PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] BQT +ae đi qua dành 5phút để độc và cho ý kiến

nhocklack
02-06-2013, 07:33 AM
như tiêu đề e là 1 thành viên mới tham gia diễn đàn. sau bao ngày mong đợi sv Đế Vương ra đời. nhưng sv Đế vương lại có nhiều sự thay đổi. khiến e và 1 số ng cảm thấy chán MU với phiên bản 6.8 . bọn e tìm đến MU là tìm về Quá khứ tìm về vùng đất hứa. e cũng đã ùng chơi qua rất nhiều phiên bản. theo e và 1 số ng thì phiên bản 6.5 là 1 phiên bản hoàn hảo nhất. vậy e mong ae và ban quản trị xem sét lại để đưa ra quyết định có nên để phiên bản 6.8 hay không hay là đưa nó về Phiên bản 6.5.còn các thay đổi khác e k quan tâm. mong ae và BQT cho ý kiến

Simba
02-06-2013, 07:37 AM
Game cũng như đời sống của chúng ta , cái gì cũng nên tiến tới 1 điều gì mới mẻ . Và mình thấy đa số mọi người trong game vẫn đang test hào hứng nhiệt tình. Chưa thấy ai phàn nàn về phiên bản này cả ;)Vậy nên thay vì chê bai bạn nên tìm hiểu kỉ xem phiên bản có gì hay và trải nghiệm nhé ^^

anhnam234
02-06-2013, 08:28 AM
như tiêu đề e là 1 thành viên mới tham gia diễn đàn. sau bao ngày mong đợi sv Đế Vương ra đời. nhưng sv Đế vương lại có nhiều sự thay đổi. khiến e và 1 số ng cảm thấy chán MU với phiên bản 6.8 . bọn e tìm đến MU là tìm về Quá khứ tìm về vùng đất hứa. e cũng đã ùng chơi qua rất nhiều phiên bản. theo e và 1 số ng thì phiên bản 6.5 là 1 phiên bản hoàn hảo nhất. vậy e mong ae và ban quản trị xem sét lại để đưa ra quyết định có nên để phiên bản 6.8 hay không hay là đưa nó về Phiên bản 6.5.còn các thay đổi khác e k quan tâm. mong ae và BQT cho ý kiến
bạn có thấy bao giờ mà hôm qua giống hôm nay k. :)). cs là phải có sự thay đổi. cải thiện hơn chứ. bạn phải học cách sống thích nghi với mọi môi trường đi. game mu này khắc nhiệt lắm đó:))

banyboon
02-06-2013, 08:49 AM
Với mình SS 2.0 vẩn là huyền thoại.
or ADM cho ra 1 sv Non-reset vẩn thú vị đấy.

Gió Vô Tình
02-06-2013, 09:13 AM
haiz...càng update càng xấu,mất hết tíh thẩm mĩ của Mu :(

nhocklack
02-06-2013, 09:24 AM
haiz...càng update càng xấu,mất hết tíh thẩm mĩ của Mu :(

mình đồng tình với ý kiến của bạn có khi phải mua acc TD chơi lại thôi

nhocklack
02-06-2013, 09:31 AM
Game cũng như đời sống của chúng ta , cái gì cũng nên tiến tới 1 điều gì mới mẻ . Và mình thấy đa số mọi người trong game vẫn đang test hào hứng nhiệt tình. Chưa thấy ai phàn nàn về phiên bản này cả ;)Vậy nên thay vì chê bai bạn nên tìm hiểu kỉ xem phiên bản có gì hay và trải nghiệm nhé ^^
game k thể như đời sống được. BQT hãy thử học hỏi 1 số game online khác và đưng đi theo vết xe đổ của các nhà phát hành game. mình lấy ví dụ như Game ( Võ Lâm Truyền Kỳ) của vinagame. 1 thời chấn động các game thủ. người võ lầm nhà nhà võ lâm. thế rồi cũng chỉ vì cải tiến đưa những cái lạ vào game đã khiến các game thủ chán nẩn và bỏ dần. với tôi MU là 1 game huyền thoại. nhưng cây ĐQN bá đạo. nhưng cây gậy MT thật víp. nhưng sét Rồng Xanh, đen đỏ...... rực rỡ sắc mầu. hãy để nó trở về với nhưng gì ban đầu mà nó có. đừng cố hoàn thiện nó hơn làm gì để rồi chính nó làm bại lụt người làm ra nó. cũng giống như bộ Phim ( biển xanh xâu thẳn) con người chỉ vì muốn tiêm thêm chất Thông minh cho loài cá Mập thế rồi Cá Mập thông minh quá quay ra ăn thịt những người đã cho nó được thông minh đó :). BQT và ae hãy cho 1 lời bình và 1 nhận xét đúng đắn để Open 1 Sv mới nhá. còn mình nếu nhưng sv Đế Vương mà vẫn giữ bản 6.8 có khi mình lại quay lại với sv Thái Dương thôi

