PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Thảo luận về mu.hanoi

duy.lethanh
02-10-2013, 06:51 PM
Mình đã bắt đầu nghiện Mu củng là lúc mình đến với Mu-hanoi.net này . thấy có rất là nhiều điểm hấp dẩn và có rất là nhiều điều mới mẻ , cảm giác tìm hiểu khám phá thật là sung sứong biết bao . Đến nay thì mình củng chỉ mới đc trải qua 2 sv thui Là TD và DV .Tuy nó củng không phải là 1 thời gian dài mà chừng đó củng không phải là ngắn đúng không các bạn .Hiện tại trên thị trừong củng có rất là nhiều Mu (như muviet , mu haiphong , mu hoangkim , mu kim giáp , mu hanoi.vn ) nhưng chúng ta lai chơi Mu-hanoi.net .Lý do thật đơn giản vì khi chúng ta chơi mu-hanoi , cảm giác nó an toàn hơn vì mu đả trải qua 1 thời gian dài đễ chứng tỏ sự bền vửng cua nó . còn cảm giác chơi những mu khác cứ lo sợ không bít khi nào nó đóng cửa , đầu tư củng = 0
Mất tất cả .
Mình đến với Mu-hanoi với bao tâm huyết , muốn gắn bó lâu dài với mu này , nhưng sau đó lại có sự hụt hẩn khi TD sát nhập QN .Vẩn còn đó ý chí để khám phá , mình đến với DV theo tiếng gọi con tim , mình củng mong nó sẽ là SV lâu dài và bền vửng nhất cua Mu-hanoi . Nhưng đến bây giờ mình lại có cảm giác như lần trứoc 4 tháng cho 1 cái game sau nó nhanh nở và củng chóng tàn đến thế .Nhìn cảnh nhà nhà bán ac , LM bán ac , DD Củng bán ac nó bùn làm sao .
Đây là gớp ý thật lòng đễ cho mu mình phát triển và tồn tại lâu hơn nửa mod hay admin nào có đi qua hảy nhắn lại với GDDH dùm nhé.
Mu mình còn rất nhiều điều hạn chế :
THứ nhất :Even ,về vấn đề event sau sv DV này nó củng lại giống với TD như đúc , không có gì mới mẽ và hứng thú hơn , ý tửong củ kỷ , nội dung nhàm chán , hết event ăn hộp vàng lại đến event ăn hcv , trong khi đó tạo event ngay mùa trung thu sao không bỏ chút thời gian vào đầu tư ,thay vì ăn huy chưong vàng thì mình lại làm event bánh trung thu cho nó mới mẽ và hấp dẩn hơn không , làm event ăn theo thời điểm nào thì phải hợp lý cho thời điểm đó chứ .
Thứ 2 là : về vấn đề lô đề .ADMIN đừng làm lô đề trên web nửa , mình hiểu admin làm tren web đễ cho anh em đc yên tâm mà ghi , tránh tình trang Bug ( ví dụ như trừong hợp của Vagemngheo ) nhưng admin làm như vậy
khi gamer trúng càng nhiều thì số lựong vcen trong thị trừong game lại càng lớn lên , dẩn đến tỉ lệ vcen mất giá trầm trọng , kéo theo đồ đạt càng ngày càng xuống giá ,mà không có sự điều tiết hợp lý , dẩn đến sv tàn
lúc đó admin còn cách ra sv mới . rùi lại vẩn 1 bình củ nhưng rựou mới , chẳng có gì hấp dẩn hơn
Mình nghỉ mục đích ra sv mới tiếp theo để làm gì , sau mình không phát triển sv này , đến khi nào ổn định thì lại ra sv mới . Vcen hiện giờ đang rất nhiều , sau mình không làm 1 cái event nào đó hấp dẩn cho ăn = vcen thui , để hút hết vcen có trên thị trừong , thì lúc đó se không có tình trang mất giá vcen , mất giá đồ , và khang hiếm vcen thì ai mà không nạp card chứ .4 tháng có phải là ít quá không cho 1 sẻver .
ai có ý kiến khác đi ngang góp ý nhé , còn thích thì gạch đá nhiều vào để xây nhà :69;

Artemis
02-10-2013, 06:54 PM
Đúng là mới chơi 2 sv lên thế :)

Còn người chơi từ lâu sẽ hiểu thôi :P

Vì nó đã quá quen thuộc rồi

1 sv TB tồn tại từ 4-5 tháng là cùng :))~

VanDamMeQ8
02-10-2013, 06:55 PM
Trải wa 4 sv . Lần này thấy hay nhất 4 tháng lại ra sv mới =))=)) W3 đếm trên đầu ngón tay mà đả có sv mới r :">

duy.lethanh
02-10-2013, 07:00 PM
phủ phàng quá :110;

vivavivu
02-10-2013, 07:05 PM
ĐV mình nghĩ là con đường ADM đang đi đúng. nhưng hack nhiều quá ................ sever mới ADm cho tất cả hack là công bằng nhất :5; thì ai cũng như ai ^^.

