PDA

View Full Version : Mấy góp ý nhỏ ADM và GM xem xét

laophatgia
24-12-2013, 03:48 PM
Tình hình là em có được cái giả event cụ thể ở đây là lông vũ(Lv)... Nhưng được giải lại xung vào ngân hàng :((... Mà ngân hàng của MU mình thì gửi vào thì khỏi lấy ra :((...
Mà giải thưởng thì nên để ae tùy ý dùng mới đúng chứ ....
Từ những cái mình vừa nói trên mình xin có ý kiến thế này:
1. Giải thưởng nên chuyển vào trong nhân vật trong game để ae có thể tùy ý sử dụng
2.(bổ sung) hoặc nên cái phần ngân hàng nên bổ sung thêm phần "RÚT JEWRL".
Mong ADM và GM xem xét...

Pisces
24-12-2013, 04:05 PM
Đã có 1 vài topic như này và kết quả là vẫn gửi được nhưng không rút nhé.
Tránh trường hợp lợi dụng vấn đề này làm lag web.
Gây ra nhiều sự cố ngoài ý muốn.

laophatgia
24-12-2013, 04:43 PM
Đã có 1 vài topic như này và kết quả là vẫn gửi được nhưng không rút nhé.
Tránh trường hợp lợi dụng vấn đề này làm lag web.
Gây ra nhiều sự cố ngoài ý muốn.
thế cho em hỏi thêm trong cái phần khóa đồ ở ngoài web ấy... công nhận tính năng hữu ích nhứng mình thấy bất cập tí đó là khóa luôn tất cả, thùng cá nhân cũng khóa sạch... nhiều khi train lỡ nhặt rác vào rồi vứt đi lại phải ra web mở khóa.... theo mình thì nên khóa đồ mặc trên người còn thùng đồ cá nhân không nên khóa....
Với khi khóa rồi vào game lại hiện lên dòng item hay ji ấy đã bị khóa do già ấy mình không nhỡ rõ... ý kiến của mình là không nên để hiện lên dòng chữ như vậy, nên tắt chữ đi... Vì khóa hay không thì chủ acc biết mak...

9Life
24-12-2013, 04:48 PM
thế cho em hỏi thêm trong cái phần khóa đồ ở ngoài web ấy... công nhận tính năng hữu ích nhứng mình thấy bất cập tí đó là khóa luôn tất cả, thùng cá nhân cũng khóa sạch... nhiều khi train lỡ nhặt rác vào rồi vứt đi lại phải ra web mở khóa.... theo mình thì nên khóa đồ mặc trên người còn thùng đồ cá nhân không nên khóa....
Với khi khóa rồi vào game lại hiện lên dòng item hay ji ấy đã bị khóa do già ấy mình không nhỡ rõ... ý kiến của mình là không nên để hiện lên dòng chữ như vậy, nên tắt chữ đi... Vì khóa hay không thì chủ acc biết mak...
Từ trước đến nay có sao đâu =)) Hiện lên để cho bọn hack ID biết là Tao khóa đồ rồi vào mà lấy đi ;))

nguyenbom1
24-12-2013, 04:49 PM
Tình hình là em có được cái giả event cụ thể ở đây là lông vũ(Lv)... Nhưng được giải lại xung vào ngân hàng :((... Mà ngân hàng của MU mình thì gửi vào thì khỏi lấy ra :((...
Mà giải thưởng thì nên để ae tùy ý dùng mới đúng chứ ....
Từ những cái mình vừa nói trên mình xin có ý kiến thế này:
1. Giải thưởng nên chuyển vào trong nhân vật trong game để ae có thể tùy ý sử dụng
2.(bổ sung) hoặc nên cái phần ngân hàng nên bổ sung thêm phần "RÚT JEWRL".
Mong ADM và GM xem xét...
bạn ấy xanh như siêu nhân xanh :))

laophatgia
24-12-2013, 05:50 PM
Từ trước đến nay có sao đâu =)) Hiện lên để cho bọn hack ID biết là Tao khóa đồ rồi vào mà lấy đi ;))
bạn chưa hiểu ý mình ns cả nhỉ... dó là 1 phần, còn đọa sau nữa mak bạn...

