PDA

View Full Version : [Huyền Thoại] ADM ra điều kiện RL mới trong thực tế chưa thể đạt dc>>nên nghiên cứu lại

halong
23-09-2013, 03:37 PM
Như tiêu đề .

ADM ra thế này gấp gáp cho những Claas thừa 2000 lần RS vì phải RM 11>> với các điều kiên khó thể thực hiện dc. ví dụ: NV: DK MrJack 2095 lấn RS__SV HT
1- Chaos lấy đâu ra trong vài ngày dc 500V
2- Long Vũ quá ít Rớt khi Train ở các Map lấy đâu ra ngay 500 LV

Đó là hoàn toàn thực tế !

Vậy, ADM có giải pháp gì ???

Ngược lại, Nếu chưa kiếm dc những điều kiện RL mà ADM đưa ra. Trong khi chỉ còn vài ngày là hết Tháng 9>> Toàn bộ số Điểm UT do Ut và ăn Event NSMM vừa qua bị trừ hết !

Nhưng Thiệt thòi này sẽ thuộc về nhưng AE cận kề RL vào Cuối Tháng này!

Cho nên , mong ADM cân nhắc lại đẻ có biện pháp hợp lý hơn !

Xin cảm ơn

TranDuyNhat
23-09-2013, 03:40 PM
Như tiêu đề .

ADM ra thế này gấp gáp cho những Claas thừa 2000 lần RS vì phải RM 11>> với các điều kiên khó thể thực hiện dc. ví dụ: NV: DK MrJack 2095 lấn RS__SV HT

Ngược lại, Nếu chưa kiếm dc những điều kiện RL mà ADM đưa ra. Trong khi chỉ còn vài ngày là hết Tháng 9>> Toàn bộ số Điểm UT do Ut và ăn Event NSMM vừa qua bị trừ hết !

Xin cảm ơn
upp upp upp

SoCongTu
23-09-2013, 03:41 PM
Áp dụng hình thức RL mới này có lẽ nghỉ game thu.Quá thiệt thòi cho những ae chơi lâu rùi .Đề nghị adm xem xét lại vấn đề trên .

nuhoang
23-09-2013, 03:43 PM
RL mới được it point vãi ,,,,,,,,,,,,,,,,,,:))

SoCongTu
23-09-2013, 03:43 PM
delete acc nghỉ game có tổ chức nào :))

Tình Hết
23-09-2013, 03:44 PM
RS dc it poi cung ko co sao .nhung kiem dau ra cho du chaos + LV de ma liè may kho .adm lam the nay thi kho cho gamer lam .

halong
23-09-2013, 03:44 PM
Sắp tới đây Mu Hà Nội sẽ chính thức cập nhật tính năng mới Relife có điều kiện dành cho toàn bộ các cụm máy chủ hiện tại và sau này. Dự kiến chức năng này sẽ được chính thức áp dụng trong khoảng 2-3 ngày tới. Vì vậy Mu Hà Nội xin gửi tới thông tin trước để các bạn kịp thời chuẩn bị cho hành trang của mình.
Chi tiết chức năng mới sẽ như sau :

Như vậy đối với các bạn sắp relife ở mốc kế tiếp sẽ phải đạt đủ điều kiện của mốc kế tiếp mới được Relife.

Lưu ý :
Toàn bộ vật phẩm và tiền Zen đều phải gửi vào Ngân Hàng trên trang quản lý tài khoản

halong
23-09-2013, 03:45 PM
RS dc it poi cung ko co sao .nhung kiem dau ra cho du chaos + LV de ma liè may kho .adm lam the nay thi kho cho gamer lam .

http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1178508-Chu%E1%BA%A9n-b%E1%BB%8B-c%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-Ch%E1%BB%A9c-n%C4%83ng-Relife-m%E1%BB%9Bi-(%C3%81p-d%E1%BB%A5ng-cho-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3-c%C3%A1c-m%C3%A1y-ch%E1%BB%A7)&p=921499#post921499

bacwindy
23-09-2013, 03:53 PM
Như tiêu đề .