SGaLaXyS
02-10-2013, 07:07 PM
Sao fai chay theo adm lam ji minh choi 1 sv thui thi co sao ko ???

chungvan90
thế thì ADM chết đói à :)). nc là nốt cái sv này. rồi cũng nghỉ hản thôi. 1 cái sv 4thang chả còn j. haiz

tunghiep210
dang vui ve tu dung ra sv moi ai cung ban acc . nhu nay khac gi 1 Mu lau 4 thang 1lan ;))

MasterD
02-10-2013, 07:10 PM
chỉ có mu FPT k phải mu lậu ^^

ToanNEU
02-10-2013, 07:11 PM
thằng nào đi cứ đi,đánh nốt cái sv này rồi nghỉ,chạy theo làm j cho mệt d

0978xxxx
02-10-2013, 07:14 PM
:)) kiểu nó phải thế sv mới mang tên bá vương nếu tiếp tục gắn bó cũng là 4sv rồi ADM ơi 1 năm cho ra 3 sv mới thỳ liệu có ổn định k hử :(

vivavivu
02-10-2013, 07:16 PM
:)) kiểu nó phải thế sv mới mang tên bá vương nếu tiếp tục gắn bó cũng là 4sv rồi ADM ơi 1 năm cho ra 3 sv mới thỳ liệu có ổn định k hử :(

xin lỗi bạn MU -hanoi.net ko bao h ra 3sv 1 năm nhé! chỉ 2 sv 1 năm thôi :)

MrHieuBeo
02-10-2013, 07:26 PM
Mình đã bắt đầu nghiện Mu củng là lúc mình đến với Mu-hanoi.net này . thấy có rất là nhiều điểm hấp dẩn và có rất là nhiều điều mới mẻ , cảm giác tìm hiểu khám phá thật là sung sứong biết bao . Đến nay thì mình củng chỉ mới đc trải qua 2 sv thui Là TD và DV .Tuy nó củng không phải là 1 thời gian dài mà chừng đó củng không phải là ngắn đúng không các bạn .Hiện tại trên thị trừong củng có rất là nhiều Mu (như muviet , mu haiphong , mu hoangkim , mu kim giáp , mu hanoi.vn ) nhưng chúng ta lai chơi Mu-hanoi.net .Lý do thật đơn giản vì khi chúng ta chơi mu-hanoi , cảm giác nó an toàn hơn vì mu đả trải qua 1 thời gian dài đễ chứng tỏ sự bền vửng cua nó . còn cảm giác chơi những mu khác cứ lo sợ không bít khi nào nó đóng cửa , đầu tư củng = 0
Mất tất cả .
Mình đến với Mu-hanoi với bao tâm huyết , muốn gắn bó lâu dài với mu này , nhưng sau đó lại có sự hụt hẩn khi TD sát nhập QN .Vẩn còn đó ý chí để khám phá , mình đến với DV theo tiếng gọi con tim , mình củng mong nó sẽ là SV lâu dài và bền vửng nhất cua Mu-hanoi . Nhưng đến bây giờ mình lại có cảm giác như lần trứoc 4 tháng cho 1 cái game sau nó nhanh nở và củng chóng tàn đến thế .Nhìn cảnh nhà nhà bán ac , LM bán ac , DD Củng bán ac nó bùn làm sao .
Đây là gớp ý thật lòng đễ cho mu mình phát triển và tồn tại lâu hơn nửa mod hay admin nào có đi qua hảy nhắn lại với GDDH dùm nhé.
THứ nhất :Even ,về vấn đề event sau sv DV này nó củng lại giống với TD như đúc , không có gì mới mẽ và hứng thú hơn , ý tửong củ kỷ , nội dung nhàm chán , hết event ăn hộp vàng lại đến event ăn hcv , trong khi đó tạo event ngay mùa trung thu sao không bỏ chút thời gian vào đầu tư ,thay vì ăn huy chưong vàng thì mình lại làm event bánh trung thu cho nó mới mẽ và hấp dẩn hơn không , làm event ăn theo thời điểm nào thì phải hợp lý cho thời điểm đó chứ .
Thứ 2 là : về vấn đề lô đề .ADMIN đừng làm lô đề trên web nửa , mình hiểu admin làm tren web đễ cho anh em đc yên tâm mà ghi , tránh tình trang Bug ( ví dụ như trừong hợp của Vagemngheo ) nhưng admin làm như vậy
khi gamer trúng càng nhiều thì số lựong vcen trong thị trừong game lại càng lớn lên , dẩn đến tỉ lệ vcen mất giá trầm trọng , kéo theo đồ đạt càng ngày càng xuống giá ,mà không có sự điều tiết hợp lý , dẩn đến sv tàn
lúc đó admin còn cách ra sv mới . rùi lại vẩn 1 bình củ nhưng rựou mới , chẳng có gì hấp dẩn hơn
Mình nghỉ mục đích ra sv mới tiếp theo để làm gì , sau mình không phát triển sv này , đến khi nào ổn định thì lại ra sv mới . Vcen hiện giờ đang rất nhiều , sau mình không làm 1 cái event nào đó hấp dẩn cho ăn = vcen thui , để hút hết vcen có trên thị trừong , thì lúc đó se không có tình trang mất giá vcen , mất giá đồ , và khang hiếm vcen thì ai mà không nạp card chứ .4 tháng có phải là ít quá không cho 1 sẻver .
ai có ý kiến khác đi ngang góp ý nhé , còn thích thì gạch đá nhiều vào để xây nhà :69;

quá phũ khi đồ thần còn ko quá nhiều w3 thì đc mấy cái đã có Sv mới

đúng là ko hiểu chơi sv nào bây giờ

thôi đành chơi với đế vương vậy

LệnhHồXung
02-10-2013, 07:31 PM
có ra cũng kín tiếng 1 tý. giờ xem thử đế vương ra cái gì

MeoHoang1102
02-10-2013, 07:35 PM
Mất tất cả .

