PDA

View Full Version : Vấn đề khó xử. Đôi lời gửi đến kẻ đang ngầm phá hoại

bacwindy
08-09-2013, 11:44 AM
Mu-hanoi.net có event đua top tháng rất hay. Mình mời chơi đc khoảng 3-4 tuần nên tháng trước chỉ dừng lại vị trí thứ 8. Tháng này BQT MU HN lại tiếp tục mở hoạt động đua top. Nên mình quyết phải giành 1 vị trí cao hơn, cày rs từ đầu tháng.
Và vấn đề nảy sinh từ đây. Suốt từ đầu tháng tời giờ mình đua top, rs vẫn ổn. Đến hôm nay thì có sự có. Tự nhiên có 1 class elf tên "o0oKeno0o" liên tục tìm mình ở tất cả các sv nhằm ks bãi train hoặc PK khi mình cắm máy ở sv PK.
Trùng hợp ngẫu nhiên là, ngày hôm nay 2 nhân vật cũng đang đua top và bám sát nút với mình trong cuộc đua top tháng 9 là "NguojYeuCu" và "YenPhi" đều vừa relife. Vì sáng mình vừa vào cắm train đã thấy 2 người này max 50 lần reset. Và mình biết rằng 2 acc này là của 1 người.
Mu Hà nội là game công bằng cho tất cả mọi người, nhưng mình ko ngờ trong game lại có thành phần như này. Vì chút phần thưởng mà giở mọi thủ đoạn nhằm trục lợi cho bản thân. Thử hỏi sau này ai còn dám đua top?
Mình chơi MU cũng đc chục năm rồi. Dù mới chơi lại nhưng tình cảm dành cho MU vẫn như hồi mới có MU, game online thuộc hàng đầu tiên của VN. Nhưng thật sự thất vọng khi lần này chơi lại mà gặp phải trường hợp này.
Lời cuối gửi đến kẻ ngầm phá hoại, chào con dog, tao nghỉ, cho mày top1. Ko phải vì tao sợ mày mà vì tao ko muốn đua với 1 thằng tiểu nhân như mày, ko xứng đáng

Simba
08-09-2013, 11:46 AM
move qua box quán bar nhé

cool boy
08-09-2013, 11:50 AM
Mu-hanoi.net có event đua top tháng rất hay. Mình mời chơi đc khoảng 3-4 tuần nên tháng trước chỉ dừng lại vị trí thứ 8. Tháng này BQT MU HN lại tiếp tục mở hoạt động đua top. Nên mình quyết phải giành 1 vị trí cao hơn, cày rs từ đầu tháng.
Và vấn đề nảy sinh từ đây. Suốt từ đầu tháng tời giờ mình đua top, rs vẫn ổn. Đến hôm nay thì có sự có. Tự nhiên có 1 class elf tên "o0oKeno0o" liên tục tìm mình ở tất cả các sv nhằm ks bãi train hoặc PK khi mình cắm máy ở sv PK.
Trùng hợp ngẫu nhiên là, ngày hôm nay 2 nhân vật cũng đang đua top và bám sát nút với mình trong cuộc đua top tháng 9 là "NguojYeuCu" và "YenPhi" đều vừa relife. Vì sáng mình vừa vào cắm train đã thấy 2 người này max 50 lần reset. Và mình biết rằng 2 acc này là của 1 người.
Mu Hà nội là game công bằng cho tất cả mọi người, nhưng mình ko ngờ trong game lại có thành phần như này. Vì chút phần thưởng mà giở mọi thủ đoạn nhằm trục lợi cho bản thân. Thử hỏi sau này ai còn dám đua top?
Mình chơi MU cũng đc chục năm rồi. Dù mới chơi lại nhưng tình cảm dành cho MU vẫn như hồi mới có MU, game online thuộc hàng đầu tiên của VN. Nhưng thật sự thất vọng khi lần này chơi lại mà gặp phải trường hợp này.
Lời cuối gửi đến kẻ ngầm phá hoại, chào con dog, tao nghỉ, cho mày top1. Ko phải vì tao sợ mày mà vì tao ko muốn đua với 1 thằng tiểu nhân như mày, ko xứng đáng

bạn à cuộc đua nào cũng có sóng gió đừng vì chút gió mà nản lòng phải làm tất cả với khả năng của mình
phải đạt được thành công cao hơn, để họ thấy ko có gian nan nào làm bạn chùn bước được, hãy thể hiện chính mình bằng cách vượt qua thử thách mà họ giành cho bạn.