Minh Đại Ca ♥
02-06-2013, 09:41 AM
Với mình SS 2.0 vẩn là huyền thoại.
or ADM cho ra 1 sv Non-reset vẩn thú vị đấy.
mình có ý kiến zống như bạn này ra 1 máy chủ non-rs phê hơn

nhocklack
02-06-2013, 09:44 AM
nói chung là tốt nhất ADM cứ ra 1 SV giống sv Thái Dương. và chống hack chông VC duple. là ok.

se7ven
02-06-2013, 09:44 AM
Test cái gì ma luyện lv lâu vãi ra, cày master cả ngày ko, bi ks nữa thì cày xong chắc hết cả test, chán vãi. Đã cho test rồi thì mấy cái đó cho freee luôn đi chứ bắt cày để mà cảm nhận thú vị thì thật là ngán tận cổ @@.

GodFathers
02-06-2013, 09:48 AM
Mất 2 ngay moi cay dc 400.. con time dau ma tét nua...
Mà cũng chả biết tét cai j nua..
Ai thích classs nào thì cứ thế mà chơi thôi.

OneTime
02-06-2013, 10:11 AM
Bạn thấy phiên bản này có gì ko tốt
Bạn ko hài long gì ở phiên bản này so với phiên bản 6.5
Trước đây khi up bản 6.5 mọi người cũng nói không hay bằng 6.3 và giờ up 6.8 thì nói ko hay bằng 6.5
Vậy cái hay, cái dở giữa 2 phiên bản là gì

Gió Vô Tình
02-06-2013, 10:15 AM
thực ra thì up lên cũng là cái tốt,có cái mới để tìm tòi và phát triển thêm,nhưng mà ý kiến của e là càng up thì hình ảnh càng xấu hơn a ạ :(,bjo sang fpt,nhìn cái giao diện mu đã chả muốn chơi rồi,sang bên mìh,up 6.8 thấy vui vui,mà vào nhìn đồ mới thấy cụt cả hứng,xấu dã man :(,càng up lên ss cao mu càng xấu đi :(( =((

nhocklack
02-06-2013, 10:20 AM
Bạn thấy phiên bản này có gì ko tốt
Bạn ko hài long gì ở phiên bản này so với phiên bản 6.5
Trước đây khi up bản 6.5 mọi người cũng nói không hay bằng 6.3 và giờ up 6.8 thì nói ko hay bằng 6.5
Vậy cái hay, cái dở giữa 2 phiên bản là gì
đó chính là các tính năng. các trang bị trong game. nói chung rất rất nhiều. MU... mỗi khi nhác đến MU là ng ta lại nhớ về 1 game của 1 vùng đất hứa. thì hẫy cứ để là là 1 vùng đất hứa đi. đùng đưa nó về hiện tịa làm gì. nói chung là mình thấy phiên bản 6.5 là 1 phiên bản hoàn thiện. ae mong chờ 1 sv Đế Vương là 1 sv k có hack. k có VC duple. và có sự công bằng. chứ k phải là 1 sv thay đổi toàn diện như thế. Mu-hanoi.net đã trải qua được 4 năm. đừng để nó bị phá sản khi mới có 4 tuổi tôi là 1 ng rất đam mê Mu-hanoi.net . theo doic Muhanoi rất lâu. nhưng đến nay chắc tôi đã chán bởi vì sự thay đổi của nó. BQT hãy đọc lại nhưng bài tôi viết trong chủ đề này nhé. có 1 số vết xe đổ mà tôi ví dụ cho ae và BQt tham khảo đó. đa số các game bị phá sản đều do 1 nguyên nhân là thay đổi cải tiến tính năng tran gbij v.v.v.v