Cảm ơn bạn vì những cảm nhận và ý kiến đóng góp của bạn .

Tôi sẽ trả lời qua 1 số Vấn đề cho bạn.

Thứ 1 server mới :

Server Đế Vương đã phát triển theo đường lối mới và hoàn toàn đúng đắn dẫn đến server ĐV hiện tại vẫn đang có nhiều sức sống. Nên không hề có chuyện server ĐV tàn nên chúng tôi phải mở server mới.
Bạn nghĩ 4 tháng trôi qua bạn có được những gì trong server ? số point ? item ? team, guild ? Những người Mới muốn chơi bao giờ đuổi được Bạn ? Cho nên server mới còn để phục vụ người mới chơi và người muốn làm lại từ đầu
Bạn thử nghĩ xem server HT sau 4 năm, vẫn còn hot thế nào, vẫn giữ được nhịp sống của server như thế nào ? các gamer của HT phàn nhiều từ các server khác chuyển sang và đã tồn tại thành công hơn mong đợi của các gamer HT và cả chúng tôi. HT đã vậy ĐV chắc chắn sẽ không khác.

Thứ 2 Event.

Nền tảng phát triển của Mu-hanoi.net dựa trên sự phát triển của WebZen. Nên những tính năng và vật phẩm phụ thuộc rất nhiều vào nhà sản xuất. muốn thay đổi rất khó khăn , tốn nhiều thời gian và công sức.
Hi vọng trong thời gian tới sẽ có thêm nhiều event hay phục vụ các bạn.

Thứ 3 Vấn đề Lô đề giải trí.

Chúng tôi luôn kiểm soát chặt chẽ vấn đề này. Bạn thử theo dõi tài khoản chủ Lô sẽ rõ lượng Vcent , Gcent đánh lô đề tăng giảm như thế nào.

1 lần nữa cảm ợn bạn đã đóng góp ý kiến.

chungvan90
02-10-2013, 07:38 PM
chỉ có mu FPT k phải mu lậu ^^

biết thế ngay từ đầu chơi FPT là xong. lần đầu tiên chơi MU hà nội ko ngờ nhanh tnay. đầu tư vào bn tiền đùng phát bán hết. h đéo biết đánh nhau với ai

dkn193
02-10-2013, 07:43 PM
Bài viết nói đúng về thực trạng.
Cái vấn đề ra sv mới thì đã xác định từ lâu rồi nhưng không ngờ nó nhanh đến thế, nghĩ rằng nó phải được 6 tháng thì mới có sv mới nhưng 4 tháng đã có sv mới.
Giờ nghĩ cảnh chơi lại sv mới lại mất 4 tháng cày cuốc nữa để rồi lại ngậm ngùi chạy theo 1 cái sv mới nữa cũng chán.

MrHieuBeo
02-10-2013, 07:46 PM
Cái vấn đề ra sv mới thì đã xác định từ lâu rồi nhưng không ngờ nó nhanh đến thế, nghĩ rằng nó phải được 6 tháng thì mới có sv mới nhưng 4 tháng đã có sv mới.
Giờ nghĩ cảnh chơi lại sv mới lại mất 4 tháng cày cuốc nữa để rồi lại ngậm ngùi chạy theo 1 cái sv mới nữa cũng chán.

1 Like cho bạn ở lại mà chém đi nào

0o0TongDaChu0o0
02-10-2013, 07:55 PM
Đúng là mới chơi 2 sv lên thế :)

Còn người chơi từ lâu sẽ hiểu thôi :P

Vì nó đã quá quen thuộc rồi

1 sv TB tồn tại từ 4-5 tháng là cùng :))~

Con Hang` :))

NguyenHuu
02-10-2013, 07:57 PM
cũng may mình bán acc ra đi sớm ko thì..........=))

BuồnCườiQuá
02-10-2013, 08:01 PM
Một hình ảnh rất quen thuộc:)

NguyenHuu
02-10-2013, 08:02 PM
mà mình thay GM nói cũng hay anh em nào tâm huyết thì ở lại thôi niếu anh em tâm huyết thì sv đếvương thì sv vẫn đông như thướng mà

mrtrym
02-10-2013, 08:11 PM

Bạn có chắc ko? Thái dương ra tháng 2, Đế vương ra tháng 6, tháng 10 là Bá Vương, vậy là mấy tháng hả bạn :D

ToanNEU
02-10-2013, 08:17 PM
thôi đánh nốt sv này thôi ,cứ 1 năm t chơi sv,đợi sv sau của sv sau t sẽ chơi :))

mrtrym
02-10-2013, 08:26 PM
Mất tất cả .

Mình cũng xin đóng góp với bạn 1 số ý kiến như thế này.

Mở 1 sever MU cũng là việc phải đầu tư 1 khoản vốn không hề nhỏ với mức độ rủi ro khá lớn, game thủ chúng ta không phải ai cũng có điều kiện để theo những event từ BQT. Thêm vào đó những người có tâm huyết và đầu tư công sức tiền bạc cũng không phải quá nhiều. Đa phần các bạn đều là học sinh, sinh viên do đó vì lý do này phải nghỉ, những bạn khác từ MU khác hoặc game khác sang cũng muốn chơi mà không thể theo kịp sever. Do đó việc mở sever mới có lợi cho tất cả:
- BQT có nguồn thu mới
- Gamer có sân chơi mới
Và việc mở sever mới cũng không phải vấn đề ép buộc mà.

