PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Mặt Trời Phương Đông khác Mặt Trời Phương Tây?

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 10:17 AM
Xin lỗi anh em để mọi người phải bận tâm vấn đề này, nhưng vẫn cần phải bàn 1 chút về vấn đề hack trong game.

Mình thấy hơi vô lý nên phải lên tiếng để anh em xem và bàn luận.
Topic này tố cáo bạn LoveMusic hack mặt trời ko rụng:
►http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1188904-SBH-ti%E1%BA%BFp-t%E1%BB%A5c-b%E1%BA%AFt-hack-m%E1%BB%9Di-NM-v%C3%A0-Onetime-v%C3%A0o-s%E1%BB%AD-ph%E1%BA%A1t-(LoveMusic-l%C3%AAn-b%C3%A0n-m%E1%BB%95)/page10

Và topic này tố cáo bạn ChoMayChet hack mặt trời ko rơi:
►http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1189180-V%C3%A2ng-L%E1%BA%A1i-l%C3%A0-Hack&p=1053432#post1053432

Nếu xem cả 2 clip ở 2 topic thì thấy đúng là cả 2 mặt trời không rụng với không rơi thật, nhưng kết quả BQT đưa ra là:
-Topic bạn LoveMusic :
http://i5.upanh.com/2014/0313/21//58908164.311201494150am.jpg (http://upanh.com/view/?id=7vt2btckbvu)
Cái vô lý là:
Thứ 1: 7k5 ene liệu có thể nhảy trắng quái? theo như summon mình biết thì 7k5 ene nhảy quái chỉ được tầm 40k dame là hết cỡ (tính dame to nhất). Chú ý 1 điều là 1 mình bạn ấy nhảy trắng quái? còn ở clip bạn ChoMayChet thì 2 summon nhảy mà vẫn có quái ra.
Thứ 2: Xem 2 clip thì thấy Clip tố cáo bạn ChoMayHack, bạn summon tăng 12k agi mà nhảy còn từng fat' 1 ngắt quãng, vậy mà bạn LoveMusic tăng 11k agi nhảy mặt trời ko rụng và trắng quái luôn?
=> Đáng suy ngẫm với kết quả mà Mod Nước Mắt đưa ra.

1 Vấn đề nữa là việc block nhân vật DWSuport, xin lỗi BQT chứ MU này quá ảo, nếu ko fix cái lỗi lag cửa k4 với barrack (chính mod Nước Mắt cũng thừa nhất có lag) thì cứ đánh nhau ở cửa k4 và barrack là lại xuất hiện " hack bất đắc dỹ". Mình phải dùng từ bất đắc dĩ vì cái lỗi lag vu vơ từ server đã vô tình biến chính các bạn trở thành hackker. (đặc biệt là dw với chiêu thức tàng hình)

Tối qua mình có pk với nhân vật zHieuz ở warlord, cũng thấy đứng từ trong nhà đánh ra chết mình? mình nói hack thì nó kêu quay clip lại đi? ( chứng tỏ rất tự tin không hack) ra hỏi dw ở ngoài cổng thấy nó đứng trong nhà đánh ko thì ông dw Amezing nói có, chuyện đó xảy ra 3 lần liền, mình mới rút đc ra 1 điều là dw lúc ra khỏi cửa tàng hình sẽ bị lag nhân vật khi vẫn thấy nó đứng trong nhà (thực ra đã ở ngoài) mà đánh đc chết mình.

Mình nói vậy để anh em suy ngẫm vì sao lúc pk các bạn không hack mà người khác vẫn kêu các bạn là hack, đừng vội ngạc nhiên nói người khác noob và gà mà đó là do cái lỗi lag bất đắc dỹ biến bạn thành hack và người khác thành gà đó :21; Xa hơi nữa là trở thành nạn nhân của nó (bị tố cáo hack và block + trừ lần rs).

p/s: Mod nước mắt, không biết ông có phải có nick RF NuocMat trong game không? nếu vậy thì ông là đối thủ của bọn tôi rồi, làm việc thì làm cho công bằng đừng kiểu trù ẻo nhé. Từ h pk trong game lúc nào cũng phải kè kè cái camera mới đc :)

nguyenbom1
11-03-2014, 10:23 AM
+ bùa tăng tấn công + đại quỷ vào :| cậu thử đi

Ý Anh Làm Sao
11-03-2014, 10:23 AM
Lever Up...;))

