PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] [ Thảo luận về PK ] Thèm quá.. chất Mu ngày xưa

20tolife
23-06-2013, 01:54 PM
Em chỉ là 1 đứa không tên tuổi trong Mu thôi , nhưng mà các bác ơi .. em phải nói lên cái suy nghĩ chất chứa trong mình bấy lâu ..
_Nhớ cái thời em lớp 8 , lớp 9 , lúc Mu mới du nhập vào Việt Nam , đủ thể loại Mu cả , Mu hàn , Mu trung quốc , Mu mỹ đặc biệt là Mu Hà nội , Mu CNC ... Phải nói thời đó không có tiền nạp card , mặc đồ cùi cùi nhưng cũng dzui lắm , vào Mu là em chạy ngay ra cổng loren , davias , đặc biệt là Arena .. Xem anh hùng hội tụ hơn 30 mạng pk nhau loạn xạ , sướng kinh khủng bb42; ... Ngồi xem rồi sung máu chạy ra , bị chọt 1 cái bay vô làng , ngậm ngùi đứng trong xem tiếp bb54; ... Rồi ước mơ .. sẽ có 1 ngày mình được đứng trong hàng ngũ đó .. được chạy ra đứng hiên ngang thách đấu những người đứng trong bước ra đánh nhau b3; .. đánh loạn xạ , quỷ , hero , rồi kéo guild lên pem , lúc nào cổng Arena ,davias ,loren,lostower cũng đông như trẩy hội .. Pro đứng top pk nhau tạo thời gian cho newbie ở dưới ngoi lên .. rồi newbie lấy những hình ảnh đó làm động lực vươn lên không ngừng , train , nạp card , cố gắng = anh = chị .. Pk sướng chạy ra web rửa tội không tốn 1 xu rồi lại pk tiếp.. Trời ơi em nhớ da diết cái hình ảnh đó b8; ...
_Đã 4 năm em đi tìm Mu , tìm hoài tìm mãi , chưa bao giờ em tìm được 1 Mu có cái chất như mu ngày xưa , và hầu hết Mu nào cũng có luật lệ pk cả b0;, Mu-hanoi.net mình cũng vậy, áp đặt lên sự sung sướng của game thủ , công lao train cho đã rồi nhìn lại .., muốn pk cho thõa bao tháng ngày cày cuốc thì chỉ có solo 1vs 1 , hoặc guild đối địch ... pk trên 10 mạng thì phải trả tiền , em với 3 thằng bạn pk vui với nhau , pk cứ được 1 phút lại phải out ra canh coi đủ 10 mạng chưa để rửa ...lâu lâu lại lố 1, 2 mạng , bấm ruột mà trả ..hic. cái gì cũng tiền tiền .. đến pk cũng phải trả tiền .. thiệt chán quá... bb10; ...
_Vào Mu nhìn .. sever 1 toàn anh em đứng ủy thác , cả làng không có đến 1 cái bóng màu cam nói chi màu đỏ rực máu ,cứ ủy thác ,train , ủy thác ,train .. lâu lâu lại duel vài người , lại ủy thác , train tiếp ... 1 cái vòng luẩn quẩn nh69; ... Pk mà pk 1vs 1 thì pk làm gì chứ , nhạt nhẽo quá , cái game thủ muốn là cảm giác như 1 trận chiến , có thể đánh nhau thỏa thích ,xả stress không phải âu lo chuyện tiền nong sau bao tháng ngày train cực khổ ..
_Em Biết Admin muốn để 1 cái giới hạn pk như vậy để giúp đỡ newbie nhưng đã vô tình đánh mất đi cái chất Mu , cái sức hút mãnh liệt của dòng Game nàyb9; .. Admin đã để sever PK và non PK vậy thì còn bắt mem trả tiền khi pk làm gì .. tại sao không hãy để Mu trở về với bản chất vốn có của nó ... 1 Sự tự do , mọi quyền lợi đều ở trong tay người chơi ... Ai yếu qua sever không pk mà train , ai mạnh không ngán ai có thể bước qua sv pk cày cuốc ... Em cầu xin admin chỉ cần để 1 sever pk thôi cũng được ... nhưng đừng đánh phí nữa .. điều đó làm cho Mu chúng ta chẳng còn cái gì là đột phá ,chẳng có gì là khác biệt so với gần cả trăm mu hiện nay cả ... :110;
_Hoặc Admin có thể để sever 1 Pk không bị trả phí hoặc bị biến thành quỷ , vì sever 1 không có quái , chỉ là sever giao dịch thôi , anh em có thể ủy thác rồi pk nhau thoải mái , nếu được vậy thì còn gì bằng nữa..c8;
Trên đây chỉ là vài dòng tâm sự của em thôi , anh em nào cùng suy nghĩ thì comment bên dưới , em cũng mong Admin tiếp nhận ý kiến này của em , vì 1 Mu-hanoi.net trường tồn và lớn mạnh mãi mãi .

50xeng
23-06-2013, 01:59 PM
Hồi xưa bọn ADmin biết ít nay bọn Admin biết nhiều thì hút nó nhiều hơn kaka 2013 rồi phải sống khác chứ,cứ sống theo cổ hũ thì đất nước làm sao mà khá đc huống chi là game =))

GUESS888
23-06-2013, 02:01 PM
Ngày ấy đâu rồi. ngày ấy đâu rồi. cho tôi tìm lại..................... :))

20tolife
23-06-2013, 02:04 PM
Hic ... Thèm cảm giác Pk loạn xa , um sùm , chẳng phải lo canh me từng mạng 1 để cứ khoảng 1 phút lại chạy ra rửa tội .. :(

đẹp trai ko = dai sức
23-06-2013, 02:09 PM
nhớ có cái lệnh /clearpk. Bao nhiêu mạng cũng trắng xóa =)) =)), hero vs quỷ bem ko ngại tay. mong có lệnh đó thay vì ra web rs zen =)) =)).

50xeng
23-06-2013, 02:40 PM
có cái lệnh đấy thì cái thằng mới chơi no chán bỏ MU hết thôi =))

shivash
24-06-2013, 08:47 AM
bài viết rất hay , xuất phát từ 1 người đâm mê thật sự game này :) hy VỌng admin có sự điều chỉnh hợp lý .
Cảm ơn bạn đã viết bài, đọc xong mình cũng cảm thấy rạo rực nhớ lại ký ức ngày xưa chơi MU . 8tiếng mới được rs 1 lần :D ,rồi PK loạn xạ nhưng rửa tội bằng zen :D