Việc ADM mở chức năng lô đề trên web để hỗ trợ và hạn chế tình trạng lừa đảo trong game, theo mình nhớ thì max tối đa 500k 1 lần, và người trúng thì cũng có người trượt, và xác suất trúng thì cũng không nhiều lắm nên lượng vcent không thể bão hòa vì lý do này được đâu.

Cốt game MU không phải quá dài, do đó những event tạo ra cũng chỉ có thể gói gọn như vậy, và thực sự mình nhận thấy BQT đã cố hết sức để tạo ra những event nối tiếp event để anh em đỡ nhàm chán. Đó là điều đáng trân trọng đấy chứ.
Tuy nhiên 1 đóng góp nho nhỏ là nên thay đổi phần thưởng thay vì vcent và wcent, mình có để ý thời gian gần đây những event liên quan đến vc và wc là hơi bị nhiều.

PS: Tất cả những điều mình muốn nói, dù đúng dù sai, việc BQT làm đều không có sự ép buộc, tất cả sự chủ động trong tay chúng ta. Nếu các bạn tâm huyết với 1 sever thì vẫn có thể gắn bó với nó giống như khá nhiều người ở sever HT.

Thân!

MU_HN
02-10-2013, 08:27 PM
về hêt HT đê chả bh mất :) :) :)

ManNhi
02-10-2013, 08:44 PM

Thứ 1 server mới :

Server Đế Vương đã phát triển theo đường lối mới và hoàn toàn đúng đắn dẫn đến server ĐV hiện tại vẫn đang có nhiều sức sống. Nên không hề có chuyện server ĐV tàn nên chúng tôi phải mở server mới.
Bạn nghĩ 4 tháng trôi qua bạn có được những gì trong server ? số point ? item ? team, guild ? Những người Mới muốn chơi bao giờ đuổi được Bạn ? Cho nên server mới còn để phục vụ người mới chơi và người muốn làm lại từ đầu
Bạn thử nghĩ xem server HT sau 4 năm, vẫn còn hot thế nào, vẫn giữ được nhịp sống của server như thế nào ? các gamer của HT phàn nhiều từ các server khác chuyển sang và đã tồn tại thành công hơn mong đợi của các gamer HT và cả chúng tôi. HT đã vậy ĐV chắc chắn sẽ không khác.

Thứ 2 Event.

Nền tảng phát triển của Mu-hanoi.net dựa trên sự phát triển của WebZen. Nên những tính năng và vật phẩm phụ thuộc rất nhiều vào nhà sản xuất. muốn thay đổi rất khó khăn , tốn nhiều thời gian và công sức.

Chúng tôi luôn kiểm soát chặt chẽ vấn đề này. Bạn thử theo dõi tài khoản chủ Lô sẽ rõ lượng Vcent , Gcent đánh lô đề tăng giảm như thế nào.

hỏi thật nhé , các cậu Open sv mới bây giờ . rồi tết lại gấp rút cho ra 1 sv mới nữa đúng không ?

các member cứ như 1 con thiêu thân lao vào cuộc chơi . lần này mình chỉ xin làm cave cày bán đồ làm ít tiền nạp thẻ ĐT thôi à . không xưng hùm bá với ai .

có điều đừng sát nhập sv DV vào sv nào hết vì mình còn ế đồ nhiều quá không thể chuyển đi hêt 1 lúc 4 acc sang sv mới được . full mấy nhân vật phụ làm sao chuyển hết đây ??

nghien9x
02-10-2013, 08:56 PM
biết là các bạn đầu tư nhiều tiền . Nhưng các bạn ko nghĩ là đang chơi game à . Nên nhớ là các bạn đang CHƠI nhé . chung quy lại là bỏ tiên mua niềm vui mà thôi

quocthaitn
02-10-2013, 09:08 PM
Ai đi cứ đi,ai ở lại chiến đấu vẫn cứ chiến :111;

frist
02-10-2013, 09:11 PM
bon adm chỉ việc ra sv mới để ăn tiền gần tết rồi ko ra thì đói sao anh =))

ThjenMenh
02-10-2013, 09:19 PM
E Chỉ Có 1 Câu Thôi : Quá Nhanh Quá Nguy Hiểm !!!

TinhLaGiMF
02-10-2013, 09:22 PM
ra SV mới à.. có TB chưa vậy.. cái này hay đấy =)). các bạn tâm huyết cứ ở lại đi.. SV mới dành cho nhừng ng thích cái mới và men mới thôi.. SV mới ra nhưng SV cũ k bị đóng cửa nha. ai thích thi chơi ai k thích có ai ếp đâu các bạn đừng kêu ca.. =)).

NganThao
02-10-2013, 09:25 PM
Trước sau ji mà chả về ngôi nhà chung HuyênThoai
kekeke

GodFathers
02-10-2013, 09:36 PM
Quá nhọ... nhưng ko ngờ nó nhanh đến vậy.. quá ảo....
Thiệt thòi cho các mem bán chậm đồ... Đồ đạc đang rới giá từg ngày....