vungliem1982
02-06-2013, 10:58 AM
về cơ bản cũng thấy giống 6.5 ấy mà , còn có thêm mấy set socket full thôi , nói chung là tôi và bạn bè trong game chưa thấy ai phàn nàn gì cả , còn exp như vầy mà nhìu bạn kiu chán rồi thì non rs sao mà choi :D

linhnhi
02-06-2013, 11:50 AM
minh van thich choi 6.5 don jan nhung van thu vi hon 6.8 up

HgSaKer
02-06-2013, 12:11 PM
nói chung là tốt nhất ADM cứ ra 1 SV giống sv Thái Dương. và chống hack chông VC duple. là ok.

Nếu cậu muốn có 1 sv TD thứ 2 thì tốt nhất lên chuyển qua sv TD chơi lại. sẽ có nhiều game thủ bán acc cho bạn với giá rẻ. hoặc nếu thích tôi cũng bán cho 1 acc ở trong top DW luôn. còn vấn đề sv DV. đây là 1 sever mới với các tính năng mới, nhiều đồ sk mới cũng như item mơi. EXP của sv đã giảm 1 cách rõ rệt bạn có thấy không, cày bh cũng khổ hơn trước ==> 100% đồ sẽ có giá hơn,... Nói chúng là một người vì mọi người, đừng lên ích kỷ mà súy nghĩ ngược lại câu nói trên.

bilinh1
02-06-2013, 12:30 PM
EXP thế này là đẹp rồi, có lâu nhưng thú vị đấy chứ, dùng bùa TS + ske coi như = Bùa MT + gấu ở những sv trc, nói chung bản này thế là ngon rồi, chả qua tỉ lệ rớt đồ thấp đi chút tránh loãng sv cả thêm item mới thôi, mình thì chỉ mong hạn chế dc hack dupe bug còn lại thì bản nào cũng dc, còn ý kiến riêng của mình chỉ thích 6.2 của HM thôi :D:D:D

Giám Đốc Điều Hành
02-06-2013, 12:36 PM
Phiên bản Season 6.8 chỉ Update thêm 2 tính năng mới là Item Socket eX702 và Wing Season 8 thôi, hiện tại vẫn đang trong giai đoạn hoàn thiện, các món đồ vẫn chưa được hoàn chỉnh nên k được bắt mắt, nhiều bạn cảm thấy không hài lòng. Đợi đến khi hoàn chỉnh thì các bạn sẽ cảm thấy khác khắn hơn rất nhiều.

banyboon
02-06-2013, 12:39 PM
Giãm exp ~ giãm rs top.
Giãm tỉ lệ đồ exl ~ giá sẻ cao.
Đồ mới đẹp hơn ~ chỉ dành cho vip.
Vậy sao ko giãm lun dame quái rồi ra sv non-rs để tại làn gió mới cho mu-hanoi.
Chứ mình test tính năng thấy ko khác zì sv TD,chỉ có thời gian cày là lâu hơn nên thôi.
Cũng nghe khá nhiều member có vẻ thích thú với non-rs.
Dù biết rs là tính năng đặt biệt ở game Mu nhưng 1 rs Non-rs cũng ko có zì là quá đáng cả.
Chứ ra sv mới rồi train rồi sát nhập mãi thì gamer cũng chán thôi.
Mu-hanoi.net đã có chổ đứng khá mạnh trong lòng gamer nên khi ra 1 sv non-rs có thể tạo 1 tiếng vang lớn cho cả cộng đồng game hơn là ra 1 sv cứ ( rs thay đổi exp hay thêm 1 vài sét đồ) .

DepNo1
02-06-2013, 12:39 PM
adin cho hỏi cánh thiên thần và ác quỷ chế tạo như nào vậy

Giám Đốc Điều Hành
02-06-2013, 12:50 PM
adin cho hỏi cánh thiên thần và ác quỷ chế tạo như nào vậy
Cánh này k có công thức chế tạo bạn nhé!

