.Babi
13-03-2014, 06:45 PM
tùy b thôi. Nếu thực sự muốn tham gia như b nói thì b phải cbị đầy đủ ngay từ đầu rồi :).

thực sự muốn tham gia? nếu không thực sự muốn tham gia thì e việc gì phải 5 lần 7 lượt hỏi trong topic thiên sứ MU về việc đăng ký? hào hứng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu. ức chế.

♥ Libra ♥
13-03-2014, 06:50 PM
thực sự muốn tham gia? nếu không thực sự muốn tham gia thì e việc gì phải 5 lần 7 lượt hỏi trong topic thiên sứ MU về việc đăng ký? hào hứng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu. ức chế.

Nếu bạn thực sự muốn tham gia thì bạn phải cbị wc ngay từ đầu, vì thông báo đã đưa ngay từ đầu là cần cbị những gì rồi.
Đây là cuộc thi ảnh nên không tổ chức phỏng vấn trực tiếp được.
Bạn đã từng tham gia cuộc thi nào chưa?
Nếu đã từng tham gia thì mình nghĩ bạn sẽ biết 1 điều là những gì BTC đưa ra thí sinh đều phải đáp ứng, không đáp ứng được tương đương với việc bị loại.
Đã là cuộc thi thì phải công bằng với tất cả mọi người.
Nếu người này người kia được ưu ái thì thử hỏi có ai chấp nhận được không?

Iris.Babi
13-03-2014, 07:00 PM
Nếu bạn thực sự muốn tham gia thì bạn phải cbị wc ngay từ đầu, vì thông báo đã đưa ngay từ đầu là cần cbị những gì rồi.
Nếu đã từng tham gia thì mình nghĩ bạn sẽ biết 1 điều là những gì BTC đưa ra thí sinh đều phải đáp ứng, không đáp ứng được tương đương với việc bị loại.

e không có muốn ưu ái gì cả. chính e cũng cố gắng dùng iPhone có camera để chat qua yahoo phỏng vấn rồi chứ có phải không cố gắng đâu. nhưng AD nói là camera mờ , em còn nói AD dùng skype để call video cho rõ nhưng AD không đồng ý vậy em cũng chẳng còn gì để nói nữa. e thấy chán vì hi vọng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu. xin lỗi e xin rút khỏi cuộc thi vì không đủ điều kiện tham gia. nhà e không có điều kiện để mua webcame.

Mr.Uranus
13-03-2014, 07:02 PM

phải đăng nhập để like cho mod :41; 1 đúng là 1 khi thí sinh tham gia thì phải đáp ứng đầy đủ điều kiện tham gia của BTC rồi nếu không như vậy thì đâu phải đúng nghĩa là một cuộc thi Mod nhỉ? b17;

RealLove
13-03-2014, 07:06 PM

Nhưng mà thí sinh cũng hết sức muốn tham gia nhưng chỉ vì tìm mãi k thấy cái vWC thì sao hả ? . giờ công nghệ cao mà lại kêu mờ không nhìn được nữa. hay giọng anh check khó nghe quá =)))))))))))))))))))

duy.lethanh
13-03-2014, 07:11 PM
ADMIN không biết xài skype ,hài vãi đái .cho đi học thêm 1 khoá CNTT để nâng cao trình độ nhé.:42;

Reporter
13-03-2014, 07:24 PM
Em nè...Thiên Sứ MU-Hà Nội :71;
á đù :)) thiênn thần mu-hanoi.net đâu xuất hiện đê

♥ Libra ♥
13-03-2014, 07:29 PM
Sự việc này dừng tại đây, thí sinh cũng đã có câu trả lời cho riêng mình.
Mình xin phép đóng topic để tránh bàn ra tán vào đưa đẩy câu chuyện theo chiều hướng xấu thêm !!!

Chúc các bạn chơi game vui vẻ!