Về Hack: SV nào cũng có hack thôi, ko laọi bỏ đc đâu
Về sv mới: Kiểu gì cũng có sv moi, nhưng nó ra nhanh quá thôi.. ( ra sv để hốt tiền mà)

Vì vậy ae cần nghiên cứu kỹ trc khi lao vào cuộc chơi..

zl0v3g4m3z
02-10-2013, 10:00 PM
hỏi thật nhé , các cậu Open sv mới bây giờ . rồi tết lại gấp rút cho ra 1 sv mới nữa đúng không ?

các member cứ như 1 con thiêu thân lao vào cuộc chơi . lần này mình chỉ xin làm cave cày bán đồ làm ít tiền nạp thẻ ĐT thôi à . không xưng hùm bá với ai .

có điều đừng sát nhập sv DV vào sv nào hết vì mình còn ế đồ nhiều quá không thể chuyển đi hêt 1 lúc 4 acc sang sv mới được . full mấy nhân vật phụ làm sao chuyển hết đây ??

bác này cứ như đại gia , ngày mình từ QN sang TD cũng ngót 20 cái acc khuân đồ chứ cũng ko phải nhiều lắm ... !

zl0v3g4m3z
02-10-2013, 10:01 PM
thôi xin lỗi anh tùng jupiter vừa mua acc vài củ :))

frist
02-10-2013, 10:03 PM
ae về đánh LMHT cho lành trả có sv mới trả cần UT lai ít tốn kém =))

zl0v3g4m3z
02-10-2013, 10:03 PM
vòng xoáy đồng tiền ... !

GodFathers
02-10-2013, 10:04 PM
Chém tý...
Vua xoay đc cái W3 DK... mừng rơi nc mắt...
Đen thay lại sắp ra sv moi.... thế là đồ đc giảm giá từng ngày.. chơi sv moi hay ở lại nhỉ... hjx....

0978xxxx
02-10-2013, 10:34 PM

thế thỳ bạn lại nhầm rồi đầu tháng 1 sv TD ra đời bạn còn nhớ k sau đó sv DV và giờ là BV

LệnhHồXung
02-10-2013, 11:02 PM
định nộp 100k cày mua bùa. cũng chả là gì. 1 tháng mới nộp 100k. mà thấy sv giờ chả ra cái gì. chả ham nữa

minhtung
03-10-2013, 12:08 AM
thôi xin lỗi anh tùng jupiter vừa mua acc vài củ :))

hehe đang thanh lý,chứ xin acc bon e ko ai cho huhu

chungvan90
03-10-2013, 12:12 AM

chuẩn like cho bạn. việc j phải khổ nthe. h cứ chơi thoải mái có phải tốt ko. mình còn nhiều việc cần làm. còn phải nghỉ ngơi đi chơi với ny. việc j cứ cắm đầu ngày đêm cầy. rồi 4th sau khi mà vừa đc nghỉ lại bd cầy. nthe có nhàm chán quá ko

duy.lethanh
03-10-2013, 01:08 AM

Thứ 1 server mới :

Thứ 2 Event.

cái này mình chỉ đóng gớp ý kiến , còn theo như bạn trã lời về vấn đề thứ nhất , tức mấy bạn chỉ chú ý tập trung và ưu tiên cho nhửng người mới chơi và chơi sau đúng ko ?còn nhửng người cố cày kéo theo đuổi thì cứ kệ , zậy có phủ lắm không bạn ,chưa chắc gì những người mới lại kiên trì và đầu tư nhiều hơn người chơi củ đâu nhé , đó là cách nghỉ sai lầm đó .
Bạn thử nghỉ bạn cố cày kéo ròng ra trong suốt 4 tháng , rùi nhửng người ko theo đc nản họ qua sv mới hết , thì bạn chơi 1 mình bạn bá đạo 1 mình à .zậy chơi Mu off line cho rùi .
Sau bạn không nghỉ ra cách hay hơn để kéo nhửng người mới chơi sau lại gần với nhửng người chơi trước , bằng cách tăng exp cho nhửng ac mới tạo và nhửng ac đả off quá 1 tháng hay 2 tháng gì đó ,Bán haoc tặng Gift code cho nhửng ac mới tao , ăn vào có thể rl 2 hoặc 3 , củng như cách mà các game khác thường làm , bạn hảy bỏ thời gian xíu và học hỏi cách làm cua các game khác đễ mà phát triển thêm nhé , chứ dậm chân 1 chổ thì không có đột biến đc .(bạn hảy xem và học cách lôi kéo nhửng gamer mới và khuyến khích gamer củ của vinagame kìa . chứ đừng đem con bỏ chợ như vậy , rùi ai muốn
sao thì kệ họ )cách làm đó rỏ ràng không có trách nhiệm tý nào .
Còn vấn đề thứ 3 ; Bạn nói bạn quản lý chặt chẽ là chặt như thế nào , bạn không tin thì bạn hảy vào game và diển đàn mà xem , phải tỉ lệ vcen đang mất giá trầm trọng kìa , kéo theo đồ đạt chưa có gì mà sét event bán rẻ như cho kìa . Bạn quản lý chặt thì hảy chứng minh và làm cách nào cho tỉ lệ vcen đừng mất giá và đồ đạt có giá trị lên như nhửng ngày đầu đi .tks bạn

SockMan
03-10-2013, 01:22 AM

Thứ 1 server mới :

Vấn đề 2 3 em ko có ý kiến

Riêng vấn đề 1 em có suy nghĩ thế này :