Xin cảm ơn

Không giải pháp nào là hoàn hảo cho tất cả mọi người được. Giờ vẫn chưa áp dụng thì bạn nên tranh thủ rs số điểm UT tồn, nếu ko đủ ng liệu rs thì nên mua dần đi là vừa :D

RL mới được it point vãi ,,,,,,,,,,,,,,,,,,:))

Point như cũ mà có tăng hay giảm đâu thanh niên thôn

Ko kiếm đc thì mua, có khi LV + Chaos sắp đc bán trong webshop đấy.

Tình Hết
23-09-2013, 04:00 PM
Không giải pháp nào là hoàn hảo cho tất cả mọi người được. Giờ vẫn chưa áp dụng thì bạn nên tranh thủ rs số điểm UT tồn, nếu ko đủ ng liệu rs thì nên mua dần đi là vừa :D

Point như cũ mà có tăng hay giảm đâu thanh niên thôn

Ko kiếm đc thì mua, có khi LV + Chaos sắp đc bán trong webshop đấy.

ljfe 10 co 60k poi ma nhu cu ah .có bị ngáo ko thế .

halong
23-09-2013, 04:00 PM
[QUOTE=bacwindy;921540]Không giải pháp nào là hoàn hảo cho tất cả mọi người được. Giờ vẫn chưa áp dụng thì bạn nên tranh thủ rs số điểm UT tồn, nếu ko đủ ng liệu rs thì nên mua dần đi là vừa

Ở SV HT gom cả SV liệu có mua nổi dc 100 LV ko ??

1 SV toàn Đồ Khủng, LV rơi ít và chắc 99% ko ai tích lũy LV làm gì mà mua gom dc !
bạn pót Câu này có trong Gane ở SV HT ko ???

đẹp trai ko = dai sức
23-09-2013, 04:02 PM
hâhha khỏi RL nữa ^^!.

Tình Hết
23-09-2013, 04:02 PM
chắc nó ngáo cmnr .ljfe 10 la dc 110k poi nha .ngu còn tỏ ra nguy hiểm ao vl

botchien
23-09-2013, 04:04 PM
RL kieu moi' na`y..........ki` cuc keo. we'.........:D

Tình Hết
23-09-2013, 04:06 PM
Need nói tiếng việt or irac đê ,nới như thế bố đúa nào mà hiểu ,

nam
23-09-2013, 04:07 PM
rs it point cũng ko sao, vẫn đề là các vật phẩm đi kèm. Những ai chuẩn bị RL thì kiếm đâu ra trong vài ngày. Mấy bác nào vừa RL thì còn đỡ. @@

nuhoang
23-09-2013, 04:09 PM
thông cảm nó đã đéo bao giờ RL đâu mà biết , tao chơi tất cả SV trừ SV TD+DV , point sau khi RL là 15, 25, 30 ,40 ...... như thế không giảm thì gọi là cái con me mày ah :))

halong
23-09-2013, 04:10 PM
Toàn bộ SV rất nhiều Người có Điểm UT và RS đến cuối Tháng trạm RL . Tiếc điểm UT rs điểm UT để khỏi bị trừ khi hết Tháng 9. Nhưng số lần RS đủ RL mà điều kiện RL ko có thỏa mãn do ADM yêu cầu thì số Điiemr UT vẫn bị thừa >> Hết Tháng ko RL dc bị mất tiêu điểm UT còn dư lại.

Đó là những vấn đề để ADM xem xét và ko thẻ 1 > 3 Ngày là thực hiện dc !

Và chưa kể đến số lần RS mới chỉ 2000 lần RS còn thực tế có Người 2500 lần thì ssoos 500 lần RS thừa do RL sẽ ra sao ???

ADM nên có biện pháp cho hợp lý !

