PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Mu Bank Vào Nhé Và A Hòa Hay A nào có thẩm quyền vào giải quyết hộ mình

Extended
22-07-2013, 10:21 AM
Mình có nhờ Mu bank Giao Dịch hộ mình bán acc vào thứ 7 (20/7/2013) vừa rồi . mọi việc giao dịch ko có vấn đề gì cả. người mua đã đi gửi tiền cho Mubank. và đã được mu bank giao acc và cầy quốc. Mình hỏi mubank bjo chuyển tiền được cho mình thì bạn ấy bảo hôm nay t7 ko chuyển tiền được để t2 mình chuyển thì ok ko có vấn đề gì. sáng nay dậy 10h vẫn ko thấy Mu bank ol. có gọi điện thì bạn ấy nói tiềng miền nam mình ko nge rõ. sms thì nhận được câu xanh rờn. người mua đã gửi tiền cho mình đâu mà mình có tiền gửi cho bạn. mình hỏi thế sao chưa gửi tiền mà bạn lại giao acc của tôi cho ngta. bạn ấy trả lời xanh rờn tiếp. mình quen biết ngta bạn hiểu ko. thế thì chịu rồi. acc mình ko ít người hỏi đâu. các bạn làm ăn thế này thì tốt quá rồi. Mình lập topic này ko phải để đòi mubank trả tiền vì sớm muộn bạn phải gửi cho mình thôi. nhưng điều mình muốn nói ở đây . các bạn giao acc cho ng mua khi chưa nhận được tiền. các bạn ko nhận được tiền phải trả lại acc cho mình để mình bán cho ng khác thiếu gì người mua đâu
AE đọc cho mình cái ý kiến . Thank AE!!!

Trình + Tuổi = TPHCMQ12
22-07-2013, 10:24 AM
chắc Mu bank đang ngủ hay bận đễ mình alo mu_bank lên giai quyết cho bạn nhanh nhé

Extended
22-07-2013, 10:25 AM
chắc Mu bank đang ngủ hay bận đễ mình alo mu_bank lên giai quyết cho bạn nhanh nhé

thank bạn . mubank dậy lâu rồi . nc với mình rồi mình mới bức xúc

yuyuchan
22-07-2013, 10:29 AM
Chắc đang ngái ngủ đó :D. Thứ hai là hôm nay mới chuyển dc tiền mà.

Extended
22-07-2013, 10:31 AM
Chắc đang ngái ngủ đó :D. Thứ hai là hôm nay mới chuyển dc tiền mà.

mình đợi từ h đến chiều xem ntn. làm ăn gì mà chưa nhận được tiền của người mua đã jao acc của mình cho ngta . bực

Trình + Tuổi = TPHCMQ12
22-07-2013, 10:37 AM
mình đợi từ h đến chiều xem ntn. làm ăn gì mà chưa nhận được tiền của người mua đã jao acc của mình cho ngta . bực

ko phãi dậy rồi đâu ma la đang ngũ :)) còn lơ mơ chưa tinh hẵn sang minh alo no, no noi đang ngủ mệt ^^! bân yên tâm nhé trong ngay hôm nay mu_bank se giai quyết cho bạn

DakHero
22-07-2013, 10:39 AM
ko phãi dậy rồi đâu ma la đang ngũ :)) còn lơ mơ chưa tinh hẵn sang minh alo no, no noi đang ngủ mệt ^^! bân yên tâm nhé trong ngay hôm nay mu_bank se giai quyết cho bạn

thiệt là tội ông Tín ;))

Extended
22-07-2013, 10:52 AM

mình cũng mong được giải quyết bạn ak.

• Lãnh Đạo Trận Chiến •
22-07-2013, 11:08 AM
Bạn đã gửi nick của mình và liên lạc cho mu bank = hình thức gì ?
Mình sẽ gửi và xác nhận lại chuyện này cho bạn.

MrTHOR
22-07-2013, 11:08 AM
rất ghét thái độ làm ăn của mu bank
ăn nói trống không . k biết cái ông mu bank đấy bn tuổi nhưng như thế thì k ra gì
làm việc chậm chạp, người ta DT kêu onl YH, lúc onl YH thì phải nửa tiếng sau mới có 1 chữ "GÌ"
để trả lời hàng chục câu hỏi của người bán và người mua.

sao ông k post cái đoạn tn đấy lên để admin xem lại thái độ làm việc thế nào.
gọi DT kêu onl YH, lúc onl YH thì phải nửa tiếng sau mới có 1 chữ "GÌ"

quen biết mà như thế thì chịu rồi. kể cả có quen cũng phải làm đúng luật. k thì đừng GD vào thứ 7 CN nữa cho xong.
bức xúc quá.