duongtre
08-09-2013, 11:53 AM
thời đại giờ cạnh tranh nó phải thế :19;
bác cũng có thể thuê người đi giết nó mà =)))))))))))))

Quỳnh Siro
08-09-2013, 12:04 PM
Gặp cái loại người này thì đúng là rách thật. tôi còn gặp cái loại lao vào bãi mình đang train KS k được thì cứ đứng chửi :))
Mà mình train trước nó đàng hoàng =))

đẹp trai ko = dai sức
08-09-2013, 12:04 PM
bt` mà, sang HT + TD còn 3 sv thì khóc tại chỗ à @@, ĐV 15 sv thì xoắn gì =)) =))

Quỳnh Siro
08-09-2013, 12:05 PM
À còn có cả thể loại KS k được mang rf ra đẩy mới ức chế cơ :))

bacwindy
08-09-2013, 12:10 PM
Mình chuyển đến chục sever mà sever nào nó cũng bám theo. Mục đích của người đấy ko phải là ks mà là phá hoại mình train để ko rs đc. Mình cắm bãi 1h rồi. Lv cũng max rồi, và char này vẫn cứ cắm cạnh để ks. Thật ko ngờ lại có thể loại đàn ông thua đàn bà như vậy.

bacwindy
08-09-2013, 12:15 PM
Ko chỉ có vậy, class elf kia ks ko lại mình nên nó còn log thêm 1 acc rf để 1 con ks, 1 con đẩy khoi bãi =))
Mình nghĩ BQT nên bỏ cái đua top này đi thì người chơi sẽ ko còn gặp tình trạng này
https://sphotos-a-sjc.xx.fbcdn.net/hphotos-ash3/1236059_295190467290762_2032049365_n.jpg

BlueSky.AWM
08-09-2013, 12:27 PM
Đua top thì phải chịu gian nan chứ, ai chẳng muốn đua top nên họ phải làm vậy thôi. Nói như bạn ra ngoài đời, trong công việc thì sao, có thế cũng nản. Hồi mình học cấp 3, học chọn 1 tụi nó cũng toàn đua nhau học r dìm hàng nhau, học hết ở nhà r lên lớp chọc phá để bọn khác không học được :)), nói như bạn thì phải chuyển qua lớp khác, trường khác hay bỏ học à =]]

bacwindy
08-09-2013, 12:29 PM
Kính mong admin check IP của class elf này + class RF kia.
Nếu IP đó đúng là của 1 char đang đua top thì mong admin hủy tư cách đua top của người này.
Một cuộc đua công bằng, người tham gia phải bỏ công sức ra để đua. Nếu ai bảo mình giở trò này lai với người kia thì mình ko làm đc loại ngời tiểu nhân như vậy, và mình cũng ko rảnh rỗi đến thế

bacwindy
08-09-2013, 12:39 PM
Đi bất kỳ sever nào nó cũng tìm rồi phá rối
https://sphotos-a-sjc.xx.fbcdn.net/hphotos-ash4/998950_295194813956994_2088596936_n.jpg
https://sphotos-a-sjc.xx.fbcdn.net/hphotos-ash3/1185933_295194030623739_1302507267_n.jpg

ChoiDem
08-09-2013, 01:39 PM
Nếu IP đó đúng là của 1 char đang đua top thì mong admin hủy tư cách đua top của người này.
Một cuộc đua công bằng, người tham gia phải bỏ công sức ra để đua. Nếu ai bảo mình giở trò này lai với người kia thì mình ko làm đc loại ngời tiểu nhân như vậy, và mình cũng ko rảnh rỗi đến thế
Thế bạn ko đua tốp đc rồi , nếu bạn ko muốn bị phá kiểu như vậy thì mua vé dupb chạy 1 mình ko bị ai phá cả

lalalavs
08-09-2013, 01:55 PM
ai đua chả bị như thế.lần đầu tiên à bạn

BigBoom
08-09-2013, 02:01 PM

rất mong bạn nghỉ luôn, đã là cạnh tranh thì ko tránh được những thành phần như thế này đâu!

bacwindy
08-09-2013, 02:06 PM
rất mong bạn nghỉ luôn, đã là cạnh tranh thì ko tránh được những thành phần như thế này đâu!
Bạn thấy nhột chăng?

ai đua chả bị như thế.lần đầu tiên à bạn
Mình mới chơi lại MU từ hồi MU mới có ở VN, mình cũng chơi nhiều game onl rồi nhưng trường hợp cặn bã như thế này thì là lần đầu tiên

lalalavs
08-09-2013, 02:08 PM
Bạn thấy nhột chăng?