ValHelSin
02-06-2013, 12:54 PM
cái gì xũng cần cái mới mẻ bạn ak nếu ko thay đổi thì chơi mãi ko có gì # cũng chán 6.8 có nhùi đồ mới mình nhìn cũng thích mong adm sớm up 6.8 cho ae sv HT :D

se7ven
02-06-2013, 12:58 PM
6.8 là đẹp rồi, ít ra cũng phải có sự thay đổi chơi mới sướng, nhưng ADM fix luôn master đi cho nhanh còn test cái khác, cày lâu quá cày xong master chắc hết test đồ với poin luôn quá.

DepNo1
02-06-2013, 01:10 PM
Cánh này k có công thức chế tạo bạn nhé!

ko có công thức chế tạo thì là ko có loại cánh này...đã ko có loại cánh này thì admin quảng cáo làm j

Tổng Cục Trưởng
02-06-2013, 01:18 PM
ko có công thức chế tạo thì là ko có loại cánh này...đã ko có loại cánh này thì admin quảng cáo làm j
Bạn không biết gì đừng nói bừa. Cánh Season 8 nguyên bản của Webzen cũng không có công thức chế tạo nhé. Cánh này chỉ cho thuê.

DepNo1
02-06-2013, 01:22 PM
Bạn không biết gì đừng nói bừa. Cánh Season 8 nguyên bản của Webzen cũng không có công thức chế tạo nhé. Cánh này chỉ cho thuê.

thế open rối ad có cho thuê ko

banyboon
02-06-2013, 03:20 PM
thế open rối ad có cho thuê ko

Hàng cho thuê thì dỉ nhiên open là có rồi,
Nhưng giá có lẽ sẻ ko rẻ.

SockMan
02-06-2013, 03:39 PM
Hàng cho thuê thì dỉ nhiên open là có rồi,
Nhưng giá có lẽ sẻ ko rẻ.

Có thể chọn xài hoặc ko mà , ý tưởng sv non rs hay đấy, nhưng với MU HN tôi nghĩ ko khả thi đâu , tương lai xa , thậm chí rất xa đấy

thuymc
02-06-2013, 03:59 PM

Sax. Giờ bác dùng đền đơi đt gì r? Xe bác đi đên xe gì r? Hay cái căn bản nhất cái màn hình bác nhìn n đã "tinh thể lỏng" chưa?? Cái gì n cũng có 1 sự phát triển đê tạo ra mới lạ thu hút đc game thủ. Đằng này bác lại thích cái thể loại khư khư cái cũ. Không muốn tìm hiểu cái mới. Bác chẳng bh khá đc bác ah,e xl vì e hay nói thật. Sự thật thường thường n phũ phàng tí. :))
Bác xem MU FPT ra SS8 r kìa. Quái có máu trên đầu luôn,nv có sách kĩ năng Kim-Mộc-Thủy-Hoả-Thổ đấy. :))

MrHieuBeo
02-06-2013, 04:06 PM
Nói Lại 1 Câu Cho Nhanh Vơi Tất Cả Nếu Đã Là Pro Thì Vẫn Mãi Là Pro Thôi

nhocklack
02-06-2013, 04:19 PM
Sax. Giờ bác dùng đền đơi đt gì r? Xe bác đi đên xe gì r? Hay cái căn bản nhất cái màn hình bác nhìn n đã "tinh thể lỏng" chưa?? Cái gì n cũng có 1 sự phát triển đê tạo ra mới lạ thu hút đc game thủ. Đằng này bác lại thích cái thể loại khư khư cái cũ. Không muốn tìm hiểu cái mới. Bác chẳng bh khá đc bác ah,e xl vì e hay nói thật. Sự thật thường thường n phũ phàng tí. :))
Bác xem MU FPT ra SS8 r kìa. Quái có máu trên đầu luôn,nv có sách kĩ năng Kim-Mộc-Thủy-Hoả-Thổ đấy. :))
nhà e ngèo nên sài Galaxy S3 máy tính màn hình tinh thể cứng thôi bác à.