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 10:28 AM

ông nhìn clip LoveMusic xem có đeo đại quỷ ko mà nói? thêm điều nữa là mình cũng hơi buồn cười với cái kết luận của mod Nước Mắt là "Việc nhân vật Sum bị giết chết vì vậy không thể chắc chắn là mặt trời không bao giờ lặn"?
Có ai hiểu câu này là gì không :))
Xin thưa mod nước mắt, RF 9k agi có gì mà không thấy được tốc của Sum 11k? Nhìn 2 cái clip thì đứa trẻ con cũng nhận thức được mặt trời never tắt ý chứ đừng nói là không lặn với không lội :))

Marlboro
11-03-2014, 10:54 AM
Sum 13k agi mặt trời bay lên hạ xuống liên tọi. 9k tuổi gì mà đòi k tắt =))

Nước Mắt
11-03-2014, 10:56 AM
Trắng quái có thể do Elf buff + các phụ kiện khi train ,
Ở topic này bạn xem người quay clip tăng ENE bao nhiêu và dame của họ là bao nhiêu nhé :D http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1189180-V%C3%A2ng-L%E1%BA%A1i-l%C3%A0-Hack&p=1053432#post1053432
Agi ít hơn mà lại đòi thấy được tốc độ chính xác của agi nhiều hơn à bạn :)

Còn về việc DWsupport bạn chưa hiểu thế nào là lag đứng im thả skill trong thành và di chuyển bị lag thả skill trong thành rồi .
Tôi ko tham gia vào 1 nhân vật chính nào trong game cả nhé :)

1 Gậy Chết Ruồi
11-03-2014, 10:57 AM
có khi nào có 1 thế lực ngầm chăng ???

Mr.Uranus
11-03-2014, 11:03 AM
thần thánh ban phước cho sm rồi :))

baoquynh
11-03-2014, 11:07 AM
Ở topic này bạn xem người quay clip tăng ENE bao nhiêu và dame của họ là bao nhiêu nhé :D http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1189180-V%C3%A2ng-L%E1%BA%A1i-l%C3%A0-Hack&p=1053432#post1053432

Còn về việc DWsupport bạn chưa hiểu thế nào là lag đứng im thả skill trong thành và di chuyển bị lag thả skill trong thành rồi .

cho han 12k agi+ 2 vk 7 sp cũng chỉ nhảy được như thằng say rượu thôi, bạn này có khi vừa đập đá xong mới nhảy điên loạn được thế, k biết ws có bán hàng nóng này k nhỉ

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 11:18 AM

8k ene = 47k dame? vậy 7k5 ene theo mod thì được bao nhiêu dame?
Đừng có nói là có ef buff, vì ở chính cái topic mod đưa ra bạn chủ thớt còn công nhận là ef buff sum thì được bao nhiêu dame? trong khi 2 clip tố cáo lovemusic chẳng hề nhìn thấy có dấu hiệu nào của buff cả?
Mod trả lời ko thỏa đáng thì làm sao gamer phục được? mời mod gọi bác tổng cục trưởng vào xem clip xem mặt trời có lặn hay không nhé.
Tôi ko biết cái khái niệm đứng im thả skill trong thành và di chuyển bị lag thả skill trong thành rồi . nhưng tôi chỉ biết pk trong game mắt thấy dw đứng trong thành đánh ra và chết mình.
1 điều nữa là Mod nói không tham gia nhân vật chính nào trong game, vậy là chưa thể pk thế sao Mod hiểu được 2 cái khái niệm đứng im thả skill trong thành và di chuyển bị lag thả skill trong thành rồi . mà ngay cả tôi pk gãy tay trong game rồi còn không hiểu được?

Bao nhiêu bạn không hack mà từng bị người khác nói là hack trong game thử lên tiếng xem nào? Tôi không muốn anh em vì cái lỗi lag ngớ ngẩn của game mà trở thành nạn nhân của nó rồi mang tiếng hack. Tôi có pm trực tiếp ADM MeoHoang để hỏi câu trả lời nhưng không thấy hồi âm.

Nước Mắt
11-03-2014, 11:22 AM
Để bạn hiểu thêm về 2 vấn đề này tôi sẽ tặng bạn 2 clip để chứng minh .
Tôi ko chơi game nhưng tôi làm công việc này thì đương nhiên là phải có kinh nghiệm rồi nhé bạn .
Hãy chờ tôi 1 xíu nhé .

namdz
11-03-2014, 11:24 AM
các bạn cứ bình tĩnh. ai cũng phải có lúc sai huống chi thành viên SBH :)). adm Nước mắt sẽ cho các bạn câu trả lời

namdz
11-03-2014, 11:51 AM
xin phép được upppp

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 12:05 PM
Tôi ko chơi game nhưng tôi làm công việc này thì đương nhiên là phải có kinh nghiệm rồi nhé bạn .
Hãy chờ tôi 1 xíu nhé .