Chaos
23-09-2013, 04:13 PM
Cảm ơn các bạn góp ý.
Chúng tôi sẽ xem xét và điều chỉnh cgo hợp lí với ng chơi hơn.

bacwindy
23-09-2013, 04:16 PM
thông cảm nó đã đéo bao giờ RL đâu mà biết , tao chơi tất cả SV trừ SV TD+DV , point sau khi RL là 15, 25, 30 ,40 ...... như thế không giảm thì gọi là cái con me mày ah :))

Tôi đéo cần biết huyền thoại của ông relife đc bao point nhưng Đế vương thì trước sau vẫn thế. Mù thì cũng phải sờ chứ đừng "sủa"
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/1238896_235192813297185_402307947_n.jpg

hutchich
23-09-2013, 04:17 PM
bác ngáo rồi :))~

hutchich
23-09-2013, 04:19 PM
Tôi đéo cần biết huyền thoại của ông relife đc bao point nhưng Đế vương thì trước sau vẫn thế. Mù thì cũng phải sờ chứ đừng "sủa"
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/1238896_235192813297185_402307947_n.jpg
bạn thanh niên cứng vãi.pic này đang ở HT cơ mà ;))

đẹp trai ko = dai sức
23-09-2013, 04:24 PM
chaos và cre thì có, thay lông vũ = lông condor tỉ lệ /100 đi ^^

botchien
23-09-2013, 04:33 PM
vay. cung~ hay....gioi hang. RL lai.....thoi de~ san Blue ban cho anh em RL nhe'..............:D

botchien
23-09-2013, 04:36 PM
AD...vay. nhung~ anh em sv HT.......RL...ban cu~..duoc. cho diem~ nhiu`.......gio` AD cap. nhat. phien ban Moi' RL.....vay. tat' ca~ diem RL+rs tro~ ve`....thanh` diem~ cua~ Phien ban....Moi' RL ah...........thx

đẹp trai ko = dai sức
23-09-2013, 04:51 PM
AD...vay. nhung~ anh em sv HT.......RL...ban cu~..duoc. cho diem~ nhiu`.......gio` AD cap. nhat. phien ban Moi' RL.....vay. tat' ca~ diem RL+rs tro~ ve`....thanh` diem~ cua~ Phien ban....Moi' RL ah...........thx

chứ còn sao :)), dự là bị trừ 30k/1 ng` @@.

Xếp Hình
23-09-2013, 05:01 PM
Ko có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền ....

0oSHo0_Tau
23-09-2013, 05:03 PM
may pro RL dung lo ADM se ban chao voi LVu tren wetshop ma :))
:24;:67;

Tổng Cục Trưởng
23-09-2013, 05:04 PM
Các bạn lưu ý : Hình ảnh tôi post trên thông báo chỉ là Minh Hoạ .
Số điểm Relife tại các server vẫn giữ nguyên
Lông Vũ , Chaos và Crea không bao giờ bán Webshop (Tất cả phải tự kiếm và buôn bán mới có được).
Vài ngày không Relife được thì vài chục ngày, kiếm đến khi nào đủ số lượng Relife thì thôi.
Server Huyền Thoại và Thái Dương tôi sẽ xem xét lại thời gian áp dụng.

0oSHo0_Tau
23-09-2013, 05:09 PM
9x ai RL thi nhah di ko ADM up thi toi lan moi dc RL do ^^!

Người Yêu Cũ
23-09-2013, 05:25 PM
kiểu này là muốn HT và TD RL chậm hơn để DV tăng tốc rồi sát nhập vào TD và lại ra 1 sv mới =))

9Life
23-09-2013, 06:08 PM
Upppppppppppppppp

halong
23-09-2013, 06:15 PM
[QUOTE=Tổng Cục Trưởng;921597]Các bạn lưu ý : Hình ảnh tôi post trên thông báo chỉ là Minh Hoạ .
Lông Vũ , Chaos và Crea không bao giờ bán Webshop (Tất cả phải tự kiếm và buôn bán mới có được).
Vài ngày không Relife được thì vài chục ngày, kiếm đến khi nào đủ số lượng Relife thì thôi.

Đúng ! SV HT ADM nên xem xét lại và cho thông báo ngày cụ thể áp dụng RL mới

Toàn bộ SV rất nhiều Người có Điểm UT và RS đến cuối Tháng trạm RL . Tiếc điểm UT rs điểm UT để khỏi bị trừ khi hết Tháng 9. Nhưng số lần RS đủ RL mà điều kiện RL ko có thỏa mãn các điều kiện do ADM yêu cầu thì số Điểm UT vẫn bị thừa >> Hết Tháng ko RL dc bị mất tiêu điểm UT còn dư lại.