Tư Lệnh Quân Đoàn
22-07-2013, 11:11 AM
Người mua là 1 người từng đi offline với mình và đã có giao dịch nhiều, đây là người quen và nhờ giao dịch giúp. Mình đã nói rõ là thứ 7 họ ko chuyển được, họ nói thứ 2 sẽ chuyển và hiện tại vẫn chưa qua ngày thứ 3 đâu bạn nhé, giao dịch MU Bank chấp nhận rồi thì phải chờ nhận tiền chứ, kiện cáo cũng ko được gì cả vì ko có gì sai ở đây, hiện tại vẫn là thứ 2 và bạn hãy chờ nhận tiền Ok ?

Tư Lệnh Quân Đoàn
22-07-2013, 11:19 AM
rất ghét thái độ làm ăn của mu bank
ăn nói trống không . k biết cái ông mu bank đấy bn tuổi nhưng như thế thì k ra gì
làm việc chậm chạp, người ta DT kêu onl YH, lúc onl YH thì phải nửa tiếng sau mới có 1 chữ "GÌ"

gọi DT kêu onl YH, lúc onl YH thì phải nửa tiếng sau mới có 1 chữ "GÌ"

quen biết mà như thế thì chịu rồi. kể cả có quen cũng phải làm đúng luật. k thì đừng GD vào thứ 7 CN nữa cho xong.
bức xúc quá.

Nói chuyện trống không chắc chỉ có bạn nói thế,

thứ nhất: vì miền nói chuyện khác nhau.
Thứ hai: vì nhiều bạn nói nhanh quá mình phải kêu PM Yahoo để nói chuyện dễ hơn

MU Bank vẫn lịch sự ai kêu = anh xưng = em, mình vẫn xưng mình và và bạn, lịch sự cúp điện thoại là vẫn nói 1 câu: cám ơn bạn đàng hoàng, tôi là 1 tổng đài giao dịch tôi hiểu phép lịch sự bạn hiểu chứ ?

Nữa tiếng trả lời vậy bạn gọi lúc nào, tối 21h hay đêm 00hh ?
Mình chưa bao giờ nói chữ "Gì" nhé, câu thường nói của mình nhất là "?" vì trước khi mình đọc thì mình phải "?" trước cho người đó biết mình đang ngồi máy? và đây là thói quen , MU Bank mình vừa phải chat người này, chat người kia, có khi đang chat bàn công việc với sếp nên việc trả lời của mình nhanh gọn, và đánh thẳng vào vấn đề chứ ko nói bâng quơ được bạn nhé

anh3dau
22-07-2013, 11:41 AM
do mình ở miền núi nên ngân hàng nó làm việc hơi lâu các bạn thông cảm
mình đã chuyển tiền nhé
mubank chưa nhận được là do ngân hàng chưa chuyển vào thôi

Extended
22-07-2013, 11:42 AM
Người mua là 1 người từng đi offline với mình và đã có giao dịch nhiều, đây là người quen và nhờ giao dịch giúp. Mình đã nói rõ là thứ 7 họ ko chuyển được, họ nói thứ 2 sẽ chuyển và hiện tại vẫn chưa qua ngày thứ 3 đâu bạn nhé, giao dịch MU Bank chấp nhận rồi thì phải chờ nhận tiền chứ, kiện cáo cũng ko được gì cả vì ko có gì sai ở đây, hiện tại vẫn là thứ 2 và bạn hãy chờ nhận tiền Ok ?
Ok minh vẫn đang đợi nhận tiền đây

[___ Levis ___]
22-07-2013, 11:43 AM
Ok minh vẫn đang đợi nhận tiền đây

DMM thằng chó

Extended
22-07-2013, 11:48 AM
;863376']DMM thằng chó

m đưng chửi bạn. bạn bán acc cũng chỉ vì chán m đấy. t dỗi m

GUESS888
22-07-2013, 11:55 AM
Xuống làm gì rồi lại phải lên :))

[___ Levis ___]
22-07-2013, 11:57 AM
m đưng chửi bạn. bạn bán acc cũng chỉ vì chán m đấy. t dỗi m

Thôi lúc này tao cũng chẳng biết nói với mày ntn cả.....
Mày cứ làm gì mà mày thấy vui đi..... khi nào mày binh tĩnh lại tao sẽ nc với mày.

boykuteno1
22-07-2013, 12:00 PM
mubank gd kiếm ăn hơn cả ADM đấy
acc 250k thẻ cũng mất cho anh ấy 50k GATE :))

MrKenDy
22-07-2013, 12:03 PM
cái này mình cũng bị như chủ Pic 1 lần rồi. Gọi thì nhạc chờ chuối vãi.( mới đầu nghe cứ tưởng con gái). mình cũng như chủ Pic MuBank hẹn ngày lọ sang ngày kia, rồi cuối cùng bực quá. bảo thôi k cần chuyển khôản nuqax cậu lấy $ M> hết thẻ gửi mình. chán cái kiểu làm ăn thế( $ trong TK DT toàn mấy triệu) mà vẫn fai nạp.