Có 1 luật bất thành văn : Sv mới ra - Sv cũ sẽ tàn . Nếu các anh cảm thấy Sv Đế Vương đang pt 1 cách ổn định và đúng đắn thì tại sao ko tâp trung phát triển nó? Mu đã có Sv event tại sao ko phát huy điều này mà cứ phải là sv mới . Sv event với những ưu đãi riêng vẫn có thể là sân chơi người mới cơ mà . 1 Năm ra 3 sv - các anh có thấy như thế là quá nhiều ko? Các anh noi là theo chu kỳ , theo hướng phát triển . còn em nghĩ trong đây các a lại có suy nghĩ khác . Càng ra nhiều Sv thì uy tín mu càng đi xuống mà thôi . Huyền thoại - Thái Dương giờ chỉ là các đưa con vương con vãi , bỏ thì thương - vương thì tội . Em cần các anh có 1 định hướng nghiêm túc trong việc phát triển sv , nên bỏ ngay kiểu làm việc lấy ý kiến theo số đông , nên có 1 định hướng rõ ràng và giữ vững lập trường của mình
Trồng cây thì phải quan tâm , phải chăm sóc nó mới cho quả ngọt . Đừng đốt cháy giai đoạn , đừng cho nó chín ép

duy.lethanh
03-10-2013, 01:26 AM
Giờ trái cây trung Quốc , chích thuốc cái chín liền .chúng ta hại chúng ta :69;

chungvan90
03-10-2013, 01:31 AM

Có 1 luật bất thành văn : Sv mới ra - Sv cũ sẽ tàn . Nếu các anh cảm thấy Sv Đế Vương đang pt 1 cách ổn định và đúng đắn thì tại sao ko tâp trung phát triển nó? Mu đã có Sv event tại sao ko phát huy điều này mà cứ phải là sv mới . Sv event với những ưu đãi riêng vẫn có thể là sân chơi người mới cơ mà . 1 Năm ra 3 sv - các anh có thấy như thế là quá nhiều ko? Các anh noi là theo chu kỳ , theo hướng phát triển . còn em nghĩ trong đây các a lại có suy nghĩ khác . Càng ra nhiều Sv thì uy tín mu càng đi xuống mà thôi . Huyền thoại - Thái Dương giờ chỉ là các đưa con vương con vãi , bỏ thì thương - vương thì tội . Em cần các anh có 1 định hướng nghiêm túc trong việc phát triển sv , nên bỏ ngay kiểu làm việc lấy ý kiến theo số đông , nên có 1 định hướng rõ ràng và giữ vững lập trường của mình
Trồng cây thì phải quan tâm , phải chăm sóc nó mới cho quả ngọt . Đừng đốt cháy giai đoạn , đừng cho nó chín ép

like 100 phát cho a Duy. mong ADM xem sét. tnay thì dần dần ng chơi sẽ bỏ mà đi. ae tốn rất nhiều tâm huyết và tiền bạc vào xong 4th là cho sv mới. đúng nên cho sv even với những ưu đãi rất rất cao để lsao = đc DV bh. nthe sát nhập vào thì mem lại đông và doanh số của các a vẫn cao. chứ cần j phải cho ra sv mới. nthe làm ae buồn và nản vô cùng. Mong ADM xem xét

NoBjTa
03-10-2013, 01:33 AM

Thứ 1 server mới :

Thứ 2 Event.

Thứ 2 và thứ 3 ko có ý kiến j. Cái thứ 1 nghe ko hợp lý cho lắm. Ra sv mới để phục vụ người mới chơi hay để phục vụ túi tiền ko đáy của ADM. Cứ nói ra đi ko phải ngại , a e hiểu mà :))

NguyenHuu
03-10-2013, 01:45 AM
thôi mong anh em thong cảm 1 sv này nua đi sv sao phải bền bỉ 1 tí nữa là hay , hy vọng atmin tôn trọng ý kiền của toàn thể anh em để mu được tốn tại lâu hơn nữa

chungvan90
03-10-2013, 02:00 AM
rồi cuối cùng cũng chả còn ai.

tunghiep210
03-10-2013, 03:56 AM
4thang cho 1 cuoc tinh ko tron ven.
1cuoc choi nguoi ta noi moi bat dau ma da ket thuc'>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

FBIthantoc
03-10-2013, 04:18 AM

Thứ 1 server mới :

Thứ 2 Event.

Theo mình thì. các bạn lên có 1 chiến thuật hợp lý hơn cho việc tăng khoản thu nhập. và tăng số lượng khách về chơi mu-hanoi.net chứ ko phải cứ ra sv mới để giúp những người muốn đuổi kip.
họ đâu có đuổi kịp được ai. khi mà sv cũ họ đã thua trong việc cầy kéo, đầu tư. thì các sv khác họ cũng chỉ có vậy,
còn nói về ae tâm huyết với mu này. phải nói đến ae HT, TD, và Lm UB_ HS. họ là cái gốc của mu. sao các anh k giữ chân họ, mà bỏ nó quan tâm đến cái ngọn. từ các sv đã trải qua. đã có mấy người được gọi là khách mới của mu nổi lên top 10 của sv. chắc cũng hi hữu.
lại nói về vấn đề sv mới+ev 2 cái này luôn đi đôi với nhau. tại sao các anh không tạo lên 1 chiến thuật riêng của mjk,
lần trước là 1 sv ev tồn tại trong 1 tháng thì phải, với 8 sv á. có khá nhiều tân binh tham gia. nhưng mjk chắc 1 điều. tất cả những anh được top sv ev đều là ae tâm huyết. ko phai tân binh. đồng nghĩa với việc tân binh chỉ là nguồn thu lậu. còn lương chính vẫn là ae tâm huyết
sv DV đã ra mang theo những hy vọng đặc biệt, nó khác những sv khác. mjk cứ nghĩ nó tồn tại và phát triển bền vững cơ.tất nhiên là các bạn BQT ko ep game thủ sang sv mới chơi để đóng sv cũ nhưng. xã hội phải có sự phát triển, có ngưòi mạnh, người yếu. có người giàu . người nghèo mới có sự đố kị/ ganh đua.mới phát triển được bền vững