Mình mới chơi lại MU từ hồi MU mới có ở VN, mình cũng chơi nhiều game onl rồi nhưng trường hợp cặn bã như thế này thì là lần đầu tiên

Uk.cái Mu này hơi khốc liệt tý.bạn chưa đua top nên k biết thôi chứ nhiều lúc bị mấy a ks ý chứ :))

bimbimmc
08-09-2013, 02:11 PM
đấy mơi chỉ là cái sét thôi nhé even mà có w3 111 of tự chọn ks cả tháng luôn 24/24 hồi bên QN đó w3 họ ks nhau cả tháng eo thấy ai ra dd sủa như bạn đâu . sác định cày tốp là phải chuận bị tinh thần

bacwindy
08-09-2013, 02:15 PM
đấy mơi chỉ là cái sét thôi nhé even mà có w3 111 of tự chọn ks cả tháng luôn 24/24 hồi bên QN đó w3 họ ks nhau cả tháng eo thấy ai ra dd sủa như bạn đâu . sác định cày tốp là phải chuận bị tinh thần

Có thể ăn bừa, uống bừa, nhưng đừng có nói bừa. Làm người thì khó chứ làm chó thì dễ lắm.

Uk.cái Mu này hơi khốc liệt tý.bạn chưa đua top nên k biết thôi chứ nhiều lúc bị mấy a ks ý chứ :))

Okei, i got it :)

duongtre
08-09-2013, 09:49 PM
thôi cạnh tranh thế là đúng rồi
đến lúc đạt được giải mới thấy nó ý nghĩa

Người Dưng
08-09-2013, 09:53 PM
~ Vạn Sự Khởi Đầu Nan...Gặp Gian Nan Bắt Đầu Nản =))

herotuyen
08-09-2013, 10:00 PM
muốn đc tốp tháng thì ganh nhau từng tí vậy thôi, nói chung đua tốp mà bạn nghĩ 1 vs 1 thì ko có chuyện đâu, cái này cũng chẳng có gì mà phải lên 4rom hết,
đua open mình còn chơi nguyên 10 acc ÈLf bẩn + RF cơ =))

Chaos
08-09-2013, 10:04 PM
Vấn đề này là cạnh tranh công bằng mà bạn, bạn cũng có thể đi đì lại họ.

dkn193
08-09-2013, 10:09 PM
Trước đua top tháng cũng thế, ngày cuối cùng còn bị huy động nhiều người đi phá và ks nhưng cuối cùng thì kinh nghiệm và có niềm tin nên vẫn chiến thắng. Chuyện đua top phá và đi phá là quá bình thường vì vậy khi đua top thì hãy xác định tâm lý trước là có người phá để có phương án phòng và chống.

bacwindy
08-09-2013, 10:28 PM
Em mới chơi vài tuần, các thím thông cảm. Nói vầy là em hiểu rồi =))
Kệ cha nó, nó thích phá cho phá, lúc nó phá ta ném vào 1 bãi nào đấy. Phá chán thì ta lại train. Trừ khi nó là 1 thằng quá rảnh ko có việc gì làm mà =))

haivlcaimu
08-09-2013, 10:34 PM
Em mới chơi vài tuần, các thím thông cảm. Nói vầy là em hiểu rồi =))
Kệ cha nó, nó thích phá cho phá, lúc nó phá ta ném vào 1 bãi nào đấy. Phá chán thì ta lại train. Trừ khi nó là 1 thằng quá rảnh ko có việc gì làm mà =))

có ý chí rồi đấy.. close là đc đọc cái TP thấy nhàm quá.. chuyện này vô cùng bthuong so vs nhưng j đang diễn ra ở SV này bạn nhé =))

bacwindy
08-09-2013, 10:39 PM
Mod nào đi quá close hộ em cái thớt nhé :))

Đái Vào Cầu Chì
08-09-2013, 10:41 PM
Chuyện làng nhô