PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Một chút thắc mắc của lính mới về kinh nghiệp chơi game !

selvaria
03-07-2013, 06:10 PM
Xin chào mọi người ! Tranh thủ trong lúc sever Đế Vương không vào được mình lên đây lập topic mong 1 vài cao thủ chỉ giáo 1 vài kình nghiệm khi chơi MU. Mình mới bắt đầu tập chơi thôi. Mới rs được 18 lần ai đánh cũng lăn quay luôn.

Hiện tại bãi train chủ yếu mình chọn là bãi vip Tarkan1. Đeo gấu + bùa thì trung bình cứ 15p rs 1 phát, từ đầu đến giờ mình chỉ train solo thôi, không có ai kéo mình hết. Nhưng hiện tại mình muốn đẩy tốc độ reset lên thì muốn hỏi những người có kinh nghiệm chút là ngoài Tarkan ra có bãi train nào phù hợp với char của mình hơn không ? Hiện tại mình đang cầm gậy TN luck +9/ rìu exe luck, set HT luck +9 (được cho) và w2 luck+0. Rs tầm này thì mình có khoảng ~4k point.

1 điều nữa là mình mới tập chơi + rs ít nên chưa bao giờ có khái niệm đi săn boss vàng. Gặp phát chạy thẳng cẳng luôn nên cũng muốn hỏi là tầm bao nhiêu point thì có thể shock điện chết bọn này ? Và lại nói đến săn boss. Theo mình tìm hiểu thì mọi người hay săn đồ excellent = đi vé Gaion với vé gì gì đấy mà mọi người hay rao trên kênh chat ? Vậy rs tầm bao nhiêu lần thì mình có thể đú đởn những sự kiện này ?

Mong các bạn giải đáp sớm giúp mình trước khi sever tiếp tục hoạt động :x

ToanNEU
03-07-2013, 06:12 PM
Xin chào mọi người ! Tranh thủ trong lúc sever Đế Vương không vào được mình lên đây lập topic mong 1 vài cao thủ chỉ giáo 1 vài kình nghiệm khi chơi MU. Mình mới bắt đầu tập chơi thôi. Mới rs được 18 lần ai đánh cũng lăn quay luôn.

Hiện tại bãi train chủ yếu mình chọn là bãi vip Tarkan1. Đeo gấu + bùa thì trung bình cứ 15p rs 1 phát, từ đầu đến giờ mình chỉ train solo thôi, không có ai kéo mình hết. Nhưng hiện tại mình muốn đẩy tốc độ reset lên thì muốn hỏi những người có kinh nghiệm chút là ngoài Tarkan ra có bãi train nào phù hợp với char của mình hơn không ? Hiện tại mình đang cầm gậy TN luck +9/ rìu exe luck, set HT luck +9 (được cho) và w2 luck+0. Rs tầm này thì mình có khoảng ~4k point.

1 điều nữa là mình mới tập chơi + rs ít nên chưa bao giờ có khái niệm đi săn boss vàng. Gặp phát chạy thẳng cẳng luôn nên cũng muốn hỏi là tầm bao nhiêu point thì có thể shock điện chết bọn này ? Và lại nói đến săn boss. Theo mình tìm hiểu thì mọi người hay săn đồ excellent = đi vé Gaion với vé gì gì đấy mà mọi người hay rao trên kênh chat ? Vậy rs tầm bao nhiêu lần thì mình có thể đú đởn những sự kiện này ?

Mong các bạn giải đáp sớm giúp mình trước khi sever tiếp tục hoạt động :x

kiếm ác ef bup ngon vào,train sta rồgi lên thẳng k4 mà train

Tớ Tên Là Dương
03-07-2013, 06:15 PM
kiếm ác ef bup ngon vào,train sta rồgi lên thẳng k4 mà train

hài người ta mới chơi kiếm đâu ra được

ToanNEU
03-07-2013, 06:20 PM
hài người ta mới chơi kiếm đâu ra được

mua ,100k chắc có ác tầm gần 2xx,ko thì cứ train bình thường ở bãi ,tarkan trong stadium

Picasso
03-07-2013, 06:52 PM
_ Tầm RS của bạn số lv cần RS có hơn 200 nên cứ Takan mà phang ko bị ks chính ra nhanh hơn mấy bãi trên arena
_ Lúc RS 50 lần thì bắt đầu lâu 1 tý (300 lv )nhưng nếu cậu RS = Vip thì hay hơn dc nhiều point hơn nên cũng ko lâu lúc này bắt đầu tran vài bãi ngoài cùng arena ( hoặc k1 k2 ) đổi sv mà tìm bãi 1 mình .( tầm này Arena số đông họ chỉ lên lv rồi lên k.. + 3 rac )
_ 100 lần RS lúc này đây rất là đầu lâu cho 1 lần RS _ k4 và 3 rack thì câu ko ks dc rồi . nên tiếp tục ở k1 và k2 k3 .
_ tiếp đó trên 100 lần cậu biết nhiều rồi ko cần hỏi thêm nữa tự train :))
_ Vé Chủ nhật và vé Garion ( đi thứ 2 > 7 ) tại k4 đầu cửa . tầm 100 lần đi ok ,nhưng cần 2 ác pt với vào dc. nên nhớ chỉ dc đi tầm lv 200 thôi , vừa đủ lv cái lên k4 đi luôn , chứ yếu RS 100 lần đi lv cao vỡ mồm .( theo MU cũ mình chơi lv thấp boss yếu lv cao boss khỏe ) MU này chắc cũng thế cứ 200 lv mà phang :))
XIN HẾT :D

Picasso
03-07-2013, 06:55 PM
Nhầm char Sum hình như k4 là 230 lv mới lên dc :))

selvaria
03-07-2013, 07:02 PM
Rất cám ơn bạn đã giải đáp dùm mình :D Về vụ cần pt đi event hay như mấy bạn trên dụ kiếm 1 Elf buff thì mình muốn hỏi luôn là MU này có cho phép chơi 2acc trên 1 máy không hay phải dùng sandbox,etc...?

selvaria
03-07-2013, 07:05 PM
Oh, tiện nói luôn về RS VIP. Nói luôn là mình cũng noob toàn tập về hệ thống ủy thác trong game này luôn. Ai hướng dẫn mình luôn nhé :D