Thế mod đã bao giờ bị người khác nói là hack trong khi chính mod không hề hack chưa? nếu chưa thì làm sao hiểu được cái cảm giác bị oan đấy :)
AE game thủ là người hiểu rõ nhất cảm giác bị oan mà không thể thanh minh vì cái lỗi lag game ngớ ngẩn ý.
p/s: Mod trả lời luôn về vụ LoveMusic kia luôn nhé. Mình chờ câu trả lời của bạn, bạn cũng thấy đó rất nhiều người cũng không đồng tình với câu trả lời của mod về trường hợp đó.
Hi vọng sẽ nhận được câu trả lời thỏa đáng từ phía BQT.

zHiếu
11-03-2014, 12:19 PM
Thế mod đã bao giờ bị người khác nói là hack trong khi chính mod không hề hack chưa? nếu chưa thì làm sao hiểu được cái cảm giác bị oan đấy :)
AE game thủ là người hiểu rõ nhất cảm giác bị oan mà không thể thanh minh vì cái lỗi lag game ngớ ngẩn ý.
p/s: Mod trả lời luôn về vụ LoveMusic kia luôn nhé. Mình chờ câu trả lời của bạn, bạn cũng thấy đó rất nhiều người cũng không đồng tình với câu trả lời của mod về trường hợp đó.
Hi vọng sẽ nhận được câu trả lời thỏa đáng từ phía BQT.

có thằng bảo tao hack mà tao k hack đấy ku à :))

zHiếu
11-03-2014, 12:19 PM
thế là bt thôi =)).chuyện như cơm bữa

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 12:36 PM
có thằng bảo tao hack mà tao k hack đấy ku à :))

qua đánh với ông thấy ông đứng trong thành đánh ra ngoài tôi chết. thế tôi mới kêu hack. 3 phát liền nhé. nhưng sau thấy là do tàng hình nên thôi. còn định quay clip cơ :D

ThykSock
11-03-2014, 12:37 PM

như trong cái clip thì đâu thấy đại quỉ đâu nhờ

dwsupport
11-03-2014, 12:46 PM

nói thẳng chứ. tôi k hack đâu bạn ạ.
nv ef bị lag đầy. buff mũi tên vô tận trong thành luôn nhé
mu lag thì toàn bảo là hack @@!!
tôi k hack nhưng bị block là hơi ức chế đấy

GiaVy
11-03-2014, 12:50 PM
có khi nào có 1 thế lực ngầm chăng ???

chuẩn đó bạn
mình đồng ý
chắc chắn là có

GiaVy
11-03-2014, 12:54 PM
còn nếu nói là vì lag
thì nhân vật GauHP củng lag vạy
muốn làm lag đứng trong thành PK thì rất dể

zHiếu
11-03-2014, 12:59 PM
bug đứng trong thành thì cũng 3 ngày nhé

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 01:10 PM
bug đứng trong thành thì cũng 3 ngày nhé

đc rồi yên tâm tôi pk cả ông sẽ quay lại clip cho ông xem, không lại bảo tôi chém gió :) hôm qua đến cả dw amezin cũng thấy ông đứng trong thành đánh chết tôi. tôi không biết là lag hay hack nhưng đảm bảo là có chuyện đó.

dwsupport
11-03-2014, 01:23 PM
Hittile EMPIRESX: bị oan mà bảo là hack block nick 3ng + -5% số lần rs chịu cái đội ngủ BQT này rồi.

TaoDeoSoAi
11-03-2014, 01:25 PM
100% dwsupport không hack nó mà hack thì xin amd block luôn acc t đi. chơi cái MU gì mà ko phân biệt đc đâu là hack đâu là lag nữa. vãi cả 3r vãi cả k4.