duy.lethanh
03-10-2013, 08:54 AM
Chưa kịp Play thì đả End rùi , vậy mà trước khi server DV open ,nghe nói DV có nhiều đột phá , phát triển lâu dài và sẽ có nhiều
thay đổi khác với nhửng sever mới , có nhửng tính năng mới nâng tầm Mu-hanoi lên 1 bước mới , chưa thấy đc gì , tính năng post item còn lổi ,sẻver chưa ổn định thì lại ra sv mới ,như thế DV củng như bao sv trước thui , chứ có khác và mới chổ nào ,nếu có khác thì khác ở chổ lúc đầu cày cực khổ hơn , poin ít hơn ,pk củng ít hơn (vì lo cày kéo để đủ poin pk ) đồ đạt khang hiếm hơn , mua giá củng cao hơn , rùi củng thất vọng lớn hơn.:37;

1loinoi
03-10-2013, 09:05 AM
- biết nói j đây :(

1loinoi
03-10-2013, 09:09 AM
- đang cày MU FPT SV TinhYeu =)) 1 sv No RS cầy cũng thấy thú vị :D
- SV mới cũng mong đợi lắm nhưng ra hơi sớm :(

frist
03-10-2013, 09:46 AM
mu-hanoi.net sv mau tàn là vì..chu kỳ ra sv quá mau..cứ hễ mà thua người ta 1 chút là nó bán acc nghĩ đợi sv mới..vì sv mới chỉ tầm 4 5 tháng...nếu adm cho chu kỳ sv mới 1năm or 2năm 1 lần xem coi có thằng nào dám nghĩ ko :))........

chungvan90
03-10-2013, 10:17 AM
mu-hanoi.net sv mau tàn là vì..chu kỳ ra sv quá mau..cứ hễ mà thua người ta 1 chút là nó bán acc nghĩ đợi sv mới..vì sv mới chỉ tầm 4 5 tháng...nếu adm cho chu kỳ sv mới 1năm or 2năm 1 lần xem coi có thằng nào dám nghĩ ko :))........

thế mà có người cũng nghỉ ??

GodFathers
03-10-2013, 10:18 AM
like cho phát......

zl0v3g4m3z
03-10-2013, 10:21 AM
vòng xoáy đồng tiềnnnnnnnnnn

frist
03-10-2013, 10:57 AM
mua đô vào sài đc 1 2tháng ra sv mới đồ rớt giá 60% nhầm khi bán còn trả ai mua ;))

Artemis
03-10-2013, 11:01 AM
1 năm 2 sv là ổn nhất rồi :))~

Em nghĩ sv Bá Vương ra mắt vào tháng 10 là hơi sớm =))~

bacwindy
03-10-2013, 11:19 AM
Hóng sv event ver 2. Chứ ra thêm 1 sever mới nữa thì .....

cacconga
03-10-2013, 12:42 PM
Chưa kịp Play thì đả End rùi , vậy mà trước khi server DV open ,nghe nói DV có nhiều đột phá , phát triển lâu dài và sẽ có nhiều
thay đổi khác với nhửng sever mới , có nhửng tính năng mới nâng tầm Mu-hanoi lên 1 bước mới , chưa thấy đc gì , tính năng post item còn lổi ,sẻver chưa ổn định thì lại ra sv mới ,như thế DV củng như bao sv trước thui , chứ có khác và mới chổ nào ,nếu có khác thì khác ở chổ lúc đầu cày cực khổ hơn , poin ít hơn ,pk củng ít hơn (vì lo cày kéo để đủ poin pk ) đồ đạt khang hiếm hơn , mua giá củng cao hơn , rùi củng thất vọng lớn hơn.:37;

Sao MUHN lắm thằng ngu thế,cứ tưởng nhiều tiền hơn ng ta qua vài sét đồ trên ng chứ thực ra ng ta ko đầu tư vì ng ta biết MUHN chỉ có vậy mà thôi.4 Tháng 1 sv đó là chu kì MUHN,bỏ ra 1/2 chục tr vào MU này chỉ co những thằng điên,bỏ ra xot của kêu la um trời bán đc tý tiền cung rao bán.Tầm này có chó nó mua:))

duy.lethanh
03-10-2013, 03:48 PM
Sao MUHN lắm thằng ngu thế,cứ tưởng nhiều tiền hơn ng ta qua vài sét đồ trên ng chứ thực ra ng ta ko đầu tư vì ng ta biết MUHN chỉ có vậy mà thôi.4 Tháng 1 sv đó là chu kì MUHN,bỏ ra 1/2 chục tr vào MU này chỉ co những thằng điên,bỏ ra xot của kêu la um trời bán đc tý tiền cung rao bán.Tầm này có chó nó mua:))

DKM khôn hơn ai , đéo có như người ta thì im đi , vào đây quẩy lên .làm người thì khó làm chó thì dể , vào đây sủa mấy tiếng là mày đả thành dog

Artemis
03-10-2013, 03:59 PM
DKM khôn hơn ai , đéo có như người ta thì im đi , vào đây quẩy lên .làm người thì khó làm chó thì dể , vào đây sủa mấy tiếng là mày đả thành dog

Bạn ấy chuyên gia ném ứt vào hội nghị mà =))~

duy.lethanh
03-10-2013, 06:05 PM
Bạn ấy chuyên gia ném ứt vào hội nghị mà =))~

:101;:101;:101;:101;