Đó là những vấn đề để ADM xem xét và ko thể vài 3 Ngày là thực hiện dc !

Và chưa kể đến số lần RS mới chỉ 2000 lần RS còn thực tế có Người 2500 lần thì số 500 lần RS thừa do RL sẽ ra sao ???

ADM nên có biện pháp cho hợp lý !

9Life
23-09-2013, 06:22 PM
Uppppppppppppppppppppp

zMzThi3u_MUHN
23-09-2013, 08:18 PM
khác co thông báo chính thức ae cứ yên tâm , chắc ko thể náo 2 - 3 ngày nữa là thực hiện dc đâu

rtrt430
23-09-2013, 08:55 PM
anh nói hay lám đó ADM dậy Chúng tôi Nghĩ game vài chục tháng là được chứ gì ???

nam
23-09-2013, 09:49 PM
lúc đầu cứ tưởng là vụ đổi lần RL ở bên HT ai ngờ :46;

botchien
23-09-2013, 10:20 PM
TDC da~ Ri`le......ro`i..........choi tro` hen xui cho chac'..........:D

conghieu1001
23-09-2013, 11:06 PM
ADM phải tính toán sao có lợi nhất chứ keke.poin RL thì bị giảm quá nhiều VD: cũ RL8 được 80k poin, mới RL8 được có 50kpoin.Thế là tự dưng mất 30k poin.Sắp tới gia cát dự :) ADM sẽ có 1 loạt even ăn poin...

halong
23-09-2013, 11:12 PM
ADM phải tính toán sao có lợi nhất chứ keke.poin RL thì bị giảm quá nhiều VD: cũ RL8 được 80k poin, mới RL8 được có 50kpoin.Thế là tự dưng mất 30k poin.Sắp tới gia cát dự :) ADM sẽ có 1 loạt even ăn poin...

hay hay ! Đúng là Hậu Duệ của Gia Cát Khổng Minh ^___^

đẹp trai ko = dai sức
23-09-2013, 11:16 PM

point vẫn giữ nguyên và chỉ thêm điều kiện Cre + Chaos + Lông thì cũng hay. Chứ nếu ko áp dụng 3 món đó từ có ích thành vô dụng.

Nước Mắt
24-09-2013, 06:33 AM
Các bạn đã thử kẹp acc kiếm nguyên liệu chưa ?
Chưa gì đã nản rồi ,
Dễ người dễ ta , khó người khó ta .
Lông vũ đối với Sever Huyền Thoại hầu như nó đã mất giá trị lắm rồi .
Một item đã đi vào dĩ vãng mà ko ai auto để nhặt nó vì nhặt nhiều cũng chật hòm đồ mà ko dùng đến ,
Bây h nó lại có giá vậy tại sao các bạn lại ko thích nhỉ ? Vì nó khó kiếm quá chăng ?
Và ADM Tổng Cục Trưởng cũng đã nói xem xét về thời gian áp dụng cho Thái Dương và Huyền Thoại rồi mà .

Cigarettes_nq
24-09-2013, 06:41 AM
Mod Nước Mắt vào sv HT kẹp auto 2 tháng có nhặt đc hơn 500 cái lông vũ và cre nhiều như thế ko, cho dù 5 tháng cũng chưa chắc gì có số lượng lông vũ nhiều đến thế, train cả ngày chẳng thấy cái lông nào rơi mà đòi RL kiếm 500 lông vũ. mu gì hài vl

Nước Mắt
24-09-2013, 06:45 AM
Mod Nước Mắt vào sv HT kẹp auto 2 tháng có nhặt đc hơn 500 cái lông vũ và cre nhiều như thế ko, cho dù 5 tháng cũng chưa chắc gì có số lượng lông vũ nhiều đến thế, train cả ngày chẳng thấy cái lông nào rơi mà đòi RL kiếm 500 lông vũ. mu gì hài vl

Bạn ko RL đc thì người ta cũng ko kiếm đc nguyên liệu để RL , như vậy lại có thời gian đc PK được nghỉ ngơi .
Chỉ cần kẹp acc và kiếm nguyên liệu chứ ko cần , cầy cầy , RS và RL .