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 01:26 PM
Hittile EMPIRESX: bị oan mà bảo là hack block nick 3ng + -5% số lần rs chịu cái đội ngủ BQT này rồi.

thế mới khó vì ông không có cách nào thanh minh đúng ko? tôi cũng chứng kiến trường hợp tương tự như ông trong clip với dw zHiếuz vì vậy tôi mới lên tiếng cho anh em.

dwsupport
11-03-2014, 01:31 PM
thế mới khó vì ông không có cách nào thanh minh đúng ko? tôi cũng chứng kiến trường hợp tương tự như ông trong clip với dw zHiếuz vì vậy tôi mới lên tiếng cho anh em.

từ lần sau đi đâu pk hay train cũng phải mang theo camera mới đc. à mà adm ko sự đúng vụ này thì ko còn bước chân vào cái MU-hanoi này 1 lần nào nữa thì lzj còn chuyện train :3

dwsupport
11-03-2014, 02:10 PM
lên......................

GiaVy
11-03-2014, 02:27 PM
người ta là Mod
người ta có quyền lắm
nó thích làm gì thì làm
mình làm gì được nó

Assyrian
11-03-2014, 02:38 PM
người ta là Mod
người ta có quyền lắm
nó thích làm gì thì làm
mình làm gì được nó
Này.. ng ta là người nhà nước, ngay thẳng và cương trực nhá..
Ng ta nói 1 là 1, nói 2 là 1 thì cũng là 1 nha.. đừng nói quá đáng ng ta thế... XIN LỖI ĐI :66;:66;:109;

Hittile EMPIRESX
11-03-2014, 04:37 PM
Hãy chờ tôi 1 xíu nhé .

Vẫn chờ câu trả lời của Mod Nước Mắt?

namdz
11-03-2014, 04:43 PM
Vẫn chờ câu trả lời của Mod Nước Mắt?

chúng tôi đang bàn bạc về clip này. các bạn hãy chờ câu trả lời của ADM Nước Mắt nhé

CristianoRonaldo
11-03-2014, 04:53 PM
chúng tôi đang bàn bạc về clip này. các bạn hãy chờ câu trả lời của ADM Nước Mắt nhé

vãi cả ADM Nước mắt! :)) ông bị ngáo à! nó mới là Mod chứ làm đéo gì Đã được làm ADM :-j

maychem1
11-03-2014, 04:56 PM
vãi cả ADM Nước mắt! :)) ông bị ngáo à! nó mới là Mod chứ làm đéo gì Đã được làm ADM :-j
ko phải adm mà block được acc. ko phải adm mà là trợ lý. mày đến CT gặp trợ lý khi giám đốc đi vắng thì mày tính sao. đã ngu còn hay bắt lỗi :))

dwsupport
11-03-2014, 07:02 PM

mới đang bàn bạc mà lại đi block nick của ngta à. xl chứ cái MU này tàn rồi adm thì block nick người ko hack còn hack thì bát nháo nhảy tưng tưng trong lục địa, cái clip NV DWsupport là lag ko hack adm xem lại nhé men ko phục đâu.

namdz
11-03-2014, 07:12 PM
mới đang bàn bạc mà lại đi block nick của ngta à. xl chứ cái MU này tàn rồi adm thì block nick người ko hack còn hack thì bát nháo nhảy tưng tưng trong lục địa, cái clip NV DWsupport là lag ko hack adm xem lại nhé men ko phục đâu.

tôi nói là đang bàn bạc về những clip chúng tôi test. còn bạn nếu ko thanh minh được mà còn cố tình làm loạn gây tranh cãi . bạn cũng chẳng có lợi gì đâu nhé

nguyenbom1
11-03-2014, 07:15 PM
móc xoáy quá anh trai :-j

dwsupport
11-03-2014, 07:19 PM
tôi nói là đang bàn bạc về những clip chúng tôi test. còn bạn nếu ko thanh minh được mà còn cố tình làm loạn gây tranh cãi . bạn cũng chẳng có lợi gì đâu nhé

thế ông đã bao giờ cảm nhận đc cái cảm giác ko hack mà bị block vì 1 lỗi khác mà chính cả mình cũng ko biết là vì sao ko.

dwsupport
11-03-2014, 07:24 PM
mình biết.nhưng xin mod làm đúng
nếu mà k hack mà bị block thì khá là khó chịu đấy bạn ạ
thôi chỉ nói thế thôi
mong bạn giải quyết dùm nhé
tks

KEVODANH
11-03-2014, 08:45 PM
Xê ra xê ra
Có việc gì anh giải quyết hết :D

namdz
11-03-2014, 08:46 PM
Xê ra xê ra
Có việc gì anh giải quyết hết :D

độ này lẩn đâu thế xếp.

KEVODANH
11-03-2014, 09:01 PM
độ này lẩn đâu thế xếp.

a chính thức gác kiếm rồi e ưi ^^!
SV mới ngày càng nhiều pro mới và có những thứ rất mới :D
Dạo này cày quốc ghê ha ^^!