Extended
22-07-2013, 12:24 PM
cái này mình cũng bị như chủ Pic 1 lần rồi. Gọi thì nhạc chờ chuối vãi.( mới đầu nghe cứ tưởng con gái). mình cũng như chủ Pic MuBank hẹn ngày lọ sang ngày kia, rồi cuối cùng bực quá. bảo thôi k cần chuyển khôản nuqax cậu lấy $ M> hết thẻ gửi mình. chán cái kiểu làm ăn thế( $ trong TK DT toàn mấy triệu) mà vẫn fai nạp.

mình cũng thế . chắc là người quen được ưu ái. mu bank chưa nhận được tiền. mà người mua acc đã vào acc bán đồ rồi kìa.

MrTHOR
22-07-2013, 12:25 PM
Nói chuyện trống không chắc chỉ có bạn nói thế,

thứ nhất: vì miền nói chuyện khác nhau.
Thứ hai: vì nhiều bạn nói nhanh quá mình phải kêu PM Yahoo để nói chuyện dễ hơn

MU Bank vẫn lịch sự ai kêu = anh xưng = em, mình vẫn xưng mình và và bạn, lịch sự cúp điện thoại là vẫn nói 1 câu: cám ơn bạn đàng hoàng, tôi là 1 tổng đài giao dịch tôi hiểu phép lịch sự bạn hiểu chứ ?

Nữa tiếng trả lời vậy bạn gọi lúc nào, tối 21h hay đêm 00hh ?
Mình chưa bao giờ nói chữ "Gì" nhé, câu thường nói của mình nhất là "?" vì trước khi mình đọc thì mình phải "?" trước cho người đó biết mình đang ngồi máy? và đây là thói quen , MU Bank mình vừa phải chat người này, chat người kia, có khi đang chat bàn công việc với sếp nên việc trả lời của mình nhanh gọn, và đánh thẳng vào vấn đề chứ ko nói bâng quơ được bạn nhé

ông lại còn cãi, tôi chẳng biết ông được bn mùa xuân rồi nhưng mà thể hiện thế là biết chưa phải là bố trẻ con
nên hãy suy nghĩ lại tôi cho ông xem 1 đoạn chat của ông nhé
xem tôi nói điêu hay là ông đang nói điêu.

http://i1360.photobucket.com/albums/r650/tranmanh88/Screenshot2_zps686a3170.png (http://s1360.photobucket.com/user/tranmanh88/media/Screenshot2_zps686a3170.png.html)

boykuteno1
22-07-2013, 12:25 PM
cũng 1 lần như vậy.... a ấy bảo gửi tiền xong ngân hàng trả lại
gửi đi gửi lại mấy lần... mỗi lần gửi a ấy bảo trừ 12k phí
gd sai 3 lần mất mẹ 36k rồi
cuối cùng lại phải nhờ lấy thẻ dt :(

Extended
22-07-2013, 12:33 PM
thông tin mình gửi đúng. gửi sai thì tự đi mà chịu phí chứ mình sao phải chịu

hutchich
22-07-2013, 12:37 PM
công nhận bác Mu-bank này nói tiếng Nam hoi khó nghe.lần trc gd mình nhớ mỗi câu cuối là cả 2 cùng cảm ơn nhau :))~

Extended
22-07-2013, 12:49 PM
công nhận bác Mu-bank này nói tiếng Nam hoi khó nghe.lần trc gd mình nhớ mỗi câu cuối là cả 2 cùng cảm ơn nhau :))~

khó nghe dã man ấy. thôi đi ngủ đợi xem chiều có nhận được tiền ko vào nc tiếp :D

MILEUOT
22-07-2013, 01:03 PM
Bon nay lam an nhu loz . Dep kai muBank de cho nhanh

BigBoom
22-07-2013, 01:10 PM
ừ giao dịch cái acc có 400k mà từ 11h trưa tới 9h tối mới xong. gọi điện hỏi thì nó bảo đang ở ngoài... đang giao dịch acc mà bỏ ra ngoài ko 1 lí do? nản =)) thái độ làm việc rất bố láo nói thẳng 1 câu luôn!

BigBoom
22-07-2013, 01:11 PM
giao dịch cái acc có 400k mà từ 11h trưa tới 9h tối mới xong. gọi điện hỏi thì nó bảo đang ở ngoài... đang giao dịch acc mà bỏ ra ngoài ko 1 lí do? nản =)) thái độ làm việc rất bố láo nói thẳng 1 câu luôn!

