PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Vấn đề về bùa Thiên sứ và Bùa Master

talent
25-06-2013, 09:27 PM
Mình chơi thì cũng đã hỏi 1 số ae ! mỗi ng 1 ý kiến khác nhau ! vậy đâu là câu tl chính xác

Có ng bảo master rồi thì vẫn có thể dùng bùa TS bằng cách sau :

Sau khi đã làm nv master và luyện điểm master để có thể cắn bùa TS thì làm như sau:
Reset Quest cho nv về nv1 khi bạn đang ở lv400 - Cắn bùa TS luôn - Sau đó làm nv master lại luôn và như thế là đã dùng đc bùa TS khi đang trong trạng thái master

Có ng thì nói k cần dùng bùa TS như cách trên vì sợ khi reset quest sẽ mất điểm master mà mua bùa Master vẫn đc 1.5x exp

Mấy bác cao thủ chơi lâu lăm vào giải đáp hộ cái :D

Nước Mắt
25-06-2013, 09:34 PM
Mình chơi thì cũng đã hỏi 1 số ae ! mỗi ng 1 ý kiến khác nhau ! vậy đâu là câu tl chính xác

Có ng bảo master rồi thì vẫn có thể dùng bùa TS bằng cách sau :

Sau khi đã làm nv master và luyện điểm master để có thể cắn bùa TS thì làm như sau:
Reset Quest cho nv về nv1 khi bạn đang ở lv400 - Cắn bùa TS luôn - Sau đó làm nv master lại luôn và như thế là đã dùng đc bùa TS khi đang trong trạng thái master

Có ng thì nói k cần dùng bùa TS như cách trên vì sợ khi reset quest sẽ mất điểm master mà mua bùa Master vẫn đc 1.5x exp

Mấy bác cao thủ chơi lâu lăm vào giải đáp hộ cái :D

Bùa thiên sứ sẽ tăng exp cao hơn bùa mater .
Còn bùa tăng exp mater hiển thị 150% cái này là do lỗi hiển thị bạn nhé .
Và bạn đã thắc mắc vấn đề này thì mình cũng cung cấp cho bạn 1 thông tin như sau :
Khi dùng bùa thiên sứ đeo pet sekeleton exp sẽ tăng cao hơn là đeo gấu .
Còn khi dùng bùa mater hoặc EXP thường thì đeo gấu exp tăng sẽ cao hơn .

talent
25-06-2013, 09:39 PM
Và bạn đã thắc mắc vấn đề này thì mình cũng cung cấp cho bạn 1 thông tin như sau :

vậy Reset Quest cho nv về nv1 khi bạn đang ở lv400 - Cắn bùa TS luôn - Sau đó làm nv master lại luôn và như thế là đã dùng đc bùa TS khi đang trong trạng thái master có mất điểm mt k bạn ?

quocthaitn
25-06-2013, 09:41 PM
mod ơi tôi đã làm master dùng bùa master có tác dụng k? lỡ mua 1 tháng rồi mà có người bảo dùng bùa master chỉ tác dụng khi 400lv để luyện :(

KhongCanBiet
25-06-2013, 09:56 PM
có tác dụng chứ sao ko có

Nước Mắt
25-06-2013, 09:59 PM
mod ơi tôi đã làm master dùng bùa master có tác dụng k? lỡ mua 1 tháng rồi mà có người bảo dùng bùa master chỉ tác dụng khi 400lv để luyện :(
Vẫn có tác dụng nhé bạn .
Tất cả các loại bùa tăng Exp khi train lv rs và lv mater đều có tác dụng .

meocodon9x
25-06-2013, 10:05 PM

thảo nào mình đeo gấu mà dc x360 trong khi đeo ske+ring dc có x350 :D

luchodai
25-06-2013, 10:16 PM
bùa thiên sứ +ske lên 467x. k cần deo nhẫn nhé. nhẫn vô tác dụng

MotKhiDaMau
26-06-2013, 06:30 PM
vậy bùa Master là tăng bao nhiêu % exp ạ :39;
BTW cho mình hỏi, khi dùng bùa Master khi chuyển map sẽ bị mất cái hình con dấu (hiển thị % tăng exp) bên cạnh các skill buff đang dùng...nếu như thế bùa có còn tác dụng :-s

Simba
26-06-2013, 06:32 PM
bùa master tăng 100% nhé bạn. Khi chuyển map bị mất dấu buff của bùa thì exp vẫn có tác dụng ^^

YeU1nG
26-06-2013, 07:04 PM
100% là sao... mod. 180x 100% có fai 180x X2 ko... có giống như khuyến mại 100% thẻ nạp ko.... hay ảo giác chỉ có lên 180 +90. = 270... về phép tính thì bùa chả hiểu như nào đáng nhẽ phải 360 chứ k fai? là 270 hoặc 300 nhé.... gửi lên addmin fixx xem xét lại giùm...

MotKhiDaMau
27-06-2013, 03:40 PM
bùa master tăng 100% nhé bạn. Khi chuyển map bị mất dấu buff của bùa thì exp vẫn có tác dụng ^^

Thank guy ! :41;