Reporter
11-03-2014, 09:01 PM
Lẩn như trạch ý........Lâu lắm chưa tổng kết từ tháng 2 không biết bao nhiêu vụ hack rùi:))
độ này lẩn đâu thế xếp.

Nước Mắt
11-03-2014, 09:57 PM
Đây là hack đứng im đánh trong thành đây nhé . Ngay ở đoạn đầu .

https://www.youtube.com/watch?v=RSWuAcL8ogA

Còn bạn xem thêm về clip này để biết về việc lag vừa di chuyển vừa tung skill trong thành .

https://www.youtube.com/watch?v=tI43QDXl4y0

nguyenbom1
11-03-2014, 10:14 PM
rất cảm ơn Mod đã chỉ dẫn thêm về hack thanks cậu nhiều

_Romeo_
11-03-2014, 10:34 PM
Đây là hack đứng im đánh trong thành đây nhé . Ngay ở đoạn đầu .

https://www.youtube.com/watch?v=RSWuAcL8ogA

Còn bạn xem thêm về clip này để biết về việc lag vừa di chuyển vừa tung skill trong thành .

https://www.youtube.com/watch?v=tI43QDXl4y0

Nươc Mắt có bản hack hay thế, có bán ko sed tôi 1 bản, bán tôi mua dùng thử ở MU khác coi sao

_Romeo_
11-03-2014, 10:35 PM
sau vụ này nhiều người pm YH Mod đấy. 1 cách PR hay

_Romeo_
11-03-2014, 10:37 PM
anti hack gì mà cùi thế nhỉ. thấy Mod vào hack trong thành dễ như ko.

Đ C H T A Đ M
11-03-2014, 10:40 PM
cho ké tí , Đ C H T A D M I N,được dịch là : Địt Cả Họ Thằng ADMIN .band tiếp đi các con

Nước Mắt
11-03-2014, 10:43 PM
anti hack gì mà cùi thế nhỉ. thấy Mod vào hack trong thành dễ như ko.

Ko cần phải nói quá như vậy :)
Làm việc thì phải có để mà biết về sự việc , chứ k phải là lạm dụng nó bạn ạ !

Đ C H T A Đ M
11-03-2014, 10:47 PM
Ko cần phải nói quá như vậy :)
Làm việc thì phải có để mà biết về sự việc , chứ k phải là lạm dụng nó bạn ạ !

đù á,mang cả hách vào đóng cửa k4,mang tiếng ADMIN mà còn phải lấy hách ra test :))

DontAsk_HT
11-03-2014, 10:50 PM
ông nhìn clip LoveMusic xem có đeo đại quỷ ko mà nói? thêm điều nữa là mình cũng hơi buồn cười với cái kết luận của mod Nước Mắt là "Việc nhân vật Sum bị giết chết vì vậy không thể chắc chắn là mặt trời không bao giờ lặn"?
Có ai hiểu câu này là gì không :))
Xin thưa mod nước mắt, RF 9k agi có gì mà không thấy được tốc của Sum 11k? Nhìn 2 cái clip thì đứa trẻ con cũng nhận thức được mặt trời never tắt ý chứ đừng nói là không lặn với không lội :))

thôi đừng làm trò nữa, cái hiện tượng chết rồi mà người giật giật liên tục và vẫn ra skill là hack rõ ràng rồi

HacKerMU
11-03-2014, 10:50 PM
Cheat.! có phải là tên bản hack ko nhỉ Mod ^_^

HacKerMU
11-03-2014, 10:51 PM
uppppppppppppppppp

Đ C H T A Đ M
11-03-2014, 10:54 PM
thôi đừng làm trò nữa, cái hiện tượng chết rồi mà người giật giật liên tục và vẫn ra skill là hack rõ ràng rồi

hách cái gì mà hách,sao khi t PK = class DW t cũng bị thế,t ra cái là t biến hình,biến xog thì t chết,và thằng PK t cũng chết,nhiều thằng cũng kêu t hách,thế đấy cũng là hách à,tóm lại MU lậu nên chấp nhận chơi vs hách đi,mua về mà chơi,k có thì thôi chơi thì cứ chơi,mà có thì bỏ ra 150K ngon thì trả hẳn 160 mua hách về mà chơi =)),giống như VTC có game CF ấy,ăn ngủ vs hách nó mới vui

Nước Mắt
11-03-2014, 11:05 PM
Close topic nhé !