Cigarettes_nq
24-09-2013, 07:25 AM
nghe có vẽ hay gớm nhĩ :))

armybaby
24-09-2013, 08:42 AM
Đánh gãy kiếm cũng đếu nhặt đủ LV đâu.... chả hiểu Ẹc min nghĩ gì !

halong
24-09-2013, 09:28 AM
Chưa gì đã nản rồi ,
Một item đã đi vào dĩ vãng mà ko ai auto để nhặt nó vì nhặt nhiều cũng chật hòm đồ mà ko dùng đến ,
Bây h nó lại có giá vậy tại sao các bạn lại ko thích nhỉ ? Vì nó khó kiếm quá chăng ?
Và ADM Tổng Cục Trưởng cũng đã nói xem xét về thời gian áp dụng cho Thái Dương và Huyền Thoại rồi mà .

Ý kiến này cũng đúng với thực tế 1 phần về: Cre và Chaos, còn Lông Vũ rơi ít lắm ! Chắc ADM coi chỉnh tỷ lệ % Rớt Lông Vũ trong Game là biết liền.

Tất nhiên ADM nói cũng có lý : 1 Ngày chưa đủ Nguyên liệu để RL thì 10 Ngày 10 Tháng 10 Năm hợc lâu hơn nữa , bao giờ thảo mãn điều kiện thì Anh RL không thì thôi ^_^
Thiết nghĩ đến Câu đối thoại của Mẹ Chồng mắng Nàng Dâu mới về Nhà Chồng, Nàng Dâu bảo : Nó chỉ có thế thôi dùng dc thì dùng ko dc thì thôi ! kekeke:52;:52;

bovo_cn
24-09-2013, 06:06 PM
Theo mình nghĩ thì 1 admin sẽ bán lông vũ ở webshop hoặc là ae sẽ ra đi dần dần! Không tin thì BQT theo dõi rồi biết ngay thôi!
Mình thì vẫn train vì thích nên train! Train vì có ae ít ỏi trong guild!
Admin nên để đk rl này vào sv mới là hay hơn!

9Life
24-09-2013, 06:14 PM
Các Top all đang để max rl và đến 3h ngắm trăng =))

SGaLaXyS
24-09-2013, 06:22 PM
Chưa gì đã nản rồi ,

tơ nói thật mới mos to trai 1 ngày au tu nhat dc 1 cai lv ha ma 500 cai lv tinh ra 500ngay to moi kiem du de zilai to còn 200lan zi xet la zi lai 10 jio adm lam vay khác ji` bảo to trai 2000l vê` 3h ma choi ^^ ^^

9Life
24-09-2013, 06:28 PM
uppppppppppppppppppppppppp. ADM xem xét lại trượng hợp lông vũ và giảm số lượng chaos, cre

vivavivu
24-09-2013, 07:36 PM
Lông Vũ Bán web shop là đc, Cháo + Cre chắc HT cắm acc không ai thiếu ^^ thiếu thì Pm ta bán cho này

OnlyOne
25-09-2013, 08:52 AM
Góp ý BQT tý về việc RL:
Những thay đổi mới về việc RL BQT nên áp dụng cho sv Đế Vương hoặc các sv mới ra sau này sẽ hợp lý hơn, như sv HT bây giờ chỉ còn lại toàn là những người tâm huyết với MUHN chơi cho thoả đam mê, RL thì cao rồi toàn max 4 cột nhưng vẫn RL đều đều là BQT hiểu rồi, vậy những điều kiện mới như cần 1 số lượng lớn chaos, blue, cre mới được RL có phải làm khó cho a e ko, như tôi đi làm cả ngày tranh thủ train max 12 lần/ ngày là vui rồi, vậy thời gian đâu mà tìm đủ nguyên liệu để RL tiếp theo đây. BQT hãy xem xét lại trường hợp này đối với sv HT cho hợp lý. Chân thành cảm ơn.