Tư Lệnh Quân Đoàn
22-07-2013, 01:17 PM

Cái này ngân hàng nó trừ phí chứ mình đâu có trừ, gửi khác ngân hàng mất 11k phí mà :|

Tư Lệnh Quân Đoàn
22-07-2013, 01:18 PM
mubank gd kiếm ăn hơn cả ADM đấy
acc 250k thẻ cũng mất cho anh ấy 50k GATE :))

250k phí 20k bạn nhé :|

Tư Lệnh Quân Đoàn
22-07-2013, 01:19 PM
ông lại còn cãi, tôi chẳng biết ông được bn mùa xuân rồi nhưng mà thể hiện thế là biết chưa phải là bố trẻ con
nên hãy suy nghĩ lại tôi cho ông xem 1 đoạn chat của ông nhé
xem tôi nói điêu hay là ông đang nói điêu.

thì chẳng tôi đã nói ở trên:

MU Bank mình vừa phải chat người này, chat người kia, có khi đang chat bàn công việc với sếp nên việc trả lời của mình nhanh gọn, và đánh thẳng vào vấn đề chứ ko nói bâng quơ được bạn nhé

MrTHOR
22-07-2013, 01:29 PM

MU Bank mình vừa phải chat người này, chat người kia, có khi đang chat bàn công việc với sếp nên việc trả lời của mình nhanh gọn, và đánh thẳng vào vấn đề chứ ko nói bâng quơ được bạn nhé

thế thì đúng kiểu nói hoà vốn rồi

tôi k nói trống không bao giờ + k bao giờ nói từ "GÌ" mà chỉ ?
giờ có đoạn chat thì bảo là nhiều viêc đi thẳng vào vấn đề .
trong khi tôi vẫn a e đàng hoàng với mu bank.
ông phải biết mà cư xử chứ.
ông k phải bố mẹ người ta mà muốn nói gì làm gì tuỳ thích.
đã sai mà k biết nhận lỗi thì còn sai gấp bội.

giaucauquan
22-07-2013, 01:34 PM
coi chừng tiền mất tật mang nhé uppppppp

Extended
22-07-2013, 02:11 PM

vẫn chưa thấy tiền đâu bạn ak

Extended
22-07-2013, 02:17 PM
chắc ngân hàng trong miền nam mất điện gửi tiền từ sáng tới h vẫn chưa nhận được sao hay nhỉ

Extended
22-07-2013, 02:19 PM
do mình ở miền núi nên ngân hàng nó làm việc hơi lâu các bạn thông cảm
mình đã chuyển tiền nhé
mubank chưa nhận được là do ngân hàng chưa chuyển vào thôi

bạn gửi hộ mình cái ảnh phiếu bạn chuyển tiền cho ADM hộ mình nhé . thank

Công Tử Nhà Ngèo
22-07-2013, 02:28 PM
Mình có nhờ Mu bank Giao Dịch hộ mình bán acc vào thứ 7 (20/7/2013) vừa rồi . mọi việc giao dịch ko có vấn đề gì cả. người mua đã đi gửi tiền cho Mubank. và đã được mu bank giao acc và cầy quốc. Mình hỏi mubank bjo chuyển tiền được cho mình thì bạn ấy bảo hôm nay t7 ko chuyển tiền được để t2 mình chuyển thì ok ko có vấn đề gì. sáng nay dậy 10h vẫn ko thấy Mu bank ol. có gọi điện thì bạn ấy nói tiềng miền nam mình ko nge rõ. sms thì nhận được câu xanh rờn. người mua đã gửi tiền cho mình đâu mà mình có tiền gửi cho bạn. mình hỏi thế sao chưa gửi tiền mà bạn lại giao acc của tôi cho ngta. bạn ấy trả lời xanh rờn tiếp. mình quen biết ngta bạn hiểu ko. thế thì chịu rồi. acc mình ko ít người hỏi đâu. các bạn làm ăn thế này thì tốt quá rồi. Mình lập topic này ko phải để đòi mubank trả tiền vì sớm muộn bạn phải gửi cho mình thôi. nhưng điều mình muốn nói ở đây . các bạn giao acc cho ng mua khi chưa nhận được tiền. các bạn ko nhận được tiền phải trả lại acc cho mình để mình bán cho ng khác thiếu gì người mua đâu
AE đọc cho mình cái ý kiến . Thank AE!!!
Bán nốt acc DK để tôi :))))))))))))))))))))))))))

Tư Lệnh Quân Đoàn
22-07-2013, 02:44 PM
Đã chuyển tiền bạn nhé, Nếu cảm thấy qua MU Bank lâu thì bạn có thể tự giao dịch trực tiếp, đảm bảo an toàn thì người ta chuyển tiền qua ngân hàng, chờ ngân hàng xử lý có tiền thì mới chuyển đi được chứ, rút kinh nghiệm lần sau nhé

Close topic