Capricorn
24-12-2013, 06:06 PM
phần thưởng lông vũ chúng tôi add trực tiếp vào ngân hàng để tiện việc trao giải thôi bạn nhé.
rất nhiều trường hợp full hòm đồ khiến chúng tôi không thể trao giải được. hơn nữa, lông vũ số lượng nhiều, chiếm diện tích, nếu bạn đoạn giải 50 lông vũ sẽ rất khó để add vào hòm đồ chung đc. chính vì thế chúng tôi mới add trực tiếp vào ngân hàng.

Fren
24-12-2013, 06:08 PM
chuân cho câu tuỳ anh em sử dụng...

Fren
24-12-2013, 06:09 PM
phần thưởng lông vũ chúng tôi add trực tiếp vào ngân hàng để tiện việc trao giải thôi bạn nhé.
rất nhiều trường hợp full hòm đồ khiến chúng tôi không thể trao giải được. hơn nữa, lông vũ số lượng nhiều, chiếm diện tích, nếu bạn đoạn giải 50 lông vũ sẽ rất khó để add vào hòm đồ chung đc. chính vì thế chúng tôi mới add trực tiếp vào ngân hàng.

Mở thêm tính năng gộp Lông vũ như ngọc ngà châu báu thì đơn giản mà...

laophatgia
24-12-2013, 06:56 PM
đấy như ý bạn FRen nói đó, nên có tính năng gộp lông vũ như gộp ngọc vậy, rất tiện cho việc adm trao giải và để cho ae có thể tự quyết việc sử dụng số lông vũ vào mục đích gì... còn adm bỏ vào ngân hàng rồi thì ngoài RL còn làm được gì nữa đâu... mong adm xem xét lại hộ.

MeoHoang1102
24-12-2013, 07:55 PM
Tôi đã trả lời trực tiếp qua YH cho bạn, Bạn vẫn còn thắc mắc gì nữa ?

tuananh97
24-12-2013, 08:09 PM
anh ơi em bị mất 50k vcent anh kiêm ta nhân vật tuananh9x sever Hhuyền thoại dùm em vơi huhu

MeoHoang1102
24-12-2013, 08:11 PM
anh ơi em bị mất 50k vcent anh kiêm ta nhân vật tuananh9x sever Hhuyền thoại dùm em vơi huhu

Mất như thế nào ? bạn nói rõ hơn được không ?

tuananh97
24-12-2013, 08:13 PM
em có 2 cục 50k vcent em uot ra để di ăn sau khi ăn xong vào lại thì thấy mấy 1 cuc 50k vcent :( anh kiếm lại dùm em với. nhan vật cua em la tuananh9x sever huyền thoai

tuananh97
24-12-2013, 08:18 PM
anh adm giúp em vơií

laophatgia
24-12-2013, 08:24 PM
Tôi đã trả lời trực tiếp qua YH cho bạn, Bạn vẫn còn thắc mắc gì nữa ?
ad mèo nóng tính thật... thì mình cũng nói rõ rồi... đây là số giải thưởng event mak... còn cái thứ 2 mình ghi rõ là bổ sung... cái đầu mới ý chính của mình... với lại như bạn FRen ns đó còn ji... nếu số lượng nhiều thì adm nên cho thêm tính năng gộp lông vũ, tiện cho adm trao giải và cũng tiện cho ae dễ dàng tự ý sử dụng

tuananh97
24-12-2013, 08:39 PM
anh adm lấy lại dùm em đi

laophatgia
24-12-2013, 08:44 PM
hack ??????????????

anh adm lấy lại dùm em đi

congkichun
24-12-2013, 08:44 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppp

MeoHoang1102
24-12-2013, 08:52 PM
ad mèo nóng tính thật... thì mình cũng nói rõ rồi... đây là số giải thưởng event mak... còn cái thứ 2 mình ghi rõ là bổ sung... cái đầu mới ý chính của mình... với lại như bạn FRen ns đó còn ji... nếu số lượng nhiều thì adm nên cho thêm tính năng gộp lông vũ, tiện cho adm trao giải và cũng tiện cho ae dễ dàng tự ý sử dụng

Khi lên cơ cấu giải thưởng, Người phụ trách cũng đã ghi rất rõ Số Lông Vũ đó sẽ + vào số trong ngân hàng.
Tôi nhắc lại lần nữa là sẽ không có chức năng rút Jewel nhé !
Còn vấn đề gộp Lông vũ không thể thực hiện được đó là mặc định của webzen bạn ah .

laophatgia
24-12-2013, 09:00 PM
Khi lên cơ cấu giải thưởng, Người phụ trách cũng đã ghi rất rõ Số Lông Vũ đó sẽ + vào số trong ngân hàng.
Tôi nhắc lại lần nữa là sẽ không có chức năng rút Jewel nhé !
Còn vấn đề gộp Lông vũ không thể thực hiện được đó là mặc định của webzen bạn ah .
thank adm....

laophatgia
24-12-2013, 10:37 PM
xin lỗi làm phiền adm tí nữa...
Ý kiến này của mình thì thế nào nhỉ adm:

laophatgia
25-12-2013, 06:57 AM

MeoHoang1102
25-12-2013, 10:01 AM

Đây không phải tính năng của webzen mà là tính năng thêm vào của web, can thiệp vào game là rất khó và chỉ ở 1 mức độ nhất định . Hiện tại chức năng này chỉ làm được vậy BQT sẽ cố gắng cải thiện tính năng này. Đây là 1 công việc rất khó nên không nói trước được gì.

Cảm ơn bạn đã góp ý.

laophatgia
25-12-2013, 11:50 AM
Đây không phải tính năng của webzen mà là tính năng thêm vào của web, can thiệp vào game là rất khó và chỉ ở 1 mức độ nhất định . Hiện tại chức năng này chỉ làm được vậy BQT sẽ cố gắng cải thiện tính năng này. Đây là 1 công việc rất khó nên không nói trước được gì.

Cảm ơn bạn đã góp ý.
hjhj... thank ADM đã giải tỏa thắc mắc

Maybe
25-12-2013, 07:37 PM
toàn ý tưởng vcl =)) thế mà cũng nghĩ ra

laophatgia
25-12-2013, 07:39 PM
toàn ý tưởng vcl =)) thế mà cũng nghĩ ra
Đầu để nghĩ không phải khi nào cũng cúi mặt đi game nên ms nghĩ ra... người ai cũng có óc, nhưng óc đó dùng làm gì thì lại chuyện khác

Maybe
25-12-2013, 07:40 PM
Đầu để nghĩ không phải khi nào cũng cúi mặt đi game nên ms nghĩ ra... người ai cũng có óc, nhưng óc đó dùng làm gì thì lại chuyện khác

:) chứng tỏ chú não phẳng =))

nuhoang
25-12-2013, 07:43 PM
mẹ thằng này cứ nhảy vào top pick người khác sủa ,cắn lăng nhằng , mày mới mọc rằng ngứa mồm ah

laophatgia
25-12-2013, 07:43 PM
:) chứng tỏ chú não phẳng =))
Não phẳng còn hơn loại người ngu hay tỏ vẻ nguy hiểm.....

Maybe
25-12-2013, 07:46 PM
công nhận là chú ngu vcl :))

Capricorn
25-12-2013, 07:52 PM
topic đang có chiều hướng xảy ra xung đột.
bạn Maybe nên xem lại lời nói, đừng chê ai khi chính mình cũng chưa chắc đã hơn đc họ đâu.
vấn đề đã đc giải đáp. mình close topic nhé.