0978xxxx
03-10-2013, 06:21 PM
1 năm 2 sv là ổn nhất rồi :))~

Em nghĩ sv Bá Vương ra mắt vào tháng 10 là hơi sớm =))~

tớ đã nói là 1 năm ra 3sv mà bạn cứ bảo 2 bạn ..... vl

Artemis
03-10-2013, 06:37 PM
tớ đã nói là 1 năm ra 3sv mà bạn cứ bảo 2 bạn ..... vl

:(~... Mình theo mình nghĩ 1 năm 2 sv là ổn :(~

TranQuangThai
03-10-2013, 06:59 PM
Alphatest Goi anh em 1 cau nhe' :D.

cacconga
03-10-2013, 08:05 PM
Các bố nói đúng thì bị chửi,nộp tiền ngu lại cho rằng mình khôn.Ông đây chơi MUHN từ cái SV HT quá trình cái mu này ô lạ gì cứ 4 tháng 1 sv tiền đấy ô để ăn cho nó sướng

ManNhi
03-10-2013, 08:07 PM
Các bố nói đúng thì bị chửi,nộp tiền ngu lại cho rằng mình khôn.Ông đây chơi MUHN từ cái SV HT quá trình cái mu này ô lạ gì cứ 4 tháng 1 sv tiền đấy ô để ăn cho nó sướng

chuẩn đấy . tôi chơi kiếm được đò thì rs tiếp không kiếm được tiền AFK nhặt nhạnh linh tinh

frist
03-10-2013, 08:18 PM
mồi người 1 sở thích nói như các bạn thì cái mu này chắc đóng cửa lâu rồi bạn ak...

cacconga
03-10-2013, 08:27 PM
mồi người 1 sở thích nói như các bạn thì cái mu này chắc đóng cửa lâu rồi bạn ak...

nếu đã là sở thích thì đừng khóc,biết tính chất MUHN là như thế bỏ tiền ra mua vui vài tháng thì chấp nhận đằng này tiếc tiền ra 4Rum khóc loạn hết cả lên.

frist
03-10-2013, 08:38 PM
lúc bạn đặt bạn vào vị trí người ta rồi sẽ bik nhé.......nhưng mà tp này cũng ko lquan đến bạn đừng cm linh tinh,vì chỗ này ko dành cho bạn :D

olalala123
03-10-2013, 08:42 PM
K có tiền thì chỉ mãi mãi sấp mặt,chỉ mãi là con gà cho chúng nó chén thôi :))

frist
03-10-2013, 08:44 PM
đây đâu fai? vấn đề tiền bạc mà là đam mê thôi bạn :D..........

lalalavs
03-10-2013, 08:58 PM
đây đâu fai? vấn đề tiền bạc mà là đam mê thôi bạn :D..........

Đam mê nhưng cũng phải có tiền mới ok đc bạn à

duy.lethanh
03-10-2013, 09:57 PM

Mày ăn nhằm hàng china ung thư , Chết CMM nè ăn cho nhiều vào:49;

botchien
03-10-2013, 10:26 PM
choi 1Sv cho la`nh........ai bieu~ ham ho' Sv moi'.......cai' na`o cung~ nhu cai' ay'........:D

zl0v3g4m3z
04-10-2013, 07:09 AM
Trải wa 4 sv . Lần này thấy hay nhất 4 tháng lại ra sv mới =))=)) W3 đếm trên đầu ngón tay mà đả có sv mới r :">

chạy nhanh tết còn chạy đc nữa đấy bạn à :D

MILEUOT
04-10-2013, 08:04 AM
chốt lại 1 câu ra sv mới là chuẩn nhất .:19;:19;:19;:19;:19;:19;:19;:19;

nuhoang
04-10-2013, 08:37 AM
mình lại chơi GALAXYS2 :))

bacwindy
04-10-2013, 08:52 AM
Tóm lại là ai đi thì đi, ai ở thì ở. Chơi thì biết chơi. Chán hoặc game tàn thì nghỉ. Thằng đéo nào cũng ham sang ăn cái đua top, khó nuốt lắm đấy các con giời ạ ;))

duy.lethanh
04-10-2013, 10:50 AM
Thằng nào thích cày thì cày .:19;

phongba
06-06-2014, 07:38 PM
upppppppppppppppppppppppppppp

mackenzy
08-06-2014, 01:05 AM
chuẩn lô đề nên bỏ nên bỏ cả bán ngọc ở ws và bỏ những even đưa đồ vào game đảm bảo adm sẽ bội thu hơn và tuổi thọ sv tăng cao a e sẽ hứng thú đầu tư hơn cho một sv lâu dài item giá trị và exp nên giảm nữa thằng nào muốn làm lô đề thì nạp car vào mà làm thì doanh thu sẽ cao hơn và nạp 20k car để mua 20b thì sẽ thu về nhiều hơn so với nạp 20k vào mua hơn 40b mà item sẽ có giá trị hơn trong game và ko bị mất giá sau mỗi even đưa đồ vào game a e sẽ ko chán nản bỏ game sau 2 3 tháng như bây giờ và sẽ ko có tâm lý sợ khi đấu tư quá nhiều a e bỏ hết ko biết chơi với ai hay đầu tư quá nhiều rồi thanh lý chẳng được món zi ví dụ như quyền lực bây giờ những anh em ở lại thì có đồ ngon hay tạm được cả rồi đổ thanh lý cũng chẳng có ma nào mua