0oSHo0_Tau
25-09-2013, 09:23 AM
dung cho Jack RL nua ko cuop mat top 1 ay :))

9Life
25-09-2013, 02:20 PM
Upppppppppppppppppppppppppppp

Tổng Cục Trưởng
25-09-2013, 02:29 PM
Không nhất thiết phải Up Relife ngay trong hôm nay hoặc vài ngày tới. Kiếm dần rồi cũng sẽ có. Đó chính là mục đích để làm tính năng mới Relife , là để mỗi game thủ có mục đích khi vào game , có hứng thú hơn.
Như vậy mới thể hiện được mỗi đẳng cấp của việc Relife nó khác nhau. Có thể tính năng này còn mới nên các bạn mới thấy khó khăn. Nhưng cái gì cũng vậy, cần có thời gian để chấp nhận và làm quen dần với nó.

SockMan
25-09-2013, 02:32 PM
Không nhất thiết phải Up Relife ngay trong hôm nay hoặc vài ngày tới. Kiếm dần rồi cũng sẽ có. Đó chính là mục đích để làm tính năng mới Relife , là để mỗi game thủ có mục đích khi vào game , có hứng thú hơn.
Như vậy mới thể hiện được mỗi đẳng cấp của việc Relife nó khác nhau. Có thể tính năng này còn mới nên các bạn mới thấy khó khăn. Nhưng cái gì cũng vậy, cần có thời gian để chấp nhận và làm quen dần với nó.

Nhưng em nghĩ cũng nên có lộ trình thay đổi . Đến cải cách SGK , cải cách thi cử . người ta mới đưa ra đề xuất , còn để quen dần cũng phải vài năm

Đây a bụp phát áp dụng luôn . khó cho anh em anh ơi

9Life
25-09-2013, 02:36 PM
Vâng sever HT đã max rs và k ai rl nữa để đến 3h ngắm trăng :D ADM nên đặt mình và Game thủ

banyboon
25-09-2013, 09:52 PM
ADM cho tỉ lệ drop lông + cháo + cre ra nhìu hơn vậy xin hỏi đả test chưa.
Log 5 acc rải đều tarkan barrack kanturu 1-2-4 và 2 ngày dc 3 lông 8 cre và 12 chaos.
ADM chỉ d cái tỉ lệ trên đây để yên lòng game thủ òi mún cho sao thì cho à.
À còn event hộp quà màu đỏ ADM nói quăng ra đc vc từ 1k > 10k + ngoc ngà lên đến 80% sao nói thiệt chứ 80% cái *beep*.ADM có hiểu chử 80% có nghĩa là zì ko.
Quăng 20h ra dc 18 hộp là zen + 1 b và 1 life có nghĩa là 80% à.
Chưa tham gia event mình đả bít nếu có chử zen trong đó thì cứ 100 hộp thì cho ra zen hết 90 rồi.
Event đã nhãm mà cách làm ăn và tính % của ADM cũng ko kém.

banyboon
26-09-2013, 08:33 AM
ADM cho tỉ lệ drop lông + cháo + cre ra nhìu hơn vậy xin hỏi đả test chưa.
Log 5 acc rải đều tarkan barrack kanturu 1-2-4 và 2 ngày dc 3 lông 8 cre và 12 chaos.
ADM chỉ d cái tỉ lệ trên đây để yên lòng game thủ òi mún cho sao thì cho à.
À còn event hộp quà màu đỏ ADM nói quăng ra đc vc từ 1k > 10k + ngoc ngà lên đến 80% sao nói thiệt chứ 80% cái *beep*.ADM có hiểu chử 80% có nghĩa là zì ko.
Quăng 20h ra dc 18 hộp là zen + 1 b và 1 life có nghĩa là 80% à.
Chưa tham gia event mình đả bít nếu có chử zen trong đó thì cứ 100 hộp thì cho ra zen hết 90 rồi.
Event đã nhãm mà cách làm ăn và tính % của ADM cũng ko kém.

Up >>>>>>>>>>>>

baoquynh
26-09-2013, 08:42 AM

ADM đã quyết định thì cãi nữa cũng vô ích, nhưng làm cái gì cũng phải hợp lý, có thể chấp nhận hạn chế RL để cày cre, chaos, blu, nhưng nếu đến ngày 31 cưối tháng mà k đủ nguyên liệu RL thì làm tn, trong khi điểm UT